[Funland] Thể lực: từ điểm yếu thành điểm mạnh của tuyển VN dưới thời Park Hang Seo: có phải đây là tinh hoa từ bóng đá Hàn Quốc?

cusao

Xe lăn
Để nhấn mạnh sự tiến bộ về thể lực các cầu thủ ta có thể nói: Tại Seagames 31, U23 VN chỉ có thể ghi bàn khi đối thủ xuống sức và đã đi đến thắng lợi cuối cùng

wildcat74

Xe điện
Bắt đầu từ worldcup 94, trận TBN Hàn- TBN, tây bán nhà dẫn đến 3-0 thì Hàn bắt đầu đua thể lực, tí gỡ hoà!

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ giải thích giùm Hàn Quốc chỉ có chung gốc gác, xuất xứ tiền nhân từ Tàu phương nam và Đài Loan. Vậy mà sao nó lại là nc C.Á có dân số đạt chiều cao trung bình tốt nhất Châu lục vậy?
Tuyển bóng đá của nó chục năm trở lại đây cũng cao nhất khu vực luôn. Mấy thằng Iran trc giờ nổi tiếng cao to mà đợt vòng loại 3 WC vừa rồi đá với Hàn bị nó đè từ sức cho đến cả tỷ số.
vì nó giầu trước mình chứ sao. Đợi Vn Giầu được được 30 năm thì khắc cao to như nó.

cod

Xe buýt
Nòng cốt của ông Pak là lò Hà Nội, như ở Seagame 2 lần các cầu thủ quá tuổi toàn chả có ô Hagl nào cả. Thánh nổ chỉ vơ vào là nhanh
Cụ quên SG 2022 này có anh Dụng Quang Nho của HAGL vào chạy mấy phút à :))

conco1978

Xe tăng
Em cứ nhớ tầm hè năm 91-92 gì đó, ĐTVN đá với Philippin (rất yếu), mới cuối hiệp 1 mà các cầu thủ VN thở dốc, trông khuôn mặt khổ sở chắc chỉ muốn xin HLV ra sân

AnhhoangSu

Xe điện
vì nó giầu trước mình chứ sao. Đợi Vn Giầu được được 30 năm thì khắc cao to như nó.
Vấn đề tác động của kinh tế thì em vừa dẫn chứng bên trên về quả dâu ta/tây và Mã, Ỉn rồi đấy cụ.
Indo thì có nền k.tế lớn nhất Đ.N.Á, Mã thì có thu nhập bình quân thua mỗi Sing và đạt mức tiệm cận các nc thu nhập cao suốt hơn 2 chục năm rồi. Mà có thấy thể hình, thể lực của 2 tuyển này có tiến bộ j vượt bậc suốt trong từng ấy t/gian đâu.
Trong khi VN nghèo hơn và mới chỉ tập trung vào các lứa trẻ 1 chút độ chục năm qua. Mà cảm giác sự thăng tiến như đã đẩy VN vượt trội hơn hẳn Mã, Ỉn rồi.
Rõ ràng tiền đầu tư VN ko bằng họ nhưng lại cho kết quả khả quan hơn trông thấy. Thì ngoài yếu tố hoạch định chính xác hơn. Thì rõ ràng nó còn phải nằm ở bộ gen của người VN nữa thì mới tạo đc sự thăng tiến ấy (so với khu vực Đ.N.Á thôi nhé).

Covidoto

Xe hơi
Vấn đề tác động của kinh tế thì em vừa dẫn chứng bên trên về quả dâu ta/tây và Mã, Ỉn rồi đấy cụ.
Indo thì có nền k.tế lớn nhất Đ.N.Á, Mã thì có thu nhập bình quân thua mỗi Sing và đạt mức tiệm cận các nc thu nhập cao suốt hơn 2 chục năm rồi. Mà có thấy thể hình, thể lực của 2 tuyển này có tiến bộ j vượt bậc suốt trong từng ấy t/gian đâu.
Trong khi VN nghèo hơn và mới chỉ tập trung vào các lứa trẻ 1 chút độ chục năm qua. Mà cảm giác sự thăng tiến như đã đẩy VN vượt trội hơn hẳn Mã, Ỉn rồi.
Rõ ràng tiền đầu tư VN ko bằng họ nhưng lại cho kết quả khả quan hơn trông thấy. Thì ngoài yếu tố hoạch định chính xác hơn. Thì rõ ràng nó còn phải nằm ở bộ gen của người VN nữa thì mới tạo đc sự thăng tiến ấy (so với khu vực Đ.N.Á thôi nhé).
Thể lực sức mạnh tốt hơn là do đội tuyển trạch họ làm tốt. Ko còn kiểu ưu tiên lấy con em quan chức của ngày trước. Tầm vóc trung bình người vn vẫn xếp bét ở cái đna này có hơn dc ai đâu mà phán do gene.

legend7seas

Xe tải
Thôi vơ bè gạt tép Tầu khựa vào đi. Tầu phương Bắc thì mới cao to, mà Tầu Phương Bắc là dân ngoại lại chứ có phải dân Hoa Hạ méo đâu.
Dân Hoa Bắc thì khổng lồ có tiếng rồi nhưng dân Hoa Nam cũng to, cao, ăn khoẻ hơn dân Việt Nam mình cụ ạ. Việt Nam kinh tế phát triển, các thế hệ tương lai cao bằng dân Hoa Nam cũng ngon lắm rồi.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Dân Hoa Bắc thì khổng lồ có tiếng rồi nhưng dân Hoa Nam cũng to, cao, ăn khoẻ hơn dân Việt Nam mình cụ ạ. Việt Nam kinh tế phát triển, các thế hệ tương lai cao bằng dân Hoa Nam cũng ngon lắm rồi.
Hoa Nam với Hongkong thì cũng hơn mình tí thôi. Vn giầu mạnh thì 20 năm nữ đuổikịp chúng nó thôi mà. CÒn tụi Hoa Bắc gốc gác du mục nên nó to cao hơn.

AnhhoangSu

Xe điện
Thể lực sức mạnh tốt hơn là do đội tuyển trạch họ làm tốt. Ko còn kiểu ưu tiên lấy con em quan chức của ngày trước. Tầm vóc trung bình người vn vẫn xếp bét ở cái đna này có hơn dc ai đâu mà phán do gene.
Tuyển trạch VN làm tốt ko lẽ Mã, Ỉn lại ko biết làm hả cụ? Trong khi 2 nc này cuồng bóng đá có khi còn hơn cả VN nên mới đổ ra rất nhiều tiền cho những dự án bóng đá dài hơi trong quá khứ.
Vấn đề là bộ gen chỉ có vậy nên có đổ tiền thế chứ đổ nữa thì bới ra cũng chả đc mấy thằng teen ngon ngon để mà mài ngọc.
Indo bao năm nay chiều cao trung bình vẫn thấp hơn VN chứ lấy j đòi VN đứng bét vậy cụ? Có k.tế lớn nhất khu vực, có dinh dưỡng cũng cấp đầy đủ mà vẫn lùn, còi thì rõ ràng là do gen rồi chứ đổ tại cái j nữa.

telefunken

Xe tải
Thì đã bảo rồi , Việt Nam về địa lý thì xếp vào khu vực ĐNA chứ về con người thì lại là Đông Á hịn , thiên hạ không phân biệt được người Việt , người TQ , Hàn hay Nhật . Còn dân ĐNA nhìn khác luôn

rgbhis

Xe tăng
Thì đã bảo rồi , Việt Nam về địa lý thì xếp vào khu vực ĐNA chứ về con người thì lại là Đông Á hịn , thiên hạ không phân biệt được người Việt , người TQ , Hàn hay Nhật . Còn dân ĐNA nhìn khác luôn
Đám 10x giờ nhìn giống tụi Hàn thôi. Còn như cháu đây u40 thì nhìn vưỡn quê mùa đen đúa, giống indo malay hơn.

rgbhis

Xe tăng
Cụ sai rồi. 20 năm trc VN còn nghèo thì tầm vóc cũng đã hơn Lao, Indo,...rui.
Giờ thì tầm vóc thanh niên VN kém 1 chút so với Thái, Mã, Sin thôi, và hơn những nước còn lại.

Covidoto

Xe hơi
Tuyển trạch VN làm tốt ko lẽ Mã, Ỉn lại ko biết làm hả cụ? Trong khi 2 nc này cuồng bóng đá có khi còn hơn cả VN nên mới đổ ra rất nhiều tiền cho những dự án bóng đá dài hơi trong quá khứ.
Vấn đề là bộ gen chỉ có vậy nên có đổ tiền thế chứ đổ nữa thì bới ra cũng chả đc mấy thằng teen ngon ngon để mà mài ngọc.
Indo bao năm nay chiều cao trung bình vẫn thấp hơn VN chứ lấy j đòi VN đứng bét vậy cụ? Có k.tế lớn nhất khu vực, có dinh dưỡng cũng cấp đầy đủ mà vẫn lùn, còi thì rõ ràng là do gen rồi chứ đổ tại cái j nữa.
Bạn đi so thổ nhưởng vn với indo:-) nhà bạn mà chuyển qua đấy ở thì có khi còn thọt hơn họ.

Covidoto

Xe hơi
Cụ sai rồi. 20 năm trc VN còn nghèo thì tầm vóc cũng đã hơn Lao, Indo,...rui.
Giờ thì tầm vóc thanh niên VN kém 1 chút so với Thái, Mã, Sin thôi, và hơn những nước còn lại.
Có lẻ nên sữa từ bét thành từ gần áp bét :).

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nào hay đi xỏ giày vào đá bóng thì cảm nhận rõ nhất cái gọi là thể lực và thể hình nó tác động ghê gớm như nào, thấp bé nhẹ cân là coi như k có cửa tranh chấp rồi ( trừ mấy ông như messi thì k tính).
Thầy park đến với VN theo em nó là tổng hoà của các yếu tố: thiên thời địa lợi nhân hoà. Chứ mình thầy gặp thế hệ trước thì cũng chịu k làm đội thể lực tốt hơn đc, mà vẫn team này trước vào tay a thắng tù cũng thua liễng xiểng không ngẩng được mặt lên.
Cách đây tầm 10 năm trọng hoàng 1.72m cao top của đội tuyển quốc gia rồi, đến giờ cầu thủ mình toàn 1m8 ông trọng hoàng đứng thấp gần nhất luôn, thật sự là đáng mừng

vkthang

Xe container

Covidoto

Xe hơi
Cụ nào hay đi xỏ giày vào đá bóng thì cảm nhận rõ nhất cái gọi là thể lực và thể hình nó tác động ghê gớm như nào, thấp bé nhẹ cân là coi như k có cửa tranh chấp rồi ( trừ mấy ông như messi thì k tính).
Thầy park đến với VN theo em nó là tổng hoà của các yếu tố: thiên thời địa lợi nhân hoà. Chứ mình thầy gặp thế hệ trước thì cũng chịu k làm đội thể lực tốt hơn đc, mà vẫn team này trước vào tay a thắng tù cũng thua liễng xiểng không ngẩng được mặt lên.
Cách đây tầm 10 năm trọng hoàng 1.72m cao top của đội tuyển quốc gia rồi, đến giờ cầu thủ mình toàn 1m8 ông trọng hoàng đứng thấp gần nhất luôn, thật sự là đáng mừng
Tớ nhớ 20 năm trước 1 trận đấu từ phút 60 trở đi mấy anh trung vệ cao trên 1m7 của vn mình bị mấy anh tiền vệ thái quần cho tắt thở ở 1/3 cuối cùng của sân nhà. Có anh bị họ qua người rồi phải nằm sân ko chạy nổi đành dùng tay chơi xấu với bóng nhầm không cho họ sút vào lưới trống mà vẫn ko thể cản được họ. Lúc đấy còn bé ngô nghê tôi tự hỏi sao tuyển bóng chuyền nam cao to vậy ko gọi lên cho đi đá bóng mà để mấy chú mỏng te này vào đá

fundraiser

Xe container