Thảo luận Thấy bảo Outlander đi sướng lắm!

Fineness

Xe máy
Bác cho em hỏi đi con Trailblazer đường cao tốc đẹp thì cảm giác có khác nhiều với Out không? Có bị bồng bềnh không? Đi qua ổ gà thế nào?

Em đang đi Out 2.4 thấy cũng khá êm và cách âm gọi là ổn. Em chưa trải nghiệm SUV bao giờ.
Vâng chào bác,

Với đường cao tốc đẹp (như 5B) thì cảm giác lái rất khác với Outlander:
1. Độ vọt, độ dư dả chân ga ở 120kmh. Chỉ lơ là chút là lên 13x ngay. Vòng tua ~1600RPM máy rất êm. Ở tốc độ này Out của em cũng thấy căng ga rõ rồi (khi chở 4, 2 vali).
2. Vô lăng nặng, đầm, cho cảm giác tin tay hơn.
3. Xe nặng hơn (Trail 2,2 tấn chưa tính hành khách), dẫn động cầu sau nên cảm giác vững khỏe hơn hẳn (do khi càng đi nhanh hoặc lên dốc thì khối lượng xe phân bổ lên bánh sau cao hơn, lực phát động lên bánh sau sẽ hiệu quả hơn).
4. Giảm sóc xe cứng hơn Everest, Foturner... nên cho cảm giác vững vàng, không chòng chành. Đặc biệt treo trước Trail là Tay đòn kép (Double wishbond) có Thanh cân bằng (Sway bar) nên cảm giác lái vững hơn. Treo sau Trail là cầu cứng 5 điểm cho cảm giác cứng chắc.
5. Do Trail là Body on frame, máy móc, hệ truyền động được đặt trên 1 khung gầm rời, bắt chặt vào hệ thống treo, lốp xe, rồi cabin đặt trên, liên kết với khung xe (chasis) qua 5 cặp gối đỡ cao su nên các dao động, âm thanh từ mặt đường được triệt tiêu gần hết. Do vậy tiếng rào rào từ mặt đường nhám không xuất hiện trên Trail.
6. Lốp xe bản to (265mm) thành lốp cao (60%R18) nên nuốt ổ gà rất ngon, hệ thống treo dập tắt dao động ngay. Tuy nhiên sẽ không êm ái bằng treo độ lập của Outlander.

Trân trọng.

xeomcui

Đi bộ
Trước e cũng giật mình khi dừng xe mà vẫn bật điều hoà, đóng mở mà rung bần bật lên, tưởng xe e làm sao thì ra xe out bác nào cũng vậy 😁. Không biết mọi người thế nào chứ với tầm 1 tỏi e hài lòng với e out đang đi

Mèo Tôm

Xe hơi
Em đang chờ lấy Out mà lâu quá. Các cụ cho hỏi mấy tính năng như tự khóa trên 20km/h, về P tự phanh tay thì trên Out 2022 kích hoạt sẵn hay làm sau. ĐL có kích hoạt đc k hay pải ra mấy Gara tay to nhà mình?

accord_89

Xe tăng
Thường đại lý sẽ không kích hoạt đâu bác, bác ở Hà Nội thi có nhiều gara hok kích hoạt miễn phí lắm
Bản mơi out 2.0 pre vẫn chưa có auto lock hả cụ?

Mèo Tôm

Xe hơi
Thường đại lý sẽ không kích hoạt đâu bác, bác ở Hà Nội thi có nhiều gara hok kích hoạt miễn phí lắm
Bác chỉ cho e vài cái quanh Ba Đình đc k, e trc chỉ đi xe đạp, giờ mới mua ô tô nên k thạo món này :D

