[Funland] Thị trường Bất Động Sản bắt đầu lao dốc

xecatco

Xe tải
Quan trọng là đi vay không, :) chúng ta cùng chờ xem thời gian tới thị trường 90% là tiền thịt hay 90% là đi vay.
Cụ hình như làm Ngân hàng chắc hiểu rõ cái này mà. Dòng tiền không có thì căng.
90 em nghĩ không đến nhưng tầm 60-70 % là dùng đòn bẩy ôm thổi các khu nông thôn là có , Khu em ở đây chắc cũng sắp toang rồi, thấy kêu gọi rồi hô hào ác lắm , không ai chen vào đấu được giá với đội đó .Chúng nó ôm hết không biết tiền đâu ra , ngày trước toàn giáo viên với nhân viên mà giờ ôm cả mớ đất chắc phải có đội nào đó HN vào bơm vốn

tobe11

Xe tăng
90 em nghĩ không đến nhưng tầm 60-70 % là dùng đòn bẩy ôm thổi các khu nông thôn là có , Khu em ở đây chắc cũng sắp toang rồi, thấy kêu gọi rồi hô hào ác lắm , không ai chen vào đấu được giá với đội đó .Chúng nó ôm hết không biết tiền đâu ra , ngày trước toàn giáo viên với nhân viên mà giờ ôm cả mớ đất chắc phải có đội nào đó HN vào bơm vốn
Nông thôn đấu giá thì ôm chờ chuyển cọc, rồi vay để chờ tăng giá bán cụ ạ.

Liền kề biệt thự khu đô thị thì đóng 1 phần chờ trong khi vẫn còn ân hạn nợ gốc và lãi thì cố gắng đẩy nhanh nhất có thể cho người khác.

Hiện em thấy xung quanh em là như vậy

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
vừa rồi nhiều cụ ra hàng để lấy tiền ôm V, xong ôm vào giờ lại hơi nặng bụng, có cụ nào trong nhóm mình gặp phải trường hợp này ko ạ?
Mua Vin thì 90% trong số NDT cũng xác định là lướt. Họ đều là người giàu hoặc khá giả và ai cũng mong lướt nhanh lãi nhiều nên phải phụ thuộc hết vào khả năng tranh cướp, chiến đấu của nhau thôi. Khốc liệt lắm. :)

Nghiant96

Xe buýt
Gì kinh dị vậy, chắc vay tín chấp ạ, chứ mặt bằng lãi NH có tăng nhưng tăng chút xíu thôi, ko đến nỗi cao vống vậy đâu.

Như Worribank bên bọn em lãi suất vẫn chỉ 6.7% năm đầu, các năm sau tầm 7.9%. Cụ nào có tài sản thế chấp ổn và thu nhập cố định hàng tháng đảm bảo trả nợ, ko bị dính nợ xấu ở đâu hết qua bên em vay cho nhẹ. Zalo em 05657.83839 ạ.
Ls đấy là thả nổi rồi đấy cụ. Đợt em hỏi msb (1 tháng trước) ls thả nổi còn lên 13.5% cơ vay thế chấp tài sản. Thấy ghê quá huỷ luôn.

Tung Promise

Xe tải
Quê em Phú Thọ cũng thế cụ ạ. Giá đất đang bị đẩy lên quá cao so với nhu cầu thực. Hiện tại nhiều lô vừa đấu xong không biết bán cho ai.

Justforfuntoo

Xe container
Gì kinh dị vậy, chắc vay tín chấp ạ, chứ mặt bằng lãi NH có tăng nhưng tăng chút xíu thôi, ko đến nỗi cao vống vậy đâu.

Như Worribank bên bọn em lãi suất vẫn chỉ 6.7% năm đầu, các năm sau tầm 7.9%. Cụ nào có tài sản thế chấp ổn và thu nhập cố định hàng tháng đảm bảo trả nợ, ko bị dính nợ xấu ở đâu hết qua bên em vay cho nhẹ. Zalo em 05657.83839 ạ.
Các NHTM sau 1-2 năm là ls thả nổi 12-13% là bình thường cụ ạ

thuyhtt

Xe tăng
Nhà 4 tầng, 60m2 sổ đỏ 50m2, mặt tiền 5.28m, hậu 5.29m. 9 phòng ngủ, 2 bếp, 5 nhà vệ sinh.
Thêm là đồ đạc trong nhà nhà e sẽ để lại hết cho chủ mới: gồm có giường gỗ 1,6m và tủ quần áo gỗ trong tất cả các phòng để có thể cho thuê luôn, điều hòa tất cả các phòng, bình nóng lạnh...
Ngay cổng học viện tài chính ạ.
ngõ 141 Lê Văn Hiến Đức Thắng Bắc Từ Liêm Hà Nội.
Giá 7.95 tỉ.
..................................................................................
Em quan tâm khu này, có cái nhà này bác ấy rao hôm nay. Các cụ cho hỏi, khu này có gì hot mà nhà trong ngõ rộng 3.5m giá lên tới 160tr/m2 vậy?

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nhà 4 tầng, 60m2 sổ đỏ 50m2, mặt tiền 5.28m, hậu 5.29m. 9 phòng ngủ, 2 bếp, 5 nhà vệ sinh.
Thêm là đồ đạc trong nhà nhà e sẽ để lại hết cho chủ mới: gồm có giường gỗ 1,6m và tủ quần áo gỗ trong tất cả các phòng để có thể cho thuê luôn, điều hòa tất cả các phòng, bình nóng lạnh...
Giá 7.95 tỉ.
..................................................................................
Em quan tâm khu này, có cái nhà này bác ấy rao hôm nay. Các cụ cho hỏi, khu này có gì hot mà nhà trong ngõ rộng 3.5m giá lên tới 160tr/m2 vậy?
1, Sao cụ không hỏi chủ nhà câu đấy? "khu này có gì hot"?
2, Cụ xây nhà 4 tầng giá 0 đồng à?

phamconghung

Xe tăng
vừa rồi nhiều cụ ra hàng để lấy tiền ôm V, xong ôm vào giờ lại hơi nặng bụng, có cụ nào trong nhóm mình gặp phải trường hợp này ko ạ?
em có ra 2 mảnh để vào vin nhưng may ko ra kịp chứ nhìn giá vin ngất cả người.

trungleba

Xe buýt
Giá 7.95 tỉ.
Em đoán là bds dòng tiền, xây ccmn cho sinh viên hoặc dân văn phòng thuê.

cadan

Xe container
Giờ mảnh nào đã hết câu chuyện để tăng thì thoát hàng mang tiền về cho vợ, chỗ nào đẹp vị trí tốt đường to thuận lợi thì cứ vứt đấy makeno lên xuống, mảnh đẹp vỡ thế quái nào đc, làm hồi môn cho F1. Ko nghe đội lùa gà ôm chỗ vớ vẩn thôi
Chuẩn rồi cụ, đất mà đẹp thì ko lo. Chứ như đợt trước thì chỗ nào cũng tăng . Bây giờ xác định chỗ đẹp mới tăng , chỗ xấu thì xác định thoát hàng thu vốn thôi
Khổ

Cái khó là ông nào cũng tâm niệm như vậy

Thế là nhìn nhau

Thế là thị trường đóng băng

Thanh khoản tụt

cadan

Xe container
Mua Vin thì 90% trong số NDT cũng xác định là lướt. Họ đều là người giàu hoặc khá giả và ai cũng mong lướt nhanh lãi nhiều nên phải phụ thuộc hết vào khả năng tranh cướp, chiến đấu của nhau thôi. Khốc liệt lắm. :)
Quan trọng là chiến xong thì sút lại cho ai, nếu toàn người như mình cả?

cadan

Xe container
Giá nó cao quá r thì ko tăng là đúng cụ ạ. Thêm nữa vài năm trc bds cho thuê dòng tiền rất tốt. Bây h e thấy ko khả quan. Nhà phố mà nét bây h cũng phải 15-20 tỏi. Cho thuê đc 50-60tr/tháng là cũng khá r đó. So về bài toán đầu tư thì khéo ko hiệu quả bằng gửi tk ấy. :)
Cụ nói đúng truòng hợp nhà e đấy

Nếu ko phải là có sẵn thì e ko hiểu sao có người bỏ ra số tiền mUa nhà đó cho thuê đuọc 2% làm gì

cadan

Xe container
mới có 5,5% thôi à cụ,thế mà em nghe mấy cụ ôm nhiều đất nói như kiểu cầm chục tỷ ngày mai thành giấy vụn luôn ý nhỉ :))
Đội đấy thì luc nào chả nhăm nhăm rủa đồng tiền quốc gia phải xuống nữa xuống mãi cho tự mình cảm thấy mình giàu lên 😉