Thay lốp cho Kia Carens - xin ý kiến các cụ

mcqueen227

Xe tải
Cũng dự đinh thay lốp lâu rồi cơ mà nhà cửa sửa sang bận quá chưa thay được
Em cũng đã tham khảo qua trong KCC hội
Xế em: Kia Caren đã đi 3 vạn 2
Em đã đảo lốp rồi, lốp đang xài là mặc định của Good Year 225/50 R17
Lốp này thì ồn thật, giờ mòn thì càng ồn nên em rất khó chịu
Các cụ bên KCC có tư vấn em là thay lốp Michellin or Bridge Stone
Đây là lần đâu tiên thay lốp nên rất bỡ ngỡ
Mong các cụ tư vấn cho em nên chọn loại nào vừa ổn là kinh tế

note:Cụ nào có list giá lốp thời điểm hiện tại cho em xin thì tốt quá
Xin vodka các cụ!
chống ồn thì cụ nên chọn Turanza của Bridgestone, mà em nghĩ Carens đi Ecopia là quá hợp lí luôn đó cụ

troublemarker

Xe tải
BridgeStone là ổn nhất bác à, ngoài ra có Michelin. Giá thành của Michelin đắt hơn BS Tone 1 tý, chất lượng theo em đánh giá là như nhau, một chín một mười. Một đằng là lốp Pháp (Niềm tự hào của Châu Âu), Một đằng là lốp Nhật (Niềm tự hào của Châu Á)
Bác nói đúng đấy. Nhưng em thấy BS bảo hành được tận 7 năm, well tùy bác thớt chọn.

lexus-777

Xe tải
Bác chủ thớt đã thay lốp chưa ạ? Bác thay loại gì?
Xe em chạy 30.000 rồi, lốp cũng bị rạn nhiều, cũng đang tính thay lốp.
Hôm trước hỏi giá GY của Thaco thì báo ~2.5tr còn hỏi đại lý của Mi thì báo lốp Mi ~2.6tr
Em đang băn khoăn chưa biết thay loại gì.

Các bác cho em hỏi thêm là lốp cũ mình thay xong có bán đi được không? bán ở đâu ạ.

Em cám ơn các bác
Thế con xế của cụ là gì nào, bắt mạch tư vấn thì phải bắt cho tới nơi luôn. Hóng cụ đây !

Trang Moon

Xe tải
nếu có xiền thì thay BS hay Michelin. Michelin thì đi êm hơn một tẹo, nhưng nhanh mòn hơn. Còn muốn hạt rẻ mà chất lượng ổn thì có thể thay có loại lốp Silverstone gai NS 700, e thấy loại này cũng khá được, công nghệ Nhật của tập đoàn Toyo, sản xuất tại Malaysia.... C Giám đốc nhà e cũng đang chạy con vỏ này đó...là dòng mới trên thị trường nên ít người biết đến.>:D<

Auto Phan Khang

Xe hơi
Cụ thích đi êm chống ồn thì làm luôn bộ Bridgestone Turanza GR100 cho sướng. Size lốp của cụ nếu hàng Thái tầm 2,6 củ/ quả. Cụ nên ra đại lý chính hãng của Bridgestone để tham khảo cho chắc.

Cũng dự đinh thay lốp lâu rồi cơ mà nhà cửa sửa sang bận quá chưa thay được
Em cũng đã tham khảo qua trong KCC hội
Xế em: Kia Caren đã đi 3 vạn 2
Em đã đảo lốp rồi, lốp đang xài là mặc định của Good Year 225/50 R17
Lốp này thì ồn thật, giờ mòn thì càng ồn nên em rất khó chịu
Các cụ bên KCC có tư vấn em là thay lốp Michellin or Bridge Stone
Đây là lần đâu tiên thay lốp nên rất bỡ ngỡ
Mong các cụ tư vấn cho em nên chọn loại nào vừa ổn là kinh tế

note:Cụ nào có list giá lốp thời điểm hiện tại cho em xin thì tốt quá
Xin vodka các cụ!

ketquadi

Xe tải
Cụ tham khảo lốp Dunlop xem có vẻ ổn đây cụ ah mà giá lại hạt rẻ nữa. 225/50R17 LM704 giá có 2 củ 4 thui cụ nhé
E sợ lốp nhà bác này. E mới thay lốp lần đầu nên mua lốp bãi thấy bác này hay đăng bài trên các diễn đàn nghĩ uy tín nên vác xe đến thay vào 30/4/2014 vừa rồi, trước khi mua cũng dặn dò kỹ "Bác chọn e quả nào ngon ngon 1 chút vì toàn ae diễn đàn cả, tốt e giới thiệu bạn bè" và mua 4 quả Bridgestone 215/50R17 với giá 900k/1 quả ko bớt. E cũng OK đến lúc nắp vào thì bị hở vành, thế là bảo sơn lại vành, 2 vợ chồng bác í vác bình xịt sơn mua 35k/1 chai ở Nguyễn Khuyến ra xịt vành xong nắp vào và thanh toán thêm 160K 2 vành, thế là về nhà đi vẫn thấy xuống hơi như thường (Thà ko sơn còn hơn) may xe e có bơm điện nên chẳng care chiện đó. Về nhà gặp 2 ông chú 1 ông chuyên chạy xe đường dài, 1 ông chuyên chạy xe du lịch (Fortuner) ông í nhìn lốp và phán lốp này chỉ Maxium 500K, mày đưa tiền tao mua cho còn đẹp hơn (Mình buồn 5 phút)- Mình nói "Mua lấy kinh nghiệm chót mua rồi, họ bảo đi khoảng 1,2 năm thì thay" hix. Thế mà đến hôm 9/9/2014 lốp trước của e bị CHỬA rồi may e hay soi xét trước khi lên xe vì chuyên đi đường dài ko thì phóng cao tốc nổ đùng cho phát lại Ca Ma Teo, 2 ông ấy lại đc phen vùi dập chọc quê. Vừa tức vừa bực. Tôi viết bài lên đây để ae biết lựa chọn và soi kỹ hơn khi mua lốp bãi - cửa hàng bác này ở 221 Nguyễn Ngọc Vũ.
PS: E viết bài này mang tính chất chia sẻ ko trách ai cả, có trách thì chỉ trách chính bản thân e thôi. Thân!

tpitirepro

Xe đạp
Vừa ổn mà vừa kinh tế cụ cứ dùng Bridgestone nhé !
1 hướng nữa là cụ cưỡi TOYO cũng đc, e này của Nhật . Nhật nhưng nếu bác thay bên e thì giá ngang tầm bridgestone Thái nha !
Bên e phân phối bé TOYO này nên là giá e để sát luôn.
Thắc mắc cụ cứ ô lô e 01699 722 616 e Sơn

huylopoto

Xe tải
Website
lopre.net
E sợ lốp nhà bác này. E mới thay lốp lần đầu nên mua lốp bãi thấy bác này hay đăng bài trên các diễn đàn nghĩ uy tín nên vác xe đến thay vào 30/4/2014 vừa rồi, trước khi mua cũng dặn dò kỹ "Bác chọn e quả nào ngon ngon 1 chút vì toàn ae diễn đàn cả, tốt e giới thiệu bạn bè" và mua 4 quả Bridgestone 215/50R17 với giá 900k/1 quả ko bớt. E cũng OK đến lúc nắp vào thì bị hở vành, thế là bảo sơn lại vành, 2 vợ chồng bác í vác bình xịt sơn mua 35k/1 chai ở Nguyễn Khuyến ra xịt vành xong nắp vào và thanh toán thêm 160K 2 vành, thế là về nhà đi vẫn thấy xuống hơi như thường (Thà ko sơn còn hơn) may xe e có bơm điện nên chẳng care chiện đó. Về nhà gặp 2 ông chú 1 ông chuyên chạy xe đường dài, 1 ông chuyên chạy xe du lịch (Fortuner) ông í nhìn lốp và phán lốp này chỉ Maxium 500K, mày đưa tiền tao mua cho còn đẹp hơn (Mình buồn 5 phút)- Mình nói "Mua lấy kinh nghiệm chót mua rồi, họ bảo đi khoảng 1,2 năm thì thay" hix. Thế mà đến hôm 9/9/2014 lốp trước của e bị CHỬA rồi may e hay soi xét trước khi lên xe vì chuyên đi đường dài ko thì phóng cao tốc nổ đùng cho phát lại Ca Ma Teo, 2 ông ấy lại đc phen vùi dập chọc quê. Vừa tức vừa bực. Tôi viết bài lên đây để ae biết lựa chọn và soi kỹ hơn khi mua lốp bãi - cửa hàng bác này ở 221 Nguyễn Ngọc Vũ.
PS: E viết bài này mang tính chất chia sẻ ko trách ai cả, có trách thì chỉ trách chính bản thân e thôi. Thân!
- Trước hết nếu cụ chưa vừa lòng về bên e thì cụ có quyền trách e thì cho e xin lỗi cụ nhé.

- Về giá lốp cũ nó vô giá (tùy dộ cũ mới và tùy cửa hàng bán thôi), nếu cụ ra các cửa hàng khác co khi phải giá cao nhưng lốp chất lượng kém (cầy lại gai, mông má chỗ nọ chỗ kia, vá nhiều...). Vì vậy giá ở đây là thuận mua vừa bán và giá 500k hay 400k đều có giá và chất lượng của nó (tiền nào của nấy) cụ nhé

- Lắp lốp khi bị hở vành là do vành của cụ bị oxy hóa nặng nên mới bị vậy chứ e có đâu làm cho nó hở để e lấy tiền của cụ. Mặt khác khi e làm vành cho cụ thì e phải đánh vành cho sạch, nhẵn, rồi e lau và sơn lớp (như cụ nói hộp sơn xịt 35k) để đều bề mặt vành, để cho khô rồi mới lắp lốp cho cụ đc (sơn 35k + công + cho phí đánh vành =80k mà kêu như e làm đắt lắm cho cụ ý.

