[Funland] Thẻ epass dán đèn xe

Dzon

Xe điện
Xài film xịn ko dán kính đc cụ ạ. V Kool với llumar là ko dán đc vì nó triệt tiêu hết ko đọc đc tem.
Em dán đèn mấy năm chả suy suyển gì.
Ko hẳn cụ ạ, do công nghệ cách nhiệt của film dán kính lái thôi, dán film tráng kim loại thì dễ bị nhiễu nên phải dùng phương án dán đèn xe (nó ảnh hưởng cả đến sóng điện thoại, radio và GPS chứ ko chỉ thẻ thu phí tự động), nếu xe dán film ceramic thì dán kính vô tư, ko vấn đề gì

ubisapro

Xe trâu
Xe e cũng dán đèn. Chả ảnh hưởng gì.

ducbinh94

Xe tăng
E dán VETC nhưng hôm dán ở Trung kính cậu kỹ thuật hỏi em thích dán đèn hay dán trên kính lái. E bảo e dán kính lái cho chắc bên đấy họ dán xong rồi đo test ngon mới nghiệm thu chụp ảnh. E nghĩ tùy xe có kính dán film thôi (xe em dán LLumar )
Sáng nay e cũng đến trung kính dán lại thẻ, trước khi dán lên kính bạn kỹ thuật dùng điện thoại check trước bằng phần mềm, ok dán và trừ 120k vào tài khoản (do e dán lại), ktra tài khoản vetc trừ tiền xong em về.

AnhViVu

Xe điện
E vừa dán epass ở viettel store xong, chả thấy đo test gì cả @@

edorado

Xe tăng
Thì e nhân viên bảo đợt này bọn e về toàn tem đèn, còn e yêu cầu dán kinh mà ko có.
E ko thử bóc. Hỏi dễ bóc ko thì e ấy e thẹn bảo dễ.
Thế nó troll e à?
Bóc được nhưng bóc ra là vứt đi không cí chuyện dùng được đâu cụ, yên tâm đê

0962226789

Xì hơi lốp
Bóc dán sang xe khác sao đc ! Bật đèn 1 buổi nó nóng chết keo bóc ra còn khó . Cạo gần chết và xịt 3m vào mới hết, nó nát bươm còn đâu. Mà dán vào xe khác khi qua sát trạm không trùng biển nó hạ cái cộp xuống luôn !

Ni No Kuni 2

Xe điện
E vừa dán epass ở viettel store xong, chả thấy đo test gì cả @@
Làm ăn chán thế. Vetc họ đo cẩn thận lắm. Ko đo đến lúc qua trạm có khi lại ko dùng đc thì oan cụ bị bao nhiêu ae giang hồ chửi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bóc dán sang xe khác sao đc ! Bật đèn 1 buổi nó nóng chết keo bóc ra còn khó . Cạo gần chết và xịt 3m vào mới hết, nó nát bươm còn đâu. Mà dán vào xe khác khi qua sát trạm không trùng biển nó hạ cái cộp xuống luôn !
Tổng hợp ý kiến cc thì e thấy nay e đc e gái vtel mới vào nghề nên chém linh tinh thôi.
Tem chỉ 1 loại, còn dán thì hoặc đèn hay kính. Kinh dễ lỗi đọc do film cản trở.
Dán vào là khó bóc, nhất lại dán đèn do sức nkngs nhiệt gây ra.

Haiz.... ng đẹp não ngắn hóa ra có thât hở cc?

E ấy loay hoay rồi còn cầm cccd của e đi mất, e ko phát hiện ra. Lát sau alo gọi e ra lấy nữa. E lưu số đt rồi, hữu sự sẽ call sau.

Pilota

Xe điện
Tem dán kính nếu có dán kính chống nóng thì có thể khó nhận diện khi qua trạm hoặc phải khoét bỏ 1 phần kính đã dán xung quanh thẻ nên bây giờ đa phần dán luôn lên đèn nhé cụ. Độ bền thấy cũng ổn

Xe em có dán kính chống nóng. Tem dán đè luôn lên. Chạy được hơn 2 năm rồi, chưa gặp vấn đề gì cụ ạ

Leanh65

Xe container
Thế là bóc khó và dễ hỏng tem.
E kia đc cái xinh chứ chém ko chuẩn với e ròi.
Em dán đèn 2014 và 2018 thì bị bay. Giờ dán lại mất 165k mà dịch ít đi nên chưa dán. Giờ có dán lại chỉ chơi kính chứ k chơi dán đèn nữa, không có thì next thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em dán đèn 2014 và 2018 thì bị bay. Giờ dán lại mất 165k mà dịch ít đi nên chưa dán. Giờ có dán lại chỉ chơi kính chứ k chơi dán đèn nữa, không có thì next thôi.
E ít đi cao tốc nên ko dán. Giờ nó đe chạy HN HL ko dán là khỏi đi nên dán đấy.

Leanh65

Xe container
E ít đi cao tốc nên ko dán. Giờ nó đe chạy HN HL ko dán là khỏi đi nên dán đấy.
Trước em dán đi được đúng 2 lần trạm Đông Mai, 1 lần Tân Đệ do các trạm khác chưa có. Còn hơn trăm trong tk nó trừ hơn năm là hết. Tem thì bay, giờ cũng ngại dán lại dù lần nào qua trạm cũng được chào mời.🤣

Duc_Quang

Xe buýt
Các cụ ơi, em hỏi với. Thực ra xe em cũng đã dán nhưng em chưa dùng bao giờ, toàn trả tiền mặt. Nhưng ở những chỗ buộc phải dùng thẻ này để qua trạm thì em lấy biên lai kiểu gì các bác nhỉ? Đành rằng là nó trừ tiền trong tài khoản nhưng kế toán bên em vẫn bắt lấy biên lai giấy thì sao nhỉ? Các cụ thông não cho em với.

Patriots

Xe lăn
Thì e nhân viên bảo đợt này bọn e về toàn tem đèn, còn e yêu cầu dán kinh mà ko có.
E ko thử bóc. Hỏi dễ bóc ko thì e ấy e thẹn bảo dễ.
Thế nó troll e à?
Dán đèn dễ đọc hơn hay sao đó cụ. Còn cái thẻ của cụ thằng điên nào bóc ra rồi đi, nó lồ lộ biển số trong app, làm thế để vào kho à

LongLH

Xe điện
E chả tin cái cụ chém
Vì j có chuyện cam đọc cả thẻ lẫn biển và khớp mới thông.
Đăng ký tk thì cần biển và giấy tờ. Còn qua trạm thì cần thẻ thôi là ok mà.
Nó không so được biển số thế cụ dán xe con xong bóc ra dán vào xe Container thì nó thất thu à???!!!

LongLH

Xe điện
Các cụ ơi, em hỏi với. Thực ra xe em cũng đã dán nhưng em chưa dùng bao giờ, toàn trả tiền mặt. Nhưng ở những chỗ buộc phải dùng thẻ này để qua trạm thì em lấy biên lai kiểu gì các bác nhỉ? Đành rằng là nó trừ tiền trong tài khoản nhưng kế toán bên em vẫn bắt lấy biên lai giấy thì sao nhỉ? Các cụ thông não cho em với.
Thì vào app mà in ra thôi.

getzbac

Xe tăng
Ko hẳn cụ ạ, do công nghệ cách nhiệt của film dán kính lái thôi, dán film tráng kim loại thì dễ bị nhiễu nên phải dùng phương án dán đèn xe (nó ảnh hưởng cả đến sóng điện thoại, radio và GPS chứ ko chỉ thẻ thu phí tự động), nếu xe dán film ceramic thì dán kính vô tư, ko vấn đề gì
Quả dán kính Vkool đúng là ảnh hưởng đến các thiết bị phát sóng. Xe em dán kính lại Vkool loại 70 thì phải, dán xong mấy hôm phát hiện GPS toàn báo sai, ban đầu check hãng không ra, hãng đổi cho cục GPS khác vẫn không được, đổi luôn cả đầu vẫn thế. Đợt rồi đổi cái đầu androi cũng xảy ra tình trạng tương tự, cuối cùng phải keo cái cục GPS ra phía ngoài mới ổn