[Funland] Thể lực: từ điểm yếu thành điểm mạnh của tuyển VN dưới thời Park Hang Seo: có phải đây là tinh hoa từ bóng đá Hàn Quốc?

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cụ nào nhớ ngày xưa có ông @nho_xanh fan Hà Nội vào chửi Hagl thậm tệ, bị ae trên này chửi và Mod khoá nick giờ mở nick mới nghe giọng rất quen quen.. cụ nào dũng cảm mở thớt Hà Nội- HAGl vào tranh luận tận cùng cho vui

juve99

Xì hơi lốp
ôi trời, cụ ngây thơ hay giả vờ k biết :))
cái từ Hiển Lích có ai mà k biết, nhưng thôi, cụ cứ chày cối thì là việc của cụ, e ứ quan tâm đâu :))
Nói khơi khơi dễ nhỉ, cũng như anti của ô Đức nói HAGL ko mua điểm thì giờ đang đá hạng 3 rồi =))

cuongdiv

Xe container
trận chung kết người kiến tạo là Phan Tuấn Tài Viettel, ghi bàn là Nhâm Mạnh Dũng Viettel
Cầu thủ Viettel 4 người: Tuấn Tài, Mạnh Dũng, Thanh Bình, Hoàng Đức, Văn Toản (Hải Phòng), Tiến Linh (Bình Dương), Văn Đô, Công Đến (PVF), Hùng Dũng, Tiến Long, Việt Anh, Văn Tùng (HN)

Nhưng ko thấy fan Viettel vào nhận là nòng cốt, chỉ thấy fan HN vào nhận làm nòng cốt
ngoài 3 suất tình thương: Văn Xuân, Lý Công Hoàng Anh, Tiến Long, còn thêm suất tình thương Văn Tùng nữa, cả giải thi đấu mờ nhạt, đá thì tối, thuộc mẫu tiền đạo chân gỗ
E chả fan đội nào nhưng cụ phán 3 suất tình thương thì e nghĩ cụ fan bóng chuyền ;))

juve99

Xì hơi lốp
Nói chung bi bô tranh luận nó phải có lí lẽ rõ ràng thuyết phục, còn cứ tây đồn ta đồn thì thôi vì có đến mùa quýt vì ô nào Đồn cũng đều đúng hết :))

202

Xe container
Khéo léo và ranh ma thì cầu thủ VN có tố chất số 1 Châu Á. Thể hình thì có tiền có tập VN cũng sẽ sớm vào top 10
Thể lực là vấn đề quá quan trọng với bóng đá và các môn thể thao. Về khéo léo ở Đông Nam Á này thì VIệt Nam được gọi là Brazil của Đông Nam á rồi. MÌnh chỉ cần thể lực tốt thì châu á nằm trong tốp 10 ngay có gì đâu. ĐÔng Nam á làm gì có nước nào có cầu thủ khéo léo như cầu thủ VIệt Nam!

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
E chả fan đội nào nhưng cụ phán 3 suất tình thương thì e nghĩ cụ fan bóng chuyền ;))
là em dựa vào phân tích và đánh giá, theo dõi phong độ cả quãng thời gian dài chú em k phán linh tinh cụ ạ

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Nói khơi khơi dễ nhỉ, cũng như anti của ô Đức nói HAGL ko mua điểm thì giờ đang đá hạng 3 rồi =))
ông Đức thì mua điểm đc đội nào hả cụ =))
ông ấy nổ nên đội nào cũng ghét

juve99

Xì hơi lốp
ông Đức thì mua điểm đc đội nào hả cụ =))
ông ấy nổ nên đội nào cũng ghét
Thì cũng như cách cụ đang nói liên minh 5 đánh 1 đó :)) Giờ e đồn HAGL mua điểm trụ hạng cụ có chứng cứ gì để phủ nhận là k mua điểm ko :)). Cụ đừng nói làm ăn khó khăn ko có tiền mua điểm nhá, nghèo cũng cho cu Tèo đi học được mà;), cũng như cách cụ nói, HN VĐ nhiều quá nên đội nào cũng ghét đấy:))

