[Funland] Thất vọng về Hàn Quốc.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân bạn thì chẳng ai quan tâm. Nhưng sống thì bớt... ác chút đi. Cứ sống cuộc sống của bạn, đừng dẫn dắt số đông vào ảo tưởng. Bạn có thứ để bạn sĩ diện hay hiên ngang, nhưng điều đó chẳng có nghĩa gì nếu bạn không giúp ích người khác cũng có được sĩ diện thật sự như bạn. Thời này là thời nào rồi mà còn chăn dắt, dẫn dụ con người ta vào thế giới sĩ diện HÃO HUYỀN
:D em làm gì có năng lực ấy.

odaiba

Xe tăng
Th.ủ t.ướng mình sáng hôm qua vẫn đang ở Nhật tham dự Lễ hội hoa Sen ở Nhật, chiều về ký EVFTA tại Hà Nội, tối lại bay lại Nhật, đêm tới Tokyo để sáng nay gặp Abe đây này.

Jackies

Xe điện
Ngày xưa e cũng hay mắc lỗi lầm như chủ thớt =))
Quần chúng nhân dân đăng ảnh các nghị gật nhà mình ngủ gật, em nhảy vào bênh :)), bằng cách đăng ảnh bọn nghị gật ăn hại ớ Ý Đại Lợi và Đài Loan. Cuối cùng bị mưa gạch vì “bọn nó ngủ nhưng mà vẫn lo cho dân, nghị nhà mình ngủ toàn chảy dãi” :)) :)) :))
Từ ấy trong em bừng nắng hạ :)) - Về cmn với chính nghĩa quốc gia cho lành bài :D
Mặt trời chân lý ...đếu như phim=))=))=))

1.25 ton

Xe điện
Cụ chủ thớt nếu thấy hèn, thì mời cụ sang Bắc Triều Tiên.,:)) chủ tịt Kim Ủn biết cưỡi ngựa bắn súng từ lúc mới đẻ, oai phong đến mức Tập hoàng đế, Tin đại đế và Trăm Đại thống lĩnh đều phải xin gặp trước khi đi luận võ hội G20. Mỗi tội nhân dân BTT nhai bobo với ảnh chủ tịt Ủn cho trôi, thay vì ăn với thịt hay cá.

chitom

Xe tăng
Mặt trời chân lý ...đếu như phim=))=))=))
Quần chúng cách mạng đông quá, e muốn như phim cũng ko dc :D
Chân lý vcd này e cũng nhờ quần chúng Mỹ Tho khai sáng dc
“Bọn Tây nó ngủ gật cũng khác bọn ta “
Áp dụng vào topic này, thớt sai cmn rồi, dám nói xấu idol và cộng sự của ngài :))

hd-vt

Xe container
Cụ Khoai Lang Nghệ nhìn đâu cũng có lửa nhể hehe.
Cái kiểu cúi thấp người của Hàn, Nhật là văn hóa của họ. Nhìn theo hướng tích cực là hòa bình đang thay thế súng đạn. Hình như có vẻ chắc là bọn giãy chết có kiểu nhìn đời như hế, hị hị.

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Để đây và hem lói zì:

Vượt Đức, hộ chiếu Hàn Quốc vào nhóm quyền lực nhất thế giới
Danh hiệu hộ chiếu quyền lực nhất thế giới thuộc về hai quốc gia châu Á là Hàn Quốc và Singapore...

Cùng hạng với Singapore, Hàn Quốc hiện có hộ chiếu quyền lực nhất thế giới - Ảnh:

27/02/2018 16:59

Theo xếp hạng hộ chiếu quyền lực toàn cầu năm 2018 (Global Passport Power Rank 2018) mới công bố do hãng tư vấn tài chính toàn cầu Arton Capital thực hiện, Hàn Quốc vượt Đức trở thành quốc gia có hộ chiếu quyền lực nhất thế giới - xếp đồng hạng với Singapore.
Hộ chiếu HQ được hơn 150 nước miễn thị thực, kể cả vào Mỹ. VN mỗi lần ra NN xin visa đến nhục (trừ các nước ĐNA).

