Thay lốp dọc đường

MinhToe

Xe hơi
Website
www.raovatmaytinh.net
Có rất nhiều nguyên nhân cùng những sự cố ngoài ý muốn khiến lốp xe của bạn bị hỏng dọc đường, và điều đó càng kinh khủng hơn khi thân nữ dặm trường mắc phải. Trong hoàn cảnh đo các bạn sẽ làm thế nào? Xin mời các bạn cùng chúng tôi giải quyết và khắc phục nó nhá. (y)(y)

Bình tĩnh phanh từ từ & tạt xe vào lề đường ở vị trí an toàn, bằng phẳng. Không nên dừng xe ở các khúc cua mà xe bạn không được quan sát từ xa.

Tắt máy, kéo phanh tay, vào số 1 hoặc P với xe tự động, cầm chìa khóa theo mình.

Bật đèn báo hiệu sự cố. Nên đặt biển báo hiệu sửa chữa cách ít nhất 5m ở vị trí dễ nhận biết trên đường.

Lấy dụng cụ để thay lốp thường được để ở cốp sau xe với các loại xe Sedan. Khóa xe phòng trường hợp kẻ xấu có thể lợi dụng lúc bạn đang bận thao tác để lấy cắp đồ vật trên xe

Nới lỏng ốc theo cách nới chéo các ốc đối diện nhau trước (chú ý: việc này sẽ được làm trước khi kích lốp lên để khi tháo ốc ra không bị trượt theo bánh).

Kích lốp xe đặt kích ở vị trí theo hướng dẫn trong hướng dẫn sử dụng xe, độ cao vừa đủ để thay lốp… không kích quá cao. Lưu ý tránh làm chầy xước tay khi xoay bộ mở ốc.

Tháo lốp đang hỏng ra khỏi xe & chuyển nó về vị trí gần với cốp sau xe (khi tháo ốc, cần để cần thận một chỗ, tránh rơi mất ốc).

Thay lốp mới vào, cất lốp hỏng vào trong cốp xe.

Siết ốc nhẹ cho đến khi thấy nặng tay. Hạ kích từ từ & đảm bảo không vật nào nằm dưới lốp hoặc gầm xe. Siết chặt các ốc theo cách các ốc chéo nhau.

Thu hồi dụng cụ & lốp, đảm bảo bạn không để quyên dụng cụ gì ở lại.

Nguồn: autovnn

Taihoatu

Xe lăn
Cái này có cụ chủ thớt nào đó đã đăng rồi mà. Đăng lại làm gì

kduc

Xe container
Hai chưn dài kia bị ở mô để em đến

HoaiVan

Xe hơi
Cái này cho vào quán cà phê thì hợp hơn

getz 1.6

Xe buýt
ặc xem thế nì thì không nhớ được gì đâu, chỉ thấy muốn nổ bô

coolpix8700

Xe ngựa
Hình mang tính chất minh họa mà bác. Lắp xong lốp mà tay 2 em kia còn sạch thế cơ mà :))
Không thể minh họa được như vậy bác àh!
Lốp sơ cua chỉ cho phép chạy ở 1 tốc độ rất giới hạn. Tay con gái xiết bu lông lại còn phải cảnh giác hơn. Em nghĩ làm như vậy không an toàn chút nào cả. Khi giao xe, giao luôn số điện thoại cứu hộ, an toàn hơn nhiều!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Cái nay em đọc ở đâu đó cách đây đến nửa năm rồi.

Xe xấu, người đẹp, quảng cáo là chính, không lấy việc thay lốp làm trọng tâm.

R300808

Xe hơi
cái này có thớt rùi mà, chắc sắp tèo :^)