[Funland] Thẻ tín dụng Vpbank. Có cụ nào khổ như em không?

taductoan

Xe điện
Chẳng là trong tháng 8 năm 2021 em có chi tiêu trên thẻ hơn 200k sang tháng 9 em chuyển khoản để thanh toán nhưng không chuyển được do tài khoản thẻ của em bị khóa do phát hành thẻ mới, mà thẻ của em đến tháng 10 mới hết hạn. Thẻ mới thì em không muốn dùng nữa vì vậy em không kích hoạt. Tháng 9 ở Hà Nội giãn cách xã hội không ra chi nhánh được. Hết giãn cách em ra thì số tiền em phải nộp là hơn 400k (chẳng hiểu do phạt nộp châm hay thu phí gì?), em không đồng ý vì do ngân hàng tự khóa thẻ của em mặc dù chưa hết hạn. Từ đó đến ngày hôm nay là 162 ngày số tiền lên tới hơn 1,4 triệu đồng (Lãi cao hơn tín dụng đen các bác ạ) Em luôn muốn thanh toán cho nó xong nhưng lỗi của họ tại sao em phải chịu phạt, mặc dù thẻ em dùng 10 năm nay chưa vấn đề gì hạn mức của em tới 152 triệu. Theo các bác giờ em phải làm gì để tránh bị làm phiền ạ????

butchikim

Xe ba gác
Nộp tiền thôi, còn không bị đưa lên CIC còn mệt hơn. Nói chung chơi với Bank là cứ phải chuẩn chỉ và có bằng chứng, không nói vo được.

vutuanlong

Xe tăng
Mọi thứ nó đều tự động mà cụ, từ tính toán ls, tiền nộp phạt....
HĐ mở thì đố ai đọc hết được :D

taductoan

Xe điện
Nộp tiền thôi, còn không bị đưa lên CIC còn mệt hơn. Nói chung chơi với Bank là cứ phải chuẩn chỉ và có bằng chứng, không nói vo được.
Thì thẻ của em chưa hết hạn họ đã tự động khoá thẻ cũ phát hành thẻ mới làm em không thanh toán được.

taductoan

Xe điện
Mọi thứ nó đều tự động mà cụ, từ tính toán ls, tiền nộp phạt....
HĐ mở thì đố ai đọc hết được :D
Vâng em biết là tự động nhưng khi có ý kiến của khách hàng họ phải rà soát chứ. Lãi suất kinh thật cụ à.

butchikim

Xe ba gác
Chẳng là trong tháng 8 năm 2021 em có chi tiêu trên thẻ hơn 200k sang tháng 9 em chuyển khoản để thanh toán nhưng không chuyển được do tài khoản thẻ của em bị khóa do phát hành thẻ mới, mà thẻ của em đến tháng 10 mới hết hạn.
Không chuyển được thì cụ phải báo cho họ, cụ ghi lại bằng chứng để có cái còn cãi nhau nhé.

Thì thẻ của em chưa hết hạn họ đã tự động khoá thẻ cũ phát hành thẻ mới làm em không thanh toán được.
Vâng em biết là tự động nhưng khi có ý kiến của khách hàng họ phải rà soát chứ. Lãi suất kinh thật cụ à.
Lãi thả gà ra đuổi nó khác với lãi gà nhốt nhiều lắm cụ, nên không đùa với Bank được đâu :D

taductoan

Xe điện
Không chuyển được thì cụ phải báo cho họ, cụ ghi lại bằng chứng để có cái còn cãi nhau nhé.

Lãi thả gà ra đuổi nó khác với lãi gà nhốt nhiều lắm cụ, nên không đùa với Bank được đâu :D
Em có bằng chứng mà. Cãi nhau chán lắm rồi cu ạ.

Cụ không nộp luôn thì nó còn cao hơn nhiều. Lỗi hoàn toàn từ phía cụ, thẻ bị khoá không chuyển được thì phải tìm cách khác để nộp, quá hạn thẻ tín dụng thì nó cứ tính cả tiền phạt + tiền lãi thôi.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Dù thẻ có bị khoá/tk cụ có bị khoá thì nhờ người khác CK bằng số thẻ vẫn OK mà. VP khi gia hạn thẻ mới thì số thẻ mới vẫn trùng với thẻ cũ, trừ khi đổi dòng thẻ khác. Lỗi này là do chính cụ nghĩ nó đơn giản thôi, chứ kể cả đợt giãn cách mà nói tôi ra NH nộp/rút tiền thì mấy ai làm khó.

Cụ không nộp thì bị tính phí phạt + lãi. Phí phạt tuỳ theo NH nhưng đừng có đùa, như thằng Seabank phạt 4% của tổng dư nợ (nợ 100T thì riêng phí phạt chậm TT đã là 4T, chưa kể thêm lãi).

