[CCCĐ] Theo chân các cụ. nhà cháu đi tri ân các liệt sỹ và xuyên nửa việt

Minhsrr

Xe hơi
Tại em đọc 2 Cụ thiết kế quả mobihome vừa rong ruổi vừa xxx thì quá bá đạo rồi còn gì :))

susu

Xe điện
Quả giường chiếu của cụ là gấp luôn cả 2 ghế giữa nữa ạ? Cụ cho em ít hình bên trong được không ạ?
Em cũng đang chạy EV 2015 dưng mà đi 4 người lớn + 4 trẻ con thì có sắp xếp như cụ được không nhỉ?

Đa tạ !!!
Làm được cụ ạ. Xe cụ có tháo được ghế cuối ra không? để lát em chụp chi tiết lại cho cụ nhé

Tại em đọc 2 Cụ thiết kế quả mobihome vừa rong ruổi vừa xxx thì quá bá đạo rồi còn gì :))
Thì vừa rong ruổi mà lại đủ chỗ xxx thì quá tuyệt còn gì cụ

516188

Xe đạp
Làm được cụ ạ. Xe cụ có tháo được ghế cuối ra không? để lát em chụp chi tiết lại cho cụ nhé

Cụ cho em xin mấy phát ảnh nội thất của cụ đi, em đang chuẩn bị món giường chiếu này mà chưa có idea ạ.

Xe em EV 2015, tháo ghế hàng 3 thoải mái mà.

Cám ơn cụ trước nhiều.

susu

Xe điện

Cụ cho em xin mấy phát ảnh nội thất của cụ đi, em đang chuẩn bị món giường chiếu này mà chưa có idea ạ.

Xe em EV 2015, tháo ghế hàng 3 thoải mái mà.

Cám ơn cụ trước nhiều.
Vậy thì làm cực ngon. Cụ tháo hàng ghế sau, gập hàng ghế thứ 2 rồi cụ đo độ cao đến mặt ghế khi gập, đo kích thước khoang sau rồi cụ dùng gỗ MDF cắt và dùng vít để ghép lại thành một cái giá, làm sao để giá này cao hơn mặt hàng ghế thứ 2 đã gập đúng bằng độ dày của tấm gỗ. Sau đó cụ đo tiếp kích thước độ cao hàng ghế thứ 2, nếu hàng thứ 2 của cụ có thể tách thành 2 nửa thì cụ chia tấm gỗ thành 2 rồi dùng bản lề ghép lại, để nếu muốn ngồi thì cụ gập tấm gỗ lại ngồi bình thường hoặc nửa ngồi nửa nằm. Phía dưới cụ thoải mái để đồ.

linhanh1976

Xe buýt

E vừa đi về, thành cổ QT, nghĩa trang TS, Ngã 3 Đồng Lộc, Cụ có ghé qua thì vô quán này, bánh canh cá lóc suối, k tanh tẹo nào, dẽ ăn và ngon bổ rẻ

mobifone5959

Xe đạp
Vậy thì làm cực ngon. Cụ tháo hàng ghế sau, gập hàng ghế thứ 2 rồi cụ đo độ cao đến mặt ghế khi gập, đo kích thước khoang sau rồi cụ dùng gỗ MDF cắt và dùng vít để ghép lại thành một cái giá, làm sao để giá này cao hơn mặt hàng ghế thứ 2 đã gập đúng bằng độ dày của tấm gỗ. Sau đó cụ đo tiếp kích thước độ cao hàng ghế thứ 2, nếu hàng thứ 2 của cụ có thể tách thành 2 nửa thì cụ chia tấm gỗ thành 2 rồi dùng bản lề ghép lại, để nếu muốn ngồi thì cụ gập tấm gỗ lại ngồi bình thường hoặc nửa ngồi nửa nằm. Phía dưới cụ thoải mái để đồ.

