[Funland] Thị trường biến động, có nên trú ẩn ở Trái phiếu doanh nghiệp ko các cao nhân

TUCSON9389

Xe điện
Vâng cụ có biết 100k tỷ TPDN cụ nói là do tổ chức mua bao nhiêu cá nhân mua bao nhiêu?????
Khi tổ chức mua thì họ có những thoả thuận ntn cụ có biết ko? Còn khi đứng vai cá nhân mua TPDN thì chả có thoả thuận mẹ gì ngoài cam kết của DN về bc trả lãi và gốc ( đến chừng nào có thể)
Tổ chức mua chắc cỡ trên 95%; đây là số em đoán mò. và có thỏa thuận ntn thì nó vẫn là trái phiếu phải ko cụ.
Cụ nói là cá nhân mua tpdn thì chả có thỏa thuận mẹ gì ngoài cam kết của Dn chứng tỏ cụ chả hiểu mẹ gì về trái phiếu cả. cá nhân cũng ko phải dễ lừa thế đâu cụ ạ. muốn nhà đầu tư mua mà chỉ có cam kết ko, ko có tài sản đảm bảo thì có bán vào mắt.
Anyway, cụ cho em cái ví dụ cụ thể về trái đắng nào mà cụ biết cho em sáng mắt sáng lòng ạ ?

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
thị trường biến động mà cụ chủ lại đòi trú ẩn ở Trái phiếu doanh nghiệp nhỉ??? Doanh nghiệp là dễ toi nhất trong giai đoạn này. Trái phiếu là khoản nợ, đố cụ đòi được nó đấy? kể cả trái phiếu có bảo lãnh NH cũng còn lâu mới đòi được. Em trải qua cả chục vụ như thế này rồi.