Thay má phanh Toy...hãng đắt quá...nên ra ngoài hem?

Bomimi

Xe tải
Chả là cái xe cỏ corolla nhà cháu chạy kiểu thanh niên phóng nhanh phanh gấp nên má phanh đến hạn về hưu non rồi, hm đi lm 3 vạn hỏi bên Toy MĐ thì bẩu hơn 1 củ 7 bộ trước, củ 4 bộ sau...cháu nghe mà xót xa quá. Nhờ các cụ ý kiến xm cháu nên làm hãng cho yên tâm hay vác đi thay ngoài ạ( hàng bosch cụ mèo sạch thỉu ngon mà thấy hình như rẻ hơn)...~o)

hungnm82

Xe tải
đúng là ở mỗi chi nhánh của Toy giá rổ khác nhau quá, 3 tháng trc em thay bộ má phanh trc ở Láng hạ nó lấy 2cur3, mà phải đặt hàng 3 hôm sau mới có. ở MĐ như thế là giá dc đấy cụ ah

lexus_bk

Xe điện
đúng là ở mỗi chi nhánh của Toy giá rổ khác nhau quá, 3 tháng trc em thay bộ má phanh trc ở Láng hạ nó lấy 2cur3, mà phải đặt hàng 3 hôm sau mới có. ở MĐ như thế là giá dc đấy cụ ah
tùy xe chứ cụ. có phải xe nào củng giá vậy đâu

dongok

Xe tải
cụ cứ qua em nơi nào bán rẻ nhất em bán rẻ hơn ( kể cả hàng Bosch ) luôn nhé.em ở Trần Khát Chân nhé số 12 ngõ 331/20 cty Nguyễn Tuyến .

RAVA

Xe ba gác
Chả là cái xe cỏ corolla nhà cháu chạy kiểu thanh niên phóng nhanh phanh gấp nên má phanh đến hạn về hưu non rồi, hm đi lm 3 vạn hỏi bên Toy MĐ thì bẩu hơn 1 củ 7 bộ trước, củ 4 bộ sau...cháu nghe mà xót xa quá. Nhờ các cụ ý kiến xm cháu nên làm hãng cho yên tâm hay vác đi thay ngoài ạ( hàng bosch cụ mèo sạch thỉu ngon mà thấy hình như rẻ hơn)...~o)
-Dù sao má phanh cũng là 1 bộ phận an toàn nên mua đắt tý mà yên tâm thì cũng còn được chứ em thay trong hãng cái còi xe nhập mà 1,6 củ cho còi trầm, 1,1 củ cho còi thanh, lọc gió ĐH có than hoạt tính những 2,6 củ, đắt lòi ra. Trong khi ship hàng bên kia về thì cái lọc gió đấy có mấy trăm nghìn.

phuongtv_76

Xe container
Giá trong hãng cao thật, đc cái yên tâm

fadco

Xe container
Giá trong hãng cao thật, đc cái yên tâm
hề hề, yên tâm có 1 lô Ỉn dùng động cơ rỉ sét nhá:)))
Tuy nhiên, điều đáng nói là sau hơn 2 năm bị lãng quên, gần 100 động cơ đã gỉ sét và đổi màu vẫn được lắp ráp và bán cho người tiêu dùng mà phía TMV không hề thông báo cho khách hàng, đồng thời phải đưa ra những biện pháp hợp lý trước khi bàn giao xe.

Hiện TMV vẫn chưa có tuyên bố chính thức về việc đền bù thiệt hại cũng như khắc phục sự cố bán xe động cơ gỉ sét.

Theo một chuyên gia trong lĩnh vực động cơ xe hơi, việc bỏ quên động cơ tại bến cảng với thời gian gấp hơn 6 lần thời gian tối đa cho phép (dưới 90 ngày) có thể dẫn đến những trục trặc kỹ thuật, khó bảo đảm an toàn cho động cơ. Hiện Cục Đăng kiểm VN đã cử cơ quan chức năng trực thuộc vào cuộc làm rõ vụ việc.