Điều quan trọng hơn là bị nhảy bậc nợ xấu, càng lâu TT thì càng bị xuống hạng. Các cụ đừng nghĩ nó nhỏ chỉ mấy chục/trăm ngàn thì ôi zời kệ mẹ nó. Nợ NH 1đ cũng là nợ, và có những người nhảy xuống nợ xấu nhóm 5 chỉ vì coi thường món nợ mấy chục ngàn. Mà đã nhóm 5 rồi thì sau khi thanh toán hết cũng sau 5 năm mới được xoá "án tích" để có thể được xem xét tiếp cận với nguồn vốn hay mở thẻ NH.

taductoan

Xe điện
Cụ không nộp luôn thì nó còn cao hơn nhiều. Lỗi hoàn toàn từ phía cụ, thẻ bị khoá không chuyển được thì phải tìm cách khác để nộp, quá hạn thẻ tín dụng thì nó cứ tính cả tiền phạt + tiền lãi thôi.
Em có chuyển nhưng tài khoản nhận đang bị khóa mà. Đâu phải tài khoản gửi.

taductoan

Xe điện
Dù thẻ có bị khoá/tk cụ có bị khoá thì nhờ người khác CK bằng số thẻ vẫn OK mà. VP khi gia hạn thẻ mới thì số thẻ mới vẫn trùng với thẻ cũ, trừ khi đổi dòng thẻ khác. Lỗi này là do chính cụ nghĩ nó đơn giản thôi, chứ kể cả đợt giãn cách mà nói tôi ra NH nộp/rút tiền thì mấy ai làm khó.

Cụ không nộp thì bị tính phí phạt + lãi. Phí phạt tuỳ theo NH nhưng đừng có đùa, như thằng Seabank phạt 4% của tổng dư nợ (nợ 100T thì riêng phí phạt chậm TT đã là 4T, chưa kể thêm lãi).

Điều quan trọng hơn là bị nhảy bậc nợ xấu, càng lâu TT thì càng bị xuống hạng. Các cụ đừng nghĩ nó nhỏ chỉ mấy chục/trăm ngàn thì ôi zời kệ mẹ nó. Nợ NH 1đ cũng là nợ, và có những người nhảy xuống nợ xấu nhóm 5 chỉ vì coi thường món nợ mấy chục ngàn. Mà đã nhóm 5 rồi thì sau khi thanh toán hết cũng sau 5 năm mới được xoá "án tích" để có thể được xem xét tiếp cận với nguồn vốn hay mở thẻ NH.

Cái tài khoản nhận nó không nhận do họ khóa thẻ của em để cấp thẻ khác trong khi thẻ đó chưa hết hạn mà.

Em có chuyển nhưng tài khoản nhận đang bị khóa mà. Đâu phải tài khoản gửi.
Nếu họ vẫn có cách khác để nhận tiền thì sao cụ không làm?

Đã dùng thẻ tín dụng thì cụ phải chú ý những chuyện đó, lãi suất và phạt chậm trả cực cao, chưa kể bị đưa vào nhóm nợ xấu. Em tin là trong thoả thuận sử dụng họ có nói đến vấn đề đó.

dongnat123

Xe container
Cụ dắt túi 2 củ ra nh làm việc cho nhanh, coi như mất chầu bia. Loanh quanh đợi tư vấn trên này nó lên chục củ giờ :D

taductoan

Xe điện
Nếu họ vẫn có cách khác để nhận tiền thì sao cụ không làm?

Đã dùng thẻ tín dụng thì cụ phải chú ý những chuyện đó, lãi suất và phạt chậm trả cực cao, chưa kể bị đưa vào nhóm nợ xấu. Em tin là trong thoả thuận sử dụng họ có nói đến vấn đề đó.
Chắc chỉ mỗi cách ra chi nhánh thôi nhưng thời gian đó đang giãn cách xã hội không thể đi được cụ à. Chẳng nhẽ thẻ của em chưa hết hạn đã khóa để phát hành thẻ mới là cũng có trong thỏa thuận. Em chẳng tin :)):)):-o

taductoan

Xe điện
Cụ dắt túi 2 củ ra nh làm việc cho nhanh, coi như mất chầu bia. Loanh quanh đợi tư vấn trên này nó lên chục củ giờ :D
Lên nhanh hơn tín dụng đen nhiều cụ à. Nhưng em đang đợi họ kiện xem sao. Em kệ.

Chắc chỉ mỗi cách ra chi nhánh thôi nhưng thời gian đó đang giãn cách xã hội không thể đi được cụ à. Chẳng nhẽ thẻ của em chưa hết hạn đã khóa để phát hành thẻ mới là cũng có trong thỏa thuận. Em chẳng tin :)):)):-o
Thoả thuận họ nói về vấn đề phạt trả chậm và lãi suất cao :)

Còn nộp như thế nào là việc của cụ, sao người khác họ vẫn nộp được?

Cụ có thể bỏ qua, không cần quan tâm đến khoản nợ đó, nhưng họ sẽ đưa vào nhóm nợ xấu trên CIC, sau này có muốn vay gì đó thì khó.

taductoan

Xe điện
Thoả thuận họ nói về vấn đề phạt trả chậm và lãi suất cao :)

Còn nộp như thế nào là việc của cụ, sao người khác họ vẫn nộp được?

Cụ có thể bỏ qua, không cần quan tâm đến khoản nợ đó, nhưng họ sẽ đưa vào nhóm nợ xấu trên CIC, sau này có muốn vay gì đó thì khó.
Cảm ơn cụ. Em sẽ lưu ý đến vấn đề đó ạ.

thinhtd

Xe container
Nay em chạy ra làm cái thẻ. Bị trường hợp thằng khốn nạn nào nó có ảnh căn cước của em nó photoshop mặt nó vào rồi làm cái tk của nó các cụ ạ. Thông tin ảnh căn cước chỉ khác mỗi cái mặt, mà cái căn cước đó thì có 1 đợt em đi làm trên Thái Nguyên, để quên ở nhà khách. :))

Tranh thủ hôm nghỉ phép ra làm cái thẻ về quẹt mà nó bảo phải xử lý 2-3 tuần mới có kết quá. :))

Chỉnh sửa cuối: