Thay đèn Bi-xenon cho Honda Civic

Honda24607

Xe máy
Em đang chạy Civic 1.8, đèn cos hơi tối, em đã phẫu thuật lắp thêm 1 bộ gồm: Bi, balat,bóng hết 14 triệu chỗ bác Cường Black. qua 1 năm sử dụng thì thấy như sau:
Về độ sáng và nét cắt thì ok, gặp bác nào ngược chiều cứ gương pha vào mặt em thì em chỉ cần kéo pha lên là xe ngược chiều ngoan ngoãn hạ cos ngay. Về độ bền thì trong vòng 1 năm đi bảo hành 2 lần. Một lần nước vào Balat (do thợ thi công lắp thấp quá) chết balat và cửa hàng thay balat khác, lần 2 bị hở dây cao áp nên chột 1 bên (bị xxx xơi mất 3 lít), và thợ lấy băng dính quấn lại chỗ bị hở. Theo em nếu bác chịu khó chăm xe thì nên làm 1 bộ cho nó máu, nhưng nên dùng bóng 4.300K thì ánh sáng sẽ ngon hơn.

mazda368

Xe tải
Ui cụ BMW post ảnh vợ 2 em đi thay mắt tại Duy Linh làm em nhớ quá X_X. Sau khi thay bộ Projector EAGLE EYES và ballast, bóng xenon tàu 6000k đi 1 thời gian, thấy projector theo đèn chất lượng kém và bóng xenon 6000k đi không bám đường. Được tư vấn của bác Nhulong em gặp Cườngblack nâng cấp lên đôi bixenon Infinity FX-R, bóng philipp D2s 4300k, ballast theo xe , lắp thêm 1 vòng Angle eyes bên pha kết quả thật mỹ mãn :D.

Sau khi phẫu thuật.

[/IMG]
[/IMG]Đường cắt off.

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
@Mazda368: Anh lại làm em máu độ lại bộ đèn lên thành 4 Bi-xenon quá ! Cuối tuần sau em về HN qua nhà anh cafe và lấy mặt đèn nhé, nếu thay mặt đèn mới thì nhân tiện mở ra có khi em làm thành 4 bi-xenon cho máu ! Haizzz lại tốn tiền !

OmegaO9

Xe container
Người OF
Cụ Mazda làm nốt phát bixenon cho bên pha thì hiệu quả lại còn mỹ mãn gấp bội.Đường cắt của xe cụ khi đá pha vẫn bị tranh chấp với ánh halogen của bên pha chính,nên cutoff bị ảnh hưởng kha khá cụ nhể :))

mazda368

Xe tải
@Mazda368: Anh lại làm em máu độ lại bộ đèn lên thành 4 Bi-xenon quá ! Cuối tuần sau em về HN qua nhà anh cafe và lấy mặt đèn nhé, nếu thay mặt đèn mới thì nhân tiện mở ra có khi em làm thành 4 bi-xenon cho máu ! Haizzz lại tốn tiền !
OK, a đóng sẵn vào thùng rồi qua cafe rồi lấy thôi. Lên 4 bi-xenon xong cho anh đi test thử với nhé :)).
Cụ Mazda làm nốt phát bixenon cho bên pha thì hiệu quả lại còn mỹ mãn gấp bội.Đường cắt của xe cụ khi đá pha vẫn bị tranh chấp với ánh halogen của bên pha chính,nên cutoff bị ảnh hưởng kha khá cụ nhể :))
Vâng em cũng để giai đoạn 2 nâng cấp tiếp cho đồng bộ ạ, để thế lúc đi pha nhìn không được đẹp lắm. Nhưng em chia tay vợ 2 rồi :((:((:((.

anhduc0110

Xe tải
Ui cụ BMW post ảnh vợ 2 em đi thay mắt tại Duy Linh làm em nhớ quá X_X. Sau khi thay bộ Projector EAGLE EYES và ballast, bóng xenon tàu 6000k đi 1 thời gian, thấy projector theo đèn chất lượng kém và bóng xenon 6000k đi không bám đường. Được tư vấn của bác Nhulong em gặp Cườngblack nâng cấp lên đôi bixenon Infinity FX-R, bóng philipp D2s 4300k, ballast theo xe , lắp thêm 1 vòng Angle eyes bên pha kết quả thật mỹ mãn :D.

Sau khi phẫu thuật.

[/IMG]
[/IMG]Đường cắt off.

