[Funland] Thí sinh trường làng chiến thắng vượt trội 3 thí sinh trươnhf chuyên

HanDun

Xe hơi
E thấy olympia chỉ có 2 cuộc thi ở giữa là mang tính đối kháng thực sự.
Khởi động và về đích chọn câu hỏi thì mang tính may mắn nhiều hơn.
Và cuối cùng thì nó cũng chỉ là 1 gameshow giải trí.

gld

Xe điện
Nên đổi tên là chương trình tuyển chọn nhân lực lao động cho nước Úc. Thực ra các cháu đi học là tốt, nhưng cat năm cả tháng bao nhiêu con người tập trung cho 1 sự kiện, chọn ra 1 cháu rồi nó đi mãi k về. Có tỉnh như quê em còn xây dựng kế hoạch luyện thi gà nòi, may mà năm ngoái có cháu đã quán quân.

Skoda_Favorit

Xe container
Nên đổi tên là chương trình tuyển chọn nhân lực lao động cho nước Úc. Thực ra các cháu đi học là tốt, nhưng cat năm cả tháng bao nhiêu con người tập trung cho 1 sự kiện, chọn ra 1 cháu rồi nó đi mãi k về. Có tỉnh như quê em còn xây dựng kế hoạch luyện thi gà nòi, may mà năm ngoái có cháu đã quán quân.
Thì mới có cái để đưa vào bảng thành tích của cả bộ máy!

antidau

Xe container
Vì nó giỏi hơn thôi. Có gì lạ đâu nhỉ? :-?
Mà khoan, làng nào vậy cụ thớt?
Trường ở Quảng Yên cụ ạ
1 thị trấn nhỏ ở cách Hạ Long 30km, giờ là nơi tập trung bay lắc kín, an toàn, không bị bớ cho dân chơi Hạ Long. Giống như Thường Tín, Tây Mỗ giờ là ổ bay lắc cho các dân chơi Hà Nội

Chỉnh sửa cuối:

The Peace

Xe tăng
Vào đến Chung kết thì các cháu đều giỏi hết.
Còn để vô địch thì ngoài giỏi còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm như tâm lý thi đấu, kiến thức tổng hợp, gói câu hỏi có trúng tủ hay không ...

Thêm nữa cuộc thi này là thi phản xạ nhanh, hiểu biết rộng và thiên về nhớ thông tin chứ không phải thi chuyên sâu, quá khó và đòi hỏi tư duy sâu...

Vì thế, câu hỏi mỉa mai của cụ chủ thớt không đạt được ý đồ mà lại khiến người đọc buồn cười và hơi thương cho tư duy của cụ ấy :))

Trì hoãn

Xe tải
Vì thế, câu hỏi mỉa mai của cụ chủ thớt không đạt được ý đồ mà lại khiến người đọc buồn cười và hơi thương cho tư duy của cụ ấy :))
Sâu xa câu hỏi của cụ thớt là học trường chuyên cũng chả hơn gì trường làng. Chắc cụ ấy có thành kiến gì đó với trường chuyên hoặc ko đỗ được trường chuyên.

yamaha-x8

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi 40k usd thì sao đủ đủ học nhỉ, chắc đủ 1 năm.

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Chiến thắng trong cuộc thi học sinh giỏi tính/thành, quốc gia, quốc tế mới lạ. Học sinh trường chuyên học sâu nên các cuộc thi kiến thức rộng có khi còn thua thiệt hơn học sinh trường làng

Ca phê thôi

Xe tăng
Vì nó giỏi hơn thôi. Có gì lạ đâu nhỉ? :-?
Mà khoan, làng nào vậy cụ thớt?
Cá nhân mình thì thấy nên thay từ "giỏi hơn" bằng cụm từ "chiến thắng trong phạm vi cuộc thi gameshow" này thôi. Còn đánh giá giỏi hơn thì có vẻ hơi phiến diện vì nó sẽ bao gồm nhiều yếu tố khác nữa.

sinichit52

Xe container
Em theo dõi chương trình không nhiều nhưng may làm sao cả 4 lần Hoàng Khánh thi em đều xem cả. Phải nói kiến thức của cháu khá vững, nắm chắc các vấn đề xã hội, địa lý, lịch sử. Ngoài ra cháu có tố chất tâm lý khá tốt, nền tính điềm đạm không bộp chộp. Còn vào đến đây, em tin sau lưng Hoàng Khánh không chỉ là các bạn cùng trang lứa mà cả các thầy cô hỗ trợ kiến thức khá nhiều.
Hình như cháu vô địch kỳ này sang Swinburne thì phải.

fukimod

Xe máy
E thấy cậu trường KHTN là người trưởng thành nhất, cư xử rất người lớn và chuyên nghiệp, cậu vô địch thì run lập cập, cậu xứ nghệ thì có vẻ máu ăn thua cao nhưng lực bất tòng tâm :))

The Peace

Xe tăng
Sâu xa câu hỏi của cụ thớt là học trường chuyên cũng chả hơn gì trường làng. Chắc cụ ấy có thành kiến gì đó với trường chuyên hoặc ko đỗ được trường chuyên.
Em đoán cũng có thể cụ ấy dân QN, tự hào con em quê hương mình chiến thắng.
Nhưng tự hào quá mà muốn nhảy lên dìm đầu dân nơi khác để ngạo nghễ thì ... hơi trẻ con :))

Rivers

Xe container
Chỉ là một cuộc thi, chả nói lên điều gì.

dhela

Xe tăng
Cậu học sinh trường làng giành chiến thắng dễ dàng trong cuộc thi chung kết trước 3 hs trường chuyên. Lý do tại sao CCCM nhỉ?
Em thấy bảo thi này giờ cũng có lò luyện rồi đấy cụ.
Thi quốc gia niêm phong mấy tầng mà đề còn lọt ra ngoài nữa là thi game show :-?

banmotnucuoi

Xe lăn
Lại câu hỏi của các bà mẹ ko muốn con học trường chuyên (hay chính xác là con ko thể thi đỗ chuyên)
VN muốn đuổi kịp các nước đang phát triển đi trước (GDP BQ ~ 7000$ thì chỉ cần công nhân chăm chỉ, nhưng muốn theo kịp các nước phát triển thì phải có những cá nhân kiệt xuất ở lĩnh vực riêng lẻ. Và trường chuyên là nơi có đủ điều kiện cho các cá nhân đấy phát huy hết khả năng của mình cùng với các viện nghiên cứu và trường đại học

gocart

Xe cút kít
Cái làng này vốn là thị xã thủ phủ 1 tỉnh thời Pháp, tụt xuống thành huyện, giờ đang trên lộ trình thành phố

Matnautq

Xe tải
Chỉ là 1 gameshow thôi. Có trường các thầy cô ôn luyện cho hs thi gameshow như luyện gà.
Các cháu trường chuyên không vô địch gameshow này nhưng có khi lại kiếm được học bổng xịn hơn, trường ngon hơn ở Anh, Mỹ ấy chứ.