Thay đổi điểm bắt xe đi ngược chiều ở đoạn đường đôi Phương Mai

Sào A Giang

Xe đạp
Tối em đi làm về qua đoạn đường đôi ở phố Phương Mai, thấy xxx tăng cường 1 chốt chặn xe đi ngược chiều từ BV Bạch mai ra đường tàu. Địa điểm là qua cổng viện Việt - Pháp, chỗ có bãi xe của Giao thông công chính.

Mọi khi các bác đi ngươc chiều ra đến đường tàu mới bị chặn, và buổi tối ít bị bắt nên nhiều bác đi ngược chiều đoạn này vẫn thoát. Nhưng tối nay thấy nhiều bác bị chặn lắm rồi, em có ra hiệu cho 2 bác quay đầu mà không được.

Dự đoán là chốt này sẽ liên tục hoạt động các buổi tối các bác ạ. Vậy dù có nhiều thớt nói rồi nhưng nhắc lại chắc cũng không thừa, để các bác nhà mình thông báo cho bạn bè người thân qua đây tuyệt đối tuân thủ biển báo, kể cả buổi tối cho đỡ tốn kém thời gian và tiền bạc.

lenamhung83

Xe tăng
Đoạn này cấm lâu rồi và cũng cảnh báo nhiều rồi . Biết mà vẫn vào thì phải nộp thôi

koreame

Xe hơi
mưa phùn lất phất, em cũng bị rơi đôi loét ở chính chỗ này

anatagasuki

Xe tải
Chỗ nì có đén hơn chục thớt cảnh báo rồi cụ nào lơ ngơ đi sai ko nhìn biển mất xiền thì đừng kêu làm gì

Boing767

Xe điện
mưa phùn lất phất, em cũng bị rơi đôi loét ở chính chỗ này
mời kụ Boing767 đi ăn cắp:
:41:Thông bạch thủ trì ù chi 8 đỏ 2 lèo 3 tôm:41:
Ký tên: chủ xế ba mươi tiền năm chín không tám

Chữ ký cụ nghe phản cảm quá !!!

tocxanh

Xe tải
Em tưởng chỗ này xxx chỉ hay bắt đi ngược chiều 1 đoạn từ cổng BV Bạch mai đến cổng Việt Pháp thôi chứ. Chỗ cái đoạn đường rộng mới mở đấy. Đi từ Lương Dình Của đến công phụ Bạch Mai phải cho xe rẽ vào đường trong (lêch tâm đường 1 chút) chứ có cấm ô tô cả chiều đó đâu nhỉ. Chiều nay về em ngó qua biển xem thê nào cho biết

Emchaien

Xe buýt
Đang đi mà tự nhiên có cái dẻo rẽ vào trong như thế thì bố ai mà để ý được, mà nếu có thì chỉ gọi là hướng dẫn nhắc nhở thôi chứ.Mịe, đúng là bẫy

zoeller

Xe tải
Đang đi mà tự nhiên có cái dẻo rẽ vào trong như thế thì bố ai mà để ý được, mà nếu có thì chỉ gọi là hướng dẫn nhắc nhở thôi chứ.Mịe, đúng là bẫy
bác ơi nếu người ta ko cắm cái biển 1 chiều thì đúng là bẫy. Còn ko thì sao gọi là bẫy??? Biển đó ko bị che khuất. Còn đi đường mà ko quan sát được biển thì nguy hiểm thật!\:D/

vanveo

Xe máy
Không phải bẫy dư mà vô lý bỏ *** bắt rẽ có một đoạn hòng giảm ách tắc nhưng lại tắc hơn vì cứ đi đến đó là xe to xe bé cứ ùn lại ngơ ngác ,mà bên trong thì xxx có chịu dẹp mấy bố xe ôm và mấy chị bán bánh mỳ ,với hàng dong đâu ,chỉ đứng xa dình chú cụ nào ko để ý là CHÀO.xe ngoại tỉnh về sợ vãi lái với mấy cái đoạn như thế. #:-s

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em tưởng chỗ này xxx chỉ hay bắt đi ngược chiều 1 đoạn từ cổng BV Bạch mai đến cổng Việt Pháp thôi chứ. Chỗ cái đoạn đường rộng mới mở đấy. Đi từ Lương Dình Của đến công phụ Bạch Mai phải cho xe rẽ vào đường trong (lêch tâm đường 1 chút) chứ có cấm ô tô cả chiều đó đâu nhỉ. Chiều nay về em ngó qua biển xem thê nào cho biết
Theo em thấy thì đã dương cái biển Cấm ngược chiều như vậy thì nó phải có hiệu lực với tất cả phương tiện tham gia giao thông chứ nhỉ? Ở đây ngay gần nhà em nên em để ý thấy 2B vẫn vô tư ngược chiều có sao đâu chỉ 4B ngược đoạn đấy là bị hỏi thăm thôi ạ. Biển Giao thông nước mình nhiều cái khó hiểu quá. Mà đúng như Cụ tocxanh nói đấy ạ, chỉ có mỗi đoạn đường đôi đấy là biển ngược chiều có hiệu lực thôi hêt đường đôi là biển cấm ngược chiều kia hết hiệu lực. Đấy là theo quan sát và thường em vẫn đi như vậy đấy ạ mà chưa bị các anh xxx hỏi thăm lần nào ở đoạn này.

