[Funland] Thị trường đất nền đã qua vùng đỉnh

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Họ đánh thuế mảnh đất đầu tư dài hạn thật cao xem cụ nào dám ôm không

biahoihanoi

Xe lăn
Cay quá.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Em mà có xiền em ôm đất ngay, đỉnh em cũng ôm.
Chỉ hận là không có xiền.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Quan trọng nhất là bao giờ đánh thuế đối với BĐS thứ 2, phương pháp tính như thế nào, mức thuế suất ra sao (cao hay thấp) nó mới quan trọng chứ chung chung thế thì chả nói nên điều gì cụ ah!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thuế BĐS thứ 2 ở tây nó đánh lâu rồi mà cụ có thấy nhà seoul tokyo new york thượng hải nó rẻ ko cụ? Mà toàn 1 ông ôm chục nhà ở đoá :))
Vâng, vấn đề là nó đánh ntn cụ ah. Mục đích để tăng thu ngân sách chứ nó không bóp chết nhà đầu tư. Cũng là đánh, nhưng tát yêu nó khác với đấm thẳng vào mặt cụ nhỉ :))

trungleba

Xe buýt
Em dự qua tháng ngâu là nhà đất lại tiếp tục bung nóc :)) . Mấy nay em nhận được nhiều cuộc gọi nhờ tư vấn tài chính mua nhà rồi =)).

pandahn

Xe điện
Đất nền sổ đỏ cầm tay, không bắt xây nhà. Chỉ thấy tăng. Thương cho ông thớt =))

Cù Trọng Tâm

Xe tải
Tầm này báo chí chả tin được tờ nào. Thằng tung lên kẻ dìm xuống. Như em đi tìm hiểu thì giờ mọi nơi đất đều chững là xu thế chung và có nhiều nơi chủ đất thở oxy nhưng không bán nổi. Đơn cử thằng bạn em có lô đất Quảng Yên 115m đất nền mua 16, trước đội văn phòng ấy giữ để lên 25 mới bán mà toạch. Giờ bảo cắt lãi, bán 20 còn chả có ai mua
Cá nhân em mua dc cái nhà từ 2020 giờ đất cát thế nào kệ , tiền bỏ bank, giảm thì mua mà tăng thì e lại đi cày tiếp gom tiền mua chứ chả quan tâm nhiều. Hôm trước ở hải dương có ông cắt máu bán từ 2850 còn 2580 với 3t còn 2t7 rồi mà ông 2580 còn nguyên ông 2t7 thì lâu ko để ý. Tầm này giảm giá 200 300 chắc chỉ có dân nào mót cần chỗ ở gấp mới mua chứ đầu tư chắc chả ai mua

NQN

Xe tăng

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em đánh giá trong giai đoạn này thị trường cả nước nói chung là chững, có chỗ đi ngang, một số nơi dạng phân lô bán nền tại các địa phương hay vùng ven mà cờ sở hạ tầng chưa có gì để thu hút dân cư sinh sống thì giá giảm tương đối và thanh khoản khó.
Nói chung thị trường BĐS tăng - giảm là lẽ bình thường, đây là giai đoạn phân hoá thị trường ở các phân khúc đầu tư vì vậy cũng là cơ hội để đánh giá nhận diện, cơ cấu lại sản phẩm của mình. Cụ nào có nhu cầu mua cũng dễ lựa chọn hơn, còn đắt hay rẻ nó tuỳ thuộc vào quan điểm của mỗi người!

