[Funland] Theo các cụ Ông này chỉ tay vào mặt Ai ạ?

omerta77

Xe điện
Em xin dừng ở đây. Gia đình em cũng có thương binh. Trở về đời thường sau chiến tranh và kiếm sống chân chính. Không cần phải bám vào đám bẩn bựa du côn để sống bằng cách đi ăn vạ và đòi nợ. Cụ còn trân trọng ông thân sinh là tốt rồi. Ít nhất ông nhà cụ cũng sống mẫu mực. Hy vọng cụ được như ông ấy.
Rất may là gia đình em không phải như vậy. Đấy 1 phần cũng là do may mắn hơn các trường hợp khác thôi. Nhưng không vì thế mà e ko thông cảm cho những trường hợp khác.

Còn việc đòi nợ thuê đúng là vi phạm pháp luật. Nhưng có những trường hợp nợ thật nhưng doanh nghiệp nó cùn không trả. Ra pháp luật cũng không giải quyết được. Mấy cụ thương binh lại đòi được đấy. Cũng chỉ vác đồ ăn lên cửa phòng giám đốc ngồi như kiểu VFF vừa rồi thôi. Thân chủ lấy được tiền chi % xong còn cảm ơn rối rít

Mà thôi, chia sẻ với các cụ 1 chút về thực tế để các cụ có cái nhìn khách quan hơn thôi. Còn ai làm sai thì phải chịu.

hitle888

Xe điện
Có bằng chứng, rõ mặt rõ xe, thiệt hại, tang vật đầy đủ, lại xông vào trụ sở công quyền. Phải xử cho dân tuân theo pháp luật. Khép vào tội khủng bố cũng đc.
Em ủng hộ tất, mỗi tội éo phải là trụ sở công quyền cụ ạ.
Có lẽ nhân vụ này cho đi ăn cơm cân mấy chú fake này đi, tang chứng vật chứng rành rành thì sẽ ngoan hơn khối

cuong1903

Xe tăng
Bên EVN có câu chuyện thật 100%:
Vào những năm 199x, xã viên và người dân cùng nhau làm đường dây điện kéo về từng nhà, đưa ánh sáng của Đảng đến với nơi nơi. Sau đó trên chục năm, đường điện được giao lại cho EVN để tiếp nhận lại lưới điện đó, đầu tư, cải tạo để bán điện, chất lượng tốt hơn, giá đúng hơn tới nhân dân.
Tình huống xảy ra: Ngày trước xã viên làm, thì cột điện trong đất, đi qua vườn nhà thoải mái, vô tư, thậm chí còn đòi chôn cột trong vườn nhà tôi, để kéo dây cho gần, điện cho khỏe và tiện...câu móc. Từ khi EVN nhận lại, thì có trường hợp bác thương binh đòi...miễn tiền điện, vì tau cống hiến, vì cột đi qua đất nhà tau, gây thiệt hại. Bù trừ là huề. Và bác thực hiện phương án luôn: Không đóng tiền điện nữa.
EVN cũng không "ngán", theo Luật, cắt điện luôn. Bác thương binh viết đơn đi khắp nơi, ý kiến. Các cơ quan đều né, chuyển ý kiến của bác lại cho EVN.
Đơn vị của EVN cắt điện đó thẳng thừng ra văn bản trả lời: Theo luật, mua, dùng thì phải trả tiền, không trả tiền thì cắt điện - đúng luật. Việc cống hiến, hi sinh của bác với đất nước, nhân dân, thì bác đã có chế độ của nhà nước chi trả rồi. Và EVN kiên quyết không đóng lại điện nếu không thanh toán đủ tiền điện & tiền đóng cắt. Sau cùng, con trai của bác thương binh đứng ra đóng tất cả tiền điện cho bố từ đó về sau. Còn bố thì cứ nghĩ EVN...thua mình, đi vận động các đồng chí khác làm theo.
Các bác thương binh này e nghĩ cũng thế, VFF cứ chờ đêm tối, tắt điện, đóng cửa...bộp. Hôm sau kỷ luật ông bảo vệ là xong chuyện.

cuong1903

Xe tăng
Rất may là gia đình em không phải như vậy. Đấy 1 phần cũng là do may mắn hơn các trường hợp khác thôi. Nhưng không vì thế mà e ko thông cảm cho những trường hợp khác.

Còn việc đòi nợ thuê đúng là vi phạm pháp luật. Nhưng có những trường hợp nợ thật nhưng doanh nghiệp nó cùn không trả. Ra pháp luật cũng không giải quyết được. Mấy cụ thương binh lại đòi được đấy. Cũng chỉ vác đồ ăn lên cửa phòng giám đốc ngồi như kiểu VFF vừa rồi thôi. Thân chủ lấy được tiền chi % xong còn cảm ơn rối rít

Mà thôi, chia sẻ với các cụ 1 chút về thực tế để các cụ có cái nhìn khách quan hơn thôi. Còn ai làm sai thì phải chịu.
Có trường hợp em biết, cũng đến nhà, ngồi như vậy, lố nhố, tròn vo như củ khoai, đái ỉ giữa nhà con nợ. Vớ được con nợ cũng rắn. Chờ mặt trời tắt hẳn, đóng cửa sắt, tắt điện, dùng gậy bọc giẻ vụt túi bụi. Các bác ăn no đòn, tím bầm, khóc than oai oái, cửa sắt mờ tự động lắn ra ngoài đường...khóc tiếp. Sau đó...huề. CA lấy lời khai theo kiểu:
- Tại sao có mặt ở đó?
- Có mặt ở đó thì làm gì?
- Tại sao bị thương?
- Có nhìn thấy đối tượng đánh?
- Đối tượng đánh bằng gì?
...
Con nợ cũng leo lẻo: Tôi thấy đến đòi nợ tôi sợ quá, bỏ nhà, bỏ cửa, cả gia đình trốn đến quán ăn, nơi công cộng, có camera ghi lại đầy đủ thời gian ở đó, có dám ở nhà đâu, không biết gì hết chuyện ở nhà cả.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Dù có công đi chăng nữa, ra đấy làm trò loạn lên thì cũng xứng đáng bị vả vào mặt.
Còn bọn vff cũng chả tốt đẹp gì. Bị chửi cũng xứng đáng.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ơ cái đm, thế hóa ra chuyện bán vé cho thương binh là có thật?
Bọn thần kinh
Thằng chó nào nghĩ ra cái trò bán vé ưu tiên cho thương binh để rồi huy động 1 lũ ăn lương ngân sách đi cào lồng ăn vạ. Công văn công veo cái mame nó. Em tham gia Giao thông đã ùn tuck thì chớ, ngứa hết cả đ.ít vì mấy cái tin vê fuc fuc kêu cứu, cứu cái mame chúng mày

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ngay từ đàu em đã nghĩ, vừa đây nghe VOV có cụ Tb nói TB đã có chế độ....
Điskuj mấy thằng vê ffffff

omerta77

Xe điện