[Funland] Thật không thể hiểu nổi.

dracula_bg

Xe điện
Sorry các cụ em type trên đt nên ko copy đc nội dung

Em ko thể hiểu đc tại sao lại ko thống nhất được từ trên xuống dưới, đang dãn cách mà trường nào cũng bắt phụ huynh đi nhận sgk.
cứ như này bao giờ mới kết thúc được giãn cách,
Tại sao xác định học online mà ko phát hành ebook? Mà hàng bao nhiêu chốt tại sao phụ huynh lại đến được trường để nhận sách? Em đã cố gắng ở nhà đến hơn tháng nay, và nhiều cụ khác cũng thế, nó rất bức bí rồi mà gặp những tin này thực sự ức chế, nó ko phải từ ý thức của người dân, mà lại từ sự quản lý thiếu đồng nhất.

Dodge Ram

Xe điện
Cũng giống như mấy anh ca, dân phòng ở các chốt, giống ngoáy mũi ở các điểm kt..., ai đen phải chịu. :(

liverpool

Xe tải
Nó thế đấy. Hiệu trưởng, gv ở nhà hoặc ít tiếp xúc thì có khi đc xét nghiệm, tiêm vacxin. Nhưng BV tiếp xúc nhiều thì chưa đến lượt.

Mountain Men

Xe buýt
Ko có giấy tờ cho cái này nên êm chỉ dám nhận ship.
Đắt lòi kèn :D

dracula_bg

Xe điện
Cũng giống như mấy anh ca, dân phòng ở các chốt, giống ngoáy mũi ở các điểm kt..., ai đen phải chịu. :(
Cụ so sánh khập khiễng rồi ạ, dân phòng kiểm tra, đội ngoáy mũi là phục vụ công tác phòng chống dịch, riêng việc đi lấy sgk nó khác.

MAY HƠN KHÔN60

Xe tăng
Nếu phái phát sách có thể dùng shipper tới từng nhà học sinh được không, em không có f1 đi học nên có ý tưởng vậy, thay vì các phụ huynh đến nhận; bảo vệ f0 thì chắc chả sao, mong là như vậy

dracula_bg

Xe điện
Nó thế đấy. Hiệu trưởng, gv ở nhà hoặc ít tiếp xúc thì có khi đc xét nghiệm, tiêm vacxin. Nhưng BV tiếp xúc nhiều thì chưa đến lượt.
Thực ra kể cả tiên rồi thì nó là an toàn hơn cho người tiên thôi cụ, không có ý nghĩa trong việc chống lây lan cộng đồng.

Dungha

Xe điện
Sách thì có thể ship chứ ebook tiểu học học thì lòi mắt ra cụ ạ. Nhà em phải nhận ship sách đây. Từ nhà đến trường 50m. Từ trường đến bưu điện 25m. Từ nhà đến bưu điện 25m. Ăn quả ship 2 đứa chả biết bao tiền vì tính theo kg cũng đắt:))

dracula_bg

Xe điện
Nếu phái phát sách có thể dùng shipper tới từng nhà học sinh được không, em không có f1 đi học nên có ý tưởng vậy, thay vì các phụ huynh đến nhận; bảo vệ f0 thì chắc chả sao, mong là như vậy
Nó lại liên quan đến chi phí, nhiều phụ huynh sẽ ko chấp nhận. Vấn đề ở chỗ đang giãn cách, việc nhận sgk chưa phải là việc khẩn cấp.

dracula_bg

Xe điện
Sách thì có thể ship chứ ebook tiểu học học thì lòi mắt ra cụ ạ. Nhà em phải nhận ship sách đây. Từ nhà đến trường 50m. Từ trường đến bưu điện 25m. Từ nhà đến bưu điện 25m. Ăn quả ship 2 đứa chả biết bao tiền vì tính theo kg cũng đắt:))
Em chưa hiểu cụ ebook tiểu học lòi mắt là sao ạ?