Emchaien

Xe buýt
bác ơi nếu người ta ko cắm cái biển 1 chiều thì đúng là bẫy. Còn ko thì sao gọi là bẫy??? Biển đó ko bị che khuất. Còn đi đường mà ko quan sát được biển thì nguy hiểm thật!\:D/
Biển cắm thì nó cũng phải có lý chứ có phải thích cắm như nào thì cắm đâu, nếu không thì làm cái giải phân cách dài nữa ra chứ không phải đến cái dẻo đấy mới có giải phân cách thì làm sao người tham gia giao thông xử lý kịp, cứ treo biển rồi đứng bắt, bó tay.
Giao thông có lẽ phải tạo cho người đi 1 thói quen (liên quan đến thiết kế đường) như kiểu đi đến ngã 3 thì thường là thế này, đi đến ngã tư thường là thế kia vv.., đây cứ loạn xạ chả có khuôn mẫu gì hehe.
Tối qua e đi qua đấy thấy đứng vợt rõ đông, cả cơ động lẫn giao thông nhưng thấy các cụ tỉnh phết, chắc toàn dân OF :D, e mà không lên đây hóng thì vớ vẩn cũng tèo rồi ý chứ :))

thule6

Xe điện
Em thường xuyên đi qua đây nên có vài điều dư lày:
1/ Ngày trước hồi chưa cắm biển ở đoạn này, thì cứ đến giờ tan tầm là tắc cứng. Nên GTCC mới cắm cái biển này lợi dụng cổng BV Việt Pháp để phân làn cho giờ cao điểm đỡ tắc. Thời gian đầu xxx làm ngơ khi ngoài giờ cao điểm để tạo thói quen cho các cụ, giờ nuôi béo rồi nó vợt.
2/ Các cụ đi đường thì phải lườm biển và chấp hành theo biển báo, đoạn này trên OF ta đã cảnh báo rất nhiều lần vậy mà vưỡn có cụ chui đầu vào để cho xiền xxx thì em cũng chiệu_ Chắc các cụ đó thương xxx giãi nắng dầm mưa nên tạo đ/k ủng hộ thì xin đừng kêu.
Mong các cụ chấp hành nghiêm chỉnh luật GTĐB để cho xxx chết đói.
Còn chỗ nào phi lý thì các cụ cũng biết phải kêu với ai roài
Vài dòng Spam thía em té đây :D

Kia-forever

Xe tải
Không phải bẫy dư mà vô lý bỏ *** bắt rẽ có một đoạn hòng giảm ách tắc nhưng lại tắc hơn vì cứ đi đến đó là xe to xe bé cứ ùn lại ngơ ngác ,mà bên trong thì xxx có chịu dẹp mấy bố xe ôm và mấy chị bán bánh mỳ ,với hàng dong đâu ,chỉ đứng xa dình chú cụ nào ko để ý là CHÀO.xe ngoại tỉnh về sợ vãi lái với mấy cái đoạn như thế. #:-s
Em không đồng tình với các kụ đi sai, chỉ phân tích theo chiều hướng khác, vì tại đây xxx đã không thực hiện đủ chức năng nhiệm vụ, có dấu hiệu chủ ý gây mất an toàn giao thông đường bộ để trục lợi.
Cái này kụ có thể làm đơn trình báo cấp trên về việc tổ CA tại đây không thi hành đầy đủ chư trách phận sự. Vì theo NĐ34 thì xxx còn có cả chức năng rọn rẹp lòng đường, do đó việc xxx thấy có lấn chiếm mà không xử lý là lỗi của họ. Bác chụp vài cái hình từ chỗ bị bắt về phía kia bao gồm cả hình chú xxx nào cũng được (em khuyến nghị đừng dùng đt lởm :D ) xong xin tên cả cái đội đấy ghi vào giấy. Mấy quả xxx không nhanh tay trả giấy và lùa bác đi cho lẹ mới là lạ đó.

Bản thân em đã dùng cách này để thoát 1 lần bị xxx vịn ở giải phóng đoạn bến xe phía nam do lỗi vượt phải, khi em né đoàn xe khách và buýt nó dừng xe bắt khách giữa đường. Em bảo sao a không vịn các xe khách dừng bắt giữa đường gây ách tắc giao thông, tôi đề nghị ghi rõ vào biên bản các nọi dung trên, đồng thời cho tôi xin tên của các anh để tôi viết thư kiến nghị gửi cấp trên và ủy ban an toàn giao thông quốc gia. Xxx trả giấy ngay, ân cần dặn dò lần sau đừng đi thế.

Em đóng thuế đầy đủ, em nghĩ mình cũng có quyền roài. :D

Comeback86

Xe buýt
Tối em đi làm về qua đoạn đường đôi ở phố Phương Mai, thấy xxx tăng cường 1 chốt chặn xe đi ngược chiều từ BV Bạch mai ra đường tàu. Địa điểm là qua cổng viện Việt - Pháp, chỗ có bãi xe của Giao thông công chính.

Mọi khi các bác đi ngươc chiều ra đến đường tàu mới bị chặn, và buổi tối ít bị bắt nên nhiều bác đi ngược chiều đoạn này vẫn thoát. Nhưng tối nay thấy nhiều bác bị chặn lắm rồi, em có ra hiệu cho 2 bác quay đầu mà không được.

Dự đoán là chốt này sẽ liên tục hoạt động các buổi tối các bác ạ. Vậy dù có nhiều thớt nói rồi nhưng nhắc lại chắc cũng không thừa, để các bác nhà mình thông báo cho bạn bè người thân qua đây tuyệt đối tuân thủ biển báo, kể cả buổi tối cho đỡ tốn kém thời gian và tiền bạc.
cụ ơi cho em hỏi là e hay phải đi vào cái ngõ đối diện cổng bệnh viện ra , khi ra thì đầu ngõ có biển cấm rẽ trái,nhưng thấy bảo vẫn đc rẽ trái nhưng ko đi ngược chiều vẫn ok hả cụ ? vì lỗi ở đây là cấm rẽ vào đường ngược chiều chứ vẫn đc rẽ đi bên làn phía cổng viện hả cụ

Chỉnh sửa cuối: