Hải Dương Thay acquy HONDA CITY

ndt.hdg

Đi bộ
Chào anh em, mình là thành viên mới. Bỡ ngỡ, có gì không phải xin lượng thứ.
Chuyện là tậu đc cô vợ 2, em tên là city 2017. Lấy về nhưng ít động chạm tới em, hôm vừa rồi động tới thì em dỗi, không đề được. Gọi gara tới họ nói nổ chì tổng và chì phụ. Họ thay chì tổng (nói hết hơn 1 tr), chì phụ và chạy lại chương trình, hết tổng cộng gần 4 tr. tiếc tiền quá, muốn hỏi anh em là sao nó nổ ( mà chẳng biết có nổ thật không), xe có lắp thêm cụp gương và cam hành trình, hai thứ này không hỏng, nhưng gara tháo ra, sau em lắp lại vẫn bình thường. Em ít chạy dự kiến để đảm bảo an toàn em định tháo acquy ra, khi nào chạy thì đấu lại, không biết như vậy có được không và có phải cậy nhờ đến gara, hãng cài đặt lại chương trình như gara đã nói không?Mà hôm đó gara cũng chẳng thấy bảo hỏng gì nữa ngoài báo nổ mấy chì. Cảm ơn anh em nhiều.

tuandungdang

Xe máy
Em cũng city 2017, mua năm 2018, hôm nọ thay ắc quy, tự thay. Bình thường, chẳng phải chạy lại gì hết, chỉ phải cài lại cái đồng hồ báo giờ thôi. Mà kể cả ít chạy thì cụ cũng chả phải tháo acqui ra làm gì. Còn việc nổ cầu chì thì cụ phải tìm cho kỹ xem nó chập ở đâu, điện đóm là không đùa được.