[Funland] Thầy Park công bố danh sách ĐTQG dự King’cup

thachnhung

Xe container
Cho mấy ông mới bình phục chấn thương và bê y đội hình cũ đá cái giải vô thưởng vô phạt này thì mạo hiểm quá!

wildness

Xe điện
Em nghĩ các bác nên xác định cái ranh giới giữa bình luận và khẳng định. Chưa hết trận thì chưa nên khẳng định cái gì.

Lấy ví dụ, em nghe cái tên Khắc Ngọc nhiều rồi, nhưng hình như cầu thủ này chưa bao giờ lên tuyển. Phải có một lý do quan trọng nào đó mà ông Park ko gọi. Có thể là lối đá cậu này ko phù hợp với ý đồ của ông ấy ( chứ ko phải cậu ấy ko giỏi ), hoặc cậu ấy có vấn đề trong phòng thay đồ ( ví dụ như communication với các cầu thủ khác ko tốt ). Do đó khẳng định ông Park thiếu sót này nọ có lẽ là quá sớm. Bình luận vui thì ai cũng có quyền.
Khắc Ngọc từng ra sân thi đấu dưới thời ông Park rồi cụ nhé. Trận hòa 1-1 với Jordan tại lượt về vòng loại Asian cup.

Su Đình

Xe tăng
Cháu nó chấn thương từ khá lâu rồi thì phải, e thấy bảo lần này phải chữa dứt điểm.
Ku này cả thể hình lẫn kĩ thuật đều ngon
Em cũng hy vọng cu này phát triển được thì tuyến tiền đạo cũng đỡ lo. Nó là thằng có tố chất để thành 1 tiền đạo giỏi.

sonthytb

Xe buýt
Cho mấy ông mới bình phục chấn thương và bê y đội hình cũ đá cái giải vô thưởng vô phạt này thì mạo hiểm quá!
Giải này thuộc hệ thống tính điểm của Fifa nên quan trọng đấy cụ. Thailand chơi khăm VN vố này, theo quy định thì mình được xếp đá với đội có thứ hạng cao hơn trên rank của Fifa, nếu thắng thì được nhiều điểm, nếu có thua thì trừ ít điểm nên cơ hội để xếp hạt giống vòng loại WC cao hơn. Thái dúi chơi đểu kiểu bốc thăm nên mình bị thiệt đủ đường, nếu thắng thì được cộng ít điểm, nếu hoà hoặc thua thì bị trừ nhiều. Cụ Park đang có mục tiêu WC 2022 nên tính toán thứ hạng.
Tập trung có mấy ngày mà gọi mới rồi hướng dẫn, tập luyện thử nghiệm có mà vỡ mồm. Chệch choạc tý là thua luôn, nên gọi cầu thủ hiểu hệ thống chiến thuật và cách vận hành lối đá là chuẩn rồi.
Lúc đầu em nghe nói là dự tính gọi 50 cầu thủ rồi loại dần, sau time ngắn quá nên rút lại gọi đúng 23 người, chả tập tành gì sang Thái chuẩn bị đá luôn. Chắc những người đang có phong độ cao để dành cho đợt tập trung dài hạn, có thi đấu thử nghiệm mới đánh giá đầy đủ được

mmtoi2015

[Tịch thu bằng lái]

Điều đáng ngạc nhiên là: đội TP.HCM đang dẫn đầu V.league không có bất cứ cầu thủ nào được triệu tập. Mời các cụ bóng bàn !!!
Mạc Hồng Quân, Tô Văm Vũ, Ngô Hoàng Thịnh... xứng đáng hơn Công Phượng, Xuân Trường, Trọng Hoàng ở thời điểm này

mmtoi2015

[Tịch thu bằng lái]
Giải này thuộc hệ thống tính điểm của Fifa nên quan trọng đấy cụ. Thailand chơi khăm VN vố này, theo quy định thì mình được xếp đá với đội có thứ hạng cao hơn trên rank của Fifa, nếu thắng thì được nhiều điểm, nếu có thua thì trừ ít điểm nên cơ hội để xếp hạt giống vòng loại WC cao hơn. Thái dúi chơi đểu kiểu bốc thăm nên mình bị thiệt đủ đường, nếu thắng thì được cộng ít điểm, nếu hoà hoặc thua thì bị trừ nhiều. Cụ Park đang có mục tiêu WC 2022 nên tính toán thứ hạng.
Tập trung có mấy ngày mà gọi mới rồi hướng dẫn, tập luyện thử nghiệm có mà vỡ mồm. Chệch choạc tý là thua luôn, nên gọi cầu thủ hiểu hệ thống chiến thuật và cách vận hành lối đá là chuẩn rồi.
Lúc đầu em nghe nói là dự tính gọi 50 cầu thủ rồi loại dần, sau time ngắn quá nên rút lại gọi đúng 23 người, chả tập tành gì sang Thái chuẩn bị đá luôn. Chắc những người đang có phong độ cao để dành cho đợt tập trung dài hạn, có thi đấu thử nghiệm mới đánh giá đầy đủ được
WC chỉ là ước mơ viển vông của một bộ phận người Việt Nam thôi cụ ạ! Có tăng lên 48 cũng không đến lượt mình

xedapchongnguoc

Xe tăng
Do đá sân Thái nên mới 50 - 50 chứ đá sân khác thì em đặt Việt ăn ngay

sonthytb

Xe buýt
WC chỉ là ước mơ viển vông của một bộ phận người Việt Nam thôi cụ ạ! Có tăng lên 48 cũng không đến lượt mình
Cũng như kiểu đứng thứ nhì U23 châu á, vào bán kết Asiad đấy cụ, có ai mơ được như thế đâu mà vẫn là sự thật đấy. Cứ mơ đi cụ, không có gì là không thể

Xe gòng

Xe điện
Mạc Hồng Quân, Tô Văm Vũ, Ngô Hoàng Thịnh... xứng đáng hơn Công Phượng, Xuân Trường, Trọng Hoàng ở thời điểm này
thằng Mạc đá cùi bắp bỏ mẹ, xứng cái méo j!!! ô Thịnh thì còn khá nhưng cách chơi chưa chắc đã hợp với ô Park, ku này chỉ giỏi càn thôi...

NH Maison

Xe đạp
Website
nhahangmaison.vn
Giải này thuộc hệ thống tính điểm của Fifa nên quan trọng đấy cụ. Thailand chơi khăm VN vố này,
Giải này hơi ít thông tin nên cháu không rõ. Tưởng chủ nhà nó mời các nước về đá hả cụ?

bát quái

Xe buýt
k thấy gọi hoàng đức của viettel hay vào u 23. ku này khá hay.

superPDP

Xe điện
=)) ko phải cứ lọt vào vòng ck mới là mục tiêu mà càng đi vào sâu bao nhiêu ở vòng loại càng tốt bấy nhiêu. 2017 mấy ai nghĩ lọt vào tứ kết asian cup, á quân u23 châu á cụ nhỉ ?

hành_khất_đêm

Xe điện
Đấy là mấy thằng nhà báo nó be lên khi manh nha WC 22 tăng lên 48 và châu á có 6 xuất rưỡi, nên nó tạo sức ép cho Park phải đá giải này để có lợi trong việc chia bảng vòng loại, nhưng mà có mơ đến WC dù có 10 suất đi nữa, giờ Fifa nó vẫn chốt 32 đội như cũ thì cái giải này chả có cái vị gì

cptu176

Xe điện
Kinh. Đếch hiểu sao VN lắm người giỏi hơn thầy Park thế, trong khi có lẽ cũng chả xem V league. Tại sao phải gọi Đức Chinh, Anh Đức? Vì bóng đá VN làm đếch còn tiền đạo cắm nào tốt.
Em cũng định tranh luận với mấy ông chém ẩu, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy phí nhời cụ ạ... nhất là cái cụ gì đó nói tại sao không gọi một số cầu thủ của đội đang đứng đầu vào tuyển, cụ này chắc chỉ đọc báo mà không biết gì về lối đá của CLB và Tuyển thời ông Pắc khác nhau về tư duy và chiến thuật như nào...

Rửa xe 247

Xe buýt
Website
www.ruaxe247.com.vn
Đội này gần giống với đội vô địch ĐNA và đá cúp Châu Á vừa rồi cụ nhé, không có nhân tố mới bởi vì thời gian không cho phép. Có lắp ghép đội hình cũng không kịp.
Nhiều cụ cứ đòi người mới mà quên mất rằng bóng đá là môn tập thể, hiểu và phối hợp với nhau nó mới là quan trọng nhất. Thực tế có khi chưa có được chục giờ đồng hồ trên sân để lắp ghép đội hình ấy chứ.