Thay đèn LED màu của cụm đông hồ và tapplo xe Getz

banphagia

Xe tăng
em cũng hong hớt vụ này

FCone

Xe đạp
Thanks cụ Ctgisall đã múc ảnh của em nó, đi đêm không thấy chói nữa, em rất hài lòng với độ sáng em nó, nhưng nếu thay được kim đồng hồ phản quang thì rất hoàn hảo, hôm trước lắp chiết áp em quên không hỏi cụ xem có chế được được kim hay ko.

trananhan

Xe tải
Lằng nhằng phết các cụ nhỉ

milicaanj

Xe buýt
Con Everest nhà em cũng chỉnh sáng tối đèn taplo được nhưng đèn lại màu xanh, trong khi em lại hợp với màu đỏ hoặc cam, cụ nào thay màu được thì giúp em nhé, nếu không đắt là em chơi luôn

keptman

Xe buýt
E cũng đang muốn làm điều này và muốn thay nó thành màu trắng xanh như mấy xe BMW ý nhưng nghe các bác nói nản quá, bác chủ topic đã làm đc chưa chỉ giáo e vs?

Raptor22

Xe đạp
Chào các bác ạ, e mới rước 1 nàng gentra x 1.2 sx đời 2010. Cái bảng đồng hồ của nó nhìn đỏ chót, chói mắt vl, phải mà được cái màu xanh thần thánh như loại thường thấy trên mấy dòng Chevrolet bây giờ thì đẹp hơn. Cho e hỏi có cách nào fix cái màu đỏ thành màu xanh đó không ạ ^^

nhcuong81

Xe đạp
(getz là bóng sợi tóc hết Cụ ah. chẳng có cái bóng nào là led hết )
Nếu em chứng minh được là có Led trong bảng đồng hồ Getz chứ chưa nói chỗ khác trong xe, tất nhiên nguyên bản chưa độ thì cụ tính sao đây nhỉ hihi
:-bd

@ cụ Chánh: Cái đồng hồ báo giờ ở giữa mặt dưỡng nó cũng được soi bằng mấy con led SMD đấy cụ nhá
Còn cái báo ODO thì nó soi bằng 1 bóng sợi đốt, được bọc 1 lớp cao su màu xanh, rút cái mũ cao su này ra, mặt ODO lại thành màu vàng, trông ngộ phết hehe
Em cũng xác nhận là có nhiều bóng led SMD

nhcuong81

Xe đạp
Em chạ phải thợ nhưng hay vọc nên thấy cái cụm đồng Getz dư lày:
Một số đèn báo như: ABS, Air bag, mặt sau của LCD báo ODO,... chạy bằng bóng dây tóc, bé như đầu que đan (cả cái cụm đồng hồ có khoảng 7, 8 bóng dây tóc như này và thuộc loại đui cài lắp từ sau bảng mạch, khá khù khoằm
Các vị trí còn lại như cả 2 vành vòng tua + công tơ mét, đèn báo hết xăng, và gì nữa em không nhớ hết thì xài led SMD
Nếu muốn độ màu, ngoài thay led, các cụ còn phải lấy giấy giáp nhám đánh bay phần sơn tạo màu xanh lá phía sau bảng chỉ thị các con số để khi đó là màu trắng, mà đã là trắng thì led màu gì sẽ hiện lên số, vạch màu đó
@ Cụ Chánh: Đèn báo cụm chỉnh gió điều hòa cũng là 2 bóng dây tóc bé đấy nhé.
Còn các đèn nút lên xuống kính cũng là led SMD luôn ạ. Hàn led này thì dùng mỏ thổi hơi thì tuyệt hơn ạ
Bác cho em hỏi bóng taplo xe getZ này là t4 hay t5 ạ. Em muốn mua về thay cho đẹp mà chưa biết loại nào để mua về thay ạ