Thế này với xe FWD gọi là gì hả các cụ :"> được gọi là drif chưa ạ

vgk

Xe máy
[video=youtube;A8N9F3wQ3P8]http://www.youtube.com/watch?v=A8N9F3wQ3P8&feature=share&list=LLwZBHj5kfNA0Kc0eP1KnxFQ[/video]

lúc vào cua e đạp căng ga xong đánh lái gấp. gia tốc xe phi về trước nhưng bánh đang trượt quay ngang ạ :">
ko biết gọi là gì. e còn mấy clip quay tròng tròng nữa ạ :"> các cụ chém nhẹ nhẹ ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vgk

Xe máy
Hehe ths cụ. e trượt bánh lái mài thêm tí nữa dễ mất lái luôn lao lên hè nên k dám mạnh ga tiếp ạ:(

interceptor

Xe điện
xe fwd thì tốt nhất cụ đừng cố tập drift, chỉ có thể power slide thôi cụ ạ.
để có thể thực hiện powerslide mà ko cần tốc độ quá cao thì cụ thử sử dụng phanh tay nhé.
lưu ý: Cụ kiếm chỗ nào rộng và vắng mà tập, đừng tập trên đường giao thông thế này gây nguy hiểm cho người khác cụ ạ.

Hehe ths cụ. e trượt bánh lái mài thêm tí nữa dễ mất lái luôn lao lên hè nên k dám mạnh ga tiếp ạ:(

drivemustbefun

Xe tải
Cụ úp cua gấp nên văng đuôi, hay tây nó gọi là lái oversteer, theo cháu nghĩ.
Tập power slide cụ xem phim Mỹ là biết :))

interceptor

Xe điện

vgk

Xe máy
xe fwd thì tốt nhất cụ đừng cố tập drift, chỉ có thể power slide thôi cụ ạ.
để có thể thực hiện powerslide mà ko cần tốc độ quá cao thì cụ thử sử dụng phanh tay nhé.
lưu ý: Cụ kiếm chỗ nào rộng và vắng mà tập, đừng tập trên đường giao thông thế này gây nguy hiểm cho người khác cụ ạ.
thx cụ ạ :"> hday cháu vào trong sân mỹ đình nghịch mà thỉnh thoảng vẫn có ng quá lại. để sau cháu tìm chỗ vắng vắng nghịch tiếp power slide thử :">

interceptor

Xe điện
Nếu cụ thích drift hay nghịch về các kỹ năng lái thì cụ joint với HTX Onroad và đi cùng các buổi tập của hội luôn ạ, có sân bãi rộng và an toàn, không có người qua lại và người hiếu kỳ, có người trợ giúp và chia sẻ các kỹ năng.

thx cụ ạ :"> hday cháu vào trong sân mỹ đình nghịch mà thỉnh thoảng vẫn có ng quá lại. để sau cháu tìm chỗ vắng vắng nghịch tiếp power slide thử :">

vgk

Xe máy
Nếu cụ thích drift hay nghịch về các kỹ năng lái thì cụ joint với HTX Onroad và đi cùng các buổi tập của hội luôn ạ, có sân bãi rộng và an toàn, không có người qua lại và người hiếu kỳ, có người trợ giúp và chia sẻ các kỹ năng.
thx bác ạ. để hnao cháu đi cùng các cụ 1 buổi cho mở mang tầm mắt :">

tuananhcpls

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái *** xe lúc sau nó còn chưa văng đi cụ ạ, em thấy bình thường lắm, không có gì đặc sắc so với ... mấy phim Mỹ em hay xem :))

alibaba1514

Xe buýt
Drift thì thế này chưa đủ, mà FWD khó drift lắm

chaorenttd

Xe hơi
Cụ chủ nên chú ý độ lại xe đã, với cả cụ chủ nên chọn chỗ nào rộng rãi thoải mái, mặt đường trơn, chứ cụ chủ mà tập ở chỗ có nhiều ma sát, khi văng đuôi xe đi như vậy dễ bị lật lắm đó ạ!

hoanglee94

Xe tăng
Xem clip của chủ thớt mới nhớ, cách đây mấy hôm trời mưa đường ướt nhẹp, em đi Matiz cũng dùng phanh tay để phanh kèm thế là rê bánh sau, xe nó văng *** 1 đoạn nghe rõ tiếng lốp rít nhưng do em chủ động dùng phanh tay nên lại hạ và lại đi tiếp bình thường :))

vgk

Xe máy
Cụ chủ nên chú ý độ lại xe đã, với cả cụ chủ nên chọn chỗ nào rộng rãi thoải mái, mặt đường trơn, chứ cụ chủ mà tập ở chỗ có nhiều ma sát, khi văng đuôi xe đi như vậy dễ bị lật lắm đó ạ!
ths cụ ạ . hôm đấy off đội sonata nên cháu tiện nghịch luôn tí ở đấy :">thỉnh thoảng làm tí cho vui :">
Xem clip của chủ thớt mới nhớ, cách đây mấy hôm trời mưa đường ướt nhẹp, em đi Matiz cũng dùng phanh tay để phanh kèm thế là rê bánh sau, xe nó văng *** 1 đoạn nghe rõ tiếng lốp rít nhưng do em chủ động dùng phanh tay nên lại hạ và lại đi tiếp bình thường :))
tiếc là xe cháu k làm được thế =( phanh tay thì nó vẫn đi tiến được chỉ ko lùi dc ạ
quả này là kiểu vào cua gấp đầu trượt đi ạ :"> *** vẫn bám chắc đường

hoanglee94

Xe tăng
ths cụ ạ . hôm đấy off đội sonata nên cháu tiện nghịch luôn tí ở đấy :">thỉnh thoảng làm tí cho vui :">

tiếc là xe cháu k làm được thế =( phanh tay thì nó vẫn đi tiến được chỉ ko lùi dc ạ
Cái Sô nát phanh phụ của nó như thế thì hơi khó chơi món này cụ nhỉ

interceptor

Xe điện
Đầu trượt mà *** bám chắc đường thì cụ bị understeer chứ không phải drift. Để xe bị understeer là cực nguy hiểm vì dễ bị mất lái. Nếu Sonata mà ôm cua gấp bị thế này thì cụ nên thay sway bar sau cứng hơn nhé.

ngopingming

Đi bộ
Em chưa hiểu....video nói về điều gì nhưng cụ nên xem lại giải thích thế nào là Đờ Ríp đi ạ

kimithanh

Xe tăng
theo em đây chỉ là rê *** xe do *** nhẹ bị văng mạnh khi vào cua thui chứ driff thì cứ phải RWD mới mần ăn dc, sonata ko chơi dc món này, chỉ có món đứng yên đốt lốp trước là dc thoai cụ ạ

sittar

Xe hơi
e thấy nguy cho bác đi xe máy quá