[Thảo luận] Thất vọng với cách hành xử của hai bác áo vàng.

lucent

Xe buýt
:^:)^^:)^^:)^ Trưa nay lúc 11h em có việc đi qua ngã 5 Kim Liên - Ô Chợ Dừa thì chứng kiến một việc không lấy gì làm đẹp mắt, cụ tỉ là như thế này.
Có chú lái xe taxi Mai Linh đi đường không biết do va chạm hay chèn ép gì với 2 thằng oe con tóc xanh tóc đỏ mà đến cuối đường Kim Liên mới gần ngã 5 Ô Chợ Dừa thì bị 2 thằng kia vượt xe máy lên chặn lại trước đầu xe, ngay cạnh chỗ 2 bác CSGT đang làm nhiệm vụ. Thằng ngồi sau nhảy xuống xe rồi mở cửa lôi chú lái xe ra, nhanh như cắt rút ngay chiếc dùi cui điện 3 khúc trong túi quần ra quật thẳng vào người chú taxi rồi dí vào làm chú taxi ngã lăn ra đất. Hai thằng xông vào đá ngay trước mặt 2 bác áo vàng mà cả 2 không có chút phản ứng nào cả.:-o
Sau đó 2 thằng thản nhiên đủng đỉnh lên xe đi trước sự chứng kiến của 2 bác bảo vệ pháp luật. Em tiếc là lúc đó không có máy ảnh để ghi lại sự kiện này.
Thực ra em chưa bao giờ có thiện cảm với mấy chú taxi hay mấy chú tóc xanh đỏ nhưng qua sự việc trên em thấy cám cảnh quá. Nhớ lại những lúc các bác ý bắt giữ xe của người vi phạm sao thấy nó hùng dũng uy nghi thế hay những việc ngăn chặn đánh nhau là của cảnh sát trật tự? Hay là lúc nào có đứa vác tuýp nước đuổi đánh các bác ý thì các bác mới ra tay? Đến bao giờ Hà Nội mình mới lại có 1 anh hùng như bác CSGT Nguyễn Văn Ngữ như ngày xưa nhỉ?

Chi Chi

Xe điện
Thật sự là thấy nực cười!
Bt các chú ý bắt lỗi nhanh lắm cơ mà
Khổ thân, mặc dù em chả ưa j các lái xe taxi nhưng trường hợp này thì mấy thằng kia dã man quá!
Đã dí dùi cui rồi là đá nữa ^:)^

Pet_HUT

Xe container
Các chú xxx còn bận điều khiển giao thông mà cụ! với lại nhìn thấy dùi cui điện 3 khúc thì các chú ấy cũng vãi .. ra quần rồi, nhảy vào can thiệp lại oan ra.
Nói vậy chứ các chú xxx đấy không thể chấp nhận được, chỉ cần ra quát mấy câu thị uy là vụ việc nhẹ nhàng rồi.

anhdayma

Xe tải
Oe còn bây giờ có đủ đồ chơi thế hả bác, nếu căng lên chắc nó còn hàng nóng nữa đấy nhỉ?
Sau khi hai thằng oe con kia đi có ai phản ánh gì với thằng chú áo vàng đấy không hả bác??? hay là 2 thằng oe con kia nó lại là xxx chìm, xxx nổi???

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Buồn cho CSGT, nhiệm vụ của họ là gì nhỉ. Như thế không phải là va chạm GT à.

kuty

Xe tải
chắc các chú ý sợ bị trả thù đây mà :-B

DuongNV

Xe buýt
Thế này thì ra đường gặp chuyện gì còn biết trông cậy vào ai đây???. Cám cảnh quá các cụ ơi ~X(

Winstorm07

Xe container
Xã hội đã phân chia phần việc và trách nhiệm rồi.
CSGT chỉ xử lý vi phạm giao thông.
Oánh nhau là việc của 113.
Kô nên dẫm chân vào nhau như thế. Em thấy 2 chú áo vàng xử lý thế là đúng.^:)^

STF399

Xe điện
chuyện thường ngày ở phố mà các pác , em còn chứng kiến 2 thằng cầm hẳn phóng lợn phang 1 bác xe ôm rồi chạy bt , thế mà các chú có phản ứng j đâu, việc đấy của cshs và cscđ các bác nhé !

dang_tim_xe

Xe điện
Chú taxi kia cũng không tỉnh, khóa cửa lại mà ngồi trong xe điện đàm cho đồng đội tới chứ. Đồng thời hành động này sẽ làm cản trở giao thông, mấy chú vàng vàng kia mới ngại.

lucent

Xe buýt
Oe còn bây giờ có đủ đồ chơi thế hả bác, nếu căng lên chắc nó còn hàng nóng nữa đấy nhỉ?
Sau khi hai thằng oe con kia đi có ai phản ánh gì với thằng chú áo vàng đấy không hả bác??? hay là 2 thằng oe con kia nó lại là xxx chìm, xxx nổi???
Lúc đấy em cũng vội nên đi luôn nhưng em chắc chắn rằng phản ứng của những người đi đường cũng giống em thôi. Thất vọng và chán nản...

lengkeng

Xe tăng
Theo tôi không nhảy vào là đúng vì trách nhiệm của CSGT là chuyên về GT chứ không phải chuyên săn bắt cướp hay phòng chống tội phạm... Ngay cả về trang bị vũ khí cho các đ/c CSGT cũng chỉ đến súng bắn đạn nhựa hoặc dùi cui gỗ... Ngu gì nhảy vào chiến với dùi cui điện và phóng lợn 8->

Vuvit

Xe tăng
Mấy bác giao thông chỉ giỏi bắt lỗi thôi, chứ mầy cái vụ này chắc sợ vãi mật, lóng ngóng chắc bị mấy thằng đấy nó vụt cho!!!

aikolai

Xe hơi
xời, cách đây tầm 2 tuần, đúng chỗ Ngã 5 này có vài chú 9x, tay cầm mã tấu chém loạn xạ ở cái nhà bán lô tô ngay đầu Khâm Thiên, cách chỗ chú áo vàng đứng 2-3 mét, chú ấy đứng im, mặt tái mét. mặc dù chú ấy có đủ dùi cui lẫn súng cao su.

Chuyện xảy ra lúc 5-6h chiều, em ngồi taxi, nên còn thấy mấy chú nhóc sau khi chém và phá xong ung dung đi bộ qua đường nơi có mấy cô nhóc đi honda đang chờ ngay dưới cái pano

datinh

Xe container
Tốt nhất là tự lo , sau những việc kể trên càng phải củng cố cái tư tưởng ấy , chả trông chờ gì vào ai sất !
À mà chú taxi này cũng chán , em có lần nghía thấy có chú trang bị đoạn ống nước dắt ở cửa xe cơ , nhưng ống nước có lẽ khó đấu vs rùi cui 3 khúc

LuckyCar

Xe container
Tốt nhất là tự lo , sau những việc kể trên càng phải củng cố cái tư tưởng ấy , chả trông chờ gì vào ai sất !
À mà chú taxi này cũng chán , em có lần nghía thấy có chú trang bị đoạn ống nước dắt ở cửa xe cơ , nhưng ống nước có lẽ khó đấu vs rùi cui 3 khúc
Em cũng có đoạn ống nước trong xe, gói gém cẩn thận lắm nên có lẽ phải mất 5 phút mở cốp sau mới lấy ra được, để phòng thân thôi chứ em chả dại manh động. Em lại cứ tưởng ống nước chơi được với dùi cui chứ nhể.

khanhnq19

Xe tải
E tưởng cái dùi cui ba khúc đó cũng ko mạnh lắm chứ ạ...tốt nhất là xe mình cũng nên trang bị thôi chứ trông vào công an ntn thì chít...khổ thân chú taxi kia quá.E cũng ko ưa mấy chú TAXI lắm vì các chú ý đi ẩu quá...Ra đường giờ một sự nhịn là chín sự lành,chứ chạm vào mấy ông choai choai chưa biết sợ chết là gì thì tiền mất tật mang như chơi...

siuga

Xe tăng
Ngày trc có 1 vụ va chạm, e chạy ra bốt có công an gần đấy báo tin. Các chú mặt ngơ đi rồi chỉ gậy bảo e đi, ko đc dừng ở chỗ các chú đứng. Chả hiểu luôn.

NFSVN

Xe buýt
Ngày trc có 1 vụ va chạm, e chạy ra bốt có công an gần đấy báo tin. Các chú mặt ngơ đi rồi chỉ gậy bảo e đi, ko đc dừng ở chỗ các chú đứng. Chả hiểu luôn.
Chuyện bình thường mà Bác, từ lâu em đã kg tin vào xxx khi có vụ việc cần giải quyết rồi.

Minhnq

Xe hơi
Cụ ơi thế hai thằng tóc xanh tóc đỏ đang đi dừng lại dựng xe giữa đường có vi phạm luật GT ko hả cụ?