[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt suốt ngày chửi chế độ, chửi cụ Tổng, bây giờ muốn kiện cũng khó.CA , vks, tòa án của cụ Tổng cả...Thôi ,cụ chơi bài rình cho nó nhát vào bụng( để nó kg chết còn đòi tiền)...
Sai thì người ta phải phản ứng chứ, không được phép chửi nữa cơ à. Cụ nói chuyện kiểu như thằng 47 kiểu như mày phải nghe tao tất thảy không tao cắt mọi thứ là mày nhe răng.

Các cụ đùa cho có duyên một tí đi. Nếu có nhiều công ty khác nhau bán điện, bán dịch vụ các kiểu thì các cụ có sợ bộ công thương tăng giá điện không? có sợ mai mốt tới đây bọn này chỉ bán xăng E5 không? hay là cụ muốn mua xăng bên nào cũng được. Thị trường bị bóp kiểu độc quyền chết cả cụ nữa cơ cụ NCS67, tưởng cụ không bị chèn à?

dongphuong031

Xe tăng
Túm lại cụ xử lý thế này cho gọn:
1. Lên bank chửi sml chúng nó đi-> ko sợ đâu, bank cũng đang sai quy trình đấy
2. Túm cổ ném thắng kia ra đường-> vì đến giờ chưa cầm đủ tiền.

Website
www.otofun.net
em sẽ pót lần lượt. vì chú em này cũng ở trong này. đang làng thang thuê nhà khắpHN giờ định cư tai nhà em rồi.chú ấy bia bọt khoe với em là chủ tịch hội kiamo ning van. nhưng lại đi xe suzuki đời mới
Mấy thằng hay khoe ý là sợ lém. Chúc cụ mau lấy lại được xiền hoặc đá cbn mít thằng kia ra đường

Cụ đã bàn giao nhà cho nó chưa? Chưa nhận đủ tiền, ít nhất là cũng ko bàn giao nhà chớ.
Cụ đọc nhanh thế :P

Kurumasuki

Xe container
vâng cc em mua chính chủ tổng cộng hơn 1tỷ 3 trăm. bán thu về 735 triệu tròn. thuế phí nó chịu.hợp đồng ghi rõ. giờ nó với NH lật em.

NH TP Bank lật em. kêu nóko đi lấy sd thì thôi. trả lai tiền cho thằng Nam vạy hủy hợp đồng. còn nhà thằng Nam ở vì đã làcủa nó " các a thích thì đi kiện nhau đi"
Cụ xem lại HD đi.
Em dự là đang cãi nhau chỗ thuế thu nhập 2% của cụ đúng ko?
Nếu đúng thì vodka em đi.
Xong rồi đi đóng tiền cho nhanh.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ alo E tư vấn miễn phí nhé!
em xin cụ 1 cái số viet tel nha
E đọc đủ hết 10 page mà chả hiểu gì lắm ngoài việc thấy cụ chủ cứ…..ntn ấy:D
Chữ ký của cụ rõ hay, thế mà giờ nước đến mít rồi, nguy cơ phải đáo tụng đình mới lấy đc tiền về mà khi có người bảo tư vấn miễn phí cho cụ, cụ lại còn nì nèo số viettel.
e chả rõ nhưng cụ chủ cũng dùng viettel à? Gọi nội mạng rẻ hơn à?
Nếu đúng thế thì e ạ!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

echnikj

Xe container
em tải cái 3 bên lên trước

Đọc hợp đồng ko ngửi đc, em thật. Mình bên bán tự dưng trao toàn quyền cho ngân hàng mà lẽ ra ngân hàng phải bám vào khách (bên mua). Các điều khoản rủi ro cũng ủng hộ ngân hàng, tự nhiên tôi bán nhà và tôi phải chịu rủi ro giải tỏa. Em thật, cụ bị dắt mũi rồi.

huyminh_hsgs

Xe hơi
---
Cụ đọc nhanh thế :P
Bàn giao nhà gồm giao chìa khóa nhà & nhà + làm biên bản bàn giao nhà. Nếu chủ mới đang ở đấy mà ko có biên bản bàn giao nhà thỳ chưa chắc đc coi là bàn giao nhà.

Bgiờ thớt hẹn đến làm việc về hợp đồng, về khoản thanh toán, về công nợ. Khi xác định là thằng kia còn nợ thỳ yêu cầu tt số tiền còn lại, đồng thời cứ ở đấy (hoặc cho ng ở đêý) chờ lấy đủ tiền thỳ thôi, bẩu tôi đã bàn giao nhà đâu, chỉ cho anh vào sửa chữa thoy ;))

vâng cc em mua chính chủ tổng cộng hơn 1tỷ 3 trăm. bán thu về 735 triệu tròn. thuế phí nó chịu.hợp đồng ghi rõ. giờ nó với NH lật em.