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Gái Việt còn lũ lượt kéo sang quỳ gối chổng mông cho bọn nó chơi
Việc đó thì cũng không thể nói cực đoan thế được phải kg cụ, nhưng chỉ cần nhìn vào giá trị hộ chiếu, cơ hội việc làm, thu nhập đầu người và chính sách an sinh XH đã biết XH của họ phát triển hơn nhiều ông khác rồi cụ ah

Jade2110

Xe buýt
Hồi xưa các lãnh đạo mình đi xin viện trợ quân sự với kinh tế với bộ dáng không được oai vệ lắm đâu. Tiếp các đàn anh Xô Trung đến thăm cũng thế.
Có cụ còn bị gọi là thằng ăn mày cơ!

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ còn bị gọi là thằng ăn mày cơ!
Thời chiến tranh thiếu đói, xin thêm được trăm tấn bột mì là hàng ngàn gia đình có thêm bữa ăn.

Bảo em quỳ có khi em cũng quỳ, khúm núm thì sợ éo gì.

Xin cho mình mới nhục, xin cho dân có gì phải nhục.

thannuong

Xe tải
Website
thannuong.com
Dân Hàn còn chả ý kiến gì về việc này, vậy mà 1 ông ất ơ ở tận đẩu tận đâu nhẩy vào kêu hộ.

Việc gì có lợi cho đất nước người ta thì họ làm, quan trọng c hó gì cái “thể” với chả “diện”
Liệu có phải do thớt ăn nhiều khoai lang k?

loibuivan0118

Xe tải
Thế nào là thể diện: Ko có tiền và công nghệ Mỹ, Hàn và Nhật sau chiến tranh liệu có ngày hôm nay. Thể diện mà đói rách, đào củ mài ăn thì thể diện làm gì. Nên nhớ rằng ko có Mĩ, miền bắc mất khoảng 1-2 tháng để đánh đến Pusan, lúc đấy thì ngồi đợi xe tăng đến và thể hiện.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?
Em cũng tâm tư về các chí sỹ Thanh Nghệ lắm:
Cả nước có 49 huyện bị cấm xuất khẩu lao động sang Hàn Quốc do có nhiều lao động cư trú bất hợp pháp. Trong đó Nghệ An, Hà Tĩnh, Thanh Hóa có nhiều huyện bị cấm nhất.

Không sợ vợ

Xe tăng
Em lái sang chuyện Đông Đức và Tây Đức. Cụ nào biết chuyện kể giúp em họ nhập lại kiểu gì?_em thấy đó thật là phi thường . mình nhập lại miền nam nhưng cái giá phải trả cực kì lớn. Đến giờ chưa hết hậu quả
Ngày xưa 2 ông này thống nhất sau khi có cái gật đầu của Gorbi, chi phí cực lớn cụ ạ. Ví dụ: trước thống nhất tỷ giá Mark đông tây là 4/1, cãi nhau để về 1/1. Đến hiện thời dân tây đức vẫn có thuế thống nhất. E nhớ không nhầm chi phí thống nhất cỡ 2-3k tỷ Mark Tây Đức nhưng chi phí xương máu cực thấp. Cái giá thống nhất 2 nước Đức có lẽ là rẻ nhất so với các nước khác. Tất nhiên không thể bỏ qua Thiên thời Địa lợi Nhân hòa>

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết khúm núm gì nhưng Hàn nó siêu cường cmnr, tổng thống nó ra ngoài chắc chắn ha oai hơn lờ đờ VN

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tôn trọng hơn hành động của ông ấy. Khát vọng thống nất đất nước lớn đến mức Ông ấy phải dẹp bỏ tự tôn của mình thì quả là rất đáng tôn trọng.
Không bao giờ thống nhất dc luôn trừ khi Mỹ sụp hoặcNga, Trung sụp đổ nhé. Triều tiên là xon chó giữ đe dọa đồng minh. Đời nào Mỹ cho nó chết dc :))