[Funland] Thị trường Bất Động Sản bắt đầu lao dốc

Quê bầm

Xe điện
Nghe cụ em cầm tiền gửi Ngân hàng 2,3 tháng nữa xem sao, nhiều khi cũng bị sốt ruột ạ.
Ko nhất thiết 2-3 tháng đợi, nếu cụ tìm được chỗ đẹp thích thật sự thì đắt chút mà nó hợp với mình thì cứ quyết vì để ở mà có nhiều tiện ích đắt rẻ chút đôi khi cũng đáng giá, hàng đẹp thì ko phải lúc nào cũng gặp để an cư lâu dài. Khi còn lăn tăn điểm gì chưa ưng thì ko cần vội cụ ạ. Tránh bị lùa hay bị fomo dẫn dụ thôi

taiadau

Xe điện
Nói chung khoảng hơn 1 năm nay em thấy đất miền bắc cao quá rồi nên em chốt luôn là đầu tư xa, vừa đỡ vốn nhiều lại còn nhiều tiềm năng tăng giá. Hiện giờ điều đó vẫn đang đúng, đât miền bắc thanh khoản giảm, giá chững nhưng phía nam vẫn có giao dịch và giá khá tốt.

cadan

Xe container
Em là người mua nhà có nhu cầu thật ở Hà Nội, nhưng thấy người bán hét giá cao quá ko dám hỏi luôn. Nhà thì chả ai xem, môi giới bảo có mỗi em quan tâm nhưng chủ nhà vẫn kiêu vãi ra. Em chả hiểu như thế nào nữa. :(
Rao lâu, ko trôi, cần tiền thì sẽ phải hạ thôi

Tài sàn một đống tiền, nghĩ tới mất lãi ngân hàng (nếu gửi), hàng tháng bay 1-20tr chứ có it đâu

Em bán dăm bẩy cái nhà rồi, luc bán nhục hơn luc mua nhiều ợ

cadan

Xe container
Nói chung khoảng hơn 1 năm nay em thấy đất miền bắc cao quá rồi nên em chốt luôn là đầu tư xa, vừa đỡ vốn nhiều lại còn nhiều tiềm năng tăng giá. Hiện giờ điều đó vẫn đang đúng, đât miền bắc thanh khoản giảm, giá chững nhưng phía nam vẫn có giao dịch và giá khá tốt.
Vì dòng tiền từ Bắc chảy vào Nam tìm cơ hội mới đấy ạ

Bình thông nhau

taiadau

Xe điện
Vì dòng tiền từ Bắc chảy vào Nam tìm cơ hội mới đấy ạ

Bình thông nhau
Vâng, nói chung thì BDS vẫn là 1 kênh quen thuộc và an toàn so với các kênh khác như chứng hay coin...và có 1 đặc điểm chính là BDS nó là cơ bản, khi lợi nhuận sinh ra bởi các kênh đầu tư khác và sxkd, bằng cách nào đó nó sẽ tìm lại BDS. Nó có thể mất thanh khoản ở từng vùng và từng giai đoạn,... nên quan trong là chúng ta tồn tại được qua thời kỳ đó, cụ nào làm được điều này thì chả phải lo gì cả. Em còn nhớ vụ án Tăng Minh Phụng... tính ra thì lúc ra tòa, giá trị BDS của ông ta lúc đó dư thừa trả nợ trong cả giai đoan phát triển nóng trước đó, vấn đề là phải vượt qua được giai đoạn khó khăn để khoong toang đã :)

cadan

Xe container
Vâng, nói chung thì BDS vẫn là 1 kênh quen thuộc và an toàn so với các kênh khác như chứng hay coin...và có 1 đặc điểm chính là BDS nó là cơ bản, khi lợi nhuận sinh ra bởi các kênh đầu tư khác và sxkd, bằng cách nào đó nó sẽ tìm lại BDS. Nó có thể mất thanh khoản ở từng vùng và từng giai đoạn,... nên quan trong là chúng ta tồn tại được qua thời kỳ đó, cụ nào làm được điều này thì chả phải lo gì cả. Em còn nhớ vụ án Tăng Minh Phụng... tính ra thì lúc ra tòa, giá trị BDS của ông ta lúc đó dư thừa trả nợ trong cả giai đoan phát triển nóng trước đó, vấn đề là phải vượt qua được giai đoạn khó khăn để khoong toang đã :)
Sóng nào cũng có một vài đại za hy sinh ở chân sóng

Cái ưu điểm của bđs cũng chính là nhược điểm của nó: vì nó là thứ hàng quá giá trị với đời sống nên khi nó lên giá quá cao thì thanh khoản của nó lại tắc khi vốn liếng ng mua thực lại ko chi trả nổi

tit_va_mit

Xe hơi
Sóng nào cũng có một vài đại za hy sinh ở chân sóng

Cái ưu điểm của bđs cũng chính là nhược điểm của nó: vì nó là thứ hàng quá giá trị với đời sống nên khi nó lên giá quá cao thì thanh khoản của nó lại tắc khi vốn liếng ng mua thực lại ko chi trả nổi
Có thể họ chưa ngấm đòn hay sao ý mà vẫn rao bán cao quá. Em ko mong các cụ ý phải bán tháo nhưng đưa ra ko ai quan tâm làm gì cơ chứ.

holland

Xe điện
Rao lâu, ko trôi, cần tiền thì sẽ phải hạ thôi

Tài sàn một đống tiền, nghĩ tới mất lãi ngân hàng (nếu gửi), hàng tháng bay 1-20tr chứ có it đâu

Em bán dăm bẩy cái nhà rồi, luc bán nhục hơn luc mua nhiều ợ
Khiếp giàu thế.

cadan

Xe container
Có thể họ chưa ngấm đòn hay sao ý mà vẫn rao bán cao quá. Em ko mong các cụ ý phải bán tháo nhưng đưa ra ko ai quan tâm làm gì cơ chứ.
"Gồng lãi" bao giờ cũng dễ hơn gồng lỗ ạ 😉

Tâm lý ng sở hữu tài sản giá trị: hàng của mình ngon, mình bỏ công nhiều vào đó, nó đã từng giá rât cao, thì bán phải bõ công mới bán

Sau 6 tháng-18 tháng mới ngấm hoang mang ạ

holland

Xe điện
Mn nghĩ sao về đất ở Vĩnh Yên Vĩnh Phúc?
Tuy có sốt nhưng tăng ít lắm cụ ạ. Nhất là vùng Vĩnh yên đất đai nhiều vô kể.
Hình như lãnh đạo Vĩnh Phúc rất giỏi trong việc kiềm chế sốt đất. Dạo trước đọc được mấy bài báo về các biện pháp của họ.

Huệ Khểnh

Đi bộ
Tuy có sốt nhưng tăng ít lắm cụ ạ. Nhất là vùng Vĩnh yên đất đai nhiều vô kể.
Hình như lãnh đạo Vĩnh Phúc rất giỏi trong việc kiềm chế sốt đất. Dạo trước đọc được mấy bài báo về các biện pháp của họ.
Tầm này bên Đầm Cói,Vĩnh Yên đang tiềm năng nhất cụ ạ.Giao thông sát ngay các tuyến lớn,gần trường đại học,bệnh viện,cụm công nghiệp nữa

Nam.pt

Xe tải
Đất xuống rồi các cụ ah, tầm tết em mua 2 bao đất về chồng đào giá 15k/ bao, hôm nay đi mua có 11k/ bao.

binh77

Xe tăng
Đất xuống rồi các cụ ah, tầm tết em mua 2 bao đất về chồng đào giá 15k/ bao, hôm nay đi mua có 11k/ bao.
Cụ hơi bị nhầm, chắc mua đất vớ vỉn đúng quy hoạch mới thế, chứ hôm trc em vừa đi mua đất pháp lý chuẩn, hàng công ty hẳn hoi, tăng giá mạnh mà cụ, 23k/1 bao 5kg.

Lyquangdieu1

Xe tăng

LeonLai

Xe hơi

tobe11

Xe tăng
Như các chị bán hàng online hay nói, đặt cho sang mồm à bác
Tay không bắt giặc, :) vậy nếu THM không bị bắt và đội này kịp bỏ cọc và bán được đống đất TT bên cạnh thì sao nhỉ.