Tin tức Theo các cụ thì giá xe tăng hay giảm ?

thamvuky

Xe tăng
Toy việt nam lâu nay vẫn xe lắp ráp là chính chứ nhập là đội bên ngoài nhập thôi mà , toy chả ảnh hưởng gì , nó vẫn kinh doanh bình thường

namtu1810

Xe hơi
Chuyện còn lâu mới hạ màn, phải đợi anh 116 cụ thể, rõ ràng hơn thì chắc chắn xe nhập sẽ giảm. Còn vấn đề nên mua bây giờ hay sau này thì em lại thấy h tiền mất giá, cụ xúc bây giờ cũng đỡ cho sau này. Quan trọng là triển mấy em máy mạnh, tiết kiệm đi đường dài, sống lâu như mấy anh Nhật thì quá ngon

Ferdi

Xe hơi
Đã có ý định mua xe, tài chính ổn định thì em thấy nên triển ngay khi cụ thích. Vì để càng lâu giá trị cụ mua cũng sẽ ko được như trc vì cơ bản là đồng tiền mất giá đang mất giá. Ngồi thích mông, thoải mái và tiết kiệm thì cứ mạnh dạn triển thôi. Lô đầu 700 của anh CRV em nghĩ gả đi ko khó, chỉ là h nhiều cụ đợi qua tết ngóng thêm tình hình ntn rồi rước cho chắc chắn

anh_hung12

Xe hơi
Các cụ phía trên còn lo cb tết, cập rập nên em nghĩ có gì cũng phải đợi qua mùng rồi mới đâu vào đó. Nếu có thì chắc chắn có lợi cho các cụ mua xe nhập vì giá có thể giảm, thích hợp triển nhanh mấy em phổ thông của Nhật như CRV hay Jazz về đi, để lâu lại sợ có biến :))

Wolfrain

Xe hơi
Thế nào thì cái nghị định đó hoặc là bị dẹp (vài anh cầm sẵn tờ kỷ luật) hoặc phải sửa đổi. Làm ra cái nghị định ngu thế không tham khảo chính sách nước ngoài cũng như tập quán quốc tế mà vẫn cho ra được thì đúng là vái cả nón rồi.

thangpicanto

Xe buýt
Các cụ tính, sao cái 116 nó lại xuất hiện đúng lúc thế, vừa kịp thời điểm thuế nhập khẩu xe từ ASEAN về 0%.
Em thật, giá xe ở VN sẽ không bao giờ giảm so với mức trung bình thu nhập đầu người. Khi nào GDP bình quân tăng lên cỡ 10.000 USD tháng, mọi người sẽ tự thấy cái xe nó rẻ đi với mức giá hiện tại.

hoaivn

Xe máy
Thị trường nội địa phát triển sẽ dẫn đến sự phát triển của công nghiệp xe hơi và phụ trợ phát triển đi theo. Giống như xe máy phổ thông có thị trường rất phát triển kéo theo đó là sự phát triển các ngành công nghiệp ăn theo và hơn thế nữa xe lắp trong nước ko chỉ bán ở VN mà còn xuất khẩu. Xe hơi cũng như thế hãy coi Thái nhiều năm trc nó mơ ước biến Thái thành Detroit Châu Á, nó làm đủ mọi cách để phát triển thị trường trong nước vd điển hình là thời ông Thakxin đã khuyến khích nhân dân mua chiếc xe hơi bằng cách cho những người mua xe đầu tiên số tiền 3000$ ( Em gái mình ở Chiangmai mua honda city và sau đó 1 năm được chính phủ trả lại). Điều đó cho thấy họ cố gắng phát triển thị trường trong nước và giờ xe của họ xuất được đi khá nhiều nước, thậm chí Úc còn giải tán nền công nghiệp xe hơi vì ko cạnh tranh đc vs Thái. Indo cũng thế chỉ là đi sau Thái nhưng vẫn hướng đến sự phát triển của đất nước. Còn nhà nước VN thì hướng đến sự phát triển của các nhà băng thụy sỹ

Hải Sơn Tn

Đi bộ
Theo ý kiến của em thì mua xe là nhu cầu của mình, xe là để phục vụ bản thân. Khi phát sinh nhu cầu mà có đủ tài chính thì mình cứ quất thôi chứ các cụ cứ đợi cái này đợi cái nọ nó khó lắm. Đến mấy ông trong hãng còn chẳng biết đâu mà lần nữa là các cụ cứ đoán già đoán non. Đợi giá đẹp nhất thì e nghĩ các cụ cũng già thêm vài tuổi rồi. Đấy là chưa nói đến các trong thời gian đợi các cụ chịu mưa chịu gió. Có tài chính rồi thì việc gì phải khổ ạ

Neville

Xe hơi
Theo ý kiến của em thì mua xe là nhu cầu của mình, xe là để phục vụ bản thân. Khi phát sinh nhu cầu mà có đủ tài chính thì mình cứ quất thôi chứ các cụ cứ đợi cái này đợi cái nọ nó khó lắm. Đến mấy ông trong hãng còn chẳng biết đâu mà lần nữa là các cụ cứ đoán già đoán non. Đợi giá đẹp nhất thì e nghĩ các cụ cũng già thêm vài tuổi rồi. Đấy là chưa nói đến các trong thời gian đợi các cụ chịu mưa chịu gió. Có tài chính rồi thì việc gì phải khổ ạ
Chuẩn cụ

huy.pq

Xe đạp
Tài chính mà mạnh thì nói làm gì hả bác? Mấy anh em hóng giảm giá chủ yếu là tài chính không mạnh, giảm được đồng nào hay đồng đấy mà. :(

fordtot_dongever

Xe buýt
Cụ nào sắp mua xe hoặc nói chung là có dự định mua xe thì đều mong giá giảm. Thế nhưng theo em thấy những cụ đã có 4 bánh đi hoặc k có đk thì chẳng hề mong giá xe giảm tẹo nào.
Ra đường ngắm nhau cả tiếng đồng hồ liệu có vui không?
Đường thì bé, chỗ để xe còn k có, đùng phát giá xe giảm mạnh thì lượng xe tăng lên chóng mặt.
Trong khi mức độ tăng trưởng xe ô tô ở VN đang cao rồi, đường xá đã đang quá tải rồi, Chính phủ cứ thả rông thì hậu quả toàn dân gánh chịu thôi.

