[Funland] Thay vòng bi quạt cây Panasonic F409K

OmegaO9

Xe container
Người OF
-Cái quạt này của bác chắc dùng chưa đc chục năm mà đã hỏng vòng bi? Cái của nhà e nó là model đời trc khi tên vẫn còn là National mua từ năm 1996 nó còn chưa hỏng nữa là? Nó chỉ hỏng mỗi motor tuốc năng vì quạt đời cũ sd 2 motor. Nếu quạt nhà bác bị kêu thì bác thử tháo toàn bộ phần vỏ nhựa (bao gồm lồng, cánh, chụp đuôi...) ra xem nó chạy ko tải ntn, e dự là nó kêu u u là do bác ko siết chặt 1 trong 2 cái ốc vít nhựa để cố định lồng hoặc cánh quạt nhựa, cũng có thể là do cánh nhựa bị nứt hoặc sứt mẻ gì đó chăng...? Còn nếu ko tự sửa đc thì bác nên đem ra chỗ TTBH và SC của Pana ở trên phố Cao Bá Quát-HN, đi từ Lê Duẩn vào tầm độ 100m thì nó ở bên tay trái, chỗ này chuyên bh và sc đồ điện tử điện lạnh của nhiều hãng Nhật, thay thế đồ chính hãng với giá rất hợp lý.
Để em lên thử chỗ cụ xem sao. Con của em sau đúng 10 năm, bị đổ 1 lần nên nó kêu nhẹ, tự mua bi về thay nhưng không thể lắp vào được. Em cũng đi 3 hàng sửa quạt họ đều không biết lắp cái bi cho Nidec này, thực sự quá khoai.

Olanzapin

Xe hơi
Quạt đứng Toshiba F-LSA20(H)VN / F-LSA20(W)VN - Remote

Em có quả quạt Toshiba mã như trên, đang dùng mà không điều khiển được quạt, cả nút bấm cũng không được. Nhưng điều khiển quạt xoay qua lại vẫn được mới hay.

Các cụ có chỗ nào sửa uy tín khu vực quận HBT thì cho em xin để khắc phục với ạ. Đội ơn các cụ.

Để em lên thử chỗ cụ xem sao. Con của em sau đúng 10 năm, bị đổ 1 lần nên nó kêu nhẹ, tự mua bi về thay nhưng không thể lắp vào được. Em cũng đi 3 hàng sửa quạt họ đều không biết lắp cái bi cho Nidec này, thực sự quá khoai.
Tháo loại này vừa khó vừa phải có tool hỗ trợ thì mới làm được. Loại quạt này ít gặp nên ít người có tool sẵn.

Quạt đứng Toshiba F-LSA20(H)VN / F-LSA20(W)VN - Remote

Em có quả quạt Toshiba mã như trên, đang dùng mà không điều khiển được quạt, cả nút bấm cũng không được. Nhưng điều khiển quạt xoay qua lại vẫn được mới hay.

Các cụ có chỗ nào sửa uy tín khu vực quận HBT thì cho em xin để khắc phục với ạ. Đội ơn các cụ.
Em không ở khu vực đó, nhưng lưu ý là bệnh này nên sửa zin cho đảm bảo (rất nhiều người sửa tắt khi gặp trường hợp này).

OmegaO9

Xe container
Người OF