[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

xe đạp Japan

Xe tăng
cụ làm công ty nước ngoài đến tuổi này thì nhà cháu đoán cơ bản là cũng tích lũy đủ để nghỉ hưu sớm rồi. Vì vậy, việc còn lại của cụ là tìm chỗ làm vì đam mêm, làm cho vui thôi chứ không phải vấn đề gì đáng lo. Em nghĩ thế, chả biết đúng không :D
Đâu dễ ăn của Teilon như thế chứ, làm gì mà 50 tuổi đã tích lũy đủ để nghỉ hưu. Cụ nghĩ làm cho Teilon thu nhập cao như cụ cựu CTN Th mà 50 tuổi đã dư dả để nghỉ hưu sớm. Tầm tuổi cụ ấy giờ đa số làm quản lý, lãnh đạo thì hợp lý hơn.

civic trần 1987

Xe điện
Theo cccm nếu chớm đầu 5 đi xin việc thì còn được không nhỉ? Em có kn 25 năm làm cty nước ngoài, tiếng Anh tốt, chuyên môn tốt, gq công việc tốt ở tầm quốc gia và khu vực. Tầm này hơi lo lo nhỡ mà cty nó cut cost cái mà ko cần mình nữa thì ko biết còn cơ hội interview chỗ khác ko.
Như cụ thì thế của cụ ko gọi là "xin việc" nữa mà các cty nó "mời" cụ về làm cho nó, lương ko cao (như mong muốn) song chế độ tốt. Lúc đó cụ chỉ so bó đũa, chọn cột cờ thôi.

Mr. Bonjames

Xe tải
Như cụ thì thế của cụ ko gọi là "xin việc" nữa mà các cty nó "mời" cụ về làm cho nó, lương ko cao (như mong muốn) song chế độ tốt. Lúc đó cụ chỉ so bó đũa, chọn cột cờ thôi.
Cứ lạc quan lên phỏng cụ 🤩. Cách đây 4-5 năm nhà em cũng được nhiều head hunt mời gọi đấy. Xong thời điểm đấy (và cả bg) nhà em ko có nhu cầu chuyển việc nên em đã delete hết CV trên các nền tảng của head hunt. Từ đấy ko thấy head hunt gọi nữa nên em cũng ko cập nhật tình hình tuyển dụng nữa. Nhưng bg thỉnh thoảng cũng lo lo nhỡ cty nó ko cần mình nữa thì toi. Tầm này trên 5 xịch rồi chắc ế lắm, chả ai cần. Thấy bảo họ toàn tuyển gen Z, rồi các bạn trẻ du học về, thông minh, giỏi giang, mình thì vừa già, vừa cũ, lương bổng lại cao hơn các bạn trẻ (do thâm niên thôi) thì một ngày cty bất ngờ thay đổi cũng ko lấy làm lạ. Em thì ko phải quá quan trọng về tiền bạc, quan trọng là em thích lv. Ko làm việc thì cứ thấy mình như kiểu người hết hạn sử dụng, ko còn giá trị gì với xh nữa.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cứ lạc quan lên phỏng cụ 🤩. Cách đây 4-5 năm nhà em cũng được nhiều head hunt mời gọi đấy. Xong thời điểm đấy (và cả bg) nhà em ko có nhu cầu chuyển việc nên em đã delete hết CV trên các nền tảng của head hunt. Từ đấy ko thấy head hunt gọi nữa nên em cũng ko cập nhật tình hình tuyển dụng nữa. Nhưng bg thỉnh thoảng cũng lo lo nhỡ cty nó ko cần mình nữa thì toi. Tầm này trên 5 xịch rồi chắc ế lắm, chả ai cần. Thấy bảo họ toàn tuyển gen Z, rồi các bạn trẻ du học về, thông minh, giỏi giang, mình thì vừa già, vừa cũ, lương bổng lại cao hơn các bạn trẻ (do thâm niên thôi) thì một ngày cty bất ngờ thay đổi cũng ko lấy làm lạ. Em thì ko phải quá quan trọng về tiền bạc, quan trọng là em thích lv. Ko làm việc thì cứ thấy mình như kiểu người hết hạn sử dụng, ko còn giá trị gì với xh nữa.
Uầy người ta mong đi làm chả được. Kụ lại ngược lại xóa linkedin

Website
giaydantuonghanquoc.net.vn
Ở cái tuổi 40 - 50 mà thất nghiệp thì khổ lắm, đi xin việc thì người ta thấy tuổi lớn nên sẽ rất nhiều cái ngần ngại . Mong là các cụ ổn định công việc không bị rơi vào trường hợp khốn khổ khốn nạn như vậy

civic trần 1987

Xe điện
Cụ cứ lo xa. Như cụ thuộc diện nhân sự cấp cao. Mà nhân sự cấp cao thì ko phụ thuộc cụ là gen gì, tuổi bao nhiêu vì càng cấp cao cụ càng học, càng đổi mới và khi đó, não cụ ko bị lụt đâu. Z nó năng động nhưng chưa gai, chiến, lì như cụ đâu! Chỉ nhân sự thích ổn định với mức lương tầm trung (cỡ 15 triệu/tháng quay đầu) mới là đối tượng lo nhất.