[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

xe rùa 2012

Xe container
Cụ chủ cũng có thiện chí giải quyết e mong các lãnh đạo Tien Tung , GiaoThong , Giangtroc , hungalpha vào xem có thể đưa ra hướng giải quyết cho tất cả các bên cùng có một cái kết có hậu
Hôm qua mất điện nóng k ngủ đc, hôm nay mát giới để cụ ấy tranh thủ
Cụ có nhời chắc bên kia cũng phải suy nghĩ lại
Min, mod không tham gia vào những thớt ntn đâu ạ, nhưng cộng đồng ae trên OF thì có thể chung tay hòa giải 2 bên
em xin chả lời các ace về quan điểm của em:

1/ Bên Mua vẫn tìm mọi cáchtránh mặt em và mọi người ko ra mặt
2/ (Bên Mua):- Chú Nam mua thì thanh toán 450tr trả em. Nếu chú ko mua thì trả nhà lại cho anh, phí cc, trc bạ cưa đôi.

3/ bên Mua và bên Ngân hàng không thể trốn tránh trách nhiêm:

- em đc biết bên Mua đã có thủ bên trong nhà em. đi ra điện lưc trình bày nhà của mình đã mua xong. ko nợ nần ai đòi đóng điện trở lại ko thì kiện điện lực.
- bên Ngân hàng ko trả lời bằng văn bản cho em, trốn tránh trách nhiệm khi ngân hàng TPB nhắn tin yêu cầu em bàn giao nhà mới giải ngân tiền vào tài khoản (dẫn đến em bị bên mua chiếm dụng nhà hơn 1 tháng qua)

em mong muốn lấy lại nhà,hoặc hòa giải để mua bántiếp tục nhưng theo tinh thần thượng tôn pháp luật, có gì tạo điều kiện để hiểu nhau và nhờ ae làm trung gian.

vậy em có mấy lời như vậy kinh cccm đóng góp ý kiến giúp em.
thớt đã hơn trăm tầng em xin sang thớt mới

dakbin

Xe tải

xe rùa 2012

Xe container
chu ấy nhận sổ đỏ của em từ hôm 20-3-2018 để đilàm thủ tục vay NH. ngoải ra giấy đặt cọc chú ấy ghi, ko mua thì trả chú ấy tền,ko đc phạt
cho nên cái chuyện này em coi như cò quay thôi. nếu cần em lấy lại nhà. chú ấy đồng ý xong lại lật rồi

xe rùa 2012

Xe container
https://www.otofun.net/threads/em-dang-kho-khan-qua-cccm-un-ho-em-con-chung-cu.1176382/

vâng, bẩm cụ đây ạ:

căn em 78.5m căn mầu tím 3 phòng ạ

Vâng, cái link t3/2018 chưa chỉnh sửa, cụ thớt nói rõ diện tích và mặt gãy chắc qua đó biết cụ thớt bán nhà, thế mà nói ông thớt nọ kia 80m2...
chu ấy nhận sổ đỏ của em từ hôm 20-3-2018 để đilàm thủ tục vay NH. ngoải ra giấy đặt cọc chú ấy ghi, ko mua thì trả chú ấy tền,ko đc phạt
cho nên cái chuyện này em coi như cò quay thôi. nếu cần em lấy lại nhà. chú ấy đồng ý xong lại lật rồi

dakbin

Xe tải
Ông đè chít cmn đi, để đó, tuyên bố đang tranh chấp, cắt nc luôn khỏi tắm cho bẩn hẳn, bốc mùi ofò luôn. Tính tôi ghét bọn ưa làm thân rùi lật lọng, vì quyền còn tạm tha chứ vì tiền thì mùi kinh...

Ra tòa thì nó toi hẳn, đ´ ai dám đỡ, mà tính xấu chơi với ai...

roboss07

Xe buýt
vụ này em tưởng xong rồi , hôm nay lại thấy cụ thớt mở #2 mới biết là chưa xong , vãi 2 cụ thật , câu " lắm thầy thối ma " trong vụ này chắc đúng rồi .

xe rùa 2012

Xe container
Ông đè chít cmn đi, để đó, tuyên bố đang tranh chấp, cắt nc luôn khỏi tắm cho bẩn hẳn, bốc mùi ofò luôn. Tính tôi ghét bọn ưa làm thân rùi lật lọng, vì quyền còn tạm tha chứ vì tiền thì mùi kinh...

Ra tòa thì nó toi hẳn, đ´ ai dám đỡ, mà tính xấu chơi với ai...
em và vk chỉ mong có 1 cái kết đẹp.

chuyện nẩy ra tòa rồi thì ảnh hưởng quá nhiều người nhất là em Hiền . chú nam ở đấy kiện tụng cũng ko yên vì đời còn bao nhiêu việc.

em nghĩ ntn có đc ko? nhờ NH hay Chã hòa giải. có thể quại thêm mấy cốc bia cho nó fun :D
rồi cũng nên nghĩ về banh nữa. làm sao ko ai bị ảnh hưởng ...

cụ thấy đc ko ạ

xe rùa 2012

Xe container
vụ này em tưởng xong rồi , hôm nay lại thấy cụ thớt mở #2 mới biết là chưa xong , vãi 2 cụ thật , câu " lắm thầy thối ma " trong vụ này chắc đúng rồi .

trên tinh thần hòa giải em đang liên lạc.
nếu có cái kết đẹp thì tốt hơn là ra tòa rồi bên kia thua kiện đúng ko cụ

dakbin

Xe tải
em và vk chỉ mong có 1 cái kết đẹp.

chuyện nẩy ra tòa rồi thì ảnh hưởng quá nhiều người nhất là em Hiền . chú nam ở đấy kiện tụng cũng ko yên vì đời còn bao nhiêu việc.

em nghĩ ntn có đc ko? nhờ NH hay Chã hòa giải. có thể quại thêm mấy cốc bia cho nó fun :D
rồi cũng nên nghĩ về banh nữa. làm sao ko ai bị ảnh hưởng ...

cụ thấy đc ko ạ
Nhiều khi vđ là cây muốn lặng mà gió chẳng dừng, nó chắc chắn ko còn tiền mà cũng ko muốn thuê nhà, sau vài ngày nó sē gây sự vs bank và hủy hđ vay thế chấp, chịu phạt vài đồng, éo trả bank nó cũng đành xòa...

E ko thích nó đòi kiện cả cccm khi link ảnh, nói thật, có chút kiến thức đ´ ai mơ hồ thế, có vh ko ai hành xử thế...

Chẳng tòa nào đỡ đc nó đâu, chánh là pa nó cũng phải chịu, nó có tiền thì ko để ntn...

E xóa sau 12h, cccm làm ơn ko trích lại...

Thanks cccm of

Chỉnh sửa cuối:

bubu8x

Xe hơi
Hôm bảo 50/50 thì k chịu, nghe tư vấn của mấy cụ húng mò ra cắt điện cắt nước :)) giờ thì muốn hoà giải.

xe rùa 2012

Xe container
Nhiều khi vđ là cây muốn lặng mà gió chẳng dừng, nó chắc chắn ko còn tiền mà cũng ko muốn thuê nhà, sau vài ngày nó sē gây sự vs bank và hủy hđ vay thế chấp, chịu phạt vài đồng, éo trả bank nó cũng đành xòa...

E ko thích nó đòi kiện cả cccm khi link ảnh, nói thật, có chút kiến thức đ´ ai mơ hồ thế, có vh ko ai hành xử thế...

Chẳng tòa nào đỡ đc nó đâu, chánh là pa nó cũng phải chịu, nó có tiền thì ko để ntn...

E xóa sau 12h, cccm làm ơn ko trích lại...

Thanks cccm of

emcứ tạm trích sau cụ xóa em xóa theo.
vâng, mặc dù bản ký CCNN có giá trị nhất: điều 5 ghi rõ bên mua phải nộp thuế (thuế chỉ có 1 loại là thuế TNCN) ngoài ra sổ TK của em là 450tr, là bằng chứng cao nhất tại tòa là bên mua nợ em.
cả 2 cái đều giấy trắng mực đen chưa kể còn con dấu nữa. => bên mua sẽ thua thôi.chưa kể còn bịphạt 4% hợp đồng với NH
nhưng để ra kiện làm gì khí cá nhân em sẵn sàng chìa tay hòa giải.
các chã cũng mong muốn thế.
em cũng mong chú ấy đọc và hiểu kỹ

Hôm bảo 50/50 thì k chịu, nghe tư vấn của mấy cụ húng mò ra cắt điện cắt nước :)) giờ thì muốn hoà giải.
chuyện cắt điện em làm rồi. nhưng hòagiải em vẫn luôn sẵn lòng
chú Nam camepro nên vào trả lời đi đừng như thế nữa

dakbin

Xe tải
Ông đ´ mất xu nào nhỉ, cái chữ ký dọa ma của ông như cái điềm báo, như con côn trùng càng loè loẹt càng nên tránh xa...

Các còm của ông kyky

dakbin

Xe tải
emcứ tạm trích sau cụ xóa em xóa theo.
vâng, mặc dù bản ký CCNN có giá trị nhất: điều 5 ghi rõ bên mua phải nộp thuế (thuế chỉ có 1 loại là thuế TNCN) ngoài ra sổ TK của em là 450tr, là bằng chứng cao nhất tại tòa là bên mua nợ em.
cả 2 cái đều giấy trắng mực đen chưa kể còn con dấu nữa. => bên mua sẽ thua thôi.chưa kể còn bịphạt 4% hợp đồng với NH
nhưng để ra kiện làm gì khí cá nhân em sẵn sàng chìa tay hòa giải.
các chã cũng mong muốn thế.
em cũng mong chú ấy đọc và hiểu kỹ

chuyện cắt điện em làm rồi. nhưng hòagiải em vẫn luôn sẵn lòng
chú Nam camepro nên vào trả lời đi đừng như thế nữa
Nó xem ai ly hơn, cụ kệ cmn thôi, ofun nhiều người biết vụ này, chúc cụ kiên trì...

xe rùa 2012

Xe container
Nó xem ai ly hơn, cụ kệ cmn thôi, ofun nhiều người biết vụ này, chúc cụ kiên trì...
vâng, cố tình rồi cụ ak:
mua :ko mua
trả lai nhà: ko trả;
hòa giải: ko hòa giải.

còn gì nữa nhỉ?

Sùng A Khoái

Xe tải
Ông mua định chờ đủ 179 ngày hử?...hố hố

bubu8x

Xe hơi
Ông đ´ mất xu nào nhỉ, cái chữ ký dọa ma của ông như cái điềm báo, như con côn trùng càng loè loẹt càng nên tránh xa...

Các còm của ông kyky
Tránh mấy ng húng như ông thì hơn, khi đang ngồi đc với nhau k ngồi. Lên làm ầm ĩ lên rồi nghe mấy quả húng như ông tư vấn rồi cuối cùng k đi đến đâu :)) loại húng như ông mới nên tránh xa. Rồi ngồi đó mà tư vấn xem ai lỳ hơn :))

bubu8x

Xe hơi
Ông mua định chờ đủ 179 ngày hử?...hố hố[/
Tàn tiệc rồi mà vẫn có bố vào tư vấn kệ cmn và cứ kiên trì thì e dự xong 179 ngày vẫn chưa xong đâu. Hóng tp dài dài bác ạ, qua đây mới thấy trên này nhiều thành phần húng lắm :))

Baolongkub

Xe tăng
Kính gửi cccm trên diễn đàn o to fun:

đồng kính gửi min mod chã

qua nhiều sóng gió.chúng em đã liên lạc đc với nhau qua 1 kênh trung gian (em chưa tiện nói vì cần sự đồng ý) và 1 số ace khác.
hiện chiều nay chúng em gặp nhau làm mấy quai bia hòa giải. có to hóa bé, có bé xí xóa ko có gì :D có gì thông cảm bỏ quá cho nhau.
Bản thân em có thiện chí và chú Nam cũng đã đáp lại thiện chí đó.
mong cccm ủng hộ chúng em.
Tối về xong việc em lại on và xin chã min mod đóng thớt
(Bên nhiệt tình giúp chúng em hòa giải em cũng sẽ xin đc công bố và có comment cảm ơn riêng.)
mong các chã min mod.....còm ủng hộ bọn em hòa giải (chúng em dự sớm hơn a chum với chú ủn 1 bước)

vậy em xn kính báo
Chúc cụ hòa giải tốt thôi
Theo em ko nên bé xé ra to. Hai bên thiện chí với nhau em nghĩ là nên mừng
Chúc mừng hai cụ :-bd

xe rùa 2012

Xe container
Kính gửi cccm trên diễn đàn o to fun: - mạng xã hội lớn của VN

đồng kính gửi min mod chã

qua nhiều sóng gió.chúng em đã liên lạc đc với nhau qua 1 kênh trung gian (em chưa tiện nói vì cần sự đồng ý) và 1 số ace khác.

Ngay từ đầu do chưa hiểu nhau nên khi tranh luận, đưa vào thớt nhiều thông chưa chuẩn nên gây ra sự hiểu lầm giữa 2 chúng em và 1 số bên liên quan
hiện chiều nay chúng em gặp nhau làm mấy quai bia hòa giải. có to hóa bé, có bé xí xóa ko có gì :D có gì thông cảm bỏ quá cho nhau.
Bản thân em có thiện chí và Nam cũng đã đáp lại thiện chí đó.
mong cccm ủng hộ chúng em.
Tối về xong việc em lại on đưa thông tin chung do cả 2 đồng ý lên đây và xin chã min mod đóng thớt
(Bên nhiệt tình giúp chúng em hòa giải em cũng sẽ xin đc công bố và có comment cảm ơn riêng.)
mong các chã min mod.....còm ủng hộ bọn em hòa giải (chúng em dự sớm hơn a chum với a ủn 1 bước)

vậy em xn kính báo