[Đã bán] The new Macbook 12” , giao lưu két nước cũ E46

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
1,990,000 VNĐ

Leikaleika

Xe máy
fix close

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv13

Xe tải
cụ cho hỏi con máy in của cụ có in từ máy Mac được không?

Lovevilla

Xe hơi
Mac cấu hình và sx năm nào cụ ei

thanhnv13

Xe tải
Em đang in không dây từ mac 12” đấy
Công thức là macbook + airport express + mạng internet
uh vậy là lắp thêm con airport nữa mà chơi kiểu vậy mỗi lần kết nối phải ngắt wifi để kết nối wifi với con AirPort hơi khó chịu.

Leikaleika

Xe máy
mạng internet hay mạng LAN hả cụ ? in qua internet cài đặt đơn giản k cụ ?
đầu tiên cụ phải hiểu airpot express hoặc airpot exrtreme là cục phát wifi kiêm phát nhạc và in không dây của apple
với nguyên lý đó, cụ cần cấp mạng nguồn cho cục airpot (có thể kết nối trực tiếp với nguồn wifi hoặc kết nối gián tiếp thông qua 1 morderm wifi
sau khi kết nối, cụ download áp Tiện ích airpot, và thiết lập thông số cho airpot, với apple thì tự động nó cài, mình chỉ đặt tên mạng, đặt pass
Như vậy laptop hoặc i mac phải dùng wifi mới đấy
khi cục airpot có mạng rồi, có còn 2 cổng
1 cổng usb để kết nối với dây usb của máy in cắm vào máy in
1 cổng 3.5mm để kết nối với dàn âm thanh cắm vào dàn
đấy là setup về phía airpot
còn trong laptop, cụ cần download phần mềm máy in tương thích, lên mạng search "driver for hp 2420 for mac" là ra bộ cài, sau đó việc in ấn hoàn toàn là chọn máy in rồi in thôi

Leikaleika

Xe máy
uh vậy là lắp thêm con airport nữa mà chơi kiểu vậy mỗi lần kết nối phải ngắt wifi để kết nối wifi với con AirPort hơi khó chịu.
nghe nhạc thì không phải chuyển wifi, vì có airplay
còn in ấn thì phải dùng đúng wifi đấy (đối với máy in không có air print)

hanoivn

Xe hơi
E xin ít ảnh đổi nguồn 110v và giá với cụ ơi

hanoivn

Xe hơi
Cụ cho giá lên luôn đi e ko thấy đề giá. E cần 2c

Leikaleika

Xe máy
Xe BMW cụ nào giao lưu xuống đời e đang có nhu cầu dòng merc hoặc bim

tronghung103

Xe tải
đầu tiên cụ phải hiểu airpot express hoặc airpot exrtreme là cục phát wifi kiêm phát nhạc và in không dây của apple
với nguyên lý đó, cụ cần cấp mạng nguồn cho cục airpot (có thể kết nối trực tiếp với nguồn wifi hoặc kết nối gián tiếp thông qua 1 morderm wifi
sau khi kết nối, cụ download áp Tiện ích airpot, và thiết lập thông số cho airpot, với apple thì tự động nó cài, mình chỉ đặt tên mạng, đặt pass
Như vậy laptop hoặc i mac phải dùng wifi mới đấy
khi cục airpot có mạng rồi, có còn 2 cổng
1 cổng usb để kết nối với dây usb của máy in cắm vào máy in
1 cổng 3.5mm để kết nối với dàn âm thanh cắm vào dàn
đấy là setup về phía airpot
còn trong laptop, cụ cần download phần mềm máy in tương thích, lên mạng search "driver for hp 2420 for mac" là ra bộ cài, sau đó việc in ấn hoàn toàn là chọn máy in rồi in thôi
Em hỏi rất rõ là qua LAN (mạng nội bộ) hay qua internet mà cụ. chứ mấy cái này em dùng nhiều năm nay rồi, k phải em chưa dùng. Có điều món in thì chưa thử vì k có nhu cầu in ấn từ xa. in qua LAN thì đương nhiên OK rồi, còn in qua internet (WAN ngoài) thường phải cài dynamic DNS or địa chỉ IP tĩnh, liệu anh apple này có hỗ trợ mà k cần 2 IP tĩnh hoặc DNS động hay không -> ý em hỏi là cái này.
ps: nó là airport cụ nhé, k phải airpot đâu :)

dapxichlopro

Xe tải
Em hỏi rất rõ là qua LAN (mạng nội bộ) hay qua internet mà cụ. chứ mấy cái này em dùng nhiều năm nay rồi, k phải em chưa dùng. Có điều món in thì chưa thử vì k có nhu cầu in ấn từ xa. in qua LAN thì đương nhiên OK rồi, còn in qua internet (WAN ngoài) thường phải cài dynamic DNS or địa chỉ IP tĩnh, liệu anh apple này có hỗ trợ mà k cần 2 IP tĩnh hoặc DNS động hay không -> ý em hỏi là cái này.
Sao cụ cứ thích làm phức tạp vấn đề lên thế nhỉ, in qua wifi là tín hiệu của cái cục AE nó cấp IP (chính là mạng LAN). Internet có hay ko quan trọng gì đâu cụ.

Leikaleika

Xe máy
in qua wifi mà cụ
khi cụ kết nối vào wifi rồi, thì cứ thế in như bình thường thôi thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng