[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Thomas_hsgs

Xe buýt
Em chưa đọc hết comment, ko hiểu tình trạng của cụ như thế nào rồi.
Em từng được tu vấn trường hợp mua bán ký hđ 3 bên là NH sẽ giải ngân tiền vào tk của mình, rồi đóng băng ko cho mình rút, vẫn có thể gửi tiết kiệm. Khi người mua bỏ sổ đỏ vào thì mình sẽ đc rút tiền. Trong thời gian này người mua vẫn phải trả lãi.
Của cụ em thấy hơi sai, vì cái bảo lãnh NH phải có điều khoản về thời gian chứ.
Trong vb lviệc 3 bên có ghi rõ thời hạn phong tỏa stk òy mờ. Trong vb đêý ghi tg phong tỏa stk cho đến khi các đk ghi tại khoản 2 của vb đêý đc đáp ứng ợ.

Sau 180 ngày mờ điều 2 ko đc đáp ứng thỳ NH giải tỏa stk để thu lại 450tr.

Chỉnh sửa cuối:

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Cụ rùa bỏ tiền ra mà lấy cái sổ về đập vào bank lấy tiền ra. 22 tr cho 1 bài học là rẻ đấy! Còn mà tham nữa là dễ thâm! Tiên sư cái thằng giẻ rách cò cưa, thằng nhân viên ngân hàng 4f phạch. Éo phải tay em!
Cụ hơi ngây thơ nhá, cụ đọc lại thỏa thuận 3 bên đê.
Cụ xe rùa 2012 nộp thuế, bìa ra tên ông mua NH vẫn chưa trả tiền nhé. Chỉ sau khi ông mua ký hợp đồng thế chấp công chứng thì NH mới cho ông bán rút tiền, ông mua tiếp tục cò quay không ký hợp đồng thế chấp cho NH đến hết 180 ngày thì NH vẫn thu lại 450 tr nhé.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
xin các cụ cho em khóc 1 phát vì uất. :((
Chia sẻ cùng cụ. Đến giờ phút này theo em cụ nghỉ ngơi đi rồi sáng mai tìm hoặc nhờ cccm ở đây giới thiệu một luật sư uy tín tư vấn để giải quyết dứt điểm vụ này.
Cụ đừng manh động ký cọt thứ gì cả, theo em là vậy. Chả ai kiện được cụ bôi nhọ gì gì đâu, cụ cứ yên tâm. Cụ ra luật sư xin tư vấn đi cụ ạ, đừng tới họ khi đã xong chuyện, mà hãy tới trươc đó.

echnikj

Xe container
em có bật máy quay video xin hỏi Nam 1 câu là theo Nam nhà em đang ở thuộc về ai? Nam ko chả lời cứ ngồi im cườ ikhẩy 20 phút. máy hết pin nên em đành tắt.
kính cccm hỏi hộ em với chú nam là căn hộ 2609 chú ấy tự tiện vào ở đã thuộc chú ấy hoàn toàn chưa?
Đây chính là cơ sở để cụ gọi công an, quá trình sang tên chưa hoàn thiện, đây là căn hộ tranh chấp. Việc quái gì phải uất, cụ có bị dồn vào chân tường đâu, cụ có nhiều sự lựa chọn khác nhau mà.

Oteconde

Xe buýt
em có bật máy quay video xin hỏi Nam 1 câu là theo Nam nhà em đang ở thuộc về ai? Nam ko chả lời cứ ngồi im cườ ikhẩy 20 phút. máy hết pin nên em đành tắt.
kính cccm hỏi hộ em với chú nam là căn hộ 2609 chú ấy tự tiện vào ở đã thuộc chú ấy hoàn toàn chưa?
https://luatminhkhue.vn/tu-van-luat-dat-dai/chua-nop-thue-thu-nhap-ca-nhan-co-duoc-lam-so-do--.aspx

Em thấy văn phòng luật tư vấn đây, đến mức này cụ alo bên văn phòng luật nhờ tư vấn kiện ra tòa thôi.
Riêng về nhà cụ báo ban quản trị khóa vào vì nhà đang tranh chấp, chú Nam chứng minh được nhà của chú ấy thì chú ở, ko chứng minh được thì ra ngoài, cụ thì chắc còn giữ bản copy sổ đỏ công chứng chứ?
Nếu cụ thiện ý, thì xuống nước đề xuất thỏa thuận 50/50. Cụ Nam ko đồng ý sẽ ăn nhiều gạch đá ofer.

thox4ytoam

Xe buýt
Cụ hơi ngây thơ nhá, cụ đọc lại thỏa thuận 3 bên đê.
Cụ xe rùa 2012 nộp thuế, bìa ra tên ông mua NH vẫn chưa trả tiền nhé. Chỉ sau khi ông mua ký hợp đồng thế chấp công chứng thì NH mới cho ông bán rút tiền, ông mua tiếp tục cò quay không ký hợp đồng thế chấp cho NH đến hết 180 ngày thì NH vẫn thu lại 450 tr nhé.
cụ cho e hỏi ngu tí là NH thu 450 lại thì nhà thuộc về người bán hay mua nhỉ. Em đọc lướt thôi ko có time tìm hiểu vì nghe đâu sổ đã sang tên người mua

kính cccm trên diễn đàn cuộc gặp hôm nây vẫn như 79 trang này đang đề cập:

- chú nam khăng khăng chú đã nôp đủ tiền. nhà đã là của chú ây. ko còn phần việc gì nữa để làm. thích thì kiện. ko ngại.
- em có nói nhà của anh chưa sang tên song chú ko đc ở. Chú Nam thì bảo nhà của chú ây rồi. 450 chú ấy ký vay rồi. giờ chú ây đc quyền ở.

- Bank thì bảo bank ko liên quan. lên đây là để ký ghi nhớ làm sao ko bêu xấu bank.... sau 180 ngày bank sẽ thu hồi sổ tiét kiêm 450 triệu và lãi.

em cũng đợi ký nhưng chú nam sửa chưa văn bản lâu quá nên em xin về trước. mai emký sau.

đặc biệt là bảo mời em chã, min mod có mặt nhưng chả có ai .

mệt mỏi rồi

thế này là xong con ong hả cccm :((
Kết quả này là tiên lượng xấu cho cụ rồi, chia buồn với cụ.
Bây giờ chỉ còn cách duy nhất cụ nên làm ngay : thuê luật sư, để họ tư vấn xem có cách nào không.
Nhanh lên, nếu hết hạn 180 ngày cụ còn mệt nữa.

mone

[Tịch thu bằng lái]
ông này lèm bèm. Ông hỏi thế thì được cái gì. 2 ông mà không giải quyết đàng hoàng thì kiểu gì ức chế lâu ngày cũng xảy ra án mạng.
Ngu cả 2

xe rùa 2012

Xe container
Kết quả này em đoán trước rồi.
Cụ chủ thớt xong con ong.
Chuẩn bị hành trình khởi kiện đòi nhà nhá.

Em đã nói trước rồi, cụ bị NH và bên mua phối hợp lùa cho nắm dao đằng lưỡi mà.
vâng

Cụ rùa bỏ tiền ra mà lấy cái sổ về đập vào bank lấy tiền ra. 22 tr cho 1 bài học là rẻ đấy! Còn mà tham nữa là dễ thâm! Tiên sư cái thằng giẻ rách cò cưa, thằng nhân viên ngân hàng 4f phạch. Éo phải tay em!

TPbank có thể bắt cụ ký cam kết ko bêu họ (vì họ đang cầm tiền) nhưng không thể cấm các thành viên khác rêu rao chuyện này phải không em nhân viên tpbank ?

vâng.

Cụ đừng manh động ký cọt thứ gì cả, theo em là vậy. Chả ai kiện được cụ bôi nhọ gì gì đâu, cụ cứ yên tâm. Cụ ra luật sư xin tư vấn đi cụ ạ, đừng tới họ khi đã xong chuyện, mà hãy tới trươc đó.
vâng. em mất nhà ccnl rồi

Chia sẻ cùng cụ. Đến giờ phút này theo em cụ nghỉ ngơi đi rồi sáng mai tìm hoặc nhờ cccm ở đây giới thiệu một luật sư uy tín tư vấn để giải quyết dứt điểm vụ này.
vâng. em sốc toàn tập.
hôm nay cuộc hẹn làm có thêm 2 cái tai con lừa trên đầu em

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho e hỏi ngu tí là NH thu 450 lại thì nhà thuộc về người bán hay mua nhỉ. Em đọc lướt thôi ko có time tìm hiểu vì nghe đâu sổ đã sang tên người mua
NH bảo không liên quan, không được nói xấu NH, 2 ông ra tòa giải quyết nhá. Ha ha ha

Thomas_hsgs

Xe buýt
Đây chính là cơ sở để cụ gọi công an, quá trình sang tên chưa hoàn thiện, đây là căn hộ tranh chấp. Việc quái gì phải uất, cụ có bị dồn vào chân tường đâu, cụ có nhiều sự lựa chọn khác nhau mà.
Vụ nài chỉ có giải quyết ở tòa án hoặc xh đc thoai, CA ko can thiệp đc đâu.

echnikj

Xe container
Chính vì NH luôn đòi cầm chuôi nên thành ra người bán bị dồn sang lưỡi, hợp đồng đổ vỡ thì theo lý cu Nam phải trả nốt số vay đó cho bên bán, nó cứ trây ì khất nợ thì tòa cũng chịu vì là giao dịch dân sự

30X6588

Xe buýt
Em làm ăn cứ gặp giọng trọ trẹ là phải né rồi, bọn này cứt sắt lắm. Bọn gốc bọ nhưng nc giọng lơ lớ còn có thể cân nhắc được, chứ giọng khó nghe là cực kì rắn.
ờ nó chó mức độ bán nhà cho em, lúc 2 vc 2 bên nói truyện để lại 2 cái điều hòa, lúc rao tiền xong, đến khi nhận chìa khóa giao nhà nó ăn mịa 2 cái điều hòa lúc nào ko hay, nhà nó bán em ko mặc cả đc xu nào từ 830 nó đòi 850 bây g em đi làm cứ gặp thằng BỌ em pang ch t m3 chúng nó.
các cụ hơi phân biệt vùng miền quá, ở đâu chả có người nọ người kia.

xe rùa 2012

Xe container
https://luatminhkhue.vn/tu-van-luat-dat-dai/chua-nop-thue-thu-nhap-ca-nhan-co-duoc-lam-so-do--.aspx

Em thấy văn phòng luật tư vấn đây, đến mức này cụ alo bên văn phòng luật nhờ tư vấn kiện ra tòa thôi.
Riêng về nhà cụ báo ban quản trị khóa vào vì nhà đang tranh chấp, chú Nam chứng minh được nhà của chú ấy thì chú ở, ko chứng minh được thì ra ngoài, cụ thì chắc còn giữ bản copy sổ đỏ công chứng chứ?
Cụ Nam ko đồng ý sẽ ăn nhiều gạch đá ofer.
cccm thẩm xem cách này đc ko?

Chỉnh sửa cuối:

UMe Store

Xe hơi
Chả nhẽ nó nằm tịt trong nhà ?
Cụ là chủ hợp đồng điện nước không, báo cắt hết đi là ông ôn phải nhào ra. Ló mặt ra thì túm cổ cho 1 trận, thay khóa. Nhân tiện, kiện luôn bank. Bank cũng chả tử tế gì: buôn tiền, lừa đảo, mất dạy, bịp bợm khách hàng... đủ cả.Em thật :)
Em thấy ý kiến của cụ hay đấy, cụ chủ thử xem sao, gặp loại cù nhầy này đúng là ức chế thật

thox4ytoam

Xe buýt
Nhà thuộc người mua.
Người mua nợ mồm người bán 450 củ.
Chính vì NH luôn đòi cầm chuôi nên thành ra người bán bị dồn sang lưỡi, hợp đồng đổ vỡ thì theo lý cu Nam phải trả nốt số vay đó cho bên bán, nó cứ trây ì khất nợ thì tòa cũng chịu vì là giao dịch dân sự
bảo sao người mua cứ cười khẩy, cù cưa 6 tháng là ông bán có khi mất luôn 450 chứ ko phải 20 nữa.
Thế này thì tránh xa mấy trò bảo lãnh của NH thôi :-s

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
tóm lai cuộc gặp hôm nay ý kiến của chú Nam là nhà của chú ấy. cấm bêu xấu chú ấy. chú ấy sẽ kiện. bank thì nhắc đi nhắc lại bank làm đúng. nghiêm cấm mọi việc làm ảnh hưởng đến bank
rồi bảo ký vào. em vừa đói, vừa mệt ko đợi đc lúc in ra nên xin về trc ăn cơm. mai em nghiên cứu và ký theo yêu cầu ấy
Xin lỗi em chửi bậy chứ mẹ thằng NH mất dậy, không có nó cụ có ký bán rồi giao nhà không mà nó kêu KLQ?
Song song với các biện pháp khác cụ làm cho em cái đơn kêu cứu gửi Thanh tra Ngân hàng Nhà nước cho nó đi giải trình đi.
Còn thằng mua cụ gọi AE đế vả cho mấy cái vào mồm ý.

xe rùa 2012

Xe container
Chỉnh sửa cuối: