Chi hội Thay dầu hộp số

DHSL

Xe tải
Hôm nay em bảo duỡng tại hãng cấp 6v, theo hướng dẫn phải thay dầu hộp số. Em thấy chỉ thay 3 lit dầu hộp số, em hỏi lại sao ko thay tuần hoàn thì tư vấn trả bảo hãng honda quy định chỉ thay dầu xả đáy, kể cả chạy đến 20v cũng vậy.
Em cũng nghĩ cũng có thể dầu hộp số tại biến mô hộp số honda là loại ko phải thay.
Cụ nào đã gặp chia sẻ để anh em cùng có thêm kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

haitran

Xe tải
cụ xem hướng dẫn ở đâu mà có 6v đã phải thay dầu hộp số nhỉ, em đọc là 10v.

DHSL

Xe tải
cụ xem hướng dẫn ở đâu mà có 6v đã phải thay dầu hộp số nhỉ, em đọc là 10v.
Trong hãng cụ ạ và cũng rẻ nên em thay luôn, em cũng đọc nhiều các bài về thay dầu hộp số đều nói phải thay cả ở biến mô nhưng vào hãng lại chỉ thay có 3lit. Em nghĩ đã vào hãng chắc đều theo quy trình nên cũng yên tâm

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Hôm nay em bảo duỡng tại hãng cấp 6v, theo hướng dẫn phải thay dầu hộp số. Em thấy chỉ thay 3 lit dầu hộp số, em hỏi lại sao ko thay tuần hoàn thì tư vấn trả bảo hãng honda quy định chỉ thay dầu xả đáy, kể cả chạy đến 20v cũng vậy.
Em cũng nghĩ cũng có thể dầu hộp số tại biến mô hộp số honda là loại ko phải thay.
Tôi thay trong Honda Thái Nguyên, thay bằng máy tuần hoàn hết 12 lít. Người ta chế ra máy tuần hoàn chẳng lẽ bỏ không.
Cụ bị "Honda" nào bịp rồi.

DHSL

Xe tải
Tôi thay trong Honda Thái Nguyên, thay bằng máy tuần hoàn hết 12 lít. Người ta chế ra máy tuần hoàn chẳng lẽ bỏ không.
Cụ bị "Honda" nào bịp rồi.
Em cũng hỏi kỹ tư vấn nói rằng việc thay tuần hoàn là hãn hữu đối với CRV, chỉ trong trường hợp nước vào, tai nạn. Em thấy vào hãng mà còn bịp hay tiếc tiền cho khách hàng thì có vẻ không đúng.

haitran

Xe tải
thay tuần hoàn là thế nào các cụ nhỉ ?

thangpicanto

Xe buýt
thay tuần hoàn là thế nào các cụ nhỉ ?
Theo ngu ý của em là đổ dầu mới vào, nhưng ốc hãm bỏ, cứ cho dầu chảy xuống, tới khi nào hết mạt và dầu đẹp như lúc đổ thì dừng. K biết có phải không :D

phutrong_nguyen

Xe tăng
E kéo chủ đề này lên để các cụ tiếp tục mổ xẻ đàm đạo

congnongphonui

Xe buýt
Em đã hỏi và được trả lời là không cần phải thay tuần hoàn và cũng không phải thay lọc dầu, vì cr-v lọc dầu đứng nên nếu thay tuần hoàn và thay lọc thì phải hạ số ạ

DoctorXuan

[Tịch thu bằng lái]
Em đã hỏi và được trả lời là không cần phải thay tuần hoàn và cũng không phải thay lọc dầu, vì cr-v lọc dầu đứng nên nếu thay tuần hoàn và thay lọc thì phải hạ số ạ
Thằng nào trả lời cụ bố láo thế ạ ? Không phải hạ hộp số cụ ơi, CRV đời 2017 về trước dùng hộp số AT thì lọc dầu số là lọc trên đường ống sau Radiator nằm ngoài hộp số, ngay dưới hộp lọc gió động cơ tháo cực dễ (2011 trở về trước còn dễ hơn vì nó nằm ngay dưới két nước):
. Còn 2018 về sau hộp số CVT thì hơi khó hơn chút nhưng vẫn thay được lọc mà ko cần hạ cái gì cả, giống như thay cho Civic thôi :

Chỉnh sửa cuối:

congnongphonui

Xe buýt
Thằng nào trả lời cụ bố láo thế ạ ? Không phải hạ hộp số cụ ơi, CRV đời 2017 về trước dùng hộp số AT thì lọc dầu số là lọc trên đường ống sau Radiator nằm ngoài hộp số, ngay dưới hộp lọc gió động cơ tháo cực dễ (2011 trở về trước còn dễ hơn vì nó nằm ngay dưới két nước):
. Còn 2018 về sau hộp số CVT thì hơi khó hơn chút nhưng vẫn thay được lọc mà ko cần hạ cái gì cả, giống như thay cho Civic thôi :
Cảm ơn cụ ạ, em cũng đang tìm hiểu thêm cái này ạ

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Chào cụ, Hôm nay bài viết này em mới xem, Về cơ bản thay dầu số xả đáy sẽ không lấy được nhiều dầu bẩn ra ngoài , để thay sạch triệt để hơn thì thay tuần hoàn là cách hiệu quả nhất lấy lại tình trạng dầu tốt nhất ban đầu cho xe. Cụ tham khảo video này xem :