Chi hội Thế này có gọi là máy bị chảy dầu ?

dtuyen88

Xe hơi
Cccm cho em hỏi. Máy xe em nó bị thế này có phải là bị chảy dầu mặt máy ko ạ. Nếu phải thì thay gioăng mặt máy là hết hay phải làm gì. Và rút lại là hết bao xèng ạ. Mua xe cũ mà cứ thấy mất tiền thôi :(. Với lại cho e hỏi. Hyundai clickw có 1 hay 2 còi ạ. E soi v2 của em thấy mỗi cái như cái đĩa ở mặt đầu tản nhiệt động cơ.
Mong các cụ chỉ giáo.

tructrucdangyeu

Xe tải
Gọi là thấm dầu nắp dàn xupaps, hay còn gọi là hở gioăng dàn cò, chả vấn đề gì, xe đi lâu đều bị như vậy, xe cụ gọi là hơi thấm, nếu thấm ướt nhiều thì cụ ra gara cho tháo nắp và thay gioăng cũng rất rẻ, tiện chỉnh luôn khe hở xupaps hoặc vệ sinh luôn nếu bẩn. Chảy dầu máy thì là bên dưới, cụ cẩu xe lên ngó thấm ướt, rỉ chỗ nào khu vực dưới máy là chả dầu và sẽ hao dầu nhiều. Còn trên kia chả hao mấy đâu, tóm lại chưa vấn đề gì
Còi thì mấy xe còn còi nguyên bản, toàn độ lên rồi. Cụ thấy nghe không hay thì ra tiệm làm đôi Denso xịn tầm 400k cả công lắp thì đẹp luôn

lanAltis

Xe tải
Gọi là thấm dầu nắp dàn xupaps, hay còn gọi là hở gioăng dàn cò, chả vấn đề gì, xe đi lâu đều bị như vậy, xe cụ
gọi là hơi thấm, nếu thấm ướt nhiều thì cụ ra gara cho tháo nắp và thay gioăng cũng rất rẻ, tiện chỉnh luôn khe hở xupaps hoặc vệ sinh luôn nếu bẩn. Chảy dầu máy thì là bên dưới, cụ cẩu xe lên ngó thấm ướt, rỉ chỗ nào khu vực dưới máy là chả dầu và sẽ hao dầu nhiều. Còn trên kia chả hao mấy đâu, tóm lại chưa vấn đề gì
Còi thì mấy xe còn còi nguyên bản, toàn độ lên rồi. Cụ thấy nghe không hay thì ra tiệm làm đôi Denso xịn tầm 400k cả công lắp thì đẹp luôn
Cụ này bắt bệnh chuẩn này.

dtuyen88

Xe hơi
Gọi là thấm dầu nắp dàn xupaps, hay còn gọi là hở gioăng dàn cò, chả vấn đề gì, xe đi lâu đều bị như vậy, xe cụ gọi là hơi thấm, nếu thấm ướt nhiều thì cụ ra gara cho tháo nắp và thay gioăng cũng rất rẻ, tiện chỉnh luôn khe hở xupaps hoặc vệ sinh luôn nếu bẩn. Chảy dầu máy thì là bên dưới, cụ cẩu xe lên ngó thấm ướt, rỉ chỗ nào khu vực dưới máy là chả dầu và sẽ hao dầu nhiều. Còn trên kia chả hao mấy đâu, tóm lại chưa vấn đề gì
Thanks cụ nhiều. Em sợ chảy dầu thì mệt. Em để đi thêm ít nữa rồi tính. :)

Matizcoi

Xe cút kít
1. Còi thì làm đôi còi đĩa (denso chả hạn), kêu đủ nghe, đỡ bị ghét.
2. Xe cũ bao năm mà thấm có thế kia thôi thì chả xi nhê đâu, cụ chủ mở bugi xem có bị thấm vào đấy ko, nếu có thì thay zoăng dàn cò.

dtuyen88

Xe hơi

dtuyen88

Xe hơi
1. Còi thì làm đôi còi đĩa (denso chả hạn), kêu đủ nghe, đỡ bị ghét.
2. Xe cũ bao năm mà thấm có thế kia thôi thì chả xi nhê đâu, cụ chủ mở bugi xem có bị thấm vào đấy ko, nếu có thì thay zoăng dàn cò.
Xe em 208 cụ ạ. Thanks cụ nhiều :)

Kiabuoisang

Xe container
Đi xem thì mấy cái này nhằm nhò gì đâu. Thấm dầu nếu thích thì tháo ra thay gioăng khác cho nó hết. Còi muốn kêu hay thì mua cái khác thay vào, denso hịn cũng chưa thới 300 bạc. Còi mua về tự chiến cũng được, cửn thận thi làm con rơ le và cầu chì, nốt nhạc là xong thôi.

dtuyen88

Xe hơi
Đi xem thì mấy cái này nhằm nhò gì đâu. Thấm dầu nếu thích thì tháo ra thay gioăng khác cho nó hết. Còi muốn kêu hay thì mua cái khác thay vào, denso hịn cũng chưa thới 300 bạc. Còi mua về tự chiến cũng được, cửn thận thi làm con rơ le và cầu chì, nốt nhạc là xong thôi.
Đấu còi vào cái cũ thì em biết. Còn làm thêm con rơle vs cầu chì thì đấu vào đâu và đấu thế nào cụ.Đấu lủng lẳng ra thì khi chạy sợ chập chờn.
Thanks cụ.

Kiabuoisang

Xe container
Đấu còi vào cái cũ thì em biết. Còn làm thêm con rơle vs cầu chì thì đấu vào đâu và đấu thế nào cụ.Đấu lủng lẳng ra thì khi chạy sợ chập chờn.
Thanks cụ.
Lủng lẳng sao được ợ, điện cấp cho còi lấy từ ắc quy, điện đóng rơ le lấy từ dây còi :)). Cụ ko quen điện đóm thì đi thuê làm tốt hơn ạ. Giá cũng bèo nhèo thôi, khi thợ làm thì cố quan sát và học dần vậy.

dtuyen88

Xe hơi
Thoải mái cụ ơi. Nhưng 1 cái zin là đủ rồi. Thường taxi hay kéo còi sên ra thôi. Cụ có thay còi zin để cho em nhé. Em muốn quay về zin ạ
Còi zin bị hen rồi. Còi đĩa. Có 1 cái thôi cụ ạ :)

pamasi

Xe tải
Cụ cho em hỏi chút là gioăng dàn cò của mẹc w204 giá bao nhiêu ạ? Trường hợp thay cái này ko khỏi bệnh thì liệu còn các khả năng nào khác ko ạ. Em cảm ơn cụ.

vothapta

Đi bộ
Xe mình cũng bị ướt dầu phía trên