[Funland] Thầy Park công bố danh sách ĐTQG dự King’cup

nhuataiche

Xe container
Chán tận cổ cái bài suốt ngày gọi CP, XT, Đức Chinh của ông Park này. Cảm tưởng nếu bộ ba này ngồi xe lăn thì cũng đc gọi .
Bh WC 2022 vẫn 32 đội nên chuyện thứ hạng fifa k còn quan trọng như tháng trước nữa vì chă s chắn VN k thể lọt top4 châu Á được. Nên mong bọn Thái giã cho mình 4-0 đi để đội tuyển k phải nuôi báo cô mấy ông phỗng kia nữa
Bọn Thái giã CP, XT ở vòng bảng Sea Games 3-0 rồi đấy bác, cách đây chưa đầy 2 năm. Mấy thằng báo cô mà bác nói đó, bọn nó sợ Thái đến mức chỉ dám gặp mấy đội yếu dễ thắng, ví dụ như Iraq, Qatar, Bahrain, Syrie, Úc, Jordan. Mấy cái đội yếu xìu đó mà gặp Thái thì chắc bị đập tơi tả má nhìn ko ra, nên tụi nó chơi xấu, toàn lựa mấy giải mà Thái bị loại sớm mà vô sâu. Túm cái váy lại là sau cái giải giao hữu này thì VN ta nên tìm HLV khác thay ông Park, như thế mới có cơ hội thắng Thái Lan, chứ ngáo như ông này thì suốt ngày cứ lựa mấy thằng ko biết đá bóng như Nhật, Hàn, Tây Á mà chơi, thắng hay thua gì cũng bách nhục.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Xem Xuân Trường đá em vẫn thấy thích những quả chuyền đẹp và thông minh của chú này. Vấn đề thể lực cũng là do HAGL không chú ý đến việc này lắm.

Việt Nam mình thỉnh thoảng có bài chuyền ra sau lưng hậu vệ để phá bẫy việt vị. Những quả chuyền này rất cần đôi chân của Trường, vì nó phải không mạnh quá để thủ môn nó lao lên phá được, và cũng không được nhẹ quá để hậu vệ nó cắt được bóng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bọn Thái giã CP, XT ở vòng bảng Sea Games 3-0 rồi đấy bác, cách đây chưa đầy 2 năm. Mấy thằng báo cô mà bác nói đó, bọn nó sợ Thái đến mức chỉ dám gặp mấy đội yếu dễ thắng, ví dụ như Iraq, Qatar, Bahrain, Syrie, Úc, Jordan. Mấy cái đội yếu xìu đó mà gặp Thái thì chắc bị đập tơi tả má nhìn ko ra, nên tụi nó chơi xấu, toàn lựa mấy giải mà Thái bị loại sớm mà vô sâu. Túm cái váy lại là sau cái giải giao hữu này thì VN ta nên tìm HLV khác thay ông Park, như thế mới có cơ hội thắng Thái Lan, chứ ngáo như ông này thì suốt ngày cứ lựa mấy thằng ko biết đá bóng như Nhật, Hàn, Tây Á mà chơi, thắng hay thua gì cũng bách nhục.
Đợt AFF bọn Thái nó cũng sút pen lên trời để đỡ phải đá với Việt Nam. Đợt này bốc thăm chẳng may gặp phải Việt Nam, chắc nó cũng đá lấy lệ thôi cụ nhỉ. :D

Duc Thanh Nguyen

Xe đạp
Có cảm giác bóng đá Thái đang đi xuống, lần này cũng ko có đội hình lẫn HLV ngon, VN có ông Park là thắng :D

Felixhana

[Tịch thu bằng lái]
Nhận định cá nhân của em thôi nhé;

Trường lối đá giống kiểu Pirlo or Pogba; cần một DMF như kiểu Kante qoét tổng lực dành bóng và
chuyền luôn cho Trường. Trường có thời gian, đã định sẵn vị trí hay quan sát phất quả bóng dài vượt tuyến.

Chỉ cần đá dát áp sát không cho chân chuyền coi như đứt; khác hẳn Budquest của Barca thoát pressing cầm nhịp giữ lối chơi (điển hình là trận đá với Real)
Mịa thôi xin, XT ảo tưởng mình giống Pirlo thì có . Thời đỉnh cao đố thằng nào cướp bóng đc trong chân của nó , che người đảo hướng khéo vãi. Chứ bố Trường bị áp sát là cóng mịa cả chân chuyền linh tinh rồi. Pirlo cần thằng dọn dẹp cho nó để nó tập trung cầm trịch thôi chứ nó là thằng giúp đội thoát pressing tốt nhất, bố XT thì đúng là đeo tạ cho cả đội.
Pogba thì tại nó ngáo k nghiêm túc và rất lười biếng chứ nếu nó muốn chơi thì nó làm đc tất cả mọi việc từ giữ bóng, phân phối bóng thoát pressing kiến tạo lẫn ghi bàn nhé.

gauto181

Xe tải
Có nhầm k nhỉ, em thấy trừ thủ môn còn đâu là các cầu thủ được đá hết. Ông đấy là hlv của tuyển mà hầu như k ai đoán được đội hình xuất phát, k như mấy anh trước mỗi trận đổi 1 vị trí là cùng
Có thể không đoán chính xác được từng cái tên nhưng cũng chỉ xuay đi xuay lại kiểu, tiền vệ giữa là 2 trong 3 ông ĐH, HH, HD, cánh thì là văn đức, văn toàn, cp còn hậu vệ đổ xuống thì cố đinh rồi. Nó là thế đó cụ, em nghĩ là tuấn anh, xt kỳ này chắc ko đá đâu

nhuataiche

Xe container
Đợt AFF bọn Thái nó cũng sút pen lên trời để đỡ phải đá với Việt Nam. Đợt này bốc thăm chẳng may gặp phải Việt Nam, chắc nó cũng đá lấy lệ thôi cụ nhỉ. :D
Úi giời, bọn Thái nó đem toàn bộ quân lực, quyết dạy cho VN một bài học. Trong khi VN ta cứ hời hợt sao sao í, ko thấy chuẩn bị gì đáng kể, gọi quân cho đủ số, qua Thái tập nhẹ dưỡng sức rồi đá cho xong giải.

Nghe mùi giống như cách đây ít năm, VN ta lần nào gặp Thái cũng huy động hết quân lực, ăn tập dầm dề kỹ lưỡng, trong khi Thái giờ chót mới gọi quân cho đủ số rồi ra sân giã cho VN vài bàn. Thời thế có vẻ đang thay đổi thì phải !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Úi giời, bọn Thái nó đem toàn bộ quân lực, quyết dạy cho VN một bài học. Trong khi VN ta cứ hời hợt sao sao í, ko thấy chuẩn bị gì đáng kể, gọi quân cho đủ số, qua Thái tập nhẹ dưỡng sức rồi đá cho xong giải.

Nghe mùi giống như cách đây ít năm, VN ta lần nào gặp Thái cũng huy động hết quân lực, ăn tập dầm dề kỹ lưỡng, trong khi Thái giờ chót mới gọi quân cho đủ số rồi ra sân giã cho VN vài bàn. Thời thế có vẻ đang thay đổi thì phải !
Đợt này thằng tiền vệ trụ cột của nó còn cố tình đấm trọng tài để khỏi phải đá với Việt Nam cụ ơi. =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có thể không đoán chính xác được từng cái tên nhưng cũng chỉ xuay đi xuay lại kiểu, tiền vệ giữa là 2 trong 3 ông ĐH, HH, HD, cánh thì là văn đức, văn toàn, cp còn hậu vệ đổ xuống thì cố đinh rồi. Nó là thế đó cụ, em nghĩ là tuấn anh, xt kỳ này chắc ko đá đâu
Tùy từng thế trận cụ ơi. Những con người cụ Park gọi lên đủ để đá nhiều kiểu, phản công nhanh, sút xa, phối hợp đến gôn rồi sút, hoặc đôi công, bóng dài, tạt cánh đánh đầu, v.v.

nhuataiche

Xe container
Đợt này thằng tiền vệ trụ cột của nó còn cố tình đấm trọng tài để khỏi phải đá với Việt Nam cụ ơi. =))
vnexpress mới có bài viết về dụng ý của ông Park, đại khái là ông í gọi cho đủ quân đá cho xong giải, ko có dụng ý gì về chuyên môn, đá trả nợ quỷ thần. Em thì tán thành quan điểm này.

Đoán thêm là U23 mới là chỗ ông ấy tìm nhân tố mới cho đội tuyển.

Grand 2016

Xe tăng
Trường hợp của TA mới thấy ảnh hưởng của bầu Đức tới ông Park như thế nào . Vừa trở lại sau chấn thương , đá đc vài trận cũng chẳng nổi bật mà lập tức đc gọi . Nhiều cầu thủ HAGL ko có phong độ tốt cũng auto lên tuyển mặc dù lên thì cũng toàn dự bị . Còn BTD ko đc gọi là do để dành cho U23 cũng sắp đá chứ nếu ko chắc vẫn gọi mặc dù phong độ tồi tệ . Lẽ ra với mấy giải giao hữu là cơ hội để thử nghiệm chiến thuật và cho các cầu thủ mới cơ hội thể hiện nhưng tình hình bị Thái dúi chơi bẩn và ảnh hưởng vòng loại WC nên mới phải mang đội mạnh nhất đi đá !
ông Park người Hàn mà, họ rất nể trọng ân nhân hoặc người giúp họ.

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Chán tận cổ cái bài suốt ngày gọi CP, XT, Đức Chinh của ông Park này. Cảm tưởng nếu bộ ba này ngồi xe lăn thì cũng đc gọi .
Bh WC 2022 vẫn 32 đội nên chuyện thứ hạng fifa k còn quan trọng như tháng trước nữa vì chă s chắn VN k thể lọt top4 châu Á được. Nên mong bọn Thái giã cho mình 4-0 đi để đội tuyển k phải nuôi báo cô mấy ông phỗng kia nữa
tuấn anh bị chấn thương chạy khoảng 20p dẹo, sút banh ko được. đức chinh chạy được sút ko được. hoàng đức bò từ từ được chạy thì quên đi
kêu mấy người này lên tuyển để làm gì??

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Vãi cụ ! Chỉ 1 giải giao hữu mà thua đòi thay hlv, thế một đống thành tích ông ấy làm được phủi sạch à?
giao hữu gì. đây là lượt trận fifa công nhận có ảnh hưởng bảng xếp hạng, hơn nữa đây là bề mặt quốc gia ko thể qua loa , để paarrrk già làm kiểu này có thắng king cup cũng hại cho chiến lược pt bóng đá VN mà thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
vnexpress mới có bài viết về dụng ý của ông Park, đại khái là ông í gọi cho đủ quân đá cho xong giải, ko có dụng ý gì về chuyên môn, đá trả nợ quỷ thần. Em thì tán thành quan điểm này.

Đoán thêm là U23 mới là chỗ ông ấy tìm nhân tố mới cho đội tuyển.
Em nghĩ là ông Park là người đánh cờ, luôn tính xa mấy nước. Đợt này ông ấy không nói gì, nhưng đoán chắc sẽ đá hết sức để giữ top 16 châu Á để rơi vào nhóm hạt giống số 2. Còn đội U23 thì đương nhiên đó là mục tiêu của ông ấy đặt ra rồi, đó là vé dự Olympic 2020 tại Nhật Bản.

Vòng Võ lích vừa rồi, các đội có tuyển thủ đá xuống phong độ một cách khó hiểu. Khả năng cao là các chú đá giữ chân để lên tuyển. :D Chú Văn Toản được gọi lên tuyển chắc là để trui rèn sau xuống U23 bắt chính. Văn Toản tuy mới nổi nhưng độ lì có vẻ cao, ra vào quyết đoán. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
tuấn anh bị chấn thương chạy khoảng 20p dẹo, sút banh ko được. đức chinh chạy được sút ko được. hoàng đức bò từ từ được chạy thì quên đi
kêu mấy người này lên tuyển để làm gì??
Thế thì kêu ai lên ạ?

LeTai1979

Racing Boy
Vâng, nhưng so phong độ mùa này thì không bằng Văn Thuận và Khắc Ngọc, đặc biệt là Văn Thuận.
Nhưng từ giải vòng loại U23 vừa rồi khi ông Park trọng dụng Việt Hưng thì có thể thấy ông Park đang tìm kiếm cầu thủ đá vị trí tiền vệ phòng ngự có đầu óc, khả năng điều tiết nhịp trận tốt và có kĩ năng giữ bóng khi gặp sức ép - điều Đức Huy chưa làm được. Có thể giải này TA không được đá chính nhưng về lâu dài nếu chơi đúng khả năng thì TA có thể thành trụ cột trong cách xây dựng đội của ông Park.
Mình nhìn VT với KN hay hơn nhưng ông Park nhìn TA hay hơn, và chắc chắn mắt Cụ với em nhìn người ko bằng ông Park đc. :))
TA giữ bóng ổn, bênh cạnh em ấy có cầu thủ nào cày ải tốt em cũng thấy ổn ấy. Đây là giải giao hữu, em nghĩ cuối năm làm cái HCV Segame thì thoả lòng người hâm mộ hơn.