Mình thấy có chiếc Civic dùng EAGLE EYES không hiểu vì sao mà phần kính nhựa đèn vàng vàng trông cũ và rất xấu, còn cái của bác lại long lanh. Chắc là do dùng lâu nó úa :D

Lamborghini78

Xe điện
Như vậy thì phải là bi-xenon hịn cụ nhỉ, chứ cv2.0 mà làm mỗi cốt là xenon + thấu kính thì chỉ đẹp chứ chả khác hơn cốt cv2.0 hịn đúng k ạ. Vì pha thì vẫn dùng bóng ha lô zen để nháy
Nếu dùng xenon cho cả pha cốt thì chung bóng,chóa và dùng gương lật đá pha
em đọc xong mà chán các cụ bảo thủ và ko biết gì mà cứ phán bừa,chán lắm,mấy bác nào kêu lắp xenon ko ăn thua với ko bằng của cv2.0..thì các bác có dám cá với em mất con xe của chính mình ko ? hay các bác nhìn đèn xong mù luôn,bác chủ cứ yên tâm lắp thêm 1 bộ bi cho xe,ko quá đắt đâu,ánh sáng thì khỏi phải bàn nếu là hàng chuẩn, lắp project thì có đường cắt,tạo an toàn cho xe ngược chiều,còn các bác kia cứ vô sài gòn hoặc gặp bác khắc trung sẽ dc mở mang thêm

như thế này có tối quá ko ạ ? theo em bác chủ lên làm bộ gc có cả pha cos,xenon philip là chuẩn
Chỉ so sánh với xenon khựa hoặc loại rẻ tiền thôi chứ cụ độ của audi hay infinity ... vào thì bóng của CV đọ sao nổi :)) Mà đèn của cụ đi trời mưa với sương mù thì biết nhau ngay :P

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Mình thấy có chiếc Civic dùng EAGLE EYES không hiểu vì sao mà phần kính nhựa đèn vàng vàng trông cũ và rất xấu, còn cái của bác lại long lanh. Chắc là do dùng lâu nó úa :D
Mặt nhựa Mika của đèn TW ko bằng đèn xịn OEM của xe đc, do vậy chạy 1 thời gian sẽ bị ngả ố vàng hoặc rạn bên trong ! Muốn bền đẹp thì phải phá bộ đèn zin theo xe lấy mặt mika lắp vào bộ đèn TW mới yên tâm công tác lâu dài đc !

Nếu dùng xenon cho cả pha cốt thì chung bóng,chóa và dùng gương lật đá pha

Chỉ so sánh với xenon khựa hoặc loại rẻ tiền thôi chứ cụ độ của audi hay infinity ... vào thì bóng của CV đọ sao nổi :)) Mà đèn của cụ đi trời mưa với sương mù thì biết nhau ngay :P
Bi-xenon projector nó sử dụng 1 màn chắn (shield) chứ ko phải lật gương như bác nói ! Khi đá pha màn chắn này sẽ lật xuống để ánh sáng đi ra toàn bộ, còn bt đèn cos thì sẽ bị che đi 1/2 !

Teppi80

Xe tải
Em vote nhiệt tình cho cụ, cụ tiến hành khẩn trương cho nhà cháu nghía tí, em đang hình dung sự lung linh của 4 pha xenon của cụ :)

wallbio

Xe buýt
E lắp bi của Infinity, hôm trước qua chỗ Autocare ở Ng Tuân kiểm tra lại bằng máy thì cứ chỉnh được cos thì fa lại lệch phải và cao hơn so với chuẩn (civic chỉnh fa/cos cùng 1 chỗ nên không chỉnh riêng fa và cos đc), chú thợ chỉnh bảo cái này tài lúc độ đèn thì nơi làm không có thiết bị kiểm tra nên mới bị thế - e đang loay hoay không biết xử lý kiểu gì vì sắp tới hạn đăng kiểm, nhỡ họ khó tính thì lại củ hành cho thì tèo.
Cụ nào độ đèn cũng nên kiếm chỗ nào có máy kiểm tra lại hoặc độ xong chạy qua chỗ 105 nguyễn tuân để check xem, nếu không được thì phải yêu cầu làm lại, tránh trường hợp bị như e có khi phải tháo ra kiểm tra và lắp lại mất.

kiendvg

Xe đạp
Xe em civic 2.0 AT đời 2007 nguyên bản luôn. Vì là cốt đã là đèn HID tốt rồi nên em định độ bi cho đèn pha thôi, bóng xenon và balat em có rồi, chỉ thiếu mỗi Bi thôi. cụ nào biết mua Bi kiểu gì, giá rổ thế nào, nghe nói Bi đài loan có khoảng 400k đến 500k 1 quả, mà em chẳng biết lắp bi nào thì vừa với bên đèn pha, Các cụ tư vấn giúp em với. Bằng hình ảnh nữa thì càng quý. Em cảm ơn ạ! Mong được hồi âm ạ.

Tốt
Xe em civic 2.0 AT đời 2007 nguyên bản luôn. Vì là cốt đã là đèn HID tốt rồi nên em định độ bi cho đèn pha thôi, bóng xenon và balat em có rồi, chỉ thiếu mỗi Bi thôi. cụ nào biết mua Bi kiểu gì, giá rổ thế nào, nghe nói Bi đài loan có khoảng 400k đến 500k 1 quả, mà em chẳng biết lắp bi nào thì vừa với bên đèn pha, Các cụ tư vấn giúp em với. Bằng hình ảnh nữa thì càng quý. Em cảm ơn ạ! Mong được hồi âm ạ.

Tốt nhất và xịn nhất bác nên lên hẳn Bi Q5 nhé!

kiendvg

Xe đạp
Cái này rổ giá ra sao cụ. Cho em hóng với.