thay lốc lạnh của Kia Morning AT 2004

vqtbg

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là xe em cũng bảo phải thay lốc lạnh .nhưng có điều là điều hoà xe em vẫn rất mát ,chỉ là lúc bật điều hoà thì kêu to thôi

nguyenduong109

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là xe em cũng bảo phải thay lốc lạnh .nhưng có điều là điều hoà xe em vẫn rất mát ,chỉ là lúc bật điều hoà thì kêu to thôi
Em nghĩ là lốc cũ thì có độ rơ của các chi tiết. Nếu Đang mát thì dùng tạm cũng được. Nhưng bác nên mang đi chơ thợ kiểm tra xem. Bão dưỡng lốc xem thê nào. Nếu không thì thay thôi bác ạ. Cỡ 5 củ. Nếu chỗ bác thay không chặt chém. Em thay năm 2012 đến gì chạy vẫn ngọt. Em thay hồi đó lốc cả ga và súc rửa hệ thống có hơn 4 củ.

vqtbg

Xe tải
Vâng hôm nay em đi ra 1 người quen người ta bảo cứ dùng đi,bao h hết mát thì thay 1 thể .và bảo giá lốc mới là hơn 4t còn lốc bãi thì 1,8t.nhưng ko hiểu là lốc bãi dùng có đc ko các cụ

bab3kul

Đi bộ
Vâng hôm nay em đi ra 1 người quen người ta bảo cứ dùng đi,bao h hết mát thì thay 1 thể .và bảo giá lốc mới là hơn 4t còn lốc bãi thì 1,8t.nhưng ko hiểu là lốc bãi dùng có đc ko các cụ
Cụ đã thay lốc chưa, xe của em cũng bị như của cụ, vẫn rất mát nhưng kêu to, bật điều hoà xe đi bị ì, hao xăng

Đạt Sơn

Xe máy
hu hu, các bác giúp em với.
Em có chiếc Kia Morning AT 2004 chạy được 60.000 Km rồi, máy móc thì OK nhưng gần đây hệ thống điều hòa lại phát sinh vấn đề. Không bật điều hòa thì rất êm, nhưng khi bật điều hòa thì có tiếng kêu rè rè rất khó chịu. Em mang ra chỗ Gara gần cơ quan trên Quận 10 để kiểm tra thì họ nói muốn hết thì phải thay lốc điều hòa. Em cũng dốt về mấy vụ này nên cũng chẳng biết sao nữa.... Bác nào biết chỉ đường hộ em xem là bệnh này có thể khắc phuc được không và nếu trong trường hợp phải thay lốc điều hòa thì thay ở đâu tại TP Hồ Chí Minh cho yên tâm và hợp túi tiền. Cảm ơn các bác rất nhiều.
Nếu như cụ tả thì phải thay mới hết dk cụ ah

vqtbg

Xe tải
Cụ đã thay lốc chưa, xe của em cũng bị như của cụ, vẫn rất mát nhưng kêu to, bật điều hoà xe đi bị ì, hao xăng
Chau chưa thay thợ quen bảo cứ đi.sang đầu năm thì làm lại cũng đc

BenVT

Xe đạp
Giữa và cuối năm rồi, đã làm lại chưa cụ? Xe em đang trong tình trạng đó và cũng ko biết có nên thay ko? Để thì hơi khó chịu mà thay thì mắc quá. Ko biết có chỗ nào bảo dưỡng được ko?

BenVT

Xe đạp
Tình hình đến giờ xe em êm ru. Báo lại để các cụ tham khảo. Xe em lúc đầu cứ đi thì còn kêu ít. Dừng lại, hoặc mới khởi động chưa đi nó kêu rất khó chịu. Lúc ở nhà mấy anh phát hiện ra nó có 2 con ốc thì bị bắt thiếu 1 con. Các anh bổ sung thêm 1 con mà ko hết. Sau ra gara thì bác thợ bảo dưỡng lại cái Buli. Chạy đỡ kêu, nhưng thỉnh thoảng vẫn kêu. Vừa rồi em làm 1 chuyến gần 1.000 Km, bật máy lạnh suốt chuyến. Và cũng phải leo đèo lên lúc thì bật, lúc thì tắt. Giờ về êm ru.

=> Kết luận nếu máy lạnh còn mát bình thường và chỉ kêu thì các cụ nên kiểm tra lại cái Buli trước, Bộ hít, sau đó mới đến vòng bi bên trong cái lốc lạnh. Cứ từ từ làm từng cái 1 và đi thử một thời gian, nghe thì hơi khó chịu, nhưng nó còn mát thì còn chạy. Thường là cái Buli với cái Lốc lạnh trượt do bánh hít bị vênh hay sao đó nên nó kêu. (Dây cua roa thì các cụ phải loại trừ trước thì mới bàn đến vụ này nha)