Thày bói xem "tàu ngầm "

vanvuong

Xe điện
Hiện tàu ngầm "tự chế" của bác Hòa Thái Bình đã hoàn tất thử nghiệm ở mực nước nông.
Bác đang chờ các cơ quan ban ngành để thử nghiệm tiếp ở mực nước sâu.
Các cơ quan ban ngành ở đây bao gồm :
Sở Khoa học và Công nghệ phối hợp với Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh, Bộ chỉ huy bộ đội biên phòng, Sở Giao thông, Sở Công thương, Sở Tài nguyên môi trường…
Và cuối cùng là bộ "cuốc phòng" .

Vậy là thừa ra 1 ông "thày bói" để xem con voi này rồi.

Em cứ băn khoăn mãi nếu như anh em nhà Bờ rai mà sinh ra tại Vịt Ngan ta thì chả hiểu lúc này mình có máy bay mà đi chưa nhỉ .

Trong khi chúng ta có quá nhiều các nhà khoa học, các trung tâm và viện nghiên cứu thì lại chưa cho ra đời được 1 cái "tàu dạng ngầm" nào cả. Vậy ai là người đủ kinh nghiệm để đăng kiểm cho "đứa con tinh thần " của bác Hòa.

Nếu giả sử (cứ cho như là thế đi) có 1 ông trong 1 cái bộ lằng nhằng nào đấy kể trên, đủ thẩm quyền và liều lên ký duyệt cho bác Hòa chạy thì thử hỏi ông ấy sẽ thẩm định dựa trên cơ sở nào ?

Hay các " chuyên gia" lại xuống hỏi han bác Hòa là tàu nó chạy thế nào ?
Liệu có ổn không ?
Có khả năng "nổi lên" sau khi lặn hay không ?
Chế tạo những thứ này như thế nào .......

Vậy cái sự "đăng kiểm" kia có là thứ "phù phiếm" không ạ ?

Nguồn http://dantri.com.vn/xa-hoi/tau-ngam-truong-sa-kho-chay-thu-dung-dip-304-867231.htm

Chỉnh sửa cuối:

truong_tn07

Xe hơi
không có cơ chế khuyến khích nhân tài

Hiện tàu ngầm "tự chế" của bác Hòa Thái Bình đã hoàn tất thử nghiệm ở mực nước nông.
Bác đang chờ các cơ quan ban ngành để thử nghiệm tiếp ở mực nước sâu.
Vậy ai là người đủ kinh nghiệm để đăng kiểm cho "đứa con tinh thần " của bác Hòa.
Nếu giả sử (cứ cho như là thế đi) có 1 ông trong 1 cái bộ lằng nhằng nào đấy kể trên, đủ thẩm quyền và liều lên ký duyệt cho bác Hòa chạy thì thử hỏi ông ấy sẽ thẩm định dựa trên cơ sở nào ?
Vậy cái sự "đăng kiểm" kia có là thứ "phù phiếm" không ạ ?
Cứ theo cái này mà làm cụ ạ, nó có từ năm 2003 có điều chỉ những người trong ngành mới biết. Vả lại, họ lại ít thích tranh luận những chuyện vô bổ nên "rân đen" chúng ta không biết mà thôi.