Quê bầm

Xì hơi lốp
Em đánh giá trong giai đoạn này thị trường cả nước nói chung là chững, có chỗ đi ngang, một số nơi dạng phân lô bán nền tại các địa phương hay vùng ven mà cờ sở hạ tầng chưa có gì để thu hút dân cư sinh sống thì giá giảm tương đối và thanh khoản khó.
Nói chung thị trường BĐS tăng - giảm là lẽ bình thường, đây là giai đoạn phân hoá thị trường ở các phân khúc đầu tư vì vậy cũng là cơ hội để đánh giá nhận diện, cơ cấu lại sản phẩm của mình. Cụ nào có nhu cầu mua cũng dễ lựa chọn hơn, còn đắt hay rẻ nó tuỳ thuộc vào quan điểm của mỗi người!
Một số chỗ đất nền giảm 10-15% nhưng chỉ là giảm lãi chứ chưa ai lỗ hay cắt kéo gì cụ ạ, những chỗ vị trí đẹp ở hay kinh doanh được ngay nó co xuống đâu ạ, chỉ những chỗ dân phố ko bao giờ về ở dân địa phương ko muốn mua dạng nửa dơi nửa chuột cho thuê 1trieu/ tháng ko ai thuê thì cứ xác định ôm
Vài niên cho qua giai đoạn này phải ko cụ. Dạng Hoà Lạc hay SS mảnh to phân lô ra 60-70m2 ko vỉa hè ko hạ tầng đường 3m thì cứ an tâm công tác lâu dài

Airblade2015

Xe buýt
Em nghĩ BĐS ở các thành phố lớn và quanh các khu công nghiệp thì OK chứ đất ở nông thôn thì sẽ móm nặng đấy

doanquangpham

Xe tải
Không biết ý các cụ khác ra sao nhưng riêng cháu vẫn ôm như thường cụ nhé, thuế cao tới đâu cũng được vì ông mua chịu, cháu chưa hiểu các cụ nghĩ sao khi kết luận thuế cao thì giá bất động sản giảm tụt quần.

ekuoi

Xe buýt
Nhiều cụ trên này đang rất muốn BĐS xì hơi do các cụ ấy ko mua được BĐS lúc giá rẻ hoặc đã bán BĐS đi khi giá nó còn rẻ. Các cụ ấy tiếc của nên muốn sai lầm của cụ ấy trở thành đúng đắn nên bất cứ khi nào có thông tin bất lợi về BĐS thì cụ ấy vui lắm

Cụ có vẻ ko thích bđs về giá thực nhỉ:D nên xuống để mọi người dân đều có chỗ cắm dùi, chứ cứ thế này thì sao an dân đc.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Quan trọng nhất là bao giờ đánh thuế đối với BĐS thứ 2, phương pháp tính như thế nào, mức thuế suất ra sao (cao hay thấp) nó mới quan trọng chứ chung chung thế thì chả nói nên điều gì cụ ah!
Không biết ý các cụ khác ra sao nhưng riêng cháu vẫn ôm như thường cụ nhé, thuế cao tới đâu cũng được vì ông mua chịu, cháu chưa hiểu các cụ nghĩ sao khi kết luận thuế cao thì giá bất động sản giảm tụt quần.
Họ đánh thuế đất hàng năm chứ không đánh thuế mua bán

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Họ đánh thuế đất hàng năm chứ không đánh thuế mua bán
Đã biết như thế nào đâu, cụ đọc ở đâu là đánh thuế hàng năm đấy và mức thuế hàng năm cụ thể là bao nhiêu % đối với BĐS thứ 2 đấy ???

thanhtu7676

Xe tải
Cứ thấy tội tội cái nick Thanhtu76, không đủ tiền mua đất cứ lập hết nick này đến nick khác, mở đủ thớt.
Anh em mình có đất có xiền nên vào các thớt bàn về hạ tầng, quy hoạch... hay hơn các cụ; không nên còm ở đây làm gì
Cả cái diễn đàn này chỉ có duy nhất nick thanhtu gì đó có giọng cay cú thế này. Không lẫn đi đâu dc =))
các cụ kẹp trym lâu ngày quá, quẫn quá hòa rồ mất rồi, chết cười =))
cái nick cụ chủ top là nhái giọng em, chứ e ko rảnh hơi mà lập nhiều topic như thế

con đau của xót, kẹp k chạy đc, nhìn giá giảm các cụ buốt ruột quá nên lú văn lẫn cmnr, còn k phân biệt được là ai với ai, thì các cụ đu đỉnh 10 năm nữa k thấy bờ đâu
tự tay tát vào mặt cho tỉnh ra đê các cụ :D

Chỉnh sửa cuối: