[Funland] Theo cc tiện ích khu chung cư có nên cho người ngoài vào dùng ko?

thanhgamo

Xe container
Các bạn thích dùng chùa những thứ không thuộc về mình nên tự quây tôn cái đầu mình lại để hạn chế tính xấu ;))
Thực tế phải đọc lại quyết định giao đất của TP và biên bản thỏa thuận cam kết của chủ đầu tư mới chém rõ được.
Của chung hay của riêng người ngoài không thể biết được.

Sơn Takira

Xe tải
Các cụ đọc lại đoạn trích dẫn này

"Đỉnh điểm là mấy vụ các em bảo vệ bị người vô học đánh do hỏi thẻ cư dân, là cư dân ngoài thấy bị cấm nên họ đánh bảo vệ luôn."
Cái này dễ. Kết hợp với cty cung cấp dịch vụ báo cáo và dẫn nhân chứng truy tố vài trường hợp. Đảm bảo khi bóc lịch sẽ quen và ngoan ngay.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn. Và những bạn nào cho là của mình nên giữ cẩn thận. Và tốt nhất nên quây tôn lại. :))
Chó treo, mèo đậy.

Cây này ý nói về các biện pháp giữ chó mèo không ăn vụng đồ.

Chứ con người không phải con vật... lẽ nào cũng phải quây với đậy để giữ? Liêm sỉ ở đâu?

KatKik

Xe điện
Phải xem khu vui chơi đấy là của riêng khu CC hay là khu vui chơi chung của cả cộng đồng.

supporter

Xe điện
Giá nhà khi mua, Phí dịch vụ hàng tháng đã bao gồm cả tiện ích khu chung cư nên người ngoài vào dùng chùa lo họ chả có ý kiến.
Tiện ích có giới hạn nên người ngoài dùng thì người trong nhịn mặc dù họ là người bỏ tiền mua

tieudaovnt

Xe tăng
Đất trong dự án nhưng không có trong sổ đỏ của cư dân được coi là hạ tầng xã hội phục vụ chung cho cộng đồng, nguời ngoài vào thoải mái. Chỗ em đất dự án hơn 1.3ha, đất sổ đỏ của cư dân có hơn 5 nghìn m2, thành ra có cấm cũng chả đc, nói mãi cũng thế. Cho nên kiểu bể bơi trong nhà, vườn trên cao thì mới là tiện ích độc quyền của cư dân kiểu như royal hay vin trần duy hưng.... Có mua nhà các cụ nên tìm hiểu kĩ tiện ích nào độc quyền cư dân, cái nào công cộng, không lại vỡ mộng, đặc biệt là mấy cái hồ, em chắc chắn mấy cái hồ như kiểu bên river side long biên hay greenbay không phải tiện ích độc quyền, nhưng vin rắn mặt không bàn giao lại cho thành phố nên cư dân tạm thời được hưởng trọn vẹn

supporter

Xe điện
Đất trong dự án nhưng không có trong sổ đỏ của cư dân được coi là hạ tầng xã hội phục vụ chung cho cộng đồng, nguời ngoài vào thoải mái. Chỗ em đất dự án hơn 1.3ha, đất sổ đỏ của cư dân có hơn 5 nghìn m2,
thành ra có cấm cũng chả đc, nói mãi cũng thế. Cho nên kiểu bể bơi trong nhà, vườn trên cao thì mới là tiện ích độc quyền của cư dân kiểu như royal hay vin trần duy hưng.... Có mua nhà các cụ nên tìm hiểu kĩ tiện ích nào độc quyền cư dân, cái nào công cộng, không lại vỡ mộng, đặc biệt là mấy cái hồ, em chắc chắn mấy cái hồ như kiểu bên river side long biên hay greenbay không phải tiện ích độc quyền, nhưng vin rắn mặt không bàn giao lại cho thành phố nên cư dân tạm thời được hưởng trọn vẹn
Thế ai chi trả cho dịch vụ vệ sinh hàng tháng hay chăm sóc cây xanh... Khu cụ thế?

