[Funland] Theo các Cụ thì bao giờ các cháu tiểu học và trung học cơ sở được đi học ạ?

ca_kiem

Xe container
Pfizer về mình từ trước đến giờ là bản chỉ tiêm cho "trẻ" từ 18+. Bản tiêm được cho trẻ 12+ dự tính quý 3 mới về, giờ chưa về nên chưa lấy đâu ra để tiêm cả!
Về cũng ưu tiên người lớn ( người lớn còn khan hàng ) chứ chưa đến lượt trẻ quý III…. Nếu có quý IiI sang năm
“..
Theo TS Phạm Quang Thái, tại Việt Nam hiện chưa tiêm vaccine COVID-19 cho trẻ em vì số lượng vaccine còn hạn chế, cần nhắm đến đối tượng nguy cơ cao hơn.

Bên cạnh đó, trẻ em nếu mắc COVID-19 thường có triệu chứng, biến chứng nhẹ hơn rất nhiều so với người lớn mắc bệnh. Tại nước ta, tỉ lệ bệnh nhi mắc COVID-19 trở nặng và tử vong hiện thấp hơn nhiều so với nhóm người lớn…”
Cụ lấy đâu nguồn tin Quý III vaccine trẻ em về thế ;))

Poison Dart

Xe tải
Cứ theo tình hình hiện tại thì chắc các con phải học online hêt HK 1.

langthangnoidau

Xe buýt
Em nghĩ là p tiêm đc cả trẻ em hoặc gần hết dịch ở các nơi, chứ nước ngoài bị bùng dịch ở trẻ nhỏ sau khi tiêm hết ng lớn. Mà Vn có thuốc tiêm cho trẻ em đâu. Nên em thấy thà là học online

vnhn

Xe tăng
Chưa đến trường cũng được nhưng em chỉ mong cho trẻ con được ra ngoài. Nhốt chúng nó ở nhà mãi thì ko nói đến học tập mà thể xác tinh thần cũng sẽ có chuyện. Ít ra được ra ngoài nhà chúng nó còn có thể cân bằng được tâm sinh lý. Chứ kiểu này kéo dài em lo lắm.

ca_kiem

Xe container
Em nghĩ là p tiêm đc cả trẻ em hoặc gần hết dịch ở các nơi, chứ nước ngoài bị bùng dịch ở trẻ nhỏ sau khi tiêm hết ng lớn. Mà Vn có thuốc tiêm cho trẻ em đâu. Nên em thấy thà là học online
Gần hết dịch nghĩa là gì ạ… cụ học rộng hiểu sâu định nghĩa cho em hiểu thế nào là hết dịch ạ. Từ Trung quốc, mỹ, phương tây, phương ta… đều khẳng định con này thọ ngang trời đất… vậy làm thế nào nó hết dịch
Hay ca nhiễm = 0 là hết dịch ?

vieteuro

Xe container
Cứ ổn định ko có thì điều chỉnh học giảm tải đi

vieteuro

Xe container
Chưa đến trường cũng được nhưng em chỉ mong cho trẻ con được ra ngoài. Nhốt chúng nó ở nhà mãi thì ko nói đến học tập mà thể xác tinh thần cũng sẽ có chuyện. Ít ra được ra ngoài nhà chúng nó còn có thể cân bằng được tâm sinh lý. Chứ kiểu này kéo dài em lo lắm.
Ra ngoài nào
Cụ biết mấy trường hợp ở Thạch Thất tái dương tính không
Cách ly tại nhà mà tung tăng khắp nơi đấy

Xe vài bánh

Xe điện
Về cũng ưu tiên người lớn ( người lớn còn khan hàng ) chứ chưa đến lượt trẻ quý III…. Nếu có quý IiI sang năm
“..
Theo TS Phạm Quang Thái, tại Việt Nam hiện chưa tiêm vaccine COVID-19 cho trẻ em vì số lượng vaccine còn hạn chế, cần nhắm đến đối tượng nguy cơ cao hơn.

Bên cạnh đó, trẻ em nếu mắc COVID-19 thường có triệu chứng, biến chứng nhẹ hơn rất nhiều so với người lớn mắc bệnh. Tại nước ta, tỉ lệ bệnh nhi mắc COVID-19 trở nặng và tử vong hiện thấp hơn nhiều so với nhóm người lớn…”
Thông tin VX cho trẻ em về quý 3 năm nay em cũng xem trên lều báo thôi, không có gì là bí mật cả!

langthangnoidau

Xe buýt
Gần hết dịch nghĩa là gì ạ… cụ học rộng hiểu sâu định nghĩa cho em hiểu thế nào là hết dịch ạ. Từ Trung quốc, mỹ, phương tây, phương ta… đều khẳng định con này thọ ngang trời đất… vậy làm thế nào nó hết dịch
Hay ca nhiễm = 0 là hết dịch ?
Hết F0 ngoài cộng đồng trong 14 hoặc 21n như mấy lần trước đó. Giờ phân vùng đỏ vùng xanh khả năng cao là cho xanh mở trước. Sau đỏ chỗ nào đóng chỗ đó
Em đoán thôi chứ các cụ lãnh đạo vừa ký vừa run, em cũng ăn ốc nói mò thoai, vì kinh tế sắp ko chịu đc rồi. Đóng cửa cả hn hcm như này hết năm thì chết đói cả nước

Xe bọ xít

Xe container

Xe vài bánh

Xe điện
“..

