[Funland] Theo các cụ vào vòng loại thứ 3 rồi có nên gọi cầu thủ nhập tịch không ạ???

vandatAT

Xe container
Nhập cũng được như phải đủ time ở vn, nói tiếng Việt ok.
Chứ nhập kiểu như 1 thằng đá thuê thì em ko ủng hộ.

aliabu2

Xe buýt
Quan điểm cá nhân em là éo :D

RongPhuongBac

Xe điện
Nhập cũng được như phải đủ time ở vn, nói tiếng Việt ok.
Chứ nhập kiểu như 1 thằng đá thuê thì em ko ủng hộ.
Thật :D. Hàng mình 10 cm thì chấp nhận 10 cm. Chứ đối tác không thích, thuê nhập tịch 30 cm thì lại ối dồi ôi. Nói thật 10 cm có chỗ đứng của 10 cm. Đâu phải cứ 30 cm thì nó mới khoẻ đâu. Cụ nhỉ.

phithuyen

Xe hơi
Đội Pháp bây giờ chả thế hả cụ. Các cụ black chiếm phân nửa, lại là lõi nữa chứ.
Hơn 10 năm trước e cũng ko thích đội Pháp và cũng nghĩ giống cụ. Thằng bạn cùng lớp e (Pháp xịn) lôi e ra nói chuyện phải quấy. Có thời đội thanh niên choai choai gốc Phi ở Pháp biểu tình, đập phá dữ dội. Bọn e ra đường cứ phải dè chừng ko phải đầu cũng phải tai. Hồi đó nghĩ cũng ghét. Nhưng 10 năm sau e nghĩ khác. Đen thì sao, trắng thì sao. Họ, hiện tại là những người sinh ra và lớn lên tại Pháp. Họ yêu đất nước này và muốn cống hiến cho nó. Họ muốn được ghi nhận, muốn được hoà nhập. Đó là 1 phần lịch sử của người Pháp. Và hiện tại, nước Pháp xem sự đa dạng về nguồn gốc đó đang tạo nên sức mạnh cho đội tuyển Pháp. Vì thế họ vô địch WC 2018 và kỳ vọng nhiều ở kỳ Euro này

CAC

Xe buýt
Quan điểm của em là nói không với bệnh thành tích!

RongPhuongBac

Xe điện
Hơn 10 năm trước e cũng ko thích đội Pháp và cũng nghĩ giống cụ. Thằng bạn cùng lớp e (Pháp xịn) lôi e ra nói chuyện phải quấy. Có thời đội thanh niên choai choai gốc Phi ở Pháp biểu tình, đập phá dữ dội. Bọn e ra đường cứ phải dè chừng ko phải đầu cũng phải tai. Hồi đó nghĩ cũng ghét. Nhưng 10 năm sau e nghĩ khác. Đen thì sao, trắng thì sao. Họ, hiện tại là những người sinh ra và lớn lên tại Pháp. Họ yêu đất nước này và muốn cống hiến cho nó. Họ muốn được ghi nhận, muốn được hoà nhập. Đó là 1 phần lịch sử của người Pháp. Và hiện tại, nước Pháp xem sự đa dạng về nguồn gốc đó đang tạo nên sức mạnh cho đội tuyển Pháp. Vì thế họ vô địch WC 2018 và kỳ vọng nhiều ở kỳ Euro này
Em thì không ghét, cũng không phân biệt chủng tộc nhưng tưởng tượng 10 năm trước đá với đội Nhật trắng Nhật vàng còn 1-0. 10 năm sau đá với Nhật đen thì không biết thế nào. :))).

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Nhật Bổn cũng có cầu thủ da đen đấy các bác :P
Nói vậy thôi chứ Em phản đối nhập tịch

caphedahp

Xe tải
Gọi ai? Lee Nguyễn, Hoàng Vũ Samson, Ng Trung Đai Dương hay cậu thủ môn ở Séc? Nhìn k thấy có gương mặt sáng giá để gọi.
Liên đoàn cũng tính chán rồi. Gọi k hiệu quả như Phil, Malay mang tiếng ra. Có nào đá thế, thua cũng k bị đổ lỗi.
Vòng 12 đội chúng ta yếu nhất nên cứ xác định học tập kinh nghiệm thôi.
Cùng bảng với "dăm chữ vàng" rồi phang cho 2 trận ngửa bụng là em mãn nguyện rồi.

Mơ cũng phải từ từ.

