Thay đèn LED cho pha SH

Trạng thái
Thớt đang đóng

present

Xe điện
Em đang đi 01 em SH 2008 dạo này đi ra ngoại thành thấy pha chiếu tối quá (trong nội thành có đèn đường nên thấy bình thường).
Chạy lanh quanh trên mạng tìm hiểu thì thấy thay bóng đèn LED cho pha là ngon nhất vì không phải thay/đổi hệ thống điện của xe.
Em dự kiến thay quả LED pha: Philips Limileds loại 45W (giá khoảng 1,5 củ) không biết có ổn ko?
Cụ nào đã độ lại pha cho SH kiểu này rồi cho em chút ý kiến vì cũng có ý kiến LED pha sáng nhưng chiếu ko xa mà phải độ bixenon mới ngon đc.
Thanks!

present

Xe điện
Híc, không cụ nào giúp em à :((

present

Xe điện
Xin phép tự ủn thớt lên hóng tư vấn của các cụ.

nokiaman

Xe tải
cụ vào tun.vn nhé , đèn led sáng luôn , mỗi tội hơi đắt , cụ lắp 2 quả thì oto nhìn thấy cụ cũng phải cụp pha đấy

TiT_TiT

Xe hơi
lắp cái đấy cơ động hay hỏi thăm lắm cụ à :D

elegantteam

Xe tăng
bóng cho SH là 55/60W mà cụ còn chê tối, chỉ có độ bi xenon mới đáp ứng nhu cầu của cụ thôi. Em nghĩ về điện của thằng SH này thì cụ không phải lo, khỏe lắm. Cái led philip cụ nói trên là loại quá xịn rồi, nhưng em chỉ lăn tăn là lúc quạt tản nhiệt của nó chạy thì có bị rung tay và phát tiếng động lớn hay không thôi. Mặt khác cái đầu của SH nó nhỏ nên em nghĩ là sẽ khó lắp pha led vào.

jackychun

Xe hơi
Em cũng đang định thay bóng led nhưng thấy nó sáng quá sợ ảnh hưởng đến người khác nên cũng đang phân vân

lam000

Xe hơi
Em đã lắp bóng philips lumileds 45w cho sh của em từ cách đây 1 năm rồi ạ và em có những nhận xét cá nhân về ưu nhược điểm của bóng này như sau:
- Ưu điểm:
+ Đèn cho ra ánh sáng trong và cường độ rất mạnh so với đèn halogen H4 nguyên bản
+ Ánh sáng cos tỏa rộng và ánh sáng pha thì gom xa
+ Đèn được thiết kế bằng nhôm nguyên khối và chất lượng gia công rất tốt
+ Nhiệt lượng của bóng đèn tỏa ra k lớn gần như rất khó để cảm nhận khi sờ tay vào chóa đèn
+ Tốc độ khởi động đèn rất nhanh gần như k cảm nhận được độ trễ thế nên đá đèn thì cứ phải gọi là cực sướng ạ
+ Công suất đèn thấp hơn so với bóng zin theo xe

- Nhược điểm:
+ Đầu tiên phải nói đến là giá thành cao, hiện tại ở sài gòn có vài shop đang bán với giá loanh quanh 1,5tr còn em đặt trực tiếp ở bên Tập Cận Bình là 1tr tròn.
+ Đuôi tản nhiệt ở sau bóng đèn khá lớn như xe em là phải cắt gọt lại 1 ít ở đuôi tản nhiệt vì bị cấn đuôi tản nhiệt vào đồng hồ nhưng về cơ bản thì chả vấn đề gì sất.
+ Đuôi đèn tỏa ra nhiệt lượng khá lớn
+ Bắt buộc phải sử dụng điện bình đối với những xe dùng điện máy, như xe em thì chả vấn đề gì vì dùng điện bình sẵn rồi ạ.
+ Driver của đèn là loại rời và khá to nên lắp đặt k tiện lợi như các loại đèn có driver tích hợp ở đuôi bóng

- Kết luận:
Cho đến giờ thì em vẫn chưa thấy hối hận vì đã lắp đèn lumileds..hehe.
Xin hết ạ!!!

À quên còn 1 vấn đề xuất hiện khi lắp thì đèn có hiện tượng bị nháy xung khi nổ máy, còn đá chân chống để tắt máy thì đèn lại hết nháy nhưng sáng yếu hơn. Em xem trên driver ghi là 11-30v thì k biết là do xe em điện 12v k đủ hay là do kiểu đèn led này nó thế. Lưu ý là nháy xung chỉ nhìn thấy khi nhìn vào đèn qua camera điện thoại còn nhìn bằng mắt thường thì k thấy nháy gì đâu ạ. Em xin hết ở bên trên rồi và dưới này thì em xin chén rượu :D

tuananh88

Xe máy
Cụ cho em xin địa chỉ lắp bóng uy tín HN mới ạ ! Đa tạ cụ ạ

tuananh88

Xe máy
Thank cụ ! Kính cụ một ly ạ

cvnam

Xe tải
cụ nào đã lắp cho Air blade 125cc cho e ít thông tin với ạ

hạng best

Xe hơi
Lead đẹp, chói mắt người đối diện, Pha nguyên bản của nó rất sang. Cụ muốn sang trắng lắp cái đền dưới thụt khỏi ngợi luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng