[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

botom

Xe tăng
Các con thi, nhưng bố mẹ còn hồi hộp hóng kết quả hơn cả các con cccm nhỉ. Con cún nhà em năm nay thi chuyên văn, cũng đang hồi hộp quá, không biết có nên cơm cháo gì không? Cũng đang ngắm quả trường tư dự phòng cho nó yên tâm. Trường Adelaide mới mở thêm cơ sở ở Lê Trọng Tấn kéo dài, em đang định đự phòng cho con bé nhà em vào trường này, không biết cụ mợ nào có kinh nghiệm hay thông tin gì về trường này không ạ?.

Entikei

Xe buýt
Các cụ có ai có kno chọn lớp ở KL ko?
Con cụ đỗ KL thì tìm gặp hiệu trưởng, order theo nguyện vọng. Như em thì trình bày nhà k có nhiều thời gian dành cho con, quan tâm con đúng theo lứa tuổi. Nên xin vào lớp nào có giáo viên chủ nhiệm có kinh nghiệm dạy dỗ uốn nắn các bạn tuổi dậy thì, môi trường các bạn cùng lớp theo sơ yếu lý lịch đồng đều, cuối cùng mới đặt tiêu chí kết quả học tập.

Kết quả, cháu nó được vào lớp chọn Toán Lý Anh, nay lên lớp 12. Ổn, k bị comment nhiều, hết sức tự giác và thực tế. K đua đòi về vật chất, có trách nhiệm, chửi bậy online như ngoé nhưng nói chuyện giao tiếp đời thực k thấy văng tục. Học hành thì chỉ điểm trên 8, hs giỏi, k thấy đi học thêm đâu.🤪🤪🤪

Năm sau mới biết lựa chọn của mình đúng hay sai😊😊😊

banchaophoi

Xe hơi
Đúng rồi. Nếu vào đấy thì cần vào lớp tốt. Trường cũng có lớp dở đấy. Nếu đăng ký vào đc lớp tốt mà theo được thì cũng yên tâm
Cụ ơi, vậy làm thế nào để đăng ký đc lớp tốt cụ nhỉ? Các con thi tuyển hay thế nào cụ? Cụ bày cho em với.

jobber

Xe tăng
từ năm ngoái KL chia thành 2 hệ: Hệ thường & Hệ LKQT, trong đó lại chia tiếp theo phân Ban (A, A1, D). Cụ định hướng con theo Ban gì?
hệ thường, ban D cụ ạ. Trong ban D đấy có cần chọn lớp không hay phân vào lớp nào cũng được. Hỏi vậy thôi nhưng ko biết có đỗ được không ;),đau tim từ giờđến ngày 30/6.

jobber

Xe tăng
Con cụ đỗ KL thì tìm gặp hiệu trưởng, order theo nguyện vọng. Như em thì trình bày nhà k có nhiều thời gian dành cho con, quan tâm con đúng theo lứa tuổi. Nên xin vào lớp nào có giáo viên chủ nhiệm có kinh nghiệm dạy dỗ uốn nắn các bạn tuổi dậy thì, môi trường các bạn cùng lớp theo sơ yếu lý lịch đồng đều, cuối cùng mới đặt tiêu chí kết quả học tập.

Kết quả, cháu nó được vào lớp chọn Toán Lý Anh, nay lên lớp 12. Ổn, k bị comment nhiều, hết sức tự giác và thực tế. K đua đòi về vật chất, có trách nhiệm, chửi bậy online như ngoé nhưng nói chuyện giao tiếp đời thực k thấy văng tục. Học hành thì chỉ điểm trên 8, hs giỏi, k thấy đi học thêm đâu.🤪🤪🤪

Năm sau mới biết lựa chọn của mình đúng hay sai😊😊😊
gặp HT vậy xèng thế nào cụ hay trình bày mồm thôi ?:))

parkson

Xe tải
Thấy Tây đồn chiều nay Chuyên KHTN có điểm phải k cccm ?

cotyledon

Xe đạp
Gái nhà em cũng thi năm nay, cũng hồi hộp các cụ ạ. Tính ra thì được 49đ nhưng tình hình này ko biết có bị trừ nhiều không nữa.

cusao

Xe lăn
Cụ ơi, vậy làm thế nào để đăng ký đc lớp tốt cụ nhỉ? Các con thi tuyển hay thế nào cụ? Cụ bày cho em với.
Đầu tiên, trường sẽ tuyển theo điểm môn. Ví dụ điểm toán cao thì hướng vào các lớp tự nhiên, điểm văn cao thì hướng vào cac lớp xh. Gia đình cũng kết hợp mong muốn hay sở trường của cháu mà đăng ký.
Trường sẽ có lớp chuyên tự nhiên T-L-H, hoạc chuyên XH như V-S-D hoạc T-L-NN....cũng như các trường khác thôi. Tuy nhiên tránh đăng ký vào những lớp thường tức là chả có môn mũi nhọn nào. Cứ gọi là lớp thường, những lớp này rất tệ.
Nếu chẳng may phải học trường này thì hãy coi rủi ro này làm động lực mà vượt lên. Tức là ý chí của cháu then chốt. Nếu buồn chán thất vọng, ảo tưởng......thì môi trường nào cũng toi hết.
Cố gắng xin vào lớp có cô Đăng dạy toán là tốt nhất. Cô này thường đến lớp khoe với học sinh là hôm qua mới tìm đc cách giải bài này rất hay ở trên phây...thế lọ...thế chai...Thế là đủ hiểu cô ý dạy toán vì cô ý thích toán.
F1 nhà em năm đây điểm toán 8,7đ nên ko phải tuyển, chỉ đăng tên nhập học. Năm nay có thể điểm sẽ rất cao nên cũng cần chờ xem

hcmt

Xe điện
Năm 2019 thi đủ 4 môn điểm TB môn trường top từ 7,5-7,8 điểm; Năm 2020 thi 3 môn (không sử) điểm TB cao hơn từ 8,0-8,3 đ.
Nhà em dự đoán điểm chuẩn cũng chỉ loanh quanh TB 2 năm trước. Cá biệt một số trg tỷ lệ chọi cao hơn có thể điểm chuẩn tương đương 2020
Trong khi chờ đợi, e up điểm chuẩn 1 số trg các năm trc.

donduong

Xe tải
năm 2017 và 2018 có tính cả điểm học bạ, thành tích,... cộng thêm nhiều muh bác.
Nếu sát, chỉ tham khảo 2019 và 20 thôi

biển xanh06

Xe điện
Bảng điểm chuẩn các năm của cụ bên trên, e dự là của cô giáo nào đó làm, điểm hơi tăng so với thực tế ( để học sinh lùi là vừa) . Ví dụ em tra web Quang Trung Đống Đa 2020: 35,75

donduong

Xe tải
Bảng điểm chuẩn các năm của cụ bên trên, e dự là của cô giáo nào đó làm, điểm hơi tăng so với thực tế ( để học sinh lùi là vừa) . Ví dụ em tra web Quang Trung Đống Đa 2020: 35,75
Cột 2020 hiện là cho 3 môn, so khập khiễng vs 2019 là 4 môn. Tính tam điểm tổng = TBM x 6. Hoặc chỉ so TBM