[Funland] Thay gioăng tủ lạnh

hd-vt

Xe container
Tủ lạnh nhà em có dấu hiệu gioăng kém, đóng vào không chặt. Có cụ nào từng thay món này chưa cho em xin số của đơn vị nào làm uy tín?

Cảm ơn các cụ.
Tủ mà ngăn đá dưới cùng ý. Nhét cật lực thì qua thời gian nhựa nhão, nam châm yếu đi tị. Em mân mê mãi thì thấy thay gioăng mới chưa chắc đã hết vì lực bung ra hơi bị mạnh vì ngăn xu hướng bị xệ ra ngoài. Khắc phục là chứa ít và sửa chỗ xệ.
Em nghĩ thế hehe.

114hangbong

Xe lăn
Các cụ có biết chỗ nào sơn lại tủ lạnh không ạ? Em có mấy cái dùng tốt nhưng hình thức cũ kỹ nên cần tân trang lại. Em không muốn dán đề can vì nó không bền, chóng bị bong mà nó bong ra lại còn xấu hơn cả không dán.

con gà già

Xe hơi
Con Hitachi 4 cánh nhà e thì bị gẫy 2 lẫy nhựa (hình móc) dưới cánh tủ nên cánh hay bị đẩy ra, cụ nào biết chỗ mua mách giùm, e cảm ơn a!

toyennha

Xe lăn
Nhà em cũng bị. Em mua cái móc nhựa về dán vào vậy là xong. Em xem trên mạng bảo tháo gioăng ra cho vào nước sôi em chuột bạch rồi thành chuột luộc luôn. Nên phải mua móc

mat mo chan cham

Xe tải
Các cụ có biết chỗ nào sơn lại tủ lạnh không ạ? Em có mấy cái dùng tốt nhưng hình thức cũ kỹ nên cần tân trang lại. Em không muốn dán đề can vì nó không bền, chóng bị bong mà nó bong ra lại còn xấu hơn cả không dán.
Cụ thử tự làm xem, E thấy trc phòng E xin đc 1 cái tủ lạnh nga cũ nhưng vẫn chạy tốt, ông anh trong phòng mua 2 bình Sơn xịt về, mặc áo mưa 1 lần đứng xịt 1 lúc, Sơn bên đc tận 4-5 năm đến khi tủ lạnh hỏng hẳn mà chưa bong
PS: Vụ gioăng tủ lạnh hỏng nếu cụ nào chưa thay đc, thì theo mẹo E học lỏm là kê hai chân mặt trước cao hơn hai chân mặt sau khoảng 3-5mm, cánh tủ sẽ khít hơn ạ

114hangbong

Xe lăn
Cụ thử tự làm xem, E thấy trc phòng E xin đc 1 cái tủ lạnh nga cũ nhưng vẫn chạy tốt, ông anh trong phòng mua 2 bình Sơn xịt về, mặc áo mưa 1 lần đứng xịt 1 lúc, Sơn bên đc tận 4-5 năm đến khi tủ lạnh hỏng hẳn mà chưa bong
PS: Vụ gioăng tủ lạnh hỏng nếu cụ nào chưa thay đc, thì theo mẹo E học lỏm là kê hai chân mặt trước cao hơn hai chân mặt sau khoảng 3-5mm, cánh tủ sẽ khít hơn ạ
Chắc là phải bọc những chỗ tay nắm, gioăng, bản lề lại hết cụ nhỉ. Em muốn sơn lại màu trắng cho sạch sẽ. Nhà cửa cứ hơi bẩn là em tự sơn lấy nhưng tủ lạnh chưa sơn bao giờ.

mat mo chan cham

Xe tải
Chắc là phải bọc những chỗ tay nắm, gioăng, bản lề lại hết cụ nhỉ. Em muốn sơn lại màu trắng cho sạch sẽ. Nhà cửa cứ hơi bẩn là em tự sơn lấy nhưng tủ lạnh chưa sơn bao giờ.
Vâng, bọc lại những gì cụ ko muốn sơn, cụ đã tự sơn nhà cửa rồi thì chắc sơn đều tay nên sẽ đẹp.

Chelski

Xe điện
Tủ lạnh hỏng gioăng thường do các cụ ít vệ sinh tủ quá, trong quá trình sử dụng hay nhét đủ ác loại vào...Đường, sữa kem, bơ, nước sốt ....khi sơ ý để chảy ra dính vào hai mặt gioăng như keo , kết quả là mở ra bị dính dẫn đến rách gioăng, hở tủ...trên mặt màn hình hiện thị chữ OP và kêu tít tít ...liên tục rất khó chịu . Mua bộ gioăng zin của Hitachi rất khó, nhất là tủ Size by size , vì vậy nên vệ sinh tủ và gioăng thường xuyên, chỗ nào bị rách có thể dán lại bằng băng keo, và nhắc gấu là đi siêu thị mua ít đồ thôi, nhét đầy vào dễ dẫn tới hiện tương bí kg thoát hơi lạnh, dẫn đến đông đá chết quạt ...chết bo mạch như chơi .và lắp thêm bộ trễ điện đề phòng điện chập chờn do hỏng phần ổ cắm ...vvvv

EPL

Xe tăng
Tủ lạnh nhà em cũng bị hở gioăng, có chỗ nào thay cái này không các cụ

bembemts

Xe tải
Các cụ lên laxzada đặt mua cái chốt nam châm tủ này là xong.