Hải Sơn Tn

Đi bộ
Tài chính mà mạnh thì nói làm gì hả bác? Mấy anh em hóng giảm giá chủ yếu là tài chính không mạnh, giảm được đồng nào hay đồng đấy mà. :(
thực ra em nghĩ các cụ nên cân đối sao cho hợp lí cụ ạ. mình chưa đủ thì đành chấp nhận mua bản thấp hơn. Đồng tiền nó chạy theo thời gian mà cụ. Cụ om ở đấy cũng chẳng phải là cách hay. giảm được vài triệu mà giá trị tiền mình mất đi cũng tầm đấy thì không nên. Đợi 1 2 tháng thì chắc chẳng sao cả, nhưng nhỡ đâu cụ phải đợi 1 2 năm thì đúng là thiệt cho cụ quá. Đấy là ý kiến của riêng e thôi cụ ạ

fordtot_dongever

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ cũng có nhu cầu, cũng tài chính yếu mong giảm giá, nhưng giá chả giảm lại tăng, vậy là hết nhu cầu luôn.
Giảm thì ai cũng muốn, nhưng
GIẢM BAO NHIÊU LÀ ĐỦ?
Cụ cân đối nhu cầu với tài chính xong quyết, dành thời gian làm vc khác biết đâu lại ra tiền hơn

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào sắp mua xe hoặc nói chung là có dự định mua xe thì đều mong giá giảm. Thế nhưng theo em thấy những cụ đã có 4 bánh đi hoặc k có đk thì chẳng hề mong giá xe giảm tẹo nào.
Ra đường ngắm nhau cả tiếng đồng hồ liệu có vui không?
Đường thì bé, chỗ để xe còn k có, đùng phát giá xe giảm mạnh thì lượng xe tăng lên chóng mặt.
Trong khi mức độ tăng trưởng xe ô tô ở VN đang cao rồi, đường xá đã đang quá tải rồi, Chính phủ cứ thả rông thì hậu quả toàn dân gánh chịu thôi.
Em cho rằng cứ để giá xe giảm nhưng tăng nặng chi phí nuôi xe (điển hình là bến bãi) thì mới giảm xe cá nhân. Cứ để giá đắt thì có mà tăng thu ngân sách chứ chả giải quyết đc tắc nghẽn giao thông đâu ạ. Mà 1 khi chi phí bến bãi tăng, người dân tự khắc chuyển ra ngoài ngoại ô ngay bởi có ô tô thì đi làm xa cũng chẳng sao. Lúc đó nội đô sẽ giành cho phương tiện công cộng.
Túm tại là tiên sư nhất nhất lộc!

kaka26

Xe hơi
Lót dép mà đợi thôi, mong là qua tết ổn tí cho em đợi Jazz về cho vợ. Không thì chắc phải chuyển qua city luôn dù đang muốn nghía con Jazz màu xám khói đẹp

202

Xe container
Giá sẽ giảm nhưng chậm. Nên thích là mua.
Mấy cái liên quan 116 cũng ko vấn đề gì ảnh hưởng. Chỉ là chậm rẻ hơn thôi.

Highstake

Xe hơi
Em nghĩ không có vụ ngừng nhập đâu, trong khi năm nay dàn Honda, Mazda lũ lượt rước các em hot về như cọt, Ody, Jazz... em cũng đang ngóng mấy ẻm về để còn đu ké slot chạy thử :)). Nhiều cụ cũng đang đợi và muốn mua xe nhập nên chắc chắn phải xong thôi

Gia Bảo 102

Xe hơi
Đây là lời cảnh báo của các nước về sự sai trái, oái ăm của ND 116, và nó sẽ được sửa đổi sớm. Đang câu giờ vét nốt thôi cụ.
Giá sẽ giảm, chỉ là vấn đề thời gian sớm hay muộn thôi cụ.
Cái quan trọng nhất là lúc nào thôi, chứ năm 2018 e nghĩ nhiều cụ vỡ mộng giá rẻ. Vừa rồi e bán xe mấy cụ mua cứ ép giá, nói e là " k bán sang 2018 còn nửa giá ", cay quá e về vay Bank k bán nữa không biết các cụ ấy giờ tìm được xe rẻ chưa ạ

khanhnguyen09

Xe container
Cái quan trọng nhất là lúc nào thôi, chứ năm 2018 e nghĩ nhiều cụ vỡ mộng giá rẻ. Vừa rồi e bán xe mấy cụ mua cứ ép giá, nói e là " k bán sang 2018 còn nửa giá ", cay quá e về vay Bank k bán nữa không biết các cụ ấy giờ tìm được xe rẻ chưa ạ
Giờ lại đang nghiến răng trả tiền chênh để lấy được xe kìa, đúng là thân lừa ưa cử tạ.