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Thì cũng như cách cụ đang nói liên minh 5 đánh 1 đó :)) Giờ e đồn HAGL mua điểm trụ hạng cụ có chứng cứ gì để phủ nhận là k mua điểm ko :)). Cụ đừng nói làm ăn khó khăn ko có tiền mua điểm nhá, nghèo cũng cho cu Tèo đi học được mà;), cũng như cách cụ nói, HN VĐ nhiều quá nên đội nào cũng ghét đấy:))
HN liên minh là có bàng chứng rõ ràng và ông Hiển cũng chả buồn giấu diếm
- luân chuyển cầu thủ giữa các đội liên minh, không mất 1 xu, thích cầu thủ đội anh về đội em, và tù đội em về đội anh là được
- thưởng tiền tươi thóc thật ngay trên sân: SHB Đà Nẵng, Sài Gòn, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh...

Ông Hiển ông làm thế tôi còn thích hơn mấy fan đội lốt HN nhưng hèn nhát k bao giờ dám đối diện sự thật =))

cưỡi chổi

Xì hơi lốp
Cụ nói ko có dẫn chứng quen rồi thì phải, VN giờ chỉ thua Sing, Thái, Malaysia ở trong khu vực ĐNA thôi nhé.
Trong những năm gần đây, thể lực của thanh niên VN đc cải thiện khá nhanh đấy, tầm 10 năm nữa còn khác nhiều.https://nubest.vn/chieu-cao-trung-binh-cua-namnu-nguoi-viet-nam-la-bao-nhieu

Tương lai thì VN chỉ thua mỗi Sing thôi vì Sing nó nhiều gốc Hoa quá nên VN không lại được. Còn các tộc khác của ĐNA không tuổi gì với tộc Việt đâu. Đặc biệt đội Nam Đảo càng thua Việt

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào nhớ ngày xưa có ông @nho_xanh fan Hà Nội vào chửi Hagl thậm tệ, bị ae trên này chửi và Mod khoá nick giờ mở nick mới nghe giọng rất quen quen.. cụ nào dũng cảm mở thớt Hà Nội- HAGl vào tranh luận tận cùng cho vui
em đã nói rồi mà, toàn Anti HAGL, nên chuyển qua HN tạm thời thôi, chứ cũng k có yêu thương gì HN đâu
fan HN gì mà cầu thủ tuyến trẻ ntn ko nắm được, cầu thủ lứa nào, đá hay dở như ntn cũng k biết... :)) HN đa số fan là như vậy cụ à

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Tương lai thì VN chỉ thua mỗi Sing thôi vì Sing nó nhiều gốc Hoa quá nên VN không lại được. Còn các tộc khác của ĐNA không tuổi gì với tộc Việt đâu. Đặc biệt đội Nam Đảo càng thua Việt
Cụ lại 1 cân rau muống nhiều chất bằng 1 cân thịt bò rồi..😱😱😱😱😱

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thuyết gen, chủng tộc các kiểu là do bọn thực dân nó vẽ ra để hợp thức hóa việc đô hộ của chúng. Các cụ cứ lấy thuyết này ra tranh luận làm gì.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Lẽ ra em nên để trong nháy kép giống cụ thì đúng hơn. Em cũng một thời là fan của Hà Nội mà về sau không chịu nổi thái độ của mấy "fans" kia nên đành phải chuyển qua cổ vũ Viettel. =((
thời xưa công an Hà Nội họ có chất lắm cụ, CĐV nhiệt thành và yêu họ thật lòng, k phải như đa số CĐV HN bây giờ
yêu đội bóng là phải yêu cả cái hay lẫn cái dở của họ, nhìn nhận vào thực tế
đây yêu đội bóng gì mà hở ra là dìm hàng chê bai đội khác, thì chỉ có thể là Anti đội khác, và tạm thời bấu víu HN làm fan thôi cụ :D
Nếu giả sử mai kia HN mà hết thời thì lượng "fan phong trào" kia cũng biến mất luôn và ngay tức khắc

