[Luật] Thi trượt bằng lái lần 2!

Danghai88

Xe buýt
b đi xe chip nhiều tiếng lên để luyện xem :D đợt e thi tại e chủ qan qá,toàn âấy lỗi ba lăng nhăng (tắt xi nhan sớm,đè vạch) mới bị trượt 1 lần,lần sau thi lại ngon ơ
đi thi lại mà đường xá xa xôi cug ngại thật,b cứ coi như đi chơi cho nhẹ đầu,bà c e thi bên hưng yên còn 8 lần ms đỗ cơ mà,đi lại đến nhục :))

tranhachi

Xe buýt
em cũng chuẩn bị đăng ký lấy bằng mà thấy thớt của cụ làm em lo lo @-)@-)@-). Mà tính ra tự thi lý thuyết thì ra ngoài thực tế đỡ bị mắc lỗi ngớ ngẩn hơn các cụ nhỉ ?
lí thuyết tự học tự luyện trên máy tính: qua đơn giản
thực hành: thuê xe chip 5 tiếng trở lên đi cho thành thạo. đặt xe càng tốt vì khi thi kiểu gì cũng có vài xe yếu dễ chết máy --> số đen vớ phải khả năng tạch cao :D

mrleezoo

Xe đạp
Website
winecellar.vn
lí thuyết tự học tự luyện trên máy tính: qua đơn giản
thực hành: thuê xe chip 5 tiếng trở lên đi cho thành thạo. đặt xe càng tốt vì khi thi kiểu gì cũng có vài xe yếu dễ chết máy --> số đen vớ phải khả năng tạch cao :D
Cảm ơn cụ đã đưa ra cao kiến chỉ giáo :D :D :D

Kthung

Xe hơi
Vì cụ tâm lý chưa vững, nên cần luyện nhiều nữa để thành thạo hơn và tăng độ tự tin lên. Lái xe là kỹ năng, vì thế cần luyện thành thạo. Em nghĩ cụ thi lại lần 3 có khi lại là tốt cho cụ. Cụ cứ xác định tốn công sức luyện tập để lấy bằng sẽ giúp cụ sau này lái xe trên đường an toàn hơn.
Chúc cụ quá tam 3 bận, lần này thành công.

PHONG SCLASS

Xe buýt
Em trượt 4 lần lần thứ 5 mới đậu ở đúng cái trung tâm bác thi đấy xong e ạ giờ e k dám đi vào cái trường đấy ám ảnh lắm ạ ^^ cụ gặp a huy chủ trì ở đấy a ấy bầy cách cho

vanvuong

Xe điện
Hồi em thi ngon ơ, trong khi các bạn thi khác run cầm cập, ngồi trong xe mồ hôi vã ra như tắm vì không dám bật máy lạnh ( sợ yếu xe) :).
Riêng em lên xe phát kéo kín kính, bật máy lạnh phà phà, mát lịm tim lướt qua bài thi nhẹ như không ( hết đâu 9p thì phải ).
Ầy dà, thế mà lấy bằng đi ngoài đường còn lọng cà lọng cọng :(.
Phải đi cả tháng mới quen dần, cụ chủ tập nhiều nữa đi, có ích lắm đó :).

_AHA_

Xe điện
Thi trượt phải biết tại sao thi trượt mới đỗ được. Nếu không lại trượt. Trượt 1 lần còn chấp nhận được chứ lần 2 thì nên xem lại mình trước khi xem xe.

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thi trượt 2 lần thì cụ nên lùi lại 1 thời gian nữa cho tỉnh rồi thi lại , căng thẳng thì ko nên ngồi vào xe . Gấp gáp làm gì và thi tiếp luôn cũng ko thi đc đâu , ko qua nổi bài 1

Kthung

Xe hơi
haha. đợt tới em sẽ làm theo hướng dẫn từ cụ :-bd:-bd
Theo em thì cụ đừng cố đi nhanh khi tập làm gì. Cụ tập trung vào mấy kỹ năng mà cụ chưa tự tin ấy. Đi cứ bằng với tốc độ lúc đi thi thôi.
Đúng như cụ ở trên góp ý, cụ chậm lại 1 thời gian nữa rồi hãy thi ạ.

mrleezoo

Xe đạp
Website
winecellar.vn
Theo em thì cụ đừng cố đi nhanh khi tập làm gì. Cụ tập trung vào mấy kỹ năng mà cụ chưa tự tin ấy. Đi cứ bằng với tốc độ lúc đi thi thôi.
em cảm ơn cụ đã chia sẻ :D :D

tranhachi

Xe buýt
đi nhanh ở những chỗ nó ko chấm điểm thôi cụ. cho đỡ tốn 250k/ tiếng mà :D

Hồi em thi ngon ơ, trong khi các bạn thi khác run cầm cập, ngồi trong xe mồ hôi vã ra như tắm vì không dám bật máy lạnh ( sợ yếu xe) :).
Riêng em lên xe phát kéo kín kính, bật máy lạnh phà phà, mát lịm tim lướt qua bài thi nhẹ như không ( hết đâu 9p thì phải ).
Ầy dà, thế mà lấy bằng đi ngoài đường còn lọng cà lọng cọng :(.
Phải đi cả tháng mới quen dần, cụ chủ tập nhiều nữa đi, có ích lắm đó :).
trước em thi, chọn xe, lên xe ông giao xe còn bảo bật điều hòa lên :D

thangpicanto

Xe buýt
Em cũng phải mất n lần mới qua (n tiểu học chữ to đấy ạ). Kinh nghiệm của em:
1. Không nên thi lại quá sát so với lần thi trước. Nên dành thời gian nghiền ngẫm lại hoặc làm gì giải khuây
2. Phân tích kỹ lý do vì sao trượt. Cái này em nghĩ quan trọng. Em thi lần 1, mắc lỗi A, B. Thi lần 2, khắc phục A, B thì lại ra C, D. Cứ như vậy :D
3. Tập xe chịp càng nhiều càng tốt. Nếu có thể tập 3 lần, mỗi lần 1 xe. Sau đó chốt xe ưng nhất, và đặt cọc giữ cho hôm thi.
4. Khi tập xe chip, cố gắng đưa vào thế khó nhất có thể. Ví dụ: lúc xuất phát đi làn bên trái, lúc qua bài hàng đinh thì bật rửa kính lên xong vừa gạt nước vừa qua bài :D
5. Tập thêm kỹ thuật vê côn + luyện chân to 1 tí. Xe đi thi thường yêu và chết máy giữa chừng. Sau này e lái quen quen, khi tập xe chip, thỉnh thoảng đạp lút côn rồi đạp ga ầm ầm cho đỡ chết máy
Còn bình tĩnh thì chắc là khó đấy ạ. Em sau 2 lần trượt đầu, bực quá thuê thầy học bo ở ngoài. Lái ok phết (tự đi dc 1 mình, thầy bên cạnh toàn live stream và selfile). Thế mà lúc lên xe vẫn thấy k phải mình của ngày bình thường :D

Website
www.facebook.com
Cụ ở đâu mà qua sóc sơn thi
Khổ thân
Thứ nhất là em ko biết cụ lái thế nào , nhưng học đâu thi đó bao h cũng tốt hơn
Thứ 2 tâm lý cụ kém chắc do ít tiếp xúc xe , lái chắc không ok lắm kkkka

Khuyên cụ chụi khó luyện tập cố gắng lấy bằng khả nẳng của mình he he, sau tham gia giao thông an toàn cho cụ và gia đình xã hội

Còn về cụ tạch đăng ký thi lại thôi mất 1 lít thôi ở trung tâm em là thế , ngày xưa thi lại ko mất tiền h bên em thu , cụ thi lại thoải mái đến khi qua thì thôi , nhưng để ý giấy khám sức khẻo hết làm lại hạn 6 tháng mất thêm 2 lít .

Em. Nói thật thi đỗ có bằng chưa chắc lái an toàn đâu , đi đường cái tối thiểu nhiều người còn không để ý đi kiểu tự do thích lao đâu thì lao he he , em nghĩ cụ lên học hành đoàng hoàng cẩn thận .

Nói chung cụ cố gắng tất cả ở mình thôi ko phải do xe do sân ở mình 99%

Dzung_D

Xe máy
May quá e vừa thi ở đây xong thì đọc đc topic này :D. E thi ghép chuồng ngang nhạc kêu tinh tinh vẫn 100đ. Hí hửng vòng xe ra chả hiểu làm sao chip báo lỗi đè vạch còn 95đ :D.
E đợi đến 12h mới tới lượt thi, trước đó run cầm cập....Không hiểu sao khi ngồi lên xe bình tĩnh chưa từng có. Cũng may cho e là gặp được xe ngon.
Mà e thấy có bác nói 250k/hr xe chíp là sao nhỉ. E toàn 300k/hr. Lạ thế :(

Foxie84

Xe máy
Nói chung thi sát hạch đều do tâm lý thôi.
7 năm trước em có bằng vẫn chạy xe hàng ngày. Vì lý do bảo quản em mất cả bộ hồ sơ gốc và bằng nên 2 năm trước phải thi phục hồi (vẫn phải thi lý thuyết và thực hành).
Thi lý thuyết bây giờ nhiều câu hơn và hơi khác, thi thực hành thêm phần ghép chuồng ngang. Mặc dù vẫn chạy thường xuyên nhưng giữa chạy xử lý ngoài đường và trong bài thi sát hạch khác nhau hẳn, lằng nhằng là chip trừ điểm nên cũng căng thẳng phết.

laughjng

Xe hơi
trượt thì thi lại đến khi ok thì thôi có j đâu bác, còn tâm lý quá thì trước khi lên xe làm tí cồn cho nó cân = tâm lý là lại húng lìu ngay

Nguyen Quoc Hung

Xe tải
Cụ chủ đừng nản, đợt trước em đi thi cùng 1 bà chị, đợt bà thi cùng em là tổng 6 lần thi trượt rồi.
Lượn xe thầy thì Ok, luyện xe chíp thì cũng qua ngon lành vậy mà lúc thi vẫn tèo. Ngoài đường bà ấy vẫn lái ầm ầm.
Nên cụ đừng nản, thi ở VN mình còn dễ lắm rùi cụ. Cụ cứ bình tĩnh mà thi cứ như lúc tập xe thôi là qua ngon lành.

Xe tải 470

Xe máy
Cố gắng đi bác,mình lái xe là mang theo tính mạng bao nhiêu người đấy