Thay lốp Atits 2.0v đời 2010

lau ga gia

Xe buýt
Kính chào các cụ, em đang có việc này muốn hỏi các cụ tư vấn giúp em.
Chuyện là em đi con Atits 2.0V đời 2010 từ lúc mua mới và đi được 15000km sử dụng lốp Dunlop, sau 15000km nó đổ bệnh đi có tiếng kêu cứ phật phật rất khó chịu, vào Toyota MĐ 2-3 lần các bác ấy bảo do lốp, phải thay lốp khác là hết :P~X((hix nghĩ đơn giản quá)
Em nghĩ tiếc của nên cố để đi, giờ được 33000km lâu ngày cũng thành quen tiếng phật phật thiếu nó lại thấy khó chịu, ghét mỗi cái ai ngồi lên xe mình lai hỏi thế là lại phải giải đáp mỏi mồm:(X_XX_XX_XX_X
Giờ đây em quyết định thay 4 quả lốp này, nhưng thực sự em không có kinh nghiệm về xe cộ, chỉ biết đi thôi à, vậy nhờ các bác tư vấn nên dùng lốp nào là tốt, vì em cũng hay phải đi công tác tỉnh.
Cảm ơn các cụ nhiều.

lmtuan

Xe tăng
Cụ làm 4 quả Michelin MXV8 cho em, đi phê lòi kèn luôn á :D

lau ga gia

Xe buýt
Xe của em vành là 16" thì phải

Luu Lehong

Xe container
Cụ làm 4 quả Michelin MXV8 cho em, đi phê lòi kèn luôn á :D
Phê thế nào ạ! Êm hơn lốp nguyên bản nhiều không cụ? Dịp vá xe trên đường HBT em thấy thợ nói là Michelin nó nhanh mòn hơn lốp nguyên bản nhiều lắm chả biết đúng không?

RAVA

Xe ba gác
Phê thế nào ạ! Êm hơn lốp nguyên bản nhiều không cụ? Dịp vá xe trên đường HBT em thấy thợ nói là Michelin nó nhanh mòn hơn lốp nguyên bản nhiều lắm chả biết đúng không?
-Lốp Mit thì mềm nên chạy êm hơn nhưng lại chóng mòn hơn lốp cứng, em thì cứ lốp nguyên bản nó ntn thì khi thay cứ thế mà mua. Nhưng mà có lẽ là xe LD nó ồn từ những cái khác kia nên nếu dư dả thì mua xe nhập nó đỡ hơn nhiều.

lmtuan

Xe tăng
Báo cáo cụ là em cũng thuộc dạng nghe hơi nồi chõ thôi ạ, hồi mới lấy xe em cũng định đổi (bây giờ cũng muốn thế) nhưng ngặt cái là cả gấu và khủng long bạo chúa nhà em đều không chịu nên em chỉ truyền đạt lại lời các cụ OFer chỉ cho thôi ạ. Lốp nào cũng tùy dòng, Michelin mà cụ mua mấy dòng Sport (như cái Dunlop nguyên bản của Altis) thì cũng lâu mòn hơn, khó "gặm" đinh hơn và ồn hơn :) Cái gì cũng có giá của nó cụ ợ, êm thì mau mòn, dễ gặm đinh và ngược lại :)

Gia_Khanh

Xe điện
Báo cáo cụ là em cũng thuộc dạng nghe hơi nồi chõ thôi ạ, hồi mới lấy xe em cũng định đổi (bây giờ cũng muốn thế) nhưng ngặt cái là cả gấu và khủng long bạo chúa nhà em đều không chịu nên em chỉ truyền đạt lại lời các cụ OFer chỉ cho thôi ạ. Lốp nào cũng tùy dòng, Michelin mà cụ mua mấy dòng Sport (như cái Dunlop nguyên bản của Altis) thì cũng lâu mòn hơn, khó "gặm" đinh hơn và ồn hơn :) Cái gì cũng có giá của nó cụ ợ, êm thì mau mòn, dễ gặm đinh và ngược lại :)
CỤ nói chuẩn đấy, theo e thì cứ để đấy mà đi, thay lốp, rồi độ độ ba cái linh tinh phí tiền, còn lốp của cụ chủ thì giống lốp con Mazda3 của e thay hồi trc Tết hết 4,7tr / đôi BStone ER30

phuongtv_76

Xe container
E thay lốp Mít mỗi quả các 600n, vị chi 3tr/5 quả, chạy êm lắm, cụ cứ sài Mít nếu ko trèo đèo lội suối nhiều

haphan

Xe tải
Kính chào các cụ, em đang có việc này muốn hỏi các cụ tư vấn giúp em.
Chuyện là em đi con Atits 2.0V đời 2010 từ lúc mua mới và đi được 15000km sử dụng lốp Dunlop, sau 15000km nó đổ bệnh đi có tiếng kêu cứ phật phật rất khó chịu, vào Toyota MĐ 2-3 lần các bác ấy bảo do lốp, phải thay lốp khác là hết :P~X((hix nghĩ đơn giản quá)
Em nghĩ tiếc của nên cố để đi, giờ được 33000km lâu ngày cũng thành quen tiếng phật phật thiếu nó lại thấy khó chịu, ghét mỗi cái ai ngồi lên xe mình lai hỏi thế là lại phải giải đáp mỏi mồm:(X_XX_XX_XX_X
Giờ đây em quyết định thay 4 quả lốp này, nhưng thực sự em không có kinh nghiệm về xe cộ, chỉ biết đi thôi à, vậy nhờ các bác tư vấn nên dùng lốp nào là tốt, vì em cũng hay phải đi công tác tỉnh.
Cảm ơn các cụ nhiều.
Xe em cũng như xe cụ chủ, cơ mà mới đi hơn 20.000km, không hiểu có đúng là do lốp không nhỉ? Các cụ kinh nghiệm cho em ý kiến. Chả nhẽ lốp Dunlop lại bị như thế?

Xecong

Xe buýt
Xe e Corolla XLi 2010, lốp theo xe là Dunlop 205/55R16 (lốp sx là tuần thứ 48 của năm 2009) , chạy lốp theo xe được hơn 10.000 thấy ồn cụ ah. Em chỉ đi loanh quanh thành phố nên thay 4 quả Mit thấy chạy êm ái, bám đường, nói chung cá nhân e thấy rất ổn. Giá cả thì 2,4 triệu/quả (cả cân vành động).

lau ga gia

Xe buýt
Em thấy 4 quả Dunlop kia vẫn còn ngon quá. tội mỗi cái nó mòn không đều, đi ồn quá