Archer

Xe điện
Các cháu giờ cũng có kỉ luật và ý thức nghề nghiệp hơn trước, không nhậu khỏe, đi đêm về hôm, hút xách và gái gú nhiều như các bậc đàn anh. Cộng thêm chế độ đãi ngộ, phương pháp huấn luyện, rèn gũa thể lực chuyên nghiệp thì chắc chắn sức khỏe, sức bền phải hơn.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Các cháu giờ cũng có kỉ luật và ý thức nghề nghiệp hơn trước, không nhậu khỏe, đi đêm về hôm, hút xách và gái gú nhiều như các bậc đàn anh. Cộng thêm chế độ đãi ngộ, phương pháp huấn luyện, rèn gũa thể lực chuyên nghiệp thì chắc chắn sức khỏe, sức bền phải hơn.
thời nay có Facebook nên ăn tập cũng phải đàng hoàng chuyên nghiệp
ko thì bị đám đông vào trang cá nhân chửi sấp mặt luôn
MXH cũng có những mặt tốt

fanmu12345

Xe điện
cụ lại lập lờ đánh lận con đen rồi
đang nói lò đào tạo HN đào tạo ntn, thì cụ lại bảo chuyển giao (người khác đào tạo) nhưng vẫn đứng tên HN là do HN đào tạo, làm gì có chuyện đó cụ, nhận vơ cũng vừa phải thôi chứ :)).
Cũng như ông Văn Lang bây giờ ấy, tiếp nhận PVF mà sau lại bảo do Văn Lang đào tạo ra thì người ta cười Văn Lang cho thối mũi.

em đã kể hàng loạt sản phẩm lỗi của HN với những bằng chứng thuyết phục nhất nhưng cụ im chả nói đc câu nào. Em khẳng định là em hiểu biết còn nhiều hơn cụ và cụ ko có đủ thông tin để tranh/phản biện với em đâu, vì em theo dõi bóng đá nội lâu năm rồi.

còn HAGL JMG hay bất kỳ lò nào thì cũng đều có khiếm khuyết, ko lò nào là hoàn hảo cả. Điểm yếu của lò JMG trước đây là họ không đào tạo phòng ngự, không đào tạo thủ môn, ko chú trọng thể hình và sức mạnh, nhưng nay thì họ đã rút kinh nghiệm rồi, bằng chứng là lứa JMG Nuti vô địch U21 năm ngoái

Năm ngoái, JMG Nutifood ít tuổi hơn, ăn U21 Hà Nội nhiều tuổi hơn để vô địch U21 đó cụ, chắc cụ vẫn nói cứng là lò đào tạo Hà Nội nhà cụ hơn cụ nhể =))

Lò HN tuyển được quân tốt hơn, là do nhiều tiền hơn thôi, bóng đá cũng như các lĩnh vực khác, mạnh vì gạo bạo vì tiền nha cụ
Cụ phân tích có vẻ rất thuyết phục.

Mời cụ 1 ly vodka

fanmu12345

Xe điện
Cụ nói ko có dẫn chứng quen rồi thì phải, VN giờ chỉ thua Sing, Thái, Malaysia ở trong khu vực ĐNA thôi nhé.
Trong những năm gần đây, thể lực của thanh niên VN đc cải thiện khá nhanh đấy, tầm 10 năm nữa còn khác nhiều.https://nubest.vn/chieu-cao-trung-binh-cua-namnu-nguoi-viet-nam-la-bao-nhieu

Rõ ràng là kinh tế ảnh hưởng đến thể hình.

VN về kinh tế cũng đứng top 4-5 của ĐNA rồi, sấp sỉ Indo.

Trừ Bruney ít dân quá nên không lai giống được.

fanmu12345

Xe điện
lò nào cũng có sản phẩm lỗi cụ ạ, HAGL có đầy: Văn Sơn, A sân, thanh hậu, đông triều...nhưng sản phẩm lỗi của HAGL ít hơn của HN nhiều

cái mà cụ đang nhận, và các fan HN vẫn đang ngộ nhận vẫn là sản phẩm của lò Gia Lâm, còn lò HN đào tạo thực sự chỉ có Văn Hâu, và Bùi Hoàng Việt Anh thôi cụ, đưng có cả vú lấp miệng em như thế =)) . Còn HN lên tuyển nhiều là do hợp với triết lý lối chơi của ông ấy, hoặc ông ấy gọi theo dây để tránh tình trạng bè phải CLB trên tuyển như nhiều đời HLV trước, khiến thiểu số phải theo đa số, cái này thì chỉ mình ông Park mới biết được.

Cái em đang nói ở đây là công nghệ đào tạo, tức là với công nghệ đào tạo đại trà cho ra nhiều sản phẩm chất lượng hơn thì lò ấy tốt hơn, còn với công nghệ đào tạo mà cho ra nhiều.sản phẩm lỗi thì công nghệ ấy là kém.

trường hợp của Văn Hậu chẳng hạn nó nổi lên từ giải nhi đồng , sau đó HN lót một mớ tiền rồi kéo nó về HN, cái này em vẫn tính cho cụ là công nghệ đào tạo HN, mặc dù thằng Hậu nó thuộc dạng năng khiếu bẩm sinh, thuộc dạng của hiếm hơn là công nghệ (tức là tìm đc thằng vừa cao to vừa chơi bóng mềm mại là cực kỳ khó)

Cụ thấy đó, lứa 1 HAGL hồi ấy tuyển sinh khắp cả nước, khi ấy chưa bị các lò cạnh tranh thì vợt được các sản phẩm tốt, lứa 3-4 trở đi bị các lò khác cạnh tranh quyết liệt, và giờ HAGL k còn là điểm đến đầu tiên nữa. Điểm đến đầu tiên của các tài năng bóng đá luôn là HN, Viettel và PVF, nơi có chế độ đãi ngộ tốt hơn, tiền lót tay cho gia đình cao hơn.

Em khẳng định luôn cách tuyển sinh như HAGL hiện nay là lạc hậu, và nói thẳng là dành cho những người ít tiền. Nhưng đơn vị nhiều tiền như HN hay Viettel cụ cụ thấy đó, có đăng Facebook rồi truyền thông tuyển sinh rầm rộ đâu, là vì họ có tiền, có hệ thống vệ tinh, có hệ thống săn đầu người. Cháu nào có năng khiếu bẩm sinh từ đầu là họ vợt hết rồi, đấy được gọi là tinh hoa. Còn kiểu tuyển sinh rầm rộ trên truyền thông chỉ vợt được hàng loại 2 loại 3 thôi cụ, năng khiếu bẩm sinh thua xa.

Chỉ khi nào mà HN giống như HAGL bây giờ , tức là ko cần vung tiền để vợt, mà vẫn cho ra lò được những sàn phẩm tốt, thì lúc ấy mới công nhận là công nghệ đào tạo của HN tốt hơn đc, còn hiện tại thì vẫn chưa đâu cụ nhé, đừng nên nhìn bề nổi

Em còn đây, cụ còn đấy, các lứa sau của HN và HAGL trình làng thêm nữa, lúc ấy mới đánh giá được công nghệ của lò nào hay hơn lò nào. Và dù nếu là cầu thủ lò HN, Viettel, PVF hay bất kỳ lò nào... khi lên tuyển cứ đá tốt là em ủng hộ hết. Miễn khi ấy các fan HN đừng có suy nghĩ "thắng thì công HN, lúc thua thì đổ thừa cho HAGL". Tình trạng không đoàn kết, bằng mặt không bằng lòng (trên tuyển), có thể xuất phát từ những fan hâm mộ kiểu vậy đấy cụ
Cụ nói quá hay