Dungha

Xe điện
Em chưa hiểu cụ ebook tiểu học lòi mắt là sao ạ?
Bắt chúng nó học online đã hại mắt rồi. Còn ebook nữa lại nhìn màn hình chả lòi mắt. Đến bọn cấp 2,3 xem sách trên máy tính còn mệt hơn sách giấy.

dracula_bg

Xe điện
Bắt chúng nó học online đã hại mắt rồi. Còn ebook nữa lại nhìn màn hình chả lòi mắt. Đến bọn cấp 2,3 xem sách trên máy tính còn mệt hơn sách giấy.
Nếu vậy thì phản đối luôn học online đi cụ

Poison Dart

Xe tải
F1 nhà em trường chưa gọi nhận sách, nhưng đã lấy địa chỉ để gửi về nhà.

meomun346

Xe container
Sorry các cụ em type trên đt nên ko copy đc nội dung

Em ko thể hiểu đc tại sao lại ko thống nhất được từ trên xuống dưới, đang dãn cách mà trường nào cũng bắt phụ huynh đi nhận sgk.
cứ như này bao giờ mới kết thúc được giãn cách,
Tại sao xác định học online mà ko phát hành ebook? Mà hàng bao nhiêu chốt tại sao phụ huynh lại đến được trường để nhận sách? Em đã cố gắng ở nhà đến hơn tháng nay, và nhiều cụ khác cũng thế, nó rất bức bí rồi mà gặp những tin này thực sự ức chế, nó ko phải từ ý thức của người dân, mà lại từ sự quản lý thiếu đồng nhất.
Cụ nghĩ đơn giản quá. Nó còn liên quan đến bản quyền sách. Và rồi biết đâu sau 2/9 là đi học ở trường.:))

BKG

Xe tăng
Em vẫn mua sách bình thường từ các hiệu sách, họ ship đến nhà, trong khi nhiều cụ hôm trước kêu la giãn cách mua sách kiểu gì. Chắc nghe các cụ than thở nên có sáng kiến trường học mua sách rồi PH đến lấy về.

dracula_bg

Xe điện
Em cũng chịu cụ. Sách ship được mà cụ còn nói vậy.
Cụ nghĩ đơn giản và em ok ship, nhưng ko phải phụ huynh nào cũng chịu thêm dăm bảy chục tiền ship đâu, nó ko phải cá nhân nên ko tự quyết đc đâu cụ.

dracula_bg

Xe điện
Em vẫn mua sách bình thường từ các hiệu sách, họ ship đến nhà, trong khi nhiều cụ hôm trước kêu la giãn cách mua sách kiểu gì. Chắc nghe các cụ than thở nên có sáng kiến trường học mua sách rồi PH đến lấy về.
Nhiều trường bán sách theo bộ cụ ơi, ko phải trường nào học cũng giống mhau, bgd hiện nay có dăm bảy bộ sách cơ

• Vodka
Reactions: BKG

Dungha

Xe điện
Cụ nghĩ đơn giản và em ok ship, nhưng ko phải phụ huynh nào cũng chịu thêm dăm bảy chục tiền ship đâu, nó ko phải cá nhân nên ko tự quyết đc đâu cụ.
Cụ chắc không có con. Trường con nhà em ai đăng ký thì ship. Không đăng ký thì hết giãn cách đến trường lấy. Học bằng gì tự lo.

• Vodka
Reactions: BKG

dracula_bg

Xe điện
Cụ chắc không có con. Trường con nhà em ai đăng ký thì ship. Không đăng ký thì hết giãn cách đến trường lấy. Học bằng gì tự lo.
Em hai đứa, đứa lớn trường chưa thông báo gì, nhưng đứa bé trường nhất quyết là lịch ngày này phải đến lấy sách và đồng phục, sau ngày đó ko phát nữa. Nếu ko có con chắc em bị dở hơi mà bức xúc.