E làm uy tín lâu rồi và e có như thế nào làm như vậy, ko lừa lọc ai cả nên mong cụ thông cảm và bỏ qua những khiếm khuyết nhỏ của nhà e cụ nhé.

Rất mong cụ có suy nghĩ thoáng hơn.

Thân

ketquadi

Xe tải
- Trước hết nếu cụ chưa vừa lòng về bên e thì cụ có quyền trách e thì cho e xin lỗi cụ nhé.

- Về giá lốp cũ nó vô giá (tùy dộ cũ mới và tùy cửa hàng bán thôi), nếu cụ ra các cửa hàng khác co khi phải giá cao nhưng lốp chất lượng kém (cầy lại gai, mông má chỗ nọ chỗ kia, vá nhiều...). Vì vậy giá ở đây là thuận mua vừa bán và giá 500k hay 400k đều có giá và chất lượng của nó (tiền nào của nấy) cụ nhé

- Lắp lốp khi bị hở vành là do vành của cụ bị oxy hóa nặng nên mới bị vậy chứ e có đâu làm cho nó hở để e lấy tiền của cụ. Mặt khác khi e làm vành cho cụ thì e phải đánh vành cho sạch, nhẵn, rồi e lau và sơn lớp (như cụ nói hộp sơn xịt 35k) để đều bề mặt vành, để cho khô rồi mới lắp lốp cho cụ đc (sơn 35k + công + cho phí đánh vành =80k mà kêu như e làm đắt lắm cho cụ ý.

E làm uy tín lâu rồi và e có như thế nào làm như vậy, ko lừa lọc ai cả nên mong cụ thông cảm và bỏ qua những khiếm khuyết nhỏ của nhà e cụ nhé.

Rất mong cụ có suy nghĩ thoáng hơn.

Thân
Ok cụ. E ko suy nghĩ gì nữa cả, tất nhiên làm có ca nọ ca kia. Nhưng hôm đó cụ lấy e hơi đắt thật mà làm cho e ko đến nơi đến chốn hôm chắc do là ngày 30/4, 1/5. Hôm rồi e vừa phải đi thay quả khác nên bức xúc viết vậy. Vì hôm e đi thay lốp khác ngon hơn của cụ mà giá đẹp hơn cân lại vành cả 4 bánh giá 50N/1 bánh vệ sinh lại vành mà bị hở từ hồi làm chỗ bác họ ko lấy tiền. Vậy tổng chỉ mất 200K ko lấy tiền ra vào lốp. E cũng tham khảo trên diễn đàn nên biết chỗ cụ khá uy tín nên e mới qua chỗ cụ làm mà, nhưng tại e đen quá đến chỗ cụ vào đúng dịp 30/4, 1/5 nên xảy ra sai xót là điều dễ hiểu. Thôi e và cụ ko bàn tán chuyện này nữa nhé. Chúc cụ luôn mạnh khỏe và đắt hàng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

podr everet

Xe buýt
Sao lại lắp lốp cũ thế cụ ơi? vẫn biết là ngân lượng eo hẹp dưng mà an toàn quan trọng hơn cụ ợ.

ketquadi

Xe tải
Sao lại lắp lốp cũ thế cụ ơi? vẫn biết là ngân lượng eo hẹp dưng mà an toàn quan trọng hơn cụ ợ.
E cảm ơn cụ. Hồi đó e thấy mọi người bảo lốp bãi mà biết mua thì đi cũng ổn mà lại hạt rẻ nên cũng nhúng tràm thử xem thế nào í mà cụ. Heheehe

Hindu

Xe tải
Đúng món em đang quan tâm, TOYO 225/50 R17 Sản xuất tại Nhật. Cụ chủ cho em biết giá vào Inbox ạ.

Vừa ổn mà vừa kinh tế cụ cứ dùng Bridgestone nhé !
1 hướng nữa là cụ cưỡi TOYO cũng đc, e này của Nhật . Nhật nhưng nếu bác thay bên e thì giá ngang tầm bridgestone Thái nha !
Bên e phân phối bé TOYO này nên là giá e để sát luôn.
Thắc mắc cụ cứ ô lô e 01699 722 616 e Sơn

hahuyson

Xe tải
Em cũng đang định thay 4 lốp cho Kia carens 2012. Đọc bài các Cụ mà E vẫn chưa biết chọn loại nào. Hỏi chỗ Michelin thì báo giá 2.600.000dd 1 quả. Các cụ tư vấn E phát ạ.

hahuyson

Xe tải
Cụ chủ thớt thay lốp gì cho Carens rồi ạ?

chuongvit

Xe tăng
Lốp có nhiều loại kể cả BS cũng có dòng lốp đi êm nhưng ngược lại rất mỏng và nhẹ nên độ bền ko cao nếu chém đá nên cụ phải cân đối

Hùng Falken

Xe máy
Em làm cho hãng lốp Falken của Nhật sản xuất tại Thái. Hãng Falken hay dùng cho xe đua ở các nước Châu Âu.
Giá 225/50/17 của Falken giá khoảng 2.2 triệu các bác nhé.
Mời các bác vào tham khảo mẫu gai.
https://www.facebook.com/falkenvietnam/?ref=hl