Theo các Cụ Phượt bằng xe nào là ưu việt nhất ạ???

tricoi

Xe buýt
...
Con này mới là chiến mã phượt nhưng giá cao quá :(
Con này là D-TrackerX, đời từ 2008 trở lên, phun xăng điện tử, dòng motard, thích hợp đi đường nhựa chứ không vào đường xấu được. 50km đường đá là tan bộ lốp. Có thể thay bộ vành to lốp gai cùng nhông xích đĩa nhưng máy Fi nếu trục trặc giữa đường thì cũng rất khó sửa. Nó là cào cào phố, không phù hợp đi rừng

lee.13

Xe hơi
Nói chung đi phượt thì cứ dòng xe côn tay cho nam mà chiến,và cũng tùy chiều cao bản thân mà chọn xe cho phù hợp,đi đường xa đỡ đau lưng mỏi vai!

35N1169

Xe điện
Bac mua con Simson or Mokich ma di, khoe, leo doi nui tot
Loại này chắc ra sắt vụn hết rồi cụ ạ. Nó là dòng 2 thì côn số nên chậy cũng bốc, nhưng 49cm2 thì cũng không khỏe lắm. Em thích nhất độ êm dịu của em nó.

35N1169

Xe điện
Bác thử đi pcx xem? Bác này chắc chả biết phượt là gì

Exciter chỉ dành cho những cung đường đẹp thôi, vì giảm xóc trước của EX yếu.

Em từng đi phượt bằng con dream thái già rồi. Cũng đc phết :D

Xe ga mà đi phượt hả bác? Em chả biết bác phượt những đâu? Xe ga thường thứ nhất là tốt xăng, thứ 2 là leo giốc không hề khỏe bác phải thử những cái giốc cao xem? Tiếp đến là novol lx Em thấy thân xe dài và vào cua ko hề an toàn, lốp rất cứng, và trơn =))

Con này mới là chiến mã phượt nhưng giá cao quá :(
Cụ nói đâu ra đấy quá. Em nghĩ hôm nay gặp cao thủ rồi

35N1169

Xe điện
Em nghĩ một con xe đi phượt có lẽ cần lưu ý những điểm sau.
-Xe phải tạo cho người lái thế ngồi thỏa mái, giảm sóc tốt sẽ đỡ mệt mỏi, vì phải đi nhiều.
-Xe phải nồi đồng cối đá phụ tùng dễ kiếm sủa chữa dễ dàng, vì phải đi đến những vùng sâu vùng xa.
-Xe tốt khỏe nhưng không cần loại đắt tiền như thế thấy thỏa mái đi vào mọi nơi mà không thấy sót ruột:D
-Và thích nhất là xe côn tay rồi đến xe số, xe ga em nghĩ không nên phượt.
Có nhiều cụ cứ lo vấn đề leo dốc, nhưng em nghĩ chẳng có dốc nào mà xe trên 100cm2 lại không leo được. Xe Dream mà về số 1 số 2 thì leo lên núi còn được nói gì là đường...Còn những chỗ dốc quá xe không leo được vì không bám được đường, thì tốt nhất ta xuống dắt bộ cho an toàn.
Các cụ thấy sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
thế thì em thấy cụ nên làm 1 em wave, về làm lại bộ thụt, bộ côn là ok rồi đó ạ. Cụ nên lấy wave anpha nhé :-? đi phượt mà phanh đĩa thì cũg không khả thi lắm :-?

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
HOG Hanoi lên rồi mà.
E tưởng đợt vừa rồi HOG lên Sapa chứ bác. Nhưng mà đường khoai thế, chạy xe lớn lên đó được thì khâm phục mọi người quá :)

thế thì em thấy cụ nên làm 1 em wave, về làm lại bộ thụt, bộ côn là ok rồi đó ạ. Cụ nên lấy wave anpha nhé :-? đi phượt mà phanh đĩa thì cũg không khả thi lắm :-?
Chả cần đâu cụ ơi. Có khi ở thớt này, cụ nào máu thì tập trung lại, mọi người làm 1 chuyến đầu mùa, các cụ nhỉ. Tầm giữa tháng 10 trên đường đi Lũng Cú nhiều Tam giác mạch, đẹp lắm các cụ à, cụ nào máu k ạ b-)

35N1169

Xe điện
E tưởng đợt vừa rồi HOG lên Sapa chứ bác. Nhưng mà đường khoai thế, chạy xe lớn lên đó được thì khâm phục mọi người quá :)

Chả cần đâu cụ ơi. Có khi ở thớt này, cụ nào máu thì tập trung lại, mọi người làm 1 chuyến đầu mùa, các cụ nhỉ. Tầm giữa tháng 10 trên đường đi Lũng Cú nhiều Tam giác mạch, đẹp lắm các cụ à, cụ nào máu k ạ b-)
Cuối Thu đầu Đông có gió heo may về trời quang mây tạnh không khí mát mẻ đi phượt cũng thích hợp lắm. Mùa này vùng cao nắng vàng nhạt trên nương lúa đang vào vụ chín vàng sẽ cho các cụ những khung cảnh tuyệt đẹp, cụ nào thích chụp ảnh thì còn chờ gì nữa.

tricoi

Xe buýt
Sang tuần nhà cháu đi luôn rồi, lên Sì Lớ Lầu chạy đường tuần tra biên giới rồi về cửa khẩu Ma Lù Thàng. Lần trước đến MLT là năm 2007, cửa khẩu to vật vã nhưng vắng teo, không biết 4 năm rồi đã sầm uất chưa

sepbu

Xe điện
Quang Anh lên chương trình Cụ thể đi ...
Tập hợp 1 số anh em làm 1 chuyến cũng hay
Nếu vào thời gian đó mình rảnh ...1 đăng ký 1 chân nhé !

