[Funland] Thế giới đồng hồ - Bác nào thích ĐH thì vào đây xem, show hàng, xin tư vấn - 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

traitimbanggo

Xe tải

luckylac43d

Xe tải
Con này em so với đồng hồ VTV 3 thì nhanh hơn mỗi ngày 15 giây.
Theo các cụ thì có vấn đề gì không ạ?
Đồng hồ của cụ dùng máy ETA với dòng máy ETA 2828-2 rất nổi tiếng. Tuy nhiên, dòng máy này chia làm 3 cấp độ là Standard, Elaborate và Top Grade (phân hạng của những loại đồng hồ được cấp chứng nhận C.O.S.C của Thụy Sĩ - Contrôle Officiel Suisse des Chronomètres). Với phận hạng TOP thì sai số cho phép của hãng là +4/-6s. Em nghĩ em Tissot của bác dùng máy ETA 2824-2 phân hàng Elaborate.

captain_007

Xe tải
em có con rado vang choe tư thế kỷ trc ah

luckylac43d

Xe tải
Còn thiếu ảnh nữa cũng của bác Du G bên phố mua bán

Nếu bác thực sự am hiểu về đồng hồ cổ thì bác háy chơi, nếu không thì cứ đồ mới chính hãng mà chơi. Dễ phải đóng học phí lắm bác ạ. Em nghĩ là khổng thể có chiếc đồng hồ nào từ nhưng năm 196x đến bây giờ mà vẫn còn đẹp long lanh đến như thế cả. Trừ trường hợp họ không dùng, khả năng này gần như không có.

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Em không dám phán bừa bãi về chiếc này bởi theo em biết một chiếc đồng hồ cơ loại quý thường đắt tiền không chỉ bởi cái vỏ bằng vàng hay kim loại quý mà giá trị nó nằm ở phía bên trong của vỏ máy, nghiệt một nỗi những chiếc đồng hồ quý lại thường được bọc vàng (rose gold hoặc white gold). Chiếc này của bác vỏ máy là kim loại mạ nên giá trị cũng giảm đi nhiều, với em thì không bao giờ em mua đồng hồ ở Việt Nam bởi nhiều lý do như giá, độ tin cậy CO CQ....mà vào hãng thì giá đắt hơn bên kia nhiều.

Theo em bác nên nhờ ai mua ở nước ngoài, với giá này thì em tin là sẽ nhiều lo lắng.
Em hông có nhiều tiền nên em định mua cái đồng hồ này có được không cụ:

Link tham khảo của nó đây ạ: http://donghotot.com.vn/Nhan-hieu/Mido/BARONCELLI/2718-M38953218.aspx

traitimbanggo

Xe tải
Em không dám phán bừa bãi về chiếc này bởi theo em biết một chiếc đồng hồ cơ loại quý thường đắt tiền không chỉ bởi cái vỏ bằng vàng hay kim loại quý mà giá trị nó nằm ở phía bên trong của vỏ máy, nghiệt một nỗi những chiếc đồng hồ quý lại thường được bọc vàng (rose gold hoặc white gold). Chiếc này của bác vỏ máy là kim loại mạ nên giá trị cũng giảm đi nhiều, với em thì không bao giờ em mua đồng hồ ở Việt Nam bởi nhiều lý do như giá, độ tin cậy CO CQ....mà vào hãng thì giá đắt hơn bên kia nhiều.

Theo em bác nên nhờ ai mua ở nước ngoài, với giá này thì em tin là sẽ nhiều lo lắng.
Cám ơn bác nhiều nhiều! Em có nhờ mua bên nước ngoài mà bác, chứ em cũng không dám mua đồ ở VN đâu :'(
Tại em mù tịt về đồng hồ nên em muốn hỏi là đồng hồ này dùng có ổn không thôi ạ, chứ đồng hồ quý thì em biết với số tiền đó thì không mơ được rồi :D

ngaydoclap

Xe container
Cám ơn bác nhiều nhiều! Em có nhờ mua bên nước ngoài mà bác, chứ em cũng không dám mua đồ ở VN đâu :'(
Tại em mù tịt về đồng hồ nên em muốn hỏi là đồng hồ này dùng có ổn không thôi ạ, chứ đồng hồ quý thì em biết với số tiền đó thì không mơ được rồi :D
Chiếc này cũng sáng sủa đeo lịch sự, tầm tiền ấy phang đi bác ạ, chứ cứ lăn tăn chả mua được đâu. Mua ở nước ngoài là mua ở đâu vậy bác?

nvtung1

Xe tăng
Em mạn phép trả lời là con này ổn với tầm tiền Cụ ạ nếu là hàng chuẩn ̣̣-. Chả là có đợt Em cũng tìm hiểu hãng này để định mua . Theo em hiểu hãng này cũng loanh quanh phân khúc với tissot . Và nếu có điều kiện CỤ nên mua ở nước ngoài. EM so sánh giá EM này ở Mỹ với ở VN thì thấy ko chênh nhau nhiều lắm.

traitimbanggo

Xe tải
Chiếc này cũng sáng sủa đeo lịch sự, tầm tiền ấy phang đi bác ạ, chứ cứ lăn tăn chả mua được đâu. Mua ở nước ngoài là mua ở đâu vậy bác?
Em mua bên Dubai mall ổn không hả bác??

Love_Hifi

Xe hơi
Em đang chờ một em đồng hồ ao ước bấy lâu, chắc khoảng vài ngày nữa là về, khoe các bác tí

ngaydoclap

Xe container
Chậc! Nghĩ lại tủi thân :((

Thôi, những thứ người khác có không nhất thiết họ phải có, lẽ ra mình phải có.
Lavender
Em đang chờ một em đồng hồ ao ước bấy lâu, chắc khoảng vài ngày nữa là về, khoe các bác tí

29T-5555

Xe đạp
Website
www.facebook.com
cho nhà cháu hòng tí nhé :)

MINA

Xe buýt
Em cũng đang tủi thân đây,mua đồng hồ mà không được dùng,thế mới đau:

mr.ken_no1

Xe container
Sau 02 lần em mua ĐH "cổ" trên OF, lần đầu thì cụ bán cho em đã lấy lại. Lần thứ 2 thì e mua đc e đã vào thớt nhà mình khoe, cũng thấy vui vì đã số các cụ ko chê :D
Nhưng cuối cùng e nó cũng lại lên đường về tay 1 cụ OF khác để em lại có cơ hội giao lưu với 1 bác OF nữa
E chính thức cưới em này rồi ạ

Hôm trước có PM nhờ cụ La tư vấn, cơ mờ mãi ko thấy cụ ấy On, nên em đã mang ra 83B Lý Thường Kiệt để kiểm tra, họ xác nhận là hàng chính hãng 100% luôn ạ.
Con này cụ LacettiCDX rao bán ạ, cụ ấy bẩu Gấu nhà cụ ấy xách chưn ở Nhật về.

superdream

Xe buýt
Em Longines đẹp quá, bao xiền đấy bác Ken ơi

Lovestory1008

Xe tăng
Sau 02 lần em mua ĐH "cổ" trên OF, lần đầu thì cụ bán cho em đã lấy lại. Lần thứ 2 thì e mua đc e đã vào thớt nhà mình khoe, cũng thấy vui vì đã số các cụ ko chê :D
Nhưng cuối cùng e nó cũng lại lên đường về tay 1 cụ OF khác để em lại có cơ hội giao lưu với 1 bác OF nữa

Hôm trước có PM nhờ cụ La tư vấn, cơ mờ mãi ko thấy cụ ấy On, nên em đã mang ra 83B Lý Thường Kiệt để kiểm tra, họ xác nhận là hàng chính hãng 100% luôn ạ.
Lên 83B ltk xác nhận hết bao tiền hả cụ ?
Ko biết cái dây kim loại bao nhiêunhir ?

Vịtcỏ73

Xe buýt
Em được tặng con này mà chưa dám đeo, các cụ đánh giá hộ ...

Lavenders

Xe tăng

Hòm thự của em bị lỗi, chẳng gửi được mail cho bác, em đã reply bác ở trang 63 rùi mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng