[Funland] Theo các cụ con người ta ở giai đoạn nào trong cuộc đời thì sướng nhất?

motthoidongbim

Xe điện
Lê văn nin nói " học, học nữa, học mãi.." nên kg thể nói hết học là sướng, nhiều người vẫn học, vẫn sướng đấy thôi cụ ơi!
Ý e là học trường lớp. Kp trường đời. Trường đời chắc học đến lúc xuốg lỗ.
Vs đây là trường hợp của e thôi. Bị áp lực thành tích quá nên e mới ko thích học lắm.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Đó là giai đoạn có nhiều ước mơ.

Tivi Phillips

Xe đạp
Tuổi trẻ thì được cái cảm xúc, cả cho và nhận. Nhưng tự do, kinh tế lại không có. Nên lên tầm trung niên chắc là sướng nhất ạ. Sau đấy thì đến tuổi tiền mãn .... rồi thì nó cũng ko còn gì để sướng nữa ạ.

Ocdaonho

Xe tải
Hồi còn bé em cứ thấy mình khổ.
Giờ nghĩ lại thấy tuổi thơ mới là thời gian đẹp nhất, dù không vô lo vô nghĩ nhưng hồn nhiên thánh thiện, đầy lòng trắc ẩn.
Tuổi thanh niên cũng đẹp, bước vào đời với những tình cảm chân thành trong sáng, đầy hoài bão và nhiệt huyết chứng tỏ mình và những cảm xúc tuyệt vời khi được bước chân đến những vùng đất mới.
Tuổi trung niên chấp chới nhìn lại bỗng thấy mình đã đánh mất bản thân mình, rơi rớt hết những cảm xúc ấy.
Khéo đến tuổi xế chiều em lại thấy cái thời trung niên cũng đẹp :)))

Chỉnh sửa cuối:

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Làm quái gì có giai đoạn nào sướng cụ, bé thì lo học hành tụt cả váy, lớn thì lo kiếm tiền, lo sinh đẻ nuôi dạy con cái, già thì lo ốm đau bệnh tật... nói chung đời là bể khổ, mà hết đời thì hết khổ cụ ạ... tiêu cực thì nghĩ vậy, tích cực thì giai đoạn nào cũng có cái sướng riêng, bé thì ko phải lo kiếm tiền, lớn thì ko còn lo học hành, già thì ko vướng bận con cái nữa... đấy cuộc đời con người ta muốn sướng hay khổ là do suy nghĩ, mà theo em, cơ thể cứ lành lặn, ko bệnh tật là sướng rồi... còn các thứ khác là do tư duy, suy nghĩ của từng nguười

Thắng Formosa

Xe tăng
Thời sinh viên (18-25 tuổi)
Chỉ ăn, ngủ, game, bi-a, nhậu, đá bóng, tắm biển, đi phượt, cắm trại, đi tình nguyện...và ko thiếu chịt* mỗi ngày.

winnghiepdu

Xe điện
Bắt đầu có lương đi làm không phải nghe lời ông bà già là sướng nhất

BinhLee

Xe tăng
từ lúc bắt đầu đi làm 26 - 45 là đẹp nhất: có sức khỏe, có công việc, có gia đình, tự mình quyết định cuộc sống của mình không phụ thuộc ai hết

BMW R60

Xe tăng
Hồi còn bé em cứ thấy mình khổ.
Giờ nghĩ lại thấy tuổi thơ mới là thời gian đẹp nhất, dù không vô lo vô nghĩ nhưng hồn nhiên thánh thiện, đầy lòng trắc ẩn.
Tuổi thanh niên cũng đẹp, bước vào đời với những tình cảm chân thành trong sáng, đầy hoài bão và nhiệt huyết chứng tỏ mình và những cảm xúc tuyệt vời khi được bước chân đến những vùng đất mới.
Tuổi trung niên chấp chới nhìn lại bỗng thấy mình đã đánh mất bản thân mình, rơi rớt hết những cảm xúc ấy.
Khéo đến tuổi xế chiều em lại thấy cái thời trung niên cũng đẹp :)))
Em quan điểm giống cụ! Tùy theo chúng ta đang ở tuổi nào thì sẽ có những cảm nhận khác nhau. Từ bé đến tầm hết cấp 2 thì không nói, lẽ time này là tâm trẻ thơ nhất. Lơn lên chút thì nghĩ các anh học cấp 3 sướng và bắt đầu phải lo nghĩ để đỗ cấp 3 rồi. Lên cấp 3 thì lại nghĩ các anh đại học sướng, và cũng lo nghĩ để sao cho vào được đại học. Vào đại học thì lại nghĩ đi làm sướng, lo sao cho học xong có việc làm báo hiếu cha mẹ. Đi làm rồi lạiphải lo nghĩ, phấn đấu để đc tăng lương,tăng thu nhập. Rồi lấy vợ sinh con, lại lo nhà cửa, con cái học hành, cha mẹ già... Cứ thế cứ thế... ngoảnh đi đã quá 40 tuổi rồi...
Hiện tại em đang tuổi trung niên, và em nghĩ tuổi từ bé đến hết lớp 8 là sướng nhất :D :D :D

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Như câu hỏi ở tiêu đề, em chỉ muốn nhấn mạnh là cái sướng ở đây ko hạn chế ở nghĩa đen (ko chỉ bó gọn ở việc quan hệ lam lũ) sướng ở đây là sự thăng hoa về cảm xúc trước cuộc sống, trước công việc cũng như trải nghiệm của bản thân.
Tuổi thanh niên hay trung niên hay tuổi nào giai đoạn nào các cụ nhỉ
10s trước khi bắn pháo hoa.

TVPL

Xe container
Như câu hỏi ở tiêu đề, em chỉ muốn nhấn mạnh là cái sướng ở đây ko hạn chế ở nghĩa đen (ko chỉ bó gọn ở việc quan hệ lam lũ) sướng ở đây là sự thăng hoa về cảm xúc trước cuộc sống, trước công việc cũng như trải nghiệm của bản thân.
Ngày còn em bên tôi ah ... ahihi
Cơ mà em nào sướng hơn thì em không đo đếm :)

gld

Xe điện
Từ 16-25, gặp em nào trong độ tuổi này cũng phê, mỗi tội ít $$$

Tivi Phillips

Xe đạp
Đơn giản như cụ thớt thấy, mấy thớt ái ẹp, xem tranh, tác phẩm văn học... , có phải là sướng hơn thớt Nga-Ukraine, lo học F1, lo bạn trả nợ... ko. Mà em xem ra, các cụ siêu nhân chính trị quân sự, chắc tầm 5x 6x đổ lên, vì kinh nghiệm táng nhau nghe các cụ ý phán kinh khủng lắm ạ.

Anh Vũ Trung Nguyên nói cũng có cái đúng. Con người đi tìm hạnh phúc là tìm sự cân bằng trong cuộc sống. Khi mọi thứ trong cuộc sống cân bằng hài hòa thì con người ta hạnh phúc nhất, sung sướng nhất. Mà để mọi thứ cân bằng thì rất khó.

Rivers

Xe container
Sướng nhất là khi tìm được điểm cân bằng giữa vật chất và tinh thần, đặc biệt thời điểm ấy phải ở trước khi lấy vợ ;))

bo kent

Xe tăng
- Sướng nhất là giai đoạn sơ sinh: Có người bồng bế, đút ăn, tắm rửa, chùi đuýt, ... nhưng lại không nhớ j mới cay.
- Sướng nhì là giai đoạn tiêu tiền người khác không phải nghĩ: Thời ăn học cứ tiêu tiền bố mẹ tẹt ga, có món j ngon tìm ăn, có người nào thích thì gạ ngủ cùng. Mỗi tội gánh thêm trách nhiệm học hành cũng mệt đầu nếu không thích học.
- Sướng ba là giai đoạn không phải đi làm thuê: Giai đoạn về hưu có tiền để dành, con cái lớn rồi có thời gian đi đây đó. Chỉ khổ cái là sức khỏe hơi kém và nhiều trường hợp không có bạn đời đi chơi cùng nữa.
- Những giai đoạn còn lại nói chung là khổ: Áp lực cuộc sống đè nặng, phải đi cày cuốc kiếm ăn, bán sức khỏe, thời gian lấy tiền tiêu.

Vu Triet

Xe máy
Em cảm thấy lúc học ĐH xong bước chân ra đời làm là sướng nhất.

- Một là không còn áp lực học hành
- Hai là bắt đầu được tiêu những đồng tiền do mình kiếm ra - thích làm gì thì làm
- Ba là chưa chồng con để bị vướng bận áp lực nhà cửa.
- Bốn là sức khỏe giai đoạn này rất ổn để chơi, cộng thêm tâm lý lớn vừa đủ để suy nghĩ về cách sống.

Rút từ bản thân em ra, thì em có mấy năm này bay nhảy đi chơi, tụ tập bạn bè. Tiền tiết kiệm k xu nào nhưng cuộc sống đầy niềm vui.
Yêu đương tình cảm cũng đủ cả.
Chỉ tiết là giai đoạn này của em hơi ngắn, chỉ có 4-5 năm. Nếu cho được làm lại em sẽ chơi đến đủ 30 =)))