MAZ_TLSE

Xe hơi
Em nghĩ Tinh thần dân tộc và sự quyết tâm chiến đấu là những yếu tố cực kỳ quan trọng cho thành công của đội bóng . Cái nfy với cầu thủ nhập tịch chẳng thể tìm được

Loriver4u

Xe tải
Cốt lõi thì chí ít phải đúng là "sinh ra và lớn lên tại Pháp. Họ yêu đất nước này ..."
Còn phía trên các cụ đang bàn đến cầu thủ nhập tịch ngang lưng (còn không biết hát quốc ca thì yêu nước này cái gì) hoặc nhập tịch giai đoạn ngắn trước khi đá vì tiền (như nhiều trường hợp ở Mã, Sing hay UAE)

Em cũng chỉ thấy ok trường hợp đầu, còn kiểu nhập tịch thứ 2 thì xin kiếu

Havo

Xe điện
Đầu tư hẳn 1 chú đang đá chính trong 4 giải hàng đầu châu Âu luôn, cỡ như chú Yohan Cabaye hay Nainggolan (gốc Indo) hồi trước ấy. Chứ làng nhàng như Samson, Kesley thì thôi, ko hơn tầm cầu thủ nội là mấy.
Thường bọn đỉnh cao đá Châu Âu này nó lại phải có tí ti % máu mủ thì nó mới chịu về đá, chứ tiền VNĐ chắc nó chả thèm :)) Hoặc nó thèm USD thèm được đá WC thì nó đầu quân cho đầy đội khác giầu hơn, mạnh hơn, nhiều cơ hội hơn.
Nói chung ca này khó :D

hcsolution

Xe máy
Có thế nào đá thế thôi, nhập tịch có thắng cũng ko thấy liên quan gì đến mình

Mít tờ Tung

Xe buýt
cầu thủ nhập tịch để to khỏe chắc chỉ có người lai hoặc gọi team châu phi. Mà mấy tay này theo em đánh giá chả có tài năng gì mới sang việt nam,

xbadboyz

Xe điện
Đến thằng thủ môn Fillip Nguyễn ầm ĩ còn chưa có cửa, nhập tịch tuổi gì.
Mà các cụ xem nếu nhập tịch ở VL bây giờ may ra gọi dc anh Mosses, mấy anh khỏe khỏe sút khủng cho vào đội hình chưa chắc đã hợp vì đá ở CLB cứ nhồi các anh ấy tự túc, đá tuyển chơi vậy sao lại. Đấy là tây chơi ở VN, còn nhập 1 ông ất ơ ở đâu gọi về chỉ có phá game, có thể rất hay nhưng không hợp bộ máy thì cũng thành mắt xích lạc lõng yếu ớt.

redflame

Xe tăng
Vấn đề là chưa có hàng ngon để nhập, chứ lởm khởm như bọn Phi, Mã thà dùng hàng Việt auth còn hơn.

boyboy1990

Xe điện
Đội Pháp bây giờ chả thế hả cụ. Các cụ black chiếm phân nửa, lại là lõi nữa chứ.
Pháp hôm qua nó có 4 người bản địa chính gốc đá chính thôi ạ
Hầu hết mấy đồng chí Black của đội Pháp sinh ra từ các thuộc địa của Pháp, nói tiếng Pháp từ khi mới ra đời, nếu ta tìm được đồng chí Black nào nói tiếng Việt từ khi sinh ra thì em thấy nhập tịch cũng được ;))

LuckyCar

Xe container
Đấy không gọi là nhập tịch, đấy là người Pháp da đen. Nhập tịch cho mục đích đá bóng nó cũng giống như câu lạc bộ, thấy thằng nào ưng mắt thì bỏ tiền ra mua, trả lương cho nó đá cơ.

RongPhuongBac

Xe điện
Hầu hết mấy đồng chí Black của đội Pháp sinh ra từ các thuộc địa của Pháp, nói tiếng Pháp từ khi mới ra đời, nếu ta tìm được đồng chí Black nào nói tiếng Việt từ khi sinh ra thì em thấy nhập tịch cũng được ;))
Thế thì đầy cụ ơi. HL 22. CT. Dũng Taylor. Kỳ Duyn... ;)). Nói tiếng Việt khi sinh ra. Có dòng máu Việt ( có gene Việt ). Nhận thức tốt. Thế là OK cụ nhỉ?

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Quan trọng là chủ trương, định hướng thôi. Bây giờ phụ nữ Việt lấy Hàn - Nhật đầy. 10 chục năm nữa sàng lọc đội này có khi ta được một khớ câu thủ khá khá đấy :)) :)) :))

Havo

Xe điện
Có thế nào đá thế thôi, nhập tịch có thắng cũng ko thấy liên quan gì đến mình
Thế giờ nhập tịch được 1 chú tầm cỡ như N’golo Kante, xong cả đội lên đồng, nâng tầm, giành vé vào WC thì vẫn sướng chứ, người VN vẫn chiếm đến 10/11 vị trí trên sân mà ;)
Đấy là e mơ thế :))