Mấy ông sale vào tung hô vừa thôi nhá

• Vodka
Reactions: GAT

tuananh030393

Xe buýt
Ôi dào! phụ tùng TOY chả rẻ như đồn thổi, mà rẻ thì chỉ là hàng nhái, VN mình quen dùng nhái rồi nên cứ ca ngợi phụ tùng TOY rẻ? Em chả thấy rẻ gì chả kém FORD đâu ạ!

_F4_

Xe tăng
Em nghĩ phanh là hệ thống ảnh hưởng trực tiếp lên sự an toàn của ngừoi vận hành. Theo em cụ ko nên tính toán quá nhiều ạ :D

RAVA

Xe ba gác
Tuy nhiên, điều đáng nói là sau hơn 2 năm bị lãng quên, gần 100 động cơ đã gỉ sét và đổi màu vẫn được lắp ráp và bán cho người tiêu dùng mà phía TMV không hề thông báo cho khách hàng, đồng thời phải đưa ra những biện pháp hợp lý trước khi bàn giao xe.

Hiện TMV vẫn chưa có tuyên bố chính thức về việc đền bù thiệt hại cũng như khắc phục sự cố bán xe động cơ gỉ sét.

Theo một chuyên gia trong lĩnh vực động cơ xe hơi, việc bỏ quên động cơ tại bến cảng với thời gian gấp hơn 6 lần thời gian tối đa cho phép (dưới 90 ngày) có thể dẫn đến những trục trặc kỹ thuật, khó bảo đảm an toàn cho động cơ. Hiện Cục Đăng kiểm VN đã cử cơ quan chức năng trực thuộc vào cuộc làm rõ vụ việc.

-Thằng Toy nó lắp động cơ rỉ sét (theo kiểu VN là đánh giá bằng cảm quan bên ngoài là rỉ) thì đúng là vớ vẩn rồi, nhưng vẫn phải khen là tuy là hàng bãi nhưng vẫn chạy tốt, bằng chứng là chả có ông nào kêu ca gì, ko như Ford, Fiesta mới tinh, chả nằm ngoài bãi ngày nào mà còn chảy dầu lung tung, hết lỗi nọ đến lỗi kia, còn chán hơn.:">

phuongtv_76

Xe container

Nói thật với cụ chứ trong tay e hàng loạt phốt của ford, tuy nhiên e chán chém fo rồi, e thấy fo tuy kém toy nhưng vẫn hơn chán vạn a Hàn:">

Vinh75

Xe tải
Cụ là e họ Su ma khơ à. Cụ chạy như thế xe cụ có xơi hêt 20 lít không ah. cháu mua lại rồi chạy 4 năm vẫn chưa hết. Bó tay cụ thủ

lapin

Xe container
Nói thật với cụ chứ trong tay e hàng loạt phốt của ford, tuy nhiên e chán chém fo rồi, e thấy fo tuy kém toy nhưng vẫn hơn chán vạn a Hàn:">
Cụ này hài quá;)) Ford làm sao bằng Hàn được:)) Cụ kể thử mấy con fò VN hơn xe Hàn điểm gì để em còn hóng?

raklei

Xe điện
má phanh nó có nhiều loại, nói đắt hay rẻ cũng vô cùng chả biết đường nào.
các xe châu âu thường dùng má phanh của Bosch nhưng xe nhật thì là Akebono.
các loại má phanh semi metalic giá rẻ nhưng lại ra nhiều bụi, nhanh mòn.
nếu mua má phanh akebono cụ cân nhắc dùng má phanh gốm ceramic; e dùng rồi thấy ko ồn, đặc biệt là ít bụi tuy nhiên đắt gấp đôi.

coolpix8700

Xe ngựa
nếu mua má phanh akebono cụ cân nhắc dùng má phanh gốm ceramic; e dùng rồi thấy ko ồn, đặc biệt là ít bụi tuy nhiên đắt gấp đôi.
Má phanh gốm ồn bác ạh. Cái xe em dù đã qua bảo dưỡng 8K cây rồi nhưng đi chậm mà phanh là nó kêu rồn rột, thay được cả còi ấy!

Bomimi

Xe tải
Cụ là e họ Su ma khơ à. Cụ chạy như thế xe cụ có xơi hêt 20 lít không ah. cháu mua lại rồi chạy 4 năm vẫn chưa hết. Bó tay cụ thủ
cháu đi cỡ 8,5 lít đường hỗn hợp :))
xe cháu cũng mua lại, chủ cũ là tây Nga ngố, đi mới 1v8 thì qua cháu, đi bảo dưỡng thấy đo má phanh trước còn đi thêm chắc cũng đc cỡ 5000km nên cháu thay luôn cho nó trước Tết.

RAVA

Xe ba gác
cháu đi cỡ 8,5 lít đường hỗn hợp :))
xe cháu cũng mua lại, chủ cũ là tây Nga ngố, đi mới 1v8 thì qua cháu, đi bảo dưỡng thấy đo má phanh trước còn đi thêm chắc cũng đc cỡ 5000km nên cháu thay luôn cho nó trước Tết.
-Bác có vẻ ko nhất quán lắm nhỉ, đầu thớt thì nói má phanh trong hãng đắt nên mua bên ngoài , cuối thớt thì vì nó còn chạy được có 5.000km nên thay luôn, rốt cục là chả hiểu tiết kiệm kiểu gì? Với em thì cái má đấy chạy được nửa năm đấy. Hồi năm 1999 em có ra gara ngoài thay má phanh cho con Accord (vì hồi đó chưa có hãng Honda tại VN), nó vác ra 2 bộ má phanh mà em cũng chả hiểu xuất xứ nó ở đâu, thợ thì vặn 5 con ốc bắt bánh xe thì gẫy luôn 1 chú, phải lên chợ Giời mua đền, từ đó em cạch chả bao giờ dám ra ngoài nữa. Bây giờ em thấy Bosch cũng đang qc má phanh nhưng ko biết sx tại đâu?

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
...Bây giờ em thấy Bosch cũng đang qc má phanh nhưng ko biết sx tại đâu?
Nếu họ mang cả headquater sang Đài Loan nốt thì có thể coi Bosh là công ty Đài bác ạh (chắc bây giờ họ cũng chẳng bỏ công trường của thế giới đâu, nhưng thông tin này thì ít hơn)!

Bomimi

Xe tải
-Bác có vẻ ko nhất quán lắm nhỉ, đầu thớt thì nói má phanh trong hãng đắt nên mua bên , cuối thớt thì vì nó còn chạy được có 5.000km nên thay luôn, rốt cục là chả hiểu tiết kiệm kiểu gì? Với em thì cái má đấy chạy được nửa năm đấy. Hồi năm 1999 em có ra gara ngoài thay má phanh cho con Accord (vì hồi đó chưa có hãng Honda tại VN), nó vác ra 2 bộ má phanh mà em cũng chả hiểu xuất xứ nó ở đâu, thợ thì vặn 5 con ốc bắt bánh xe thì gẫy luôn 1 chú, phải lên chợ Giời mua đền, từ đó em cạch chả bao giờ dám ra ngoài nữa. Bây giờ em thấy Bosch cũng đang qc má phanh nhưng ko biết sx tại đâu?
cháu định mua ngoài nên hỏi thăm các cụ, xong cuỗi tuần rồi có tài trợ nên mang xe qua Toy MĐ thay cụ ạ.
nhà tài trợ kiêm papa của cháu nghe cháu nói chuyện thay phanh phán là ko chơi hàng ngoài đc đâu, vào hãng cho yên tâm, đồng thời rút $ ra nên cháu ko nỡ từ chối...chuyện là thế ạ^^

Chỉnh sửa cuối:

khkdgs

Xe điện
em thay 1 cặp má trước của toy hết 800k+300k công thay, vệ sinh phanh ạ. em thay ngoài thôi, không vào hãng.