NH TP Bank lật em. kêu nóko đi lấy sd thì thôi. trả lai tiền cho thằng Nam vạy hủy hợp đồng. còn nhà thằng Nam ở vì đã làcủa nó " các a thích thì đi kiện nhau đi"
Sao cụ lại bán nhà lỗ mất một nửa thế

1081982

Xe buýt
mua bán kiểu này rất khó chịu. Cụ nên nhờ thêm ai làm bên báo đi cùng cụ đến cái TPBANK kia làm um lên tiện quay video mẹ nó chả đái ra quần

Thang3606

Xe tăng
căn này em mua 1 tỷ 260 chưa thuế phí bảo trì cc. giờ bán giá thu về có 735tr mà gặp ngay quả này
Cụ cũng bị tương tự một thằng định lừa mua xe ô tô của bạn em. Nhưng bạn em tỉnh, nên nó còn mắc kẹt tiền đặt cọc luôn.
Nó cũng chơi bài đặt cọc mua xe ô tô tải mới. Sau đó nó hẹn ngày cuối h chiều đến làm vào tên. Nó đến chìa giấy ủy nhiệm chi, nhưng chưa thấy tiền nổi và nó bảo khác NH cuối giờ nên chắc mai nổi. Bạn em ko đồng ý. Thế là nó kêu um lên là đã xem ngày và phải làm ngay. Nhân viên bạn em thì cứ xin làm thủ tục. Bạn em cứng ko Ok và phải thấy tiền nổi đủ mới vào tên hồ sơ. Và sáng hôm sau ra ngân hàng làm rõ thì là nó ko đủ tiền trục trặc gì đó và nv ngân hàng nói do sơ xuất và hủy ko thanh toán đc.

lâm khôi

Xe hơi
ngân hàng bảo đảm vô can, chắc chắn là tin nhắn đòi giao nhà mới nhả tiền là của đồng bọn, quan trọng là tên đã sang cho thằng kia chưa, nếu chưa thì không sao cụ cứ ung dung phá cửa tống đồ nó ra rồi cho thuê tiếp, nếu đã sang tên rồi thì cụ bay vào SG gặp em, em sẽ dẫn cụ............ đi nhậu.

Secoxe

Xe tăng
Cụ xem lại HD đi.
Em dự là đang cãi nhau chỗ thuế thu nhập 2% của cụ đúng ko?
Nếu đúng thì vodka em đi.
Xong rồi đi đóng tiền cho nhanh.
EM thì cũng nghĩ đơn giản là 02 bên đang có tranh chấp nhỏ nào đó ( các khoản thuế má) nên cò cưa nhau chứ ông kia chắc cũng ko dám lừa đảo đâu, có điều chủ thớt cũng ko nêu rõ hết thông tin nên mới 1 chiều, ko trưng hết bằng chứng nên ae cứ từ từ.

huyminh_hsgs

Xe hơi
Đứng tên rồi, cần gì bàn giao, cù nhầy luôn đi mà kiện, cái loại đi chửi cả bí thư nước thì bị như vậy cũng đáng, tao khinh cái loại báng bổ đất nước
Đứng tên thỳ đứng tên, chưa bàn giao nhà thỳ lsao mừ nhày vào ở đc!? Nếu giải quyết thỳ đưa ra tòa giải quyết ;))

Ps: Những chuyện trc đó em ko bít & ko liên quan đến sự việc nài.

paybackvcb

Xe điện
Em thấy Vietcombank hay làm là cho vay rồi mở 1 sổ tiết kiệm đứng tên người bán nhà rồi giữ lại với điều kiện khi nào sổ đỏ hay hồng sang tên người mua nhà thì mới giải chấp sổ tiết kiệm. Em thấy an toàn.

xe rùa 2012

Xe container
Cụ cũng bị tương tự một thằng định lừa mua xe ô tô của bạn em. Nhưng bạn em tỉnh, nên nó còn mắc kẹt tiền đặt cọc luôn.
Nó cũng chơi bài đặt cọc mua xe ô tô tải mới. Sau đó nó hẹn ngày cuối h chiều đến làm vào tên. Nó đến chìa giấy ủy nhiệm chi, nhưng chưa thấy tiền nổi và nó bảo khác NH cuối giờ nên chắc mai nổi. Bạn em ko đồng ý. Thế là nó kêu um lên là đã xem ngày và phải làm ngay. Nhân viên bạn em thì cứ xin làm thủ tục. Bạn em cứng ko Ok và phải thấy tiền nổi đủ mới vào tên hồ sơ. Và sáng hôm sau ra ngân hàng làm rõ thì là nó ko đủ tiền trục trặc gì đó và nv ngân hàng nói do sơ xuất và hủy ko thanh toán đc.

vâng.rắn thật. còn em đang bi lừa . nhưng nếu ko có NH nẩy nòi ra cái 3 bên,nó lừa đc ko?

sky_driver

Xe buýt
ÔI GỜI, EM DÁM CHẮC CỤ BỊ TỤI NÀY LỪA RỒI. Không có cái kiểu mua bán hời hợt như cụ trình bày đâu.