Cụ tự làm ahf, hợp lý quá=D>

susu

Xe điện
Nhà cháu xin cập nhật tiếp ạ. Sau khi đến ĐN thì buổi tối cho bọn trẻ đi ăn, rồi đi công viên Asia park, đi xem cầu rồng phun lửa. ĐN cực hay là các cụ thoải mái đậu xe miễn phí, miễn đoạn đường đó không cấm đỗ. An ninh ĐN cũng khá tốt nên xe đậu cũng không lo lắng đâu ạ (điều này là xa xỉ đối với HN) nên nếu các cụ tự đi xe nhà đi thì hoàn toàn cũng không cần phải ở gần trung tâm, vì vào phố có đi ăn hay đi tắm biển thì chỗ đậu xe luôn thoải mái và free. Sáng hôm sau nhà cháu cho bọn trẻ đi tắm rồi vào phố ăn uống, xong nhà cháu về phòng trả phòng và lên đường ngược ra bắc ạ. Thời tiết khá đẹp, không nắng và mát, trời khá trong, cháu leo đèo Hải Vân để ngắm cảnh, vừa đi vừa dừng lại một số điểm để chụp ảnh cho gấu và bọn trẻ, lên hải vân quan là khoảng 12h30, nhà cháu lang thang chơi, chụp trên này đến khoảng 1h thì lên xe xuống đèo, thực sự đèo HV giờ đi quá nhàn, không có gì đáng nói.

Chuẩn bị lên đèo thấy có cột khói đen, cháu đoán là yêu quái vừa hạ sơn:)):)):))

Bắt đầu chân đèo

Đà nẵng nhìn từ lưng đèo

Đã là Hải Vân thì phải có biển và Mây chứ!
Chạy xuống địa phần Huế gấu dừng lại mua ít tinh dầu rồi lại lên xe. Kế hoạch là sẽ dừng nghỉ tại Hà Tĩnh.

Trang trang cồn cát nắng trưa Quảng Bình đây. đoạn này thì các cụ nhà mình ai đi qua đây cũng phải check in rồi.

Hoàng hôn trên đồi cát.

Chạy đến Hà Tĩnh thì bên cq gấu gọi rát quá, nên cháu đành chiều gấu là sẽ chạy thẳng về luôn, nhà cháu dừng ăn tối xong, lên xe bọn trẻ ngồi chơi búp bê một lát rồi 2 đứa lăn ra ngủ, cháu cũng bảo gấu tranh thủ ngủ, vậy là một mình cháu chạy đến khoảng 3h sáng, cũng mệt và hơi buồn ngủ nên cháu táp xe vào lề đường chỗ bãi rộng và cánh xe đường dài cũng tập trung ngủ, ngả nghế, để nổ máy chạy điều hòa làm một giấc, đến gần 4h cháu tỉnh dậy và chạy tiếp. Vậy là đến 8h sáng nhà cháu đã về đến nhà an toàn, bọn trẻ thì ngủ tít từ lúc 9h30 đến 7h mới dậy, tỉnh như sáo!!! Về đến TN nhà cháu đi ăn sáng rồi về, gấu vẫn kịp ra cq xử lý công việc, còn cháu định làm giấc nhưng cũng chả ngủ được nên lai phi lên cty.
Bọn trẻ thì chẳng có dấu hiệu gì mệt mỏi cả, lại chạy sang hàng xóm chơi và tối lại đòi đi học thêm#-o
Vậy là sau đúng 1 tuần, nhà cháu rong ruổi 2708 Km về nhà an toàn, :-bd. vợ hai không hắt hơi sổ mũi lần nào. bọn trẻ khỏe re và có quá nhiều kỷ niệm để kể với mọi người. Cô công chúa lớn còn mang được 1 chai nước biển trong vắt từ Kỳ Co về làm quà.:)):x. Còn cháu thì sau 1 giấc ngủ thấy mọi thứ lại OK và sẵn sàng cày tiếp để lên kế hoạch năm sau đi xa hơn.:-?
Tổng kết: nhà cháu chạy 2708Km, tiền nhiên liệu hết 500k + 550k + 700k + 730k và giờ thì vẫn còn chạy được khoảng 200Km nữa. Tổng tiền nhiên liệu nhà cháu đổ trong chuyến đi là: 2480k. Tiền phí đường thì nhà cháu chưa tổng kết được nhưng chắc khoảng 2000k.~X(8-x8-x~X(. Còn tiền ăn nghỉ, chơi trong chuyến đi thì chắc cỡ khoảng 20tr thôi.
Nhà cháu lại phải cày và lên kế hoạch cho chuyến tiếp theo thôi. Cảm ơn các cụ các mợ ạ.@};-