Quý 4 chứ không phải quý 3, em nhầm!

Nguyễn Vũ Minh Anh

[Tịch thu bằng lái]
Website
hangduocchatluong.net
em còn gặp có trường hợp thằng cu học lớp 7 vào SG đi chơi với bố xong kẹt ở SG luôn. Giờ vẫn đang ở đó, chưa ra được mà trường cũng học online, thế là thằng bé ở SG mà học online tận Hải Phòng

ca_kiem

Xe container
Quý 4 chứ không phải quý 3, em nhầm!
Tháng 7 nó họ hưa như thế… tuy nhiên nhìn vào tháng 8,9 bộ không hy vọng nó cấp đủ 20 triệu liều đâu…có thể năm sau.
Mùng 6/9 bộ trả lời CP nói chung hiện nay vẫn tập chung vaccine tiêm cho người lớn tuổi và lờ đi việc cam kết có vaccine cho trẻ em để nhập học theo yêu cầu bộ GD. Cụ phải đọc nhưng luôn phân tích diễn biến tin tức vì nó thay đổi như thị trường chứng khoán.
Ngày 27/8/2021, Bộ Y tế nhận được Công văn số 5892/VPCP-KGVX ngày 24/8/2021 của Văn phòng Chính phủ về việc trả lời đề xuất, kiến nghị của Bộ Giáo dục và Đào tạo với Thủ tướng Chính phủ tại Hội nghị tổng kết năm học 2020-2021
…..
Bộ Y tế đã rất tích cực tiếp cận các nguồn vắc xin, nhưng hiện nay, số lượng vắc xin phòng COVID-19 cung ứng cho Việt Nam còn rất hạn chế, mới chỉ đáp ứng một phần nhu cầu phòng chống dịch theo Nghị quyết số 21/NQ-CP ngày 26/02/2021 của Chính phủ và chỉ đạo của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ
( theo nghị quyết và chỉ đạo thì đúng là cần 20 triệu … còn việc thực hiện được không thì phải xem tình hình thực tế nó có cấp cho mình không)

Xe vài bánh

Xe điện
Tháng 7 nó họ hưa như thế… tuy nhiên nhìn vào tháng 8,9 bộ không hy vọng nó cấp đủ 20 triệu liều đâu…có thể năm sau.
Mùng 6/9 bộ trả lời CP nói chung hiện nay vẫn tập chung vaccine tiêm cho người lớn tuổi và lờ đi việc cam kết có vaccine cho trẻ em để nhập học theo yêu cầu bộ GD. Cụ phải đọc nhưng luôn phân tích diễn biến tin tức vì nó thay đổi như thị trường chứng khoán.
Ngày 27/8/2021, Bộ Y tế nhận được Công văn số 5892/VPCP-KGVX ngày 24/8/2021 của Văn phòng Chính phủ về việc trả lời đề xuất, kiến nghị của Bộ Giáo dục và Đào tạo với Thủ tướng Chính phủ tại Hội nghị tổng kết năm học 2020-2021
…..
Bộ Y tế đã rất tích cực tiếp cận các nguồn vắc xin, nhưng hiện nay, số lượng vắc xin phòng COVID-19 cung ứng cho Việt Nam còn rất hạn chế, mới chỉ đáp ứng một phần nhu cầu phòng chống dịch theo Nghị quyết số 21/NQ-CP ngày 26/02/2021 của Chính phủ và chỉ đạo của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ
( theo nghị quyết và chỉ đạo thì đúng là cần 20 triệu … còn việc thực hiện được không thì phải xem tình hình thực tế nó có cấp cho mình không)
Nó hứa thế thì mình cũng biết và hy vọng thế thôi chứ cụ. Nó bảo 20tr liều đó cấp để tiêm cho trẻ em thì nếu mình nhận cũng chả dám tiêm liều cho người lớn kể cả có thiếu đến đâu.

Mata

Xe container
Vừa công bố: Nhanh nhất thì giữa tháng 11 đi học (Sau khi đã đủ 2 mũi vaxin).

phihanhgia

Xe điện
Hà Tĩnh vẫn thỉnh thoảng nổ F0 nhưng học sinh Hà Tĩnh vẫn đi học đủ các cấp.
Thủ đô thì có ông ct không dám ra trả lời câu hỏi của người dân về kế hoạch đối phó với dịch. Thỉnh thoảng ra được cái chỉ thị, thông tư ở phút chót.

Kyson1

Xe điện
An toàn là trên hết, cứ kiểm soát dịch tốt, các con được tiêm đầy đủ rồi đến trường cũng chưa muộn.
Đúp cũng đc, chả sao.

Em bảo với f1: bố đây lớp 3 trường làng còn hok đc học vì t.hay giáo ăn cắp xe đạp. Thế mà còn lên ng...