[Funland] Thầy Park công bố danh sách ĐTQG dự King’cup

Rửa xe 247

Xe buýt
Website
www.ruaxe247.com.vn
Đấy em cũng đồng ý về quan điểm giải giao hữu nên không sợ thua, thế nhưng rất rất nhiều cụ trên này lại dùng lý lẽ, giải chỉ có ít ngày tập trung, ông Park không muốn thử nghiệm mà muốn bê đội quen thuộc đi đá, thế chả phải là rõ là cũng sợ thua, không đúng tiêu chí giao hữu là cơ hội đá tập sao.
Ví như Anh Đức thì gọi làm gì, thắng xong sang năm có đá được nữa ko, sao ko gọi thử ông nào trẻ xem có đá dc không
Sợ thua chứ, chẳng may thua phát xem, ăn chửi thay kim chi ngay.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Văn Thanh mới tái phát chấn thương đang còn ôm chân chưa đủ lực để chạy đâu cụ! Cánh phải cày ác lắm! Em nghĩ Hoàng bò vẫn đá chỗ đó thôi! Giờ ổng là thằng khỏe nhất tuyển rồi nghỉ ngơi mấy tháng liền :)) :)) :))
Tuyến giữa là Dũng + Hải thôi. Trường bọn Thái hiểu quá rõ rồi, thằng này đá ngay từ đầu Thái tập trung đánh vị trí nó liên tục là cái chắc
Trường mà đá thấp nhất ở tuyến giữa là khó ăn phết đấy cụ. Hai cánh mình có xu hướng đứng cao để gây áp lực. Xông vào Trường nó phất cho một quả vượt tuyến là Thái dúi ôm đầu máu ngay. Điển hình như trận Viettel gặp HAGL. Trận gặp Thái khả năng mình sẽ khoét vào cánh của chú Christian Do. Chú này ham dâng cao và cục tính.

fanmu1234

Tháo bánh
Nguyên Mạnh thần kinh được vào tuyển :(
Em làm HLV, thằng nào có phốt rồi đừng hòng lên tuyển.

Nguyên Mạnh có phốt đánh cầu thủ Indo, dẫn đến VN thua sml ở Seagames, Tấn Trường có phốt "nghi án bán độ"

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Trường mà đá thấp nhất ở tuyến giữa là khó ăn phết đấy cụ. Hai cánh mình có xu hướng đứng cao để gây áp lực. Xông vào Trường nó phất cho một quả vượt tuyến là Thái dúi ôm đầu máu ngay. Điển hình như trận Viettel gặp HAGL. Trận gặp Thái khả năng mình sẽ khoét vào cánh của chú Christian Do. Chú này ham dâng cao và cục tính.
Hy vọng cho Trường vs Tuấn Anh đá ngay từ đầu. Cầm chịch tuyến giữa =))

tuantumtim

Xe hơi
Có lúc thua không chửi chứ cụ, đặc biệt là khi đã làm hết khả năng rồi, và thật sự công bằng, công tâm.

Danh sách cụ Park quả thật có nhiều điều khó hiểu, đặc biệt là khi cụ triệu tập rất nhiều người vừa mới lành chấn thương ( Văn Thanh, Duy Mạnh...), người thì không đá trận nào ở Vleague ( Trọng Hoàng), người thậm chí còn đang gắn mác chân thương và bị HLV chửi lên xuống ( Đức Chinh), người có phong độ không tốt ở Vleague ( Tuấn Anh). Ngoài ra cụ Park còn bỏ sót 1 số nhân vật đang có phong độ cao ở Vleague hiện nay và gọi toàn các công thần bất chấp chấn thương, phong độ.

Danh sách này rõ ràng có điều bất ổn mà ai quan tâm bóng đá Vn đều dễ dàng nhận ra, nhưng cả báo chí và hàng triệu hlv online đều không dám có ý kiến, vì đây là cụ Park, người luôn chiến thắng trong suốt gần 2 năm qua. Nếu tuyển Vn thua do đen đủi, do Thái chơi xuất thần thì không thể chửi được, còn nếu do các cầu thủ Việt đang chấn thương, xuống phong độ thể hiện quá kém thì có đáng chửi không cụ?
Vậy em với Cụ cùng hát bài Xin Thời Gian Qua Mau nhé; đến lúc đó luận chưa muộn, phỏng Cụ?
Chúc các Cháu giữ vững tinh thần như thời gian qua

F_175.46

Xe tăng
Em làm HLV, thằng nào có phốt rồi đừng hòng lên tuyển.

Nguyên Mạnh có phốt đánh cầu thủ Indo, dẫn đến VN thua sml ở Seagames, Tấn Trường có phốt "nghi án bán độ"
Nếu như Cụ, có thể Paolo Rossi / Dino Zoff và Italia không vô địch được Espana 82 :)

SkyBay

Xe tải
Tầm của cụ chỉ thế thôi ah? Chán.....Muốn đi WC phải tính đường xa, càng vào sâu càng tốt vì các cầu thủ được thui rèn qua các đối thủ mạnh thì mới mong phát triển lên được, là động lực cho cả nền bóng đá đi lên, định hướng, quản lý cũng phải lớn theo. Năm 2022 không được thì năm 2026....2030......Cứ suốt ngày loanh quanh mấy giải ao làng, nhụt chí thì biết bao giờ mới khá lên được!
Muốn tính toán thì phải có thực lực, muốn có thực lực thì phải sử dụng các trận giao hữu như thế này để thử nghiệm các cầu thủ trẻ hoặc các nhân tố mới. Chứ suốt ngày tính tính toán toán mấy trận giao hữu, gọi mấy ông già như Anh Đức vào đá để lấy thành tích thì muôn đời kg khá được!

Kobe

Xe tải
Thua Thái Lan 1 trận cũng ko phủ nhận được thành tích 2 năm gần đây Việt Nam hơn Thái. Thắng Thái Lan 1 trận cũng không phủ nhận được nền bóng đá Việt Nam đang kém Thái Lan. Vậy nên, chỉ cần các em đá hết mình,tự tin, fairplay... Là tốt rồi!

Havo

Xe điện
Nếu như Cụ, có thể Paolo Rossi / Dino Zoff và Italia không vô địch được Espana 82 :)
Đúng là e cũng ghét bọn có phốt như Nguyên Mạnh, Minh Long, Tấn Trường,... Nhưng mùa này Nguyên Mạnh bắt rất tốt, số trận sạch lưới đứng đầu VL, nên cậu này lên tuyển e cũng ko ý kiến gì. Cho e nó thêm tí cơ hội.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Muốn tính toán thì phải có thực lực, muốn có thực lực thì phải sử dụng các trận giao hữu như thế này để thử nghiệm các cầu thủ trẻ hoặc các nhân tố mới. Chứ suốt ngày tính tính toán toán mấy trận giao hữu, gọi mấy ông già như Anh Đức vào đá để lấy thành tích thì muôn đời kg khá được!
Nhiều cụ cứ nhìn vào tuổi của Anh Đức. Nhìn nhiều pha làm bàn của Anh Đức mới thấy cầu thủ này xứng đáng được lên tuyển.

Hơn nữa, mục tiêu của Việt Nam là Olympic 2020 tại Nhật Bản và Vòng loại WC. Như vậy chả có lý do gọi nhiều nhân tố mới làm gì cho lộ bài, nếu có thể gọi. Một điểm nữa, các đội thủ đã đưa ra đội hình trước, nên khả năng ông Park và Ban Huấn luyện cũng đã nghiên cứu để gọi những cầu thủ phù hợp.

F_175.46

Xe tăng
Hải Quế phải là thằng đầu tiên bị trảm chứ cụ
Nghiêm túc là em nghĩ đây là giải giao hữu nên dùng để thử nghiệm các điều chỉnh kỹ chiến thuật thôi. Em thấy Thầy Park hơi giống J. Mou...cùng một số con ng vậy nhưng mỗi đối thủ sẽ đá hơi khác một chút, khắc chế ưu điểm của họ...ghi bàn, phòng ngự phản công để có kq tốt nhất có thể

superPDP

Xe điện
Muốn tính toán thì phải có thực lực, muốn có thực lực thì phải sử dụng các trận giao hữu như thế này để thử nghiệm các cầu thủ trẻ hoặc các nhân tố
mới. Chứ suốt ngày tính tính toán toán mấy trận giao hữu, gọi mấy ông già như Anh Đức vào đá để lấy thành tích thì muôn đời kg khá được!
Cái này để tính điểm cho vòng loại nên cần chắc ăn chứ ko phải chỉ thành tích.