Chỉnh sửa cuối:

susu

Xe điện

Tránh xa cái quán chộp giật tại Quảng Bình này ra ạ, đoàn E chưa đến 30 ăn tối, 7ng bỏ về vì lâu, 1 bàn chưa có đồ ăn, chưa ăn j, ng gọi phở ng gọi cháo, và 1 đĩa gà, 2 cổ cánh, 1 đĩa chân mà nó tính thành 9 đĩa gà và 3 mấy bát phở ý, ăn k ra gi , và thanh toán hơn 3,200 , sập xí sập ngầu nó cố tình tính gian, đếm đĩa chưa dọn và bàn khác, vì ng ăn trc về trc, cãi ngau 1 trận nên A trg đoàn vẫn trả nó, con bán hàng mắt 1 mí gian manh, E có quay clip mà chưa up
Vâng em đẩy lên để các cụ mợ đi sau tránh ạ. Kinh nghiệm của em là quán nào đông, chỗ nào vui là anh em ta vào.

516188

Xe đạp

E vừa đi về, thành cổ QT, nghĩa trang TS, Ngã 3 Đồng Lộc, Cụ có ghé qua thì vô quán này, bánh canh cá lóc suối, k tanh tẹo nào, dẽ ăn và ngon bổ rẻ

Cám ơn cụ, em cũng chưa có thông tin quán ăn cụ ạ. Cụ còn địa chỉ nào ok cho em xin với ạ.

516188

Xe đạp
Vâng có cả đệm mà. Nhưng e tháo ra rồi. Chính vì vậy nên lxe trên đg mệt e vẫn có chỗ nằm, k phải nằm ghế đau lưng lắm

Em sắp đi rồi mà ko có thời gian kịp để làm, mạo muội xin ý kiến cụ cho em mượn/thuê 1 tuần được không ạ?

Đa tạ cụ thật nhiều ạ. Cụ cho em xin số dây thép của cụ với. Của em: 090bon5161tamtam ạ.

susu

Xe điện
Em sắp đi rồi mà ko có thời gian kịp để làm, mạo muội xin ý kiến cụ cho em mượn/thuê 1 tuần được không ạ?

Đa tạ cụ thật nhiều ạ. Cụ cho em xin số dây thép của cụ với. Của em: 090bon5161tamtam ạ.
Ôi trời cụ nói thuê làm e ngại. Nếu vừa cụ cứ qua e lấy mà dùng. Em thì đi đâu xa mới dùng thôi. Cơ mà nhà e tận Thái Nguyên. Cụ lên được không ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Em vào xem hành trình còn học hỏi :D

516188

Xe đạp
Ôi trời cụ nói thuê làm e ngại. Nếu vừa cụ cứ qua e lấy mà dùng. Em thì đi đâu xa mới dùng thôi. Cơ mà nhà e tận Thái Nguyên. Cụ lên được không ạ
Cụ cho em xin số cầm tay của cụ để em alo trực tiếp được ko ạ?

Em kết quả này của cụ lắm rồi, nếu kịp mai cụ ship xuống HN cho em thì còn gì bằng ạ.

Số của em: 090bon5161tamtam ạ.

Đa tạ cụ trước thật nhiều.

susu

Xe điện
Cụ cho em xin số cầm tay của cụ để em alo trực tiếp được ko ạ?

Em kết quả này của cụ lắm rồi, nếu kịp mai cụ ship xuống HN cho em thì còn gì bằng ạ.

Số của em: 090bon5161tamtam ạ.

Đa tạ cụ trước thật nhiều.
Vâng cụ chịu khó chay lên chỗ e đi. Nếu không vừa e đi mua tấm gỗ DIY một lúc là xong cho cụ thôi. Giờ quen tay rồi. Số e ib cho cụ nhé