[Funland] Thể dục buổi sáng

Loe_hờ lú

Xe điện
Trời lạnh này mặc ấm, đi giày tất đầy đủ thì còn tạm được, mà cụ đi chân đất tập. :(
Chắc cụ mình đồng da sắt

Theo dõi nhiều chia sẻ của cụ từ việc cụ ăn chay và nhận xét ăn chay tốt, chén gấu đều, khỏe hơn, sức khỏe đi lên... rồi lại thấy cụ chia sẻ kiểu tập thể dục này e thấy cụ như kiểu đang bị vướng vào 1 vấn đề tôn giáo hay tâm linh gì đó mà tạo ra 1 niềm tin mãnh liệt về các vấn đề cụ suy nghĩ và tuân theo

Ví dụ như sáng ở khu em bất kể mưa gió bão bùng, rét cắt da cắt thịt thì vẫn có 2-3 ông bà Pháp luân công ra thiền ở chỗ hiên nhà chung cư (nếu mưa) hoặc giữa vỉa hè nếu trời k mưa.

xherox

Xe điện
Cụ tập được trong thời tiết này là cơ thể và sức khoẻ của cụ đang rất ổn, cụ chú ý cẩn thận các dấu hiệu nhé, thấy có gì ko ổn là dừng nghỉ ngay nhé.
Thời tiết này với người Việt Nam lười tập thể dục thì thấy lo lắng, chứ thật ra chưa là gì cả.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em định không đi nhưng nghĩ như nào lại vừa đi dạo bộ về #:-s

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mà tính ra sải chân của em dài phết, có hơn 8k bước mà quãng đường được 5,6km :))

Korando1980

Xe buýt
Cụ chủ thớt nay còn tập chứ, em cũng ra xe đạp cung T2 đây

bomong

Xe điện
Mình chia sẻ và biết chả Cụ nào làm theo mình đâu. Mình luyện như kiểu Congfu và rất am hiểu cơ thể. Đợt nhịn ăn sinh tồn 6 ngày ( ko ăn ko uống) mình vẫn vượt qua 1 cách dễ dàng do chuẩn bị và nghiên cứu rất kỹ. Mình hay trải nghiệm mạo hiểm nhưng ko cảm tính và thiếu cẩn trọng đâu Cụ.
6 ngày nhịn ăn uống đã đến giới hạn chưa cụ.
Cụ chia sẻ chi tiết giúp nhé.

hm.tuan

Xe điện
Trời đông giá rét, sáng dậy ra sân gõ nhau vài set tennis hoặc chạy bộ dăm km, về nhà nước lạnh xả ra chậu nhỏ, dội từ đầu đến chân. Cảm giác thật là chill!
Xưa đông rét thế này là bọn em toàn đi bắt cá cóng thôi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các cụ dậy thể dục chưa :))

Chu An

Xe điện
Thường thì khi con người ta thiếu điều gì thì sẽ hay nghĩ đến nó.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ tập được trong thời tiết này là cơ thể và sức khoẻ của cụ đang rất ổn, cụ chú ý cẩn thận các dấu hiệu nhé, thấy có gì ko ổn là dừng nghỉ ngay nhé.
Thời tiết này với người Việt Nam lười tập thể dục thì thấy lo lắng, chứ thật ra chưa là gì cả.
Riêng đột quỵ thì em nghĩ nó chả báo trước mấy đâu....

Yeuaibaygio

Xe container
Sai lầm quá đi
Thể dục là rèn luyện cơ bắp, rèn luyện thân thể với cường độ, bài tập phù hợp với từng độ tuổi để duy trì sự dẻo dai của cơ bắp, các cơ quan trong cơ thể, giúp lưu thông khí huyết, duy trì tinh thần minh mẫn. Thể dục đều hàng ngày cũng là rèn luyện tính kiên trì, chịu khó...
Cỏn vượt qua được những trạng thái như lười biếng, rét, nóng, vui, buồn,... chỉ là khả năng làm chủ cảm giác, cảm xúc của bản thân
Nói đến chữ TÂM thì còn xa lắm
Cụ thớt cứ làm thế nào để bản thân cảm thấy tự sướng là được.
Em ngày nào cũng đánh cầu lông, rét mấy cũng chơi, nhưng phải trong nhà kín gió, mặc ấm, khởi động kỹ và cởi dần, lúc về lại mặc thật ấm. Mà em thành phần cú đêm nên em chơi ca tối, chứ có mấy nhóm chơi ca 5h sáng là em chịu, từ trong chăn phi ra đường dễ đột quỵ lắm.
Chắc em phát biểu đúng nên có quà :))

Minh Quoc 79

Xe tải
Cụ thớt cứ làm thế nào để bản thân cảm thấy tự sướng là được.
Em ngày nào cũng đánh cầu lông, rét mấy cũng chơi, nhưng phải trong nhà kín gió, mặc ấm, khởi động kỹ và cởi dần, lúc về lại mặc thật ấm. Mà em thành phần cú đêm nên em chơi ca tối, chứ có mấy nhóm chơi ca 5h sáng là em chịu, từ trong chăn phi ra đường dễ đột quỵ lắm.
Chắc em phát biểu đúng nên có quà :))
Sáng ra đã có lộc
Thể dục, vận động cơ thể là tốt. Nhưng nó sẽ tốt theo cách tập có phương pháp, có mức độ tập luyện phù hợp cho từng độ tuổi, từng thể trạng hay từng giai đoạn phát triển, lão hoá của cơ thể thì mới có tác dụng hiệu quả tốt.
Còn trong thể dục, trong rèn luyện có quyết tâm, có kiên trì thậm chí có bản lĩnh (vài nước có cách sáng sớm mùa đông ra cởi trần đi xuống tắm nước đá lạnh chẳng hạn) thì không thể gọi là có Tâm hay nhiều Tâm, ít Tâm được...

Còn nói về Tâm mà con người có đạo đức, có lòng hướng Tâm đang thực hiện cho mình và giảng dạy cho con cháu mình noi theo thì lại có rất nhiều cấp độ khác nhau với các cách thể hiện ra bên ngoài và sức ảnh hưởng khác nhau. Chẳng hạn một bác thợ cắt tóc với lòng đạo đức từ bi của mình sẽ được thể hiện khi bác đó làm việc bằng cách cắt tóc cho khách một cách cẩn thận, chỉn chu và thậm chí bác có thể đọc được suy nghĩ mong muốn của khách về một cái kiểu đầu sắp cắt tóc. Nhưng đến một bác làm quan chức thì sức ảnh hưởng của việc có Tâm, có đạo đức sẽ khác hơn nhiều qua việc có thể tạo ra những chính sách có lợi cho người dân, cho dân tộc chẳng hạn,...

Chỉnh sửa cuối:

King_crimson

Xe tải
Trời rét đậm rét hại thì em dừng tập ngoài trời, nghỉ ngơi cho khỏe. Cứ trên 15 độ thì em tập chứ rét quá dễ gây cảm lạnh lắm

Yeuaibaygio

Xe container
Sáng ra đã có lộc
Thể dục, vận động cơ thể là tốt. Nhưng nó sẽ tốt theo cách tập có phương pháp, có mức độ tập luyện phù hợp cho từng độ tuổi, từng thể trạng hay từng giai đoạn phát triển hay lão hoá của cơ thể thì mới có tác dụng hiệu quả tốt.
Còn trong thể dục, trong rèn luyện có quyết tâm, có kiên trì thậm chí có bản lĩnh (vài nước có cách sáng sớm mùa đông ra cở trần đi xuống tắm nước đá lạnh chẳng hạn) thì không thể gọi là có Tâm hay nhiều Tâm, ít Tâm được...

Còn nói về Tâm mà con người có đạo đức, có lòng hướng Tâm đang thực hiện cho mình và giảng dạy cho con cháu mình noi theo thì lại có rất nhiều cấp độ khác nhau với các cách thể hiện ra bên ngoài và sức ảnh hưởng khác nhau. Chẳng hạn một bác thợ cắt tóc với lòng đạo đức từ bi của mình sẽ được thể hiện khi bác đó làm việc bằng cách cắt tóc cho khách một cách cẩn thận, chỉn chu và thậm chí bác có thể đọc được suy nghĩ mong muốn của khách về một cái kiểu đầu sắp cắt tóc. Nhưng đến một bác làm quan chức thì sức ảnh hưởng của việc có Tâm, có đạo đức sẽ khác hơn nhiều qua việc có thể tạo ra những chính sách có lợi cho người dân, cho dân tộc chẳng hạn,...
Em cũng thấy bọn Tây đầy gameshow thử thách giới hạn bản thân nhưng mà nó chẳng nâng tầm lên mà chỉ là trò chơi thôi, một số trò có thể đến mức mạo hiểm sức khỏe, tính mạng.

Bây giờ người ta hay nói đến chữ Tâm thật, như lạm phát Tâm ấy ạ.

Loe_hờ lú

Xe điện
6 ngày nhịn ăn uống đã đến giới hạn chưa cụ.
Cụ chia sẻ chi tiết giúp nhé.
Cụ ấy chém gió thôi. Nhịn 6 ngày k ăn thì được. Chứ 6 ngày k uống thì cụ ấy hẹo lâu rồi.

Minh Quoc 79

Xe tải
Sáng ra đã có lộc
Thể dục, vận động cơ thể là tốt. Nhưng nó sẽ tốt theo cách tập có phương pháp, có mức độ tập luyện phù hợp cho từng độ tuổi, từng thể trạng hay từng giai đoạn phát triển, lão hoá của cơ thể thì mới có tác dụng hiệu quả tốt.
Còn trong thể dục, trong rèn luyện có quyết tâm, có kiên trì thậm chí có bản lĩnh (vài nước có cách sáng sớm mùa đông ra cởi trần đi xuống tắm nước đá lạnh chẳng hạn) thì không thể gọi là có Tâm hay nhiều Tâm, ít Tâm được...

Anh công nhân, bác thợ cắt tóc, chị lao công tạo ra thu nhập của mình bằng công thức: C+V
Nhà buôn bán, thương gia kinh doanh thì tạo ra lợi nhuận bằng công thức: C+V+m
Khi đã xuất hiện "m" thì đã có rất nhiều vấn đề xảy ra để nhằm tối đa hoá lợi nhuận cho ông chủ như mua rẻ bán đắt, chất lượng sản phẩm không như quảng cáo để đạt lợi nhuận tối đa, PA hay maketing, trả lương công nhân thấp hơn công sức mà họ cống hiến, triệt hạ đối thủ bằng nhiều cách,...v...v
Vậy nên, khi đã là nhà kinh doanh đàng hoàng, ta chỉ nên nói đúng vào cái thứ mà ta có và ta đã làm được mà thôi

longdelta

Xe tăng
E cũng thích vận động, thể dục nhưng thời tiết này dạy sớm đi tập là điều không tưởng :D