35N1169

Xe điện
Sang tuần nhà cháu đi luôn rồi, lên Sì Lớ Lầu chạy đường tuần tra biên giới rồi về cửa khẩu Ma Lù Thàng. Lần trước đến MLT là năm 2007, cửa khẩu to vật vã nhưng vắng teo, không biết 4 năm rồi đã sầm uất chưa
Nhà cụ đi sớm thế này bây giờ đang mưa lũ nhiều mệt lắm, đợt lâu lắm rồi em đi Vân đồn- Tiên Yên- Bình Liêu lên cửa khẩu Hoành Mô để đi vào đường tuần tra biên giới, mà lũ quá không đi nổi. Ngày đó cũng là tháng 9 cụ ạ.

chemi

Xe đạp
Em đang chạy Win nên Vote cho Win :D
Bác cũng ở NB fai ko ạ?

Phỡn

Xe tăng
Em nghĩ một con xe đi phượt có lẽ cần lưu ý những điểm sau.
-Xe phải tạo cho người lái thế ngồi thỏa mái, giảm sóc tốt sẽ đỡ mệt mỏi, vì phải đi nhiều.
-Xe phải nồi đồng cối đá phụ tùng dễ kiếm sủa chữa dễ dàng, vì phải đi đến những vùng sâu vùng xa.
-Xe tốt khỏe nhưng không cần loại đắt tiền như thế thấy thỏa mái đi vào mọi nơi mà không thấy sót ruột:D
-Và thích nhất là xe côn tay rồi đến xe số, xe ga em nghĩ không nên phượt.
Có nhiều cụ cứ lo vấn đề leo dốc, nhưng em nghĩ chẳng có dốc nào mà xe trên 100cm2 lại không leo được. Xe Dream mà về số 1 số 2 thì leo lên núi còn được nói gì là đường...Còn những chỗ dốc quá xe không leo được vì không bám được đường, thì tốt nhất ta xuống dắt bộ cho an toàn.
Các cụ thấy sao ạ?
Haizzzz, theo tiêu chí của cụ thì cứ làm em minsk đi cho lành, chán đi thì.... ru xuống vực !!
Hỏi nhiều loạn óc !!

JasonNghia

Xe điện

cụ đợi năm sau, giữa thág 10 là em có bằg, là đi được với các cụ uồi :x

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
honda win100 basic sport :D . đồ đạc thay rẻ, xe ngon thì đắt nhưng xe bình thường thì tầm 10t là dùng được, hỏng đâu thay đấy, làm máy ngon rồi thì cứ đổ xăng đổ nhớt là chạy. máy móc phần lớn thay lẫn được của dream, wave 100. gầm cao máy thoáng. đi trong phố cũng được ( thực ra là lúc đèn xanh đèn đỏ , tắc đường thì cũng khá là mệt đấy :D ) mà đi đường trường cũng ok, đặc biệt phượt thì ôi thôi rồi chuẩn hẳn không cần chỉnh. leo đèo lội suối cứ gọi là vì xác nó nhẹ.

Chỉnh sửa cuối:

tricoi

Xe buýt
phượt ở vn mình thì chỉ có Win 100 hoặc Min khù khờ là ngon nhất, win 100 là chuẩn đét
Không biết bạn này đã chạy Minsk mà phải đeo thêm 1 chai nước và một cái ống để cho nó nhỏ thẳng vào máy chưa nhỉ :D

dongkivs

Xe hơi
Không biết bạn này đã chạy Minsk mà phải đeo thêm 1 chai nước và một cái ống để cho nó nhỏ thẳng vào máy chưa nhỉ :D
Xin hỏi Cụ có phải tricoi của phuot không ạ? Nếu phải thì Em hâm mộ Cụ lắm ạ! Các Cụ muốn hỏi về kinh nghiệm phượt Em nghĩ có lẽ hỏi tricoi đi ạ! Thật sự khâm phục các Cụ ý qua các chặng phượt lên Hồng Ngài cũng vô số cung đường mà 1 người phượt phọt phẹt như Em đấy chỉ là ước mơ...

Chỉnh sửa cuối:

tricoi

Xe buýt
Xin hỏi Cụ có phải tricoi của phuot không ạ? Nếu phải thì Em hâm mộ Cụ lắm ạ! Các Cụ muốn hỏi về kinh nghiệm phượt Em nghĩ có lẽ hỏi tricoi đi ạ! Thật sự khâm phục các Cụ ý qua các chặng phượt lên Hồng Ngài cũng vô số cung đường mà 1 người phượt phọt phẹt như Em đấy chỉ là ước mơ...
Vâng, là em đấy ạ. Nhưng bên Phượt em là mem hạng tép thôi vì có vài bài thôi à. Ngày xưa em chơi chủ yếu bên xomnhiepanh, vozforums, sau mấy site đó thay đổi mà mình thì lạc hậu không theo kịp thế hệ trẻ nên giờ chủ yếu lướt gió OF :D