F_175.46

Xe tăng
Đúng là e cũng ghét bọn có phốt như Nguyên Mạnh, Minh Long, Tấn Trường,... Nhưng mùa này Nguyên Mạnh bắt rất tốt, số trận sạch lưới đứng đầu VL, nên cậu này lên tuyển e cũng ko ý kiến gì. Cho e nó thêm tí cơ hội.
Em nghĩ chuyên môn tốt, phong độ tốt và tuân thủ Kỷ luật đội , thi đấu là ok a. Em nghĩ giải giao hữu này là một phép thử tốt.

NQHU

Xe điện
cụ làm em nhớ thời anh Thắng tù, nào thì thoát pressing với phất dài, Thái kèm chặt thằng Toàn thế là Trường phất bằng 0 không có ai đỡ bóng :)) :)) :)) Mà Trường phải thật thảnh thơi nhiều thời gian không bị áp sát mới phất được, bị áp sát chỉ có chuyền 5m an toàn thôi!

juve99

Xì hơi lốp
Em cũng có thắc mắc giống cụ.
Xem tuyển đá thì Huy Hùng ở đẳng cấp cao hơn những gương mặt trẻ kia... Huy Hùng gần giống kiểu Basquet của Barce. Bao sân tốt hơn hẳn XT - đá nhàn đầu óc hơn Đức Huy, HH cũng k có tốc độ và khả năng qua người và đột biến kém, nhưng để cần sự lạnh lùng trong thời điểm khó khăn và gặp các đội đá rát là HH hiệu quả hơn, cần nhiều bàn và gặp đội yếu thì dùng XT hiệu quả hơn...

nhuataiche

Xe container
Trường hợp của TA mới thấy ảnh hưởng của bầu Đức tới ông Park như thế nào . Vừa trở lại sau chấn thương , đá đc vài trận cũng chẳng nổi bật mà lập tức đc gọi . Nhiều cầu thủ HAGL ko có phong độ tốt cũng auto lên tuyển mặc dù lên thì cũng toàn dự bị . Còn BTD ko đc gọi là do để dành cho U23 cũng sắp đá chứ nếu ko chắc vẫn gọi mặc dù phong độ tồi tệ . Lẽ ra với mấy giải giao hữu là cơ hội để thử nghiệm chiến thuật và cho các cầu thủ mới cơ hội thể hiện nhưng tình hình bị Thái dúi chơi bẩn và ảnh hưởng vòng loại WC nên mới phải mang đội mạnh nhất đi đá !
Bác bình tĩnh tí đi, em xin nhắc cho bác nhớ bóng đá là môn đối kháng trực tiếp, nên bản lĩnh thi đấu rất quan trọng. Có rất nhiều cầu thủ giỏi nhưng bản lĩnh kém, gặp đối thủ mạnh là rúm người lại ko đá được. Nhưng cũng có những cầu thủ thường thường bậc trung, nhưng đá giải làng hay giải châu lục thế giới gì thì phong độ như nhau, chẳng ngán đối thủ nào.

Vì lý do trên, em ko ngạc nhiên khi một số cầu thủ giỏi ko được gọi, nhưng quân HAGL được gọi khá nhiều. Số cầu thủ này chinh chiến nhiều, đụng đủ loại đối thủ, thắng thua nếm trải ko ít, bản lĩnh kiểu gì cũng khá hơn một số cầu thủ có phong độ cao nhưng ít kinh nghiệm thi đấu quốc tế.

custardapple

Xe buýt
Cách gọi quân thế này em nghĩ mục tiêu chủ yếu là làm vui lòng Nhà vua Thái, tăng cường ngoại giao thôi.
Mang đến những cái tên hót nhất.

TNTuan

Xe điện
Gặp cả Ấn vs Curacao mà nhể
Sao các cụ cứ lăn tăn mãi thắng Thái dúi thế
Tầm này quên thằng cửa dưới đấy đê