Mèo Tôm

Xe hơi
Đại lý sẽ không kích hoạt, liên quan đến chính sách bảo hàng của hãng cụ ạ, cái này chỉ kích hoạt được thêm ở bên ngoài mất tầm 5p nha cụ
Ơ thế kích hoạt xong là chúng nó k bảo hành cho mình nữa hả cụ. Thế nó làm "Mít - vẻ đẹp tiềm ẩn" thế để làm j

nq19832005

Xe buýt
Vâng chào bác,

Với đường cao tốc đẹp (như 5B) thì cảm giác lái rất khác với Outlander:
1. Độ vọt, độ dư dả chân ga ở 120kmh. Chỉ lơ là chút là lên 13x ngay. Vòng tua ~1600RPM máy rất êm. Ở tốc độ này Out của em cũng thấy căng ga rõ rồi (khi chở 4, 2 vali).
2. Vô lăng nặng, đầm, cho cảm giác tin tay hơn.
3. Xe nặng hơn (Trail 2,2 tấn chưa tính hành khách), dẫn động cầu sau nên cảm giác vững khỏe hơn hẳn (do khi càng đi nhanh hoặc lên dốc thì khối lượng xe phân bổ lên bánh sau cao hơn, lực phát động lên bánh sau sẽ hiệu quả hơn).
4. Giảm sóc xe cứng hơn Everest, Foturner... nên cho cảm giác vững vàng, không chòng chành. Đặc biệt treo trước Trail là Tay đòn kép (Double wishbond) có Thanh cân bằng (Sway bar) nên cảm giác lái vững hơn. Treo sau Trail là cầu cứng 5 điểm cho cảm giác cứng chắc.
5. Do Trail là Body on frame, máy móc, hệ truyền động được đặt trên 1 khung gầm rời, bắt chặt vào hệ thống treo, lốp xe, rồi cabin đặt trên, liên kết với khung xe (chasis) qua 5 cặp gối đỡ cao su nên các dao động, âm thanh từ mặt đường được triệt tiêu gần hết. Do vậy tiếng rào rào từ mặt đường nhám không xuất hiện trên Trail.
6. Lốp xe bản to (265mm) thành lốp cao (60%R18) nên nuốt ổ gà rất ngon, hệ thống treo dập tắt dao động ngay. Tuy nhiên sẽ không êm ái bằng treo độ lập của Outlander.

Trân trọng.
Trailblazer bác phải so với Pajero chứ sao lại đi so vơi Out ? Bỏ qua các vấn đề giá xe, phụ tùng , sửa chữa (Trailblazer đã ngừng phân phối). Nếu chủ yếu đi phố, thi thoảng đi chơi ngoại thành... thì Out vẫn phù hợp hơn về tổng thể các vấn đề. Còn hay đi đường trường, đường núi, thì SUV đương nhiên vượt trội hơn CUV rồi bác.

Fineness

Xe máy
Trailblazer bác phải so với Pajero chứ sao lại đi so vơi Out ? Bỏ qua các vấn đề giá xe, phụ tùng , sửa chữa (Trailblazer đã ngừng phân phối). Nếu chủ yếu đi phố, thi thoảng đi chơi ngoại thành... thì Out vẫn phù hợp hơn về tổng thể các vấn đề. Còn hay đi đường trường, đường núi, thì SUV đương nhiên vượt trội hơn CUV rồi bác.
Chào bác,

Bác nói đúng, so sánh thường là cùng phân khúc.

Ở đây em so sánh là 2 con em có trải nghiệm mà thôi.

fanliver

Xe đạp
Bác Sales nào ở Đà Nẵng cho xin giá lăn bánh Out Premium với aj

yêu sữa

Xe đạp
Sang tuần em nhận xe bản pre, các bác đi qua cho em xin list các món cần lắp thêm cho xe với ạ. Đội ơn các bác (em ở SG)

One Blue Sky

Xe hơi
Em đang muốn bán Outlander cuối 2018 đây, xe rất it đi, cụ nào quan tâm comment em gửi mấy picture cho cụ thẩm,

One Blue Sky

Xe hơi
Xe chính chủ đi từ đầu, rất ít đi do phải đi công tác nước ngoài thường xuyên,

One Blue Sky

Xe hơi
Em không nói khoắc chứ em nó ắt đứt các dòng xe khác trong tầm tiền ở độ bền bỉ, ngoại hình và economy (save), :-*