[Funland] Thị trường đang xấu, có nên Khởi nghiệp vào thời điểm này không?

Batman

Xe điện
Người OF
Suy nghĩ như này ít người dám nên là cơ nếu như lực mình đủ. Sau cụ làm mà nhà em có công trình sẽ ủng hộ cụ.
Dạ, cảm ơn mợ đã ủng hộ, liên quan đến công trình thì em có mảng M.E đang phát triển, đây chính là cơ sở để em phát triển được mảng kế tiếp. :) Việc gì khó thì có batman ạ.

Batman

Xe điện
Người OF

son.nguyen.1979

Xe buýt
Tư duy bàn lùi, ngại khó như cụ thớt và nhiều cụ trên này nêu ra thì chả làm được cái gì cả, em thật.

Có ý tưởng thì cứ làm thôi, chiến lược kinh doanh phải dài hơi còn thị trường nó biến động trong ngắn hạn. Trong lúc cụ thớt đang băn khoăn vì thị trường khó khăn thì nhiều thằng nó đã nhảy vào bắt đầu khai thác rồi. Đến khi thị trường khởi sắc rồi thì cụ mới nhảy vào thì đã muộn, bọn kia có khi nó định vị xong thị trường, nó hớt váng xong rồi đi làm việc khác hoặc chiếm lĩnh vững chắc thị trường đó rồi :)))

banmotnucuoi

Xe lăn
Thị trường thì đang xấu, mà nhu cầu tiêu tiền của em thì càng ngày càng lớn, nên em nghiên cứu "khởi nghiệp".
Nói khởi nghiệp cho vui vậy thôi, nhưng bản chất là mở mới một đại lý kinh doanh sơn nước hự. Vốn và con người thì sẵn rồi, nhưng cái khó nhất là mở thị trường.
Em lo quá, mấy tuần nghiên cứu mà chưa dám triển khai, không biết ngành xây dựng giờ đang trong giai đoạn nào rồi. :(
Sơn thì 90% là chết thôi cụ ạ. một số nhà máy giờ còn chả bán được cho khác nên thuyết phục người mới mở cửa hàng.
Kova, Dulux... mấy hãng nổi tiếng giờ ra sơn công trình rồi, nên các hãng sơn cỏ khó cạnh tranh được về giá, vì nhìn thấy rẻ hơn nhưng tốn sơn hơn mấy loại sơn xịn rất nhiều

Batman

Xe điện
Người OF
Tư duy bàn lùi, ngại khó như cụ thớt và nhiều cụ trên này nêu ra thì chả làm được cái gì cả, em thật.

Có ý tưởng thì cứ làm thôi, chiến lược kinh doanh phải dài hơi còn thị trường nó biến động trong ngắn hạn. Trong lúc cụ thớt đang băn khoăn vì thị trường khó khăn thì nhiều thằng nó đã nhảy vào bắt đầu khai thác rồi. Đến khi thị trường khởi sắc rồi thì cụ mới nhảy vào thì đã muộn, bọn kia có khi nó định vị xong thị trường, nó hớt váng xong rồi đi làm việc khác hoặc chiếm lĩnh vững chắc thị trường đó rồi :)))
Rồi sau đó kịch bản nó sẽ diễn ra như thế nào hả cụ? Thị trường đứng yên luôn hay sao. Cụ non và xanh lắm, em thật.

Batman

Xe điện
Người OF
Dạ, giá cả hàng hóa thì em nghĩ same same rồi, nhưng cứ thử gặp nhau xem. Vỏ thì em không phụ trách, để em xem ai đang phụ trách rồi em giới thiệu cụ vào thôi ạ.
Em làm mảng đúc vỏ thùng sơn giá yêu thương. Cụ thớt có nhu cầu thì ib em kết hợp ạ.
Chúc Cụ khởi nghiệp thành công rực rỡ. :D

son.nguyen.1979

Xe buýt
Rồi sau đó kịch bản nó sẽ diễn ra như thế nào hả cụ? Thị trường đứng yên luôn hay sao. Cụ non và xanh lắm, em thật.
À vâng thì em có biết gì đâu, chém gió cho vui ấy mà :))). Ngồi uống rượu với nhiều người xung quanh làm nghề nghe người ta kể lại thôi :)))

Batman

Xe điện
Người OF
À vâng thì em có biết gì đâu, chém gió cho vui ấy mà :))). Ngồi uống rượu với nhiều người xung quanh làm nghề nghe người ta kể lại thôi :)))
Cái trò gọi là hớt váng, tôi được học từ những năm 2000, nhưng tôi vẫn coi đó là sự khôn lỏi, không bền được. Tôi được học rằng, nếu ta nhỏ, ta có thể làm thị trường ngách, vẫn sống tốt.

Marble Trans

Xì hơi lốp
Em hỏi khí không phải hình như cụ trước làm nhãn sơn nước Visenlex hoặc Infor phải không ạ ?.

Luke2018

Xe hơi
Thị trường thì đang xấu, mà nhu cầu tiêu tiền của em thì càng ngày càng lớn, nên em nghiên cứu "khởi nghiệp".
Nói khởi nghiệp cho vui vậy thôi, nhưng bản chất là mở mới một đại lý kinh doanh sơn nước hự. Vốn và con người thì sẵn rồi, nhưng cái khó nhất là mở thị trường.
Em lo quá, mấy tuần nghiên cứu mà chưa dám triển khai, không biết ngành xây dựng giờ đang trong giai đoạn nào rồi. :(
Khởi sự thì dễ nhưng câu hỏi là khởi sự khi nào? ở đâu? địa bàn chính sẽ ở đâu? đối tượng khách hàng là ai? quy mô khách hàng có nhu cầu lớn không? có đối thủ nào đã kinh doanh mảng này ở đó chưa? Tiền chưa phải là tất cả nếu làm kinh doanh và muốn gặt hái thành công nhé. Rất cần tránh suy nghĩ tự lừa bản thân khi kinh doanh.

Batman

Xe điện
Người OF
Em hỏi khí không phải hình như cụ trước làm nhãn sơn nước Visenlex hoặc Infor phải không ạ ?.
Dạ, em chưa từng làm qua nhãn hàng nào ạ. Giờ ra nhãn hàng cũng dễ thôi, nhưng xây dựng thương hiệu cho nhãn hàng thì lại cả một chặng đường dài.

xe đạp Japan

Xe tăng
Sơn thì 90% là chết thôi cụ ạ. một số nhà máy giờ còn chả bán được cho khác nên thuyết phục người mới mở cửa hàng.
Kova, Dulux... mấy hãng nổi tiếng giờ ra sơn công trình rồi, nên các hãng sơn cỏ khó cạnh tranh được về giá, vì nhìn thấy rẻ hơn nhưng tốn sơn hơn mấy loại sơn xịn rất nhiều
Sơn xịn như Nippon, Jotun,....thì thợ lại không thích vì khó thi công hơn cụ à.

PhongFood

Xe điện
Hàng năm số DN phá sản cũng nhiều, số DN đăng ký mới còn nhiều hơn. Vậy nên kẻ sống khỏe người tèo là chuyện thường tình. :D

Xep

Xe tăng
sorry cụ chủ thớt em hỏi câu không liên quan lắm, cho em hỏi tường nhà ngoài trời nó bị chảy giọt ranh trông cứ bẩn bẩn. Giờ cách xử lý thế nào cho ổn nhất các cụ nhỉ?

Batman

Xe điện
Người OF
sorry cụ chủ thớt em hỏi câu không liên quan lắm, cho em hỏi tường nhà ngoài trời nó bị chảy giọt ranh trông cứ bẩn bẩn. Giờ cách xử lý thế nào cho ổn nhất các cụ nhỉ?
Cụ đưa ảnh lên thì các cụ nhà ta mới chém được chứ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Không phải cụ ạ. Thợ sơn loại khác chiết khấu cao, định mức 1kg/8m2 thì ko hơn đc, sơn khéo còn lên 11m2 nhưng sơn đểu thì chưa biết có khi 1kg chỉ sơn 5m2

Thanhtranbk

Xe buýt
Nếu cụ đang làm ME giờ chuyển sang mảng Sơn dân dụng thì có sẵn mối quan hệ làm dự án rồi, giờ tìm hiểu kênh bán lẻ nữa, cụ có nhu cầu hàng Dulux dân dụng hoặc dự án em có thể hỗ trợ được, cụ cần hàng gia công đóng đúng số lít ( 17 hoặc 18L) chất lượng ổn định giá cạnh tranh em cũng có chỗ gia công theo ý cụ

Thanhtranbk

Xe buýt
Thợ ko thích vì ko đc tí % màu xít nào thôi, chứ làm hàng thương hiệu thi công cực nhàn và ít độc hại.
Giờ chuyển hướng làm món gì rồi em.

xe đạp Japan

Xe tăng
Thợ ko thích vì ko đc tí % màu xít nào thôi, chứ làm hàng thương hiệu thi công cực nhàn và ít độc hại.
Giờ chuyển hướng làm món gì rồi em.
Em giờ chuyên trà olong Haiyih - Hà Linh anh ạ.