tieudaovnt

Xe tăng
Thế ai chi trả cho dịch vụ vệ sinh hàng tháng hay chăm sóc cây xanh... Khu cụ thế?
Tất nhiên là cư dân phải chi trả cho việc chăm sóc, cắt tỉa, vệ sinh..., nhưng bảo cấm người ngoài thì không cấm được, về lí thường thì mình đúng, nhưng về luật thì chả cấm được. Thế mới nan giải, nói mãi cũng vậy.

ACDELCO434

Xe điện
Chó treo, mèo đậy.

Cây này ý nói về các biện pháp giữ chó mèo không ăn vụng đồ.

Chứ con người không phải con vật... lẽ nào cũng phải quây với đậy để giữ? Liêm sỉ ở đâu?
Từ hành động của chó mèo nên các Cụ nhà ta mới bóng gió như Cụ vừa nói.
Văn hóa chưa có thì đừng nói tới liêm sỉ Cụ ạ.
Đã xác định là của họ thì nên rào lại để an toàn và không trở thành công cộng. Đó là cách bảo vệ tài sản của họ. Người ngoài có văn hóa nhìn vào là tự hiểu.

dalink

Xe điện
Chuẩn rồi cụ, có trách thì trách thằng chủ đầu tư lừa đảo. Thực tế là rất ít thằng cđt bỏ tiền ra thuê đất để làm đường, vườn hoa hay hồ. Phần lớn là hạ tầng của tp. Kiểu nhà cụ trong ngõ, cụ trúng lô, thừa tiền bảo trưởng khu để em bê tông hoá cái ngõ cho sạch. Đường sạch cụ đi, nhưng cái đường bản chất éo phải của cụ.
Đất trong dự án nhưng không có trong sổ đỏ của cư dân được coi là hạ tầng xã hội phục vụ chung cho cộng đồng, nguời ngoài vào thoải mái. Chỗ em đất dự án hơn 1.3ha, đất sổ đỏ của cư dân có hơn 5 nghìn m2, thành ra có cấm cũng chả đc, nói mãi cũng thế. Cho nên kiểu bể bơi trong nhà, vườn trên cao thì mới là tiện ích độc quyền của cư dân kiểu như royal hay vin trần duy hưng.... Có mua nhà các cụ nên tìm hiểu kĩ tiện ích nào độc quyền cư dân, cái nào công cộng, không lại vỡ mộng, đặc biệt là mấy cái hồ, em chắc chắn mấy cái hồ như kiểu bên river side long biên hay greenbay không phải tiện ích độc quyền, nhưng vin rắn mặt không bàn giao lại cho thành phố nên cư dân tạm thời được hưởng trọn vẹn

ACDELCO434

Xe điện
Em đi qua thấy ngứa ... chứ em dí b òi vào cái tiện ích đấy.
Cụ đanh đá quá. Tiện ích mà Cụ chủ tóp nói chắc là khu vui chơi cho trẻ con thôi, chứ không phải tiện ích cho người lớn. :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

minhX1

Xe buýt
Em ko ở chung cư nhưng đúng là vào dùng chùa mà như vậy cũng dơ dáng thật

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Chả cấm đc đâu :))
Bên em cũng có khu vui chơi, nhưng lắm lúc đổi gió em cũng sang nhà khác chơi :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là đất của nhà nước thì vấn đề lại khác rồi

dalink

Xe điện
Bác đùa hay thật?
Đùa thì thôi,thật thì bác xem lại bản thân nhé!
Cụ nên xem lại thì đúng hơn. Có rất nhiều phần đất là sở hữu chung, hoặc BT. Nên phải xem kỹ. Chứ nếu là sở hữu riêng thì cđt